เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 14:44:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ลูุกไก่บราห์มาครับ(ปิดการขายเลยครับขอบคุณเชียงรายโฟกัส)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ลูุกไก่บราห์มาครับ(ปิดการขายเลยครับขอบคุณเชียงรายโฟกัส)  (อ่าน 12400 ครั้ง)
supakorn kaewchan
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 11:38:28 »

เปิงใจ๋แล้วท่าจะอุ้มโล่นแหมเมาะ เนาะอุ้ยเนาะ
Mushi..Mushi..
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 12:03:29 »

ตั๋วสามปันอ่ะครับ 555 บ่อแปงละเนาะลั้งตี่เปิ้นขายห้าปันขึ้นครับอันนี้เฮาแบ่งกั๋นเลี้ยงครับไค่หื้อมีอยู่ตังบ้านเฮานักๆครับ

แปงยู๊...แต่ก็คุ้มค่าแต้ๆเจ้า...  ตกใจ
เพราะมันตึงงามตึงน่าฮักน่าผ่อน่ากอดเน่อเจ้า
ตั๋วปู้ก็เสียงดีขันเพราะ ขันม๊วนนนนนนนนนนน
ไก่เปิ้นแข็งแรงดีเจ้า..ได้มา2วันก็ไข่เลยโจกดีขนาด

บ่าแปงแล้วหนาครับผมหื้อถูกๆแล้วบ่ใจ่กา

แม่นแล้วเจ้า ... ถูกอกถูกใจ๋ตวย ...  ยิงฟันยิ้ม
((บ่ดีลืมไก่น้อยปีกดำๆแหม2ตั๋วเน้อเจ้า))

คับผมเดียวเอาไปหื้อครับแล้วท่าจะได้อุ้มของเปิ้นปิกโตย
มัธยม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 13:55:41 »

เอาวิธี แยกเพศลูกเจี๊ยบผู้น่ารักของเรา เท่าที่พอทราบ มาเล่าสู่กันฟังครับ
ในการแยกเพศ ลูกไก่ คือดูที่ ขนปีก
เพศผู้ ขนปีก แถวบน(coverts)จะยาวเท่ากัน หรือยาวกว่า ขนปีกแถวล่าง(primaries)
เพศเมีย ขนปีกแถวบนจะสั่นกว่าแถวล่าง

* การแยกเพศลูกเจี๊ยบผู้น่ารักของเรา.png (314.16 KB, 700x561 - ดู 893 ครั้ง.)
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 15:02:22 »

เปิงใจ๋แล้วท่าจะอุ้มโล่นแหมเมาะ เนาะอุ้ยเนาะ

แม่นแล้วเจ้า..บดๆมืดๆ อุ้ยจวนละอ่อนซ้อมโล่นก่อนเน้อ..อิอิ  ตกใจ

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 15:07:52 »

เอาวิธี แยกเพศลูกเจี๊ยบผู้น่ารักของเรา เท่าที่พอทราบ มาเล่าสู่กันฟังครับ
ในการแยกเพศ ลูกไก่ คือดูที่ ขนปีก
เพศผู้ ขนปีก แถวบน(coverts)จะยาวเท่ากัน หรือยาวกว่า ขนปีกแถวล่าง(primaries)
เพศเมีย ขนปีกแถวบนจะสั่นกว่าแถวล่าง

ความรู้นี้เข้าท่าดีแต้...จะลองผ่อไก่น้อยเฮาก่อน
ขอบคุณที่นำมาบอก มาเล่าสู่กั๋นฟังเน้อเจ้า...  ตกใจ

มัธยม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 20:54:42 »

ผมกะกำลังหู้มาเหมือนกั๋นคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 21:33:45 โดย Mushi..Mushi.. » IP : บันทึกการเข้า
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 22:25:47 »

รูปที่ 2 ตัวหลัง ตี้ช่วงล่างเป็นสีดำมีลูกก่อ ใคร่ได้สัก 5 ตัว
อันนี้ผมก็ไม่สามารถระบุได้นะครับว่าเป็นลูกตัวไหนเพราะผมเลี้ยงไว้เป็นฝูงครับ
 จะรับเอาไปเลี้ยงอีกสัก 5 ตัวไหมครับเดี๋ยวเลือกเอาตัวที่ดำๆไว้ให้
รับครับขอดำๆ ที่ได้มารู้สึกว่ามีแต่ขาวๆกับทองๆ
แล้วไก่มีทั้งหมดกี่สีครับจะได้ทยอยเก็บให้ครบ
มัธยม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 08:44:21 »

ไก่มีสีขาว สีดำ สีน้ำตาล ส่วนมากจะเป็นลายขาว-ดำมากกว่าครับแล้วก็สีทองส่วนดำทั้งตัวท่าจะยากครับ
เดียวรอผมมีพื้นที่เยอะกว่านี้ผมจะแยกเป็นสัดส่วนแล้วครับน่าจะได้สีที่เราต้องการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 08:48:01 โดย Mushi..Mushi.. » IP : บันทึกการเข้า
wichai_siri
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 19:53:37 »

ตัวเมียที่โตเต็มวัย สีขาวดำ มีพอแบ่งขายไหมครับ
ผมมีแต่ตัวผู้ล้วนๆ เลย 4 ตัว
อยากหาเจ้าสาวให้ลูกชาย ผมอยู่ กทม. นะครับ

* SANY0022.JPG (40.56 KB, 640x480 - ดู 450 ครั้ง.)
มัธยม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 20:26:11 »

ตัวเมียที่โตเต็มวัย สีขาวดำ มีพอแบ่งขายไหมครับ
ผมมีแต่ตัวผู้ล้วนๆ เลย 4 ตัว
อยากหาเจ้าสาวให้ลูกชาย ผมอยู่ กทม. นะครับ
ไม่มีเลยนะครับส่วนมากจะเป็นท่านชายมากกว่านะครับต้องขอโทษด้วยครับคงจะอีกประมาณ 5-6 เดือนครับ
sinเวียงกาหลง
มัธยม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 21:03:18 »

ม้อไดจะมาแม่สรวยแหมหา  ไค้ได้ไก่น้อยมาเลี้ยงแล้วหนา  เสียดายเนาะรอบก่อนจ้าไปน่อย 2-3วัน
บ่ดาย 
มัธยม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 21:43:59 »

เรียนทุกท่านครับจะกลับแม่สรวยวันที่ 19 มี.ค. นะครับจะเอาลูกไก่แจ้งมาเลยครับจะจัดเตรียมไว้ให้ครับ
มัธยม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 12:39:43 »

รูปที่ 2 ตัวหลัง ตี้ช่วงล่างเป็นสีดำมีลูกก่อ ใคร่ได้สัก 5 ตัว
อันนี้ผมก็ไม่สามารถระบุได้นะครับว่าเป็นลูกตัวไหนเพราะผมเลี้ยงไว้เป็นฝูงครับ
 จะรับเอาไปเลี้ยงอีกสัก 5 ตัวไหมครับเดี๋ยวเลือกเอาตัวที่ดำๆไว้ให้
รับครับขอดำๆ ที่ได้มารู้สึกว่ามีแต่ขาวๆกับทองๆ
แล้วไก่มีทั้งหมดกี่สีครับจะได้ทยอยเก็บให้ครบ
อ้าย Man U ครับตั๋วดำหายากขนาดเลยยะใดดีหา
แหม 2-3 วันจะออกมาแหมรุ่นเฮาก่อยลุ้นเอาเนาะครับถ้าบ่มีดำอ้ายจะฮับอยู่ก่อหา
มัธยม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 08:48:33 »

เงียบเหงาจังเลย
สนใจติดต่อได้นะครับ 082-0295791
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 09:15:23 โดย Mushi..Mushi.. » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:40:28 »

ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:48:15 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 10:47:03 »

มางวดนี้บ่ดีลืมของอุ้ยเน้อเจ้า 2ตั๋ว..เอาตั๋วนี้ตวยเน้อ ยิ้มเท่ห์

มัธยม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 11:59:00 »

มางวดนี้บ่ดีลืมของอุ้ยเน้อเจ้า 2ตั๋ว..เอาตั๋วนี้ตวยเน้อ ยิ้มเท่ห์

ตั๋วนี้ท่าบ่อยู่ละก้าหาแต่สีนี้มีนักครับเดียวผมเอาไว้หื้อน่อ
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 13:23:40 »

อ้าย Man U ครับตั๋วดำหายากขนาดเลยยะใดดีหา
แหม 2-3 วันจะออกมาแหมรุ่นเฮาก่อยลุ้นเอาเนาะครับถ้าบ่มีดำอ้ายจะฮับอยู่ก่อหา
เมื่อใดก็ได้ครับแต่ขอดำๆก่อน ถ้ามีบ่ดำยังบ่าเอาเตื้อครับคอกอนุบาลไก่น้อยมันบ่ว่างครับ เพราะเดือนนี้ไก่งวงจะออกมาแหมนักอยู่ครับ
มัธยม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 14:27:38 »

เมื่อใดก็ได้ครับแต่ขอดำๆก่อน ถ้ามีบ่ดำยังบ่าเอาเตื้อครับคอกอนุบาลไก่น้อยมันบ่ว่างครับ เพราะเดือนนี้ไก่งวงจะออกมาแหมนักอยู่ครับ
บ่มีไผไค่ได้แหมละกะครับผมจะได้ปิกเตื่อเดียวเลยครับ
มัธยม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 14:23:41 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์