เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:50:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  โครงการประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน โครงการประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส  (อ่าน 13082 ครั้ง)
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:04:33 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
.....เราถือขนมไปหาเด็ก   แล้วบอกเด็กๆ ว่าใครอยากได้ขนมก็มาเอา
เด็กคนไหนอยากได้  เค้าก็จะมาเอาเอง   ส่วนมากผู้ใหญ่ก็ชอบแกล้งเด็ก
โดยการให้เด็กทำนั่น ทำนี่ก่อน  จริงมั้ยค๊ะ   
ยกตัวอย่าง    จะให้เงินเด็ก ก็ต้องให้เด็กหอมแก้มตัวเองก่อน อย่างนี้แหละค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

เป็นงั้นไป ยิ้มกว้างๆ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:05:36 »

ถ้างั้นก็คงเป็นไปตามเสียงส่วนใหญ่ค่ะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
little girl

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:15:04 »

ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นส่วนตัวอีกนิดครับ

เด็กระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
น่าจะไม่มีปัญหาเกี่ยวกับ อินเตอร์เน็ต 
เพราะสมัยนี้ อินเตอร์เน็ต มีบทบาทและความสำคัญมาก
ในการเล่าเรียนของเด็กๆ แทบจะมีทุกบ้านก็ว่าได้
สำหรับเรื่องการเป็นสมาชิกเชียงรายโฟกัส   ถ้าหากเด็ก
มีความสามารถ และสนใจจริง เด็กก็จะสมัครเป็นสมาชิก
เข้ามาเพื่อร่วมโครงการเอง

แต่เราก็ให้สิทธิ์เด็กมัธยมต้น ด้วย หรือเปล่าคะ
จริงๆแล้วในเมือง อินเตอร์เน็ต เข้าถึง แต่ คนที่ไม่มีอินเตอร์เน็ต ก็ยังมีอยู่ ในรอบนอก
เลยคิดว่าถ้าเป็นทั้ง ๒ อย่างก็น่าจะสะดวกสำหรับเด็ก
เรียนมาด้วยความเคารพค่ะ
แต่..เดี๋ยวนี้เน็ตร้านครอบคลุมทุกพื้นที่แล้วนะจ้ะ..
เหมือนท่านคิวปิดว่า..ก็น่าจะสมเหตุสมผลดี
คนต้องหางานหากรักจะทำงานงถ้างานวิ่งหาคนละยุ่งเลย

แก้ไขนิด
ลืมลงชื่อ..
ด้วยความอาลัย
อาชิ โงว โหง๋ะ ยิงฟันยิ้ม

อันนี้ผมว่าถึงประเด็นคุณสมบัติของผู้มีสิทธิ์ส่งงานเข้าประกวด ว่าน่าจะต้องเป็นสมาชิกเว็บฯ

และขออนุญาตเพิ่มเติมว่า จะให้ผู้เข้าประกวดขวนขวาย หรือเราต้องไปขวนขวายให้ความสะดวก
ผู้เข้าประกวด ตามที่ท่าน อาชิ โงว โหง๋ะ ให้ความเห็นมา ยิ้มกว้างๆ
.....เราถือขนมไปหาเด็ก   แล้วบอกเด็กๆ ว่าใครอยากได้ขนมก็มาเอา
เด็กคนไหนอยากได้  เค้าก็จะมาเอาเอง   ส่วนมากผู้ใหญ่ก็ชอบแกล้งเด็ก
โดยการให้เด็กทำนั่น ทำนี่ก่อน  จริงมั้ยค๊ะ   
ยกตัวอย่าง    จะให้เงินเด็ก ก็ต้องให้เด็กหอมแก้มตัวเองก่อน อย่างนี้แหละค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

พบกันคนละครึ่งทางค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:41:30 »

งั้นผมขอสรุปประเด็นคุณสมบัติผู้มีสิทธิ์ส่งงานเข้าประกวดว่าให้เป็นไปตามร่างฯของผมนะครับ

ส่วนการส่งงานเข้าประกวด ถ้าจะให้ส่งทางไปรษณีย์ด้วย อันนี้ผมเห็นด้วย แต่จะให้ส่งไปที่ไหน...?
สำหรับผมเห็นว่า ให้ส่งไปที่กรรมการผู้รับผลงานประกวดโดยตรง ( ท่าน BG*  และท่าน  >_อนัตตา_< ) น่าจะสะดวกที่สุด

คงต้องให้ท่านทั้งสองแสดงความเห็นนะครับ ยิงฟันยิ้ม
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:51:55 »

.....เราถือขนมไปหาเด็ก   แล้วบอกเด็กๆ ว่าใครอยากได้ขนมก็มาเอา
เด็กคนไหนอยากได้  เค้าก็จะมาเอาเอง   ส่วนมากผู้ใหญ่ก็ชอบแกล้งเด็ก
โดยการให้เด็กทำนั่น ทำนี่ก่อน  จริงมั้ยค๊ะ  
ยกตัวอย่าง    จะให้เงินเด็ก ก็ต้องให้เด็กหอมแก้มตัวเองก่อน อย่างนี้แหละค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

ทำบ่อยแน่นอน อิอิ
ขนมชิ้นเดียวเนี่ยนะ ยิงฟันยิ้ม
อาชิ โงว โหง๋ะ

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:02:09 »

เมื่อวานอยู่เชียงใหม่ ไม่ได้เ้้ข้าเวบเลย
ช่วงนี้มีอะไรให้รับใช้ รบกวนสะกิดนิดนึงนะครับ
ต้องปั่นงานหัวหมุนเลย (หลบขึ้นดอยไปหลายวัน ยิ้มกว้างๆ)
แต่ก็เต็มร้อยให้กับห้องนี้เหมือนเดิมครับผม

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:16:39 »

ลองรับผลงานเฉพาะผู้ที่เป็นสมาชิกดูก่อนไหมคะ
ถ้ามีผู้ส่งผลงานเข้ามาน้อยหรือผลงานยังไม่เข้าขั้น
เราค่อยหาช่องทางขยายการรับผลงานออกไปได้อีก
เช่น..ยินดีรับผู้เข้าประกวดฯทั่วราชอาณาจักรเป็นต้น 
((( ยกตั๋วอย่างบ่ดายเน้อเจ้า )))  ยิ้มกว้างๆ

>_อนัตตา_<

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:49:49 »

ขอเสนอว่าน่าจะส่งไปทางสำนักงานเชียงรายโฟกัส แล้วให้ท่านที่มีหน้าที่รวบรวมบทกลอน ไปรับอีกที จะดีหรือเปล่าคะ (ถ้าไม่สะดวก ๑๐๔๑๐๑๒ จะรับจากสนง.ก็ได้)

อนัตตาเห็นด้วยค่ะ  เพื่อสนับสนุนเว็บเชียงรายโฟกัสให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย 
เราควรให้น้อง ๆ ส่งไปที่สำนักงานฯ  แล้วเราก็ไปรับอีกทีหนึ่ง เสร็จแล้วก็ค่อยเอามาโพสในกระทู้ค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าท่านเว็บฯ จะสะดวกหรือเปล่าน่ะค่ะ  ลังเล ลังเล ลังเล
แล้วอีกอย่าง ถ้าน้อง ๆ ไม่สะดวกส่งทั้งสองทาง ก็น่าจะให้อาจารย์ส่งให้ได้น่ะค่ะ โดยทางจดหมายหรือทาง pm ก็ได้ค่ะ
Cupid

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:50:47 »

เมื่อ 10 ก.พ.55 มีเด็กใช้ user ว่า digdog ได้ pm ไปถึงผม บอกว่าเรียนอยู่ชั้น ม.3 ได้เข้าไปอ่าน
กระทู้ที่ห้องนักลงทุนฯซึ่งผมเป็นผู้ดูแลฯอยู่ด้วย บอกว่าห้องนักลงทุนฯให้ความรู้กับเขาดี จะเข้าไปอ่าน
บ่อยๆแต่ตัวเขาเองชอบเลี้ยงสัตว์ จึงไปดูกระทู้ย้อนหลังของเขา ก็พบว่าเขาเข้าไปโพสห้องสัตว์เลี้ยง
บ่อยจริงๆ จึงเชื่อว่าคงมีเด็กจำนวนหนึ่งที่ชื่นชอบในบทร้อยกรอง ได้เข้ามาอ่านผลงานบทร้อยกรองในห้องนี้บ้าง

และเชื่อว่าคงมีเด็กชั้นมัธยมจำนวนไม่น้อยที่เป็นสมาชิกเว็บฯนี้อยู่

ในความเห็นของผม ประเด็นปัญหาของเราเวลานี้คือ จะทำประชาสัมพันธ์อย่างไรให้เด็กๆรับรู้กันอย่าง
แพร่หลายว่าเรากำลังมีการประกวดร้อยกรองกันในเว็บเชียงรายโฟกัสแห่งนี้

ส่วนตัวกำลังจะ pm ไปถึง digdog ว่าให้เขาลองเข้าห้องกลอนดูบ้าง

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:51:55 »

(ร่างประกาศ)

การประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัสครั้งที่ ๑ ชิงทุนการศึกษาเงินสด ๕,๐๐๐ บาท

รางวัลที่หนึ่ง ๒,๐๐๐ บาท รางวัลที่สอง ๑,๕๐๐ บาท รางวัลที่สาม ๑,๐๐๐ บาท รางวัลชมชย ๑ รางวัล ๕๐๐ บาท

ระยะเวลาดำเนินการ ส่งผลงานเข้าประกวดได้ตั้งแต่ ๑ เมษายน ๒๕๕๕ ถึง ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๕

วันประกาศผล รับรางวัล สถานที่รับรางวัล จะประกาศประมาณในเดือนสิงหาคม ๒๕๕๕

ประเภทบทร้อยกรอง  กลอนแปด ความยาว ต่อชิ้นงานอย่างต่ำ ๔ บท และไม่เกิน ๘ บท

หัวข้อที่กำหนด ปณิธานกวี 

คุณสมบัติของผู้มีสิทธิ์ส่งผลงานเข้าประกวด

๑.เป็นนักเรียนที่กำลังศึกษาอยู่ไม่เกินมัธยมศึกษาตอนปลาย ในจังหวัดเชียงราย (ปีการศึกษา ๒๕๕๕)
๒.เป็นสมาชิกเว็บไซด์เชียงรายโฟกัส

การส่งผลงานเข้าประกวด

ให้ผู้เข้าประกวดส่งผลงานได้ที่ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัสทาง pm ถึงกรรมการรับสำนวนประกวดสองท่าน คือ

๑.   BG* 
๒.   >_อนัตตา_< 

โดยที่ผู้รับผลงานจะมีหน้าที่ทำบัญชีรายชื่อผู้ส่งผลงานเข้าประกวดและนำงานประกวดโพสท์ลงในกระทู้นี้ ตามลำดับ

กรรมการประชาสัมพันธ์สองท่าน คือ

๑.   BG*
๒.   ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ (คุณลิลลี่)

กรรมการตัดสิน ห้า ท่าน คือ

๑.   ๑๐๔๑๐๑๒
๒.   <Fairy>
๓.   little girl
๔.   ตาต้อม
๕.   Mommy at home

เมื่อกรรมการแต่ละท่านได้ให้คะแนนและตัดสินว่าสำนวนใดควรได้รับรางวัลใด ให้ส่งคำตัดสินและคำวินิจฉัยของแต่ละท่านไปที่กรรมการผู้ประกาศผลการตัดสิน (ใช้ระบบเสียงข้างมาก) เพื่อประกาศผลการตัดสิน

กรรมการผู้ประกาศผลการตัดสิน คือ Cupid

เงื่อนไขและกติกาละเอียดดูได้ที่กระทู้ โครงการประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส

เพื่อนสมาชิกจะตัดทอน หรือเพิ่มเติมใดๆก็เชิญนะครับ (ผมขออนุญาตให้เพื่อนสมาชิกฯใช้เวลา
ในการพิจารณาร่างประกาศนี้สัก ๗ วัน หลังจากนั้นจะได้ตั้งกระทู้ประกาศใหม่ และเริ่มดำเนินการ)

ท่านคิวปิดคะ..ข้อที่มาร์คสีแดงหมายถึง เฉพาะม.ปลาย  หรือว่า  เริ่มตั้งแต่ม.ต้นถึงม.ปลาย   หรือว่าอีกครั้ง..  นักเรียนทุกระดับชั้นถึงม.ปลาย..ขอโทษที่ขี้สงสัยค่าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:01:24 »

เมื่อ 10 ก.พ.55 มีเด็กใช้ user ว่า digdog ได้ pm ไปถึงผม บอกว่าเรียนอยู่ชั้น ม.3 ได้เข้าไปอ่าน
กระทู้ที่ห้องนักลงทุนฯซึ่งผมเป็นผู้ดูแลฯอยู่ด้วย บอกว่าห้องนักลงทุนฯให้ความรู้กับเขาดี จะเข้าไปอ่าน
บ่อยๆแต่ตัวเขาเองชอบเลี้ยงสัตว์ จึงไปดูกระทู้ย้อนหลังของเขา ก็พบว่าเขาเข้าไปโพสห้องสัตว์เลี้ยง
บ่อยจริงๆ จึงเชื่อว่าคงมีเด็กจำนวนหนึ่งที่ชื่นชอบในบทร้อยกรอง ได้เข้ามาอ่านผลงานบทร้อยกรองในห้องนี้บ้าง

และเชื่อว่าคงมีเด็กชั้นมัธยมจำนวนไม่น้อยที่เป็นสมาชิกเว็บฯนี้อยู่

ในความเห็นของผม ประเด็นปัญหาของเราเวลานี้คือ จะทำประชาสัมพันธ์อย่างไรให้เด็กๆรับรู้กันอย่าง
แพร่หลายว่าเรากำลังมีการประกวดร้อยกรองกันในเว็บเชียงรายโฟกัสแห่งนี้

ส่วนตัวกำลังจะ pm ไปถึง digdog ว่าให้เขาลองเข้าห้องกลอนดูบ้าง

เราตั้งกระทู้ประชาสัมพันธ์ทุกห้องได้มั้ยค่ะ  แต่ไม่ใช่คนเดียวตั้งน่ะค่ะ อย่างท่านลุงคิวปิคตั้งห้องนักลงทุนฯ  ส่วนอนัตตาไปห้องนั่งเล่น ส่วนท่านต้อมห้องสัตว์เลี้ยง อย่างนี้ดีมั้ยค่ะ อนัตตาลองเสนอดูค่ะ
Cupid

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:04:21 »

(ร่างประกาศ)

การประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัสครั้งที่ ๑ ชิงทุนการศึกษาเงินสด ๕,๐๐๐ บาท

รางวัลที่หนึ่ง ๒,๐๐๐ บาท รางวัลที่สอง ๑,๕๐๐ บาท รางวัลที่สาม ๑,๐๐๐ บาท รางวัลชมชย ๑ รางวัล ๕๐๐ บาท

ระยะเวลาดำเนินการ ส่งผลงานเข้าประกวดได้ตั้งแต่ ๑ เมษายน ๒๕๕๕ ถึง ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๕

วันประกาศผล รับรางวัล สถานที่รับรางวัล จะประกาศประมาณในเดือนสิงหาคม ๒๕๕๕

ประเภทบทร้อยกรอง  กลอนแปด ความยาว ต่อชิ้นงานอย่างต่ำ ๔ บท และไม่เกิน ๘ บท

หัวข้อที่กำหนด ปณิธานกวี 

คุณสมบัติของผู้มีสิทธิ์ส่งผลงานเข้าประกวด

๑.เป็นนักเรียนที่กำลังศึกษาอยู่ไม่เกินมัธยมศึกษาตอนปลาย ในจังหวัดเชียงราย (ปีการศึกษา ๒๕๕๕)
๒.เป็นสมาชิกเว็บไซด์เชียงรายโฟกัส

การส่งผลงานเข้าประกวด

ให้ผู้เข้าประกวดส่งผลงานได้ที่ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัสทาง pm ถึงกรรมการรับสำนวนประกวดสองท่าน คือ

๑.   BG* 
๒.   >_อนัตตา_< 

โดยที่ผู้รับผลงานจะมีหน้าที่ทำบัญชีรายชื่อผู้ส่งผลงานเข้าประกวดและนำงานประกวดโพสท์ลงในกระทู้นี้ ตามลำดับ

กรรมการประชาสัมพันธ์สองท่าน คือ

๑.   BG*
๒.   ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ (คุณลิลลี่)

กรรมการตัดสิน ห้า ท่าน คือ

๑.   ๑๐๔๑๐๑๒
๒.   <Fairy>
๓.   little girl
๔.   ตาต้อม
๕.   Mommy at home

เมื่อกรรมการแต่ละท่านได้ให้คะแนนและตัดสินว่าสำนวนใดควรได้รับรางวัลใด ให้ส่งคำตัดสินและคำวินิจฉัยของแต่ละท่านไปที่กรรมการผู้ประกาศผลการตัดสิน (ใช้ระบบเสียงข้างมาก) เพื่อประกาศผลการตัดสิน

กรรมการผู้ประกาศผลการตัดสิน คือ Cupid

เงื่อนไขและกติกาละเอียดดูได้ที่กระทู้ โครงการประกวดร้อยกรองของชมรมนักกลอนแห่งเชียงรายโฟกัส

เพื่อนสมาชิกจะตัดทอน หรือเพิ่มเติมใดๆก็เชิญนะครับ (ผมขออนุญาตให้เพื่อนสมาชิกฯใช้เวลา
ในการพิจารณาร่างประกาศนี้สัก ๗ วัน หลังจากนั้นจะได้ตั้งกระทู้ประกาศใหม่ และเริ่มดำเนินการ)

ท่านคิวปิดคะ..ข้อที่มาร์คสีแดงหมายถึง เฉพาะม.ปลาย  หรือว่า  เริ่มตั้งแต่ม.ต้นถึงม.ปลาย   หรือว่าอีกครั้ง..  นักเรียนทุกระดับชั้นถึงม.ปลาย..ขอโทษที่ขี้สงสัยค่าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่จำกัดว่ากำลังเรียนอยู่ชั้นไหน แต่ ต้องไม่เกินมัธยมศึกษาตอนปลายครับ

เอาเป็นว่าตั้งแต่อนุบาลยันมัธยมศึกษาตอนปลายครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:08:27 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
little girl

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:05:48 »

ไม่จำกัดว่ากำลังเรียนอยู่ชั้นไหน แต่ ต้องไม่เกินมัธยมศึกษาตอนปลายครับ

เอาเป็นว่าตั้งแต่อนุบาลยันมัธยมศึกษาตอนปลายครับ ยิงฟันยิ้ม

ดีใจจัง  หนูยังมีสิทธิ์อยู่  ยิงฟันยิ้ม 

Cupid

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:06:30 »

เราตั้งกระทู้ประชาสัมพันธ์ทุกห้องได้มั้ยค่ะ  แต่ไม่ใช่คนเดียวตั้งน่ะค่ะ อย่างท่านลุงคิวปิคตั้งห้องนักลงทุนฯ  ส่วนอนัตตาไปห้องนั่งเล่น ส่วนท่านต้อมห้องสัตว์เลี้ยง อย่างนี้ดีมั้ยค่ะ อนัตตาลองเสนอดูค่ะ

น่าจะได้ครับ แต่ต้องบอก WM ก่อน
Cupid

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:06:51 »

งั้นผมขอสรุปประเด็นคุณสมบัติผู้มีสิทธิ์ส่งงานเข้าประกวดว่าให้เป็นไปตามร่างฯของผมนะครับ

ส่วนการส่งงานเข้าประกวด ถ้าจะให้ส่งทางไปรษณีย์ด้วย อันนี้ผมเห็นด้วย แต่จะให้ส่งไปที่ไหน...?
สำหรับผมเห็นว่า ให้ส่งไปที่กรรมการผู้รับผลงานประกวดโดยตรง ( ท่าน BG*  และท่าน  >_อนัตตา_< ) น่าจะสะดวกที่สุด

คงต้องให้ท่านทั้งสองแสดงความเห็นนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอเสนอว่าน่าจะส่งไปทางสำนักงานเชียงรายโฟกัส แล้วให้ท่านที่มีหน้าที่รวบรวมบทกลอน ไปรับอีกที จะดีหรือเปล่าคะ (ถ้าไม่สะดวก ๑๐๔๑๐๑๒ จะรับจากสนง.ก็ได้)

อนัตตาเห็นด้วยค่ะ  เพื่อสนับสนุนเว็บเชียงรายโฟกัสให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย 
เราควรให้น้อง ๆ ส่งไปที่สำนักงานฯ  แล้วเราก็ไปรับอีกทีหนึ่ง เสร็จแล้วก็ค่อยเอามาโพสในกระทู้ค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าท่านเว็บฯ จะสะดวกหรือเปล่าน่ะค่ะ  ลังเล ลังเล ลังเล
แล้วอีกอย่าง ถ้าน้อง ๆ ไม่สะดวกส่งทั้งสองทาง ก็น่าจะให้อาจารย์ส่งให้ได้น่ะค่ะ โดยทางจดหมายหรือทาง pm ก็ได้ค่ะ

ส่งโดยตรงที่กรรมการผู้รับงานประกวดน่าจะสะดวกกว่าไหม เพื่อไม่ให้ต้องไปเป็นภาระกับ WM และเป็น
ภาระกับผู้ต้องไปรับสำนวนประกวด กับ WM ที่สำนักงานฯอีก เป็นการสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายเดินทางเปล่าๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:47:36 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
>_อนัตตา_<

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:18:59 »

ดีใจจัง  หนูยังมีสิทธิ์อยู่  ยิงฟันยิ้ม 

คิกๆๆๆๆๆๆ จริงเหรอค่ะยายยยยยยยยยต้า ^__^
>_อนัตตา_<

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:22:17 »

สำหรับผมเห็นว่า ให้ส่งไปที่กรรมการผู้รับผลงานประกวดโดยตรง ( ท่าน BG*  และท่าน  >_อนัตตา_< ) น่าจะสะดวกที่สุด

อนัตตาเห็นด้วยค่ะ  เพื่อสนับสนุนเว็บเชียงรายโฟกัสให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย  
เราควรให้น้อง ๆ ส่งไปที่สำนักงานฯ  แล้วเราก็ไปรับอีกทีหนึ่ง เสร็จแล้วก็ค่อยเอามาโพสในกระทู้ค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าท่านเว็บฯ จะสะดวกหรือเปล่าน่ะค่ะ  ลังเล ลังเล ลังเล

ส่งโดยตรงที่กรรมการผู้รับงานประกวดน่าจะสะดวกกว่าไหม เพื่อไม่ให้ต้องไปเป็นภาระกับ WM และเป็น
ภาระกับผู้ต้องไปรับสำนวนประกวด กับ WM ที่สำนักงานฯอีก เป็นการสิ้นเปลืองค่าใช้จ่ายเดินทางเปล่าๆ

ได้ค่ะ แบบนี้ก็สะดวกทั้งสองฝ่ายค่ะประหยัดค่าใช้จ่ายเดินทางด้วยค่ะ คริ คริ  ^__^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 18:46:57 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 07:50:46 »

รางวัลชมเชย ๑ รางวัลน้อยไปหรือเปล่าคะ
น่าจะเป็น ๓
เสนอมาด้วยความรัก ค่ะ.................................ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

Cupid

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 08:13:25 »

รางวัลชมเชย ๑ รางวัลน้อยไปหรือเปล่าคะ
น่าจะเป็น ๓
เสนอมาด้วยความรัก ค่ะ.................................ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ตอนที่ร่างกำหนดรางวัลนั้น ตังค์ยังมีไม่ถึง ๕,๐๐๐ เลย จึงกำหนดไปเช่นนั้น
แต่รางวัลชมเชยคงไม่ต้องกำหนดในประกาศก็ได้ ถ้ามีผลงานอยู่ในเกณฑ์น่าจะได้ราง
วัลหลายผลงาน ก็น่าให้คณะกรรมการตัดสินเสนอเพิ่มรางวัลชมเชยได้นะครับ แต่ก็ไม่
น่าเกิน ๓ รางวัล ตามที่ป้าหนึ่งให้ความเห็นมา เพราะตอนนี้มีตังค์พอให้ได้แล้ว  ยิ้มเท่ห์

จึงเรียนมาด้วยความรัก เช่นกัน ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 09:27:05 »

ทุนเงินรางวัลทั้งหมดน่าจะใกล้เคียงหนึ่งหมื่น
เพราะยังไม่ได้ไปรับอีกหลายท่านค่ะ
รอจากที่นำเครื่องเล่นวีซีดี ดีวีดี ซีดีวีดี ทีทีที( ก๊ากกกกกกกกกก) ก็น่าจะโอเคค่ะ

เสนอมาด้วยความรัก อีกครั้ง

* หัวใจมีตา.gif (22.42 KB, 90x90 - ดู 82 ครั้ง.)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์