เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:20:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  แนะนำกล้องเจ๋งๆ Background เบลอๆ ภาพคนออกมาดูดี ชัดเจน ขอคำแนะนำตากล้องเวปเชียงรายครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำกล้องเจ๋งๆ Background เบลอๆ ภาพคนออกมาดูดี ชัดเจน ขอคำแนะนำตากล้องเวปเชียงรายครับ  (อ่าน 1660 ครั้ง)
hongtongstarpom
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 18:20:02 »

ยิ้ม
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 19:15:22 »

งบประมาณเท่าไหร่เจ้า ^^

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
ค๊ะหน๋มจั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 20:08:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 20:17:03 »

มางี้ต้องถามงบก่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 21:52:31 »

งบ 2 หมื่นไหวไหมครับ
ช่วยดู ช่วยแนะนำให้หน่อย
เป็นคนชอบรูปสัตว์เลี้ยง-คนหน้าตาดี
เวลาแอบถ่ายมันน่ารัก และบางคนเขามีจุดด้อยที่เวลาถ่ายรูปมันเก๊กหน้าตาลำบาก
แอบถ่ายแล้วมันดูดี สวยเป็นธรรมชาติ
โดยเฉพาะลุกหมู ลูก หมา   ลูกแมว ลูกวัว-ควาย
มันเล่นกันเหมือนเด็กไร้เดียงสา
น่ารักถูกใจขนาดนั๊กกกกกกกกก เลยยยย
อยากเก็บภาพเหล่านั้น ประทับใจ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 22:03:04 »

ถ้าชอบแอบถ่ายก็เลือกเลนส์ช่วงสูง 200+ ครับ
ได้หลังละลายเป็นของแถม ภาพจะเป้นภาพมุมแคบนะครับ
เพราะมันเป็นเลนส์ซูม

* _DSC8248.jpg (190.27 KB, 399x600 - ดู 337 ครั้ง.)

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 22:23:46 »

คิดว่าชุดนี้น่าเล่นสำหรับผู้ที่เริ่มเล่น DSLR นะครับ
Canon EOS 1100D + 18-55 mm + 55-250 mm ก็น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าเล่นไปสักระยะแล้วอยากได้ช่วงซูมที่ยาวกว่านี้ก็ 70-300 mm Sigma หรือไม่ก็ 70-200L เลนส์ค่ายเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 10:22:33 »

ถ้าชอบแอบถ่ายก็เลือกเลนส์ช่วงสูง 200+ ครับ
ได้หลังละลายเป็นของแถม ภาพจะเป้นภาพมุมแคบนะครับ
เพราะมันเป็นเลนส์ซูม

Thank you  ครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 14:21:25 »

ถ้าจะใช้เลนส์คิทแล้วหลังละลายนิด ๆ ก็ใช้วิธีเดินเข้าใกล้แบบที่จะถ่ายเยอะ ๆ ครับ แล้วซูมระยะไกลสุด เปิดหน้ากล้องกว้างสุด น่าจะพอได้ครับ

Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 14:29:59 »

รูปนี้ถ่ายด้วยเลนส์ของบุคคลในภาพ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tokina 50-135 f2.8  หลังละลายแบบงามๆ

* IMG_6787.JPG (264.83 KB, 900x600 - ดู 248 ครั้ง.)

ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 22:12:02 »

รูปนี้ถ่ายด้วยเลนส์ของบุคคลในภาพ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tokina 50-135 f2.8  หลังละลายแบบงามๆ

แบบนี้แล่ะที่ต้องการ   แต่ว่าเราไม่อยากเดินไปไกล้เขา

ขอบคุณมากๆ ครับที่ช่วยกันแนะนำมา ว่าจะไปหาแถวเชียงราย ช่วยเลือกหน่อยได้ป่าว ครับ..... ตอนนี้เห็นมือสองตามเวปดีๆ น่าจะโอ นะ เขาลดราคากัน แต่ไม่อุ่นใจกลัวโดนหลอก
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 22:37:32 »

แบบนี้แล่ะที่ต้องการ   แต่ว่าเราไม่อยากเดินไปไกล้เขา

ขอบคุณมากๆ ครับที่ช่วยกันแนะนำมา ว่าจะไปหาแถวเชียงราย ช่วยเลือกหน่อยได้ป่าว ครับ..... ตอนนี้เห็นมือสองตามเวปดีๆ น่าจะโอ นะ เขาลดราคากัน แต่ไม่อุ่นใจกลัวโดนหลอก
ลองไปปรึกษาตามร้านขายกล้องดูครับทางร้านมีคำแนะนำแน่นอน

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 23:04:30 »

ยิ้มกว้างๆ....ไม่เห็นใบหน้าเต็มๆ...แต่คงจะสวยน่าดู...ใช่ไหม.........สวยไปหมด...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
หน้า: [1] พิมพ์