เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:14:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เสื้อ๗๕๐ ปีเมืองเชียงรายโดยอจ.เฉลิมชัยเพื่อสร้างอนุสาวรีย์สมเด็จพระราชบิดาที่ชร.
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13 พิมพ์
ผู้เขียน เสื้อ๗๕๐ ปีเมืองเชียงรายโดยอจ.เฉลิมชัยเพื่อสร้างอนุสาวรีย์สมเด็จพระราชบิดาที่ชร.  (อ่าน 41993 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:01:58 »

วันนี้ ที่ห้องประชุม เสม พริ้งพวงแก้ว มีการแถลงข่าว การสร้างอนุสาวรีย์สมเด็จพระราชบิดาและสมเด็จย่า ที่จะประดิษฐาน ณ ตึกศูนย์การแพทยศาสตร์ รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์ อาจารย์เฉลิมชัย  เป็นผู้ออกแบบอนุสาวรีย์นี้  และกล่าวว่า ถ้าอนุสาวรีย์แห่งนี้สร้างเสร็จ จะเป็นแห่งที่ประชาชนชาวเชียงรายภาคภูมิใจ เป็นที่ดึงดูดของนักท่องเที่ยว ไม่แพ้หอนาฬิกา
ซึ่งงบประมาณจะมาจากการขายเสื้อ ที่ท่านอาจารย์เฉลิมชัย ได้ออกแบบไว้ อย่างสวยงามมาก ตัวละ ๒๐๐ บาทเ่ท่านั้น

มี ๓ สีคือ ขาว น้ำเงิน และดำ
ตอนนี้มีจำหน่ายที่ร้านค้าสหกรณ์รพ.ชั้นล่างตึกอำนวยการ หลังเสาธง(ทุกวัน)
และห้องการเงินชั้น ๒ ตึกเดียวกันค่ะ(หยุดเสาร์ อาทิตย์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2012, 22:18:05 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:04:27 »

ด้านหลังเสื้อ

ที่คอเสื้อ

little girl
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:08:36 »

แค่ทราบข่าวก็ภูมิใจแล้วค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:18:59 »

ทุกลวดลายที่อาจารย์เฉลิมชัย ได้ออกแบบไว้ จะมีความหมายและส่งผลให้คนใส่ ประสบแต่ความโชคดี  มีโหวงเฮ้ง ดี( ยิงฟันยิ้ม)
เพราะด้านซ้ายเสื้อ จะเป็นรูปช้าง ซึ่งเป็นสัญญลักษณ์ของเชียงราย ด้านขวาจะเป็นพญานาค
หางของตัวเลข ๗กับเลข๕ ยาวมาจรดกันเท่ากับอุ้มชูเมืองเชียงรายให้เจริญสมบูรณ์ มีรูปพระสิงห์หนึ่งอยู่ข้างบน
อาจารย์บอกว่า ได้ออกแบบอย่างพิถีพิถัน เพื่อการจัดสร้างอนุสาวรีย์แห่งนี้ จะเป็นที่พักผ่อนหย่ิอนใจอีกแห่งหนึ่งของเชียงราย

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:25:44 »

ในจังหวัดเชียงรายเรายังไม่มี อนุสาวรีย์ของสมเด็จพระราชบิดา บิดาแห่งการแพทย์
เมื่อมีการจัดสร้างอนุสาวรีย์แห่งนี้ เคียงคู่ด้วยสมเด็จย่า
จึงสมควรอย่างยิ่งที่พวกเราจะช่วยกันสนับสนุน และมีส่วนในการสร้างอนุสาวรีย์แห่งนี้ ด้วยการซื้อเสื้อตัวนี้ใส่ เพียงแค่ ตัวละ ๒๐๐ บาท
เราสามารถใส่เสื้อตัวนี้ไปอวดจังหวัดอื่น ด้วยความภาคภูมิใจในเชียงรายของเรา

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:33:27 »

เสื้อจะเป็นลิขสิทธิ์เฉพาะของโรงพยาบาลเชียงรายเท่านั้น ห้ามทำลอกเลียนแบบโดยเด็ดขาด
จะมีจำหน่ายที่โรงพยาบาลค่ะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:36:10 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 มกราคม 2012, 20:33:29 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:36:30 »

โอ้ว น่าสนับสนุนขนาด

แล้วเสื้อจะหาซื้อได้ที่ไหนครับนี่ ?

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:41:44 »

โอ้ว น่าสนับสนุนขนาด

แล้วเสื้อจะหาซื้อได้ที่ไหนครับนี่ ?

ขายที่ตึกอำนวยการเท่านั้น ที่สหกรณ์ไม่มี ขออภัยในความผิดพลาดค่ะ
ตัวละ ๒๐๐ บาทเอง ท่านอาจารย์เฉลิมชัยยืนยันอย่างหนักแน่น ว่าคนเชียงรายสมควรอย่างยิ่งที่จะต้องมีเสื้อตัวนี้ เพื่อตอบแทนคุณแผ่นดิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 มกราคม 2012, 11:20:07 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:49:40 »

ทุกสีและลวดลาย ออกแบบไว้อย่างงดงาม ตามแบบฉบับของท่านอาจารย์เฉลิมชัย
ใส่แล้วมีรัศมีเปล่งออกมาจากตัวเสื้อ ทำให้ผู้ใส่ โชคดี ( ;Dตามคำบอกของอาจารย์)

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 20:51:51 »

สวยงามกว่าเสื้อ เชียงราย๗๕๐ ปี เนอะ ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 21:22:26 »

จะใส่เสื้อตัวนี้ไปอวดจังหวัดอื่นในวันที่ประชุมที่เชียงใหม่
รับรอง เป็นที่ตื่นตาตื่นใจ แน่

tayphone
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 21:45:13 »

มีท่านใดซื้อส่งไปให้ผมได้มั้ยครับ 1 ตัว อยู่สงขลาครับ

เอาสีน้ำเงินครับ คาเสื้อ+ค่าจัดส่ง ผมออกเองทั้งหมดครับ
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 21:55:33 »

เป็นเสื้อคอกลมหรอคับ แล้วแบบคอปกมีป่าวคับอยากได้
เชียงรายพันธุ์แท้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 21:56:04 »

ชอบใจ๋กำว่า "โฮงยาไทย" นี่แล
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 22:00:31 »

มีท่านใดซื้อส่งไปให้ผมได้มั้ยครับ 1 ตัว อยู่สงขลาครับ

เอาสีน้ำเงินครับ คาเสื้อ+ค่าจัดส่ง ผมออกเองทั้งหมดครับ

เดี๋ยวจัดให้ค่ะ ใส่ไซส์ อะไรคะ แต่ว่ามีแต่ขนาดของผู้ชายเท่านั้น ถ้าผอมน่าจะ s ก็พอเพราะเสื้อตัวใหญ่ค่ะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 22:01:58 »

เป็นเสื้อคอกลมหรอคับ แล้วแบบคอปกมีป่าวคับอยากได้

ครั้งแรก นึกว่าเสื้อมีปกเหมือนกัน
แต่เท่าที่เห็นมีแต่คอกลมค่ะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 22:03:21 »

และมีแต่เลขไทยเท่านั้น

tayphone
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 22:07:53 »

เดี๋ยวจัดให้ค่ะ ใส่ไซส์ อะไรคะ แต่ว่ามีแต่ขนาดของผู้ชายเท่านั้น ถ้าผอมน่าจะ s ก็พอเพราะเสื้อตัวใหญ่ค่ะ

ขอบคุณครับ
ไม่รู้ว่าแฟนจะไปซื้อให้มั้ย(แฟนเป็นคนเชียงราย) โทรฯ ไปบอกแล้วครับ เพราะแฟนงานยุ่งมาก
ถ้ายังไม่ได้ ผมจะติตด่อไปหาอีกครั้งน่ะครับ

ตอนนี้ผมมีแต่เสื้อ 750 ปีเมืองเชียงราย ผ้าพื้นเมืองครับ สีม่วง ซื้อจากถนนคนม่วน ซื้อวันที่8/01/55 ก่อนจะกลับสงขลา
เชียงรายพันธุ์แท้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 22:23:48 »

และมีแต่เลขไทยเท่านั้น

เปิ้นน่าจะแป๋งเวอร์ชั่น ภาษาล้านนา+เลขล้านนา โตยน่อครับ ถ้ามีจะคึขนาด
อ้อ ส่วนเลขไทยมีมาก็ดีครับ มันเป๋นเส้นโก้ง เปิงกันลายมือคนเขียนโตย

ป.ล.ถ้าไปเขมรต้องฮ้องเลขไทยว่าเลขเขมรน่อครับ ย้อนว่าเขียนเหมือนกั๋นเปี๊ยบ
(คน Thailand ส่วนใหญ่บ่ฮู้)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13 พิมพ์