เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 07:18:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ..ปลูกป่าดอยอินทรีย์..
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ..ปลูกป่าดอยอินทรีย์..  (อ่าน 4244 ครั้ง)
WH_Y
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 15:19:10 »

กิจกรรมดีๆ ครับน่าสงเสริม
แต่คงไม่ทันถ้า ร้อยคนปลูก หรือจะสู้หนึ่งคนตัด  เศร้า

ขอบคุณ คุณ xman และคุณปืนเล็กที่แวะมาค่ะก็นั่นสิคะคนปลูกก็ปลูกแทบตายแต่คนตัด..
ไม่อยากจะคิดเลยค่ะ. รูดซิบปาก
ch_doi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 16:23:37 »

กิจกรรมดีๆควรค่ากับการสนับสนุนครับ
รูปสวยครับ ยิงฟันยิ้ม
tongnakrub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 17:08:36 »

ว่าแต่ดอยอินทรย์มันอยู่ตี่ไหนคับ บ่ฮู้จักอะคับ

แพ้เป็นถ่าน ผ่านจึงเป็นเพชร
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 19:44:52 »

ปี๊น้องบ้านเชียงรายโฟโต้คลับก็ส่งข่าวมาถึงกอย่า  แต่ติดคิวนัดแนะไปเวียนเทียนกลางน้ำกว๊านพะเยาเหียก่อนเจ้า 

กอย่าเก็บฮูปงามๆ (งามพ่องบ่งามหลาย ยิงฟันยิ้ม) มาฝากตวยเน้อเจ้า   ป้าวายบ่ดีลืมไปคอมเม้นท์หื้อกอย่าเน้อ... ยิ้มกว้างๆ

...กิจกรรมดีดี  ปี๊น้องฮ่วมใจ๋  เป๋นน่าดีม่วนดีงันน้อเจ้า...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:08:39 »

อนุโมทนา กิจกรรมดีๆครับ โอกาศหน้าขอไปด้วยคร้าาาบ
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:09:09 »

ไม่ได้เจอกันในงานบุญของดอยอินทรีย์เลยนะน้อง  ผมเองก็ไปเหมือนกัน
พิธีต่างๆในการเบิกเนตร..ดูเข้มขลังมาก..
มีพิธีบรรจุ พระบามสารีริกธาตุในองค์พระที่มีการเบิกเนตรในวันนั้น
ส่วนในพิธีในการเททองหล่อองค์พระนั้นก็ได้มี..สิ่งที่เหนือความคาดหมายเกิดขื้น..
ผมเองได้เข้าไปอยู่ในเต้นท์ที่ทางวัดจัดให้กับผู้ที่เป็นเจ้าภาพร่วมในพิธี..
ในระหว่างที่มีการนั่งทำพิธี พระสงฆ์..ที่นั่งประจำทั้ง 4 ทิศนั้น 4มุมได้
ผมได้สังเกตว่า..พระรูปหนึ่งในนั้นอายุราวๆสัก 50 กว่าๆมีอาการสุขุม..นิ่ง..บริกรรมคาถา..หยดเทียนในบาตรน้ำมนต์..
บางครั้งก็หลับตา..
บางครั้งก็เปิดตา..เป่ามนต์ไปในบาตรน้ำมนต์  
บางครั้งก็เป่าไปทางองค์พระที่กำลังหล่อกัน..
โดยที่ไม่ได้สนใจ..อะไรรอบๆข้าง..ต่างกับอีก 3 รูปที่ผมสังเกตดูอย่างสิ้นเชิง..
ผมเองก็นึกอยู่ในใจว่าเดี๋ยวจะไปเอาด้ายสายสินธ์..ที่หลวงพ่อองค์นั้นถือปรกปลุกเสกอยู่..
แค่นั้นก็..พอใจแล้ว..สำหรับพิธีใหญ่ๆแบบนี้..ที่นานๆเชียงรายจะมีสักที..
ตัวผมเองก็ค่อยๆย้ายตัวเองไปยืนอยู่ข้างๆแท่นอาสนะที่หลวงพ่อนั้นนั่งปรกปลุกเสกอยู่
ค่อยๆ กระเถิบ..เบียดๆ..แทรกเข้าจนถึงชิดตัวของหลวงพ่อรูปนั้น..
ยืนชิดติดกับหลวงพี่ที่คอยพัดวีให้กับหลวงพ่อ..
พยายามที่จะทำตัวเป็นมิตรกับหลวงพี่ข้างๆ
..ครับ..หลวงพี่ ผมอยากจะได้ด้ายมนต์สายสินต์ที่หลวงปู่ถือปรกปลุกเสกอยู่..
พอจะได้มั้ยครับ..
ได้สิโยม..
แล้วหลวงพี่รูปนั้นก็หันหน้ามาบอกผมด้วยรอยยิ้มที่เป็นมิตร..กระซิบบอกเบาๆว่า..
รู้จักหลวงปู่รูปนี้มั้ย..
ผมก็ส่ายหน้าแบบพัดลมฮิตาชิแบบไม่ต้องคิด...ไม่รู้จริงๆครับ..
หลวงพี่แกเงียบ..ไม่ตอบ..
เอาละสิ.ก็เราไม่รู้จริงๆนี่หว่า..
หลวงพี่ก็ยิ้ม..(ฟันหน้าบนก็เหลือแค่ซี่เดียว  ฟันล่างเหลืออยู่ 2 ซี่)
โยม..เดี๋ยวถ้าพิธีเสร็จสิ้นนะ..โยมรีบเข้าไปขอให้หลวงปู่เจิมน้ำมันที่หน้าผากเลยนะ..
เอางั้นเลยเหรอหลวงพี่...(ผมถามกลับ)

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:17:06 »

ขอบคุณภาพกิจกรรมดี ๆ ครับป้าวาย เมื่อวันเสาร์ตอนเย็น ๆ แอบเห็นปั่นจักรยานผ่านหน้า makro นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

lekjung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:18:48 »

ภาพสวย กิจกรรมดีๆ

ขอบคุณภาพสวยๆนะครับ ยิ้มกว้างๆ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:21:50 »

ไม่ได้เจอกันในงานบุญของดอยอินทรีย์เลยนะน้อง  ผมเองก็ไปเหมือนกัน
พิธีต่างๆในการเบิกเนตร..ดูเข้มขลังมาก..
มีพิธีบรรจุ พระบามสารีริกธาตุในองค์พระที่มีการเบิกเนตรในวันนั้น
ส่วนในพิธีในการเททองหล่อองค์พระนั้นก็ได้มี..สิ่งที่เหนือความคาดหมายเกิดขื้น..
ผมเองได้เข้าไปอยู่ในเต้นท์ที่ทางวัดจัดให้กับผู้ที่เป็นเจ้าภาพร่วมในพิธี..
ในระหว่างที่มีการนั่งทำพิธี พระสงฆ์..ที่นั่งประจำทั้ง 4 ทิศนั้น 4มุมได้
ผมได้สังเกตว่า..พระรูปหนึ่งในนั้นอายุราวๆสัก 50 กว่าๆมีอาการสุขุม..นิ่ง..บริกรรมคาถา..หยดเทียนในบาตรน้ำมนต์..
บางครั้งก็หลับตา..
บางครั้งก็เปิดตา..เป่ามนต์ไปในบาตรน้ำมนต์  
บางครั้งก็เป่าไปทางองค์พระที่กำลังหล่อกัน..
โดยที่ไม่ได้สนใจ..อะไรรอบๆข้าง..ต่างกับอีก 3 รูปที่ผมสังเกตดูอย่างสิ้นเชิง..
ผมเองก็นึกอยู่ในใจว่าเดี๋ยวจะไปเอาด้ายสายสินธ์..ที่หลวงพ่อองค์นั้นถือปรกปลุกเสกอยู่..
แค่นั้นก็..พอใจแล้ว..สำหรับพิธีใหญ่ๆแบบนี้..ที่นานๆเชียงรายจะมีสักที..
ตัวผมเองก็ค่อยๆย้ายตัวเองไปยืนอยู่ข้างๆแท่นอาสนะที่หลวงพ่อนั้นนั่งปรกปลุกเสกอยู่
ค่อยๆ กระเถิบ..เบียดๆ..แทรกเข้าจนถึงชิดตัวของหลวงพ่อรูปนั้น..
ยืนชิดติดกับหลวงพี่ที่คอยพัดวีให้กับหลวงพ่อ..
พยายามที่จะทำตัวเป็นมิตรกับหลวงพี่ข้างๆ
..ครับ..หลวงพี่ ผมอยากจะได้ด้ายมนต์สายสินต์ที่หลวงปู่ถือปรกปลุกเสกอยู่..
พอจะได้มั้ยครับ..
ได้สิโยม..
แล้วหลวงพี่รูปนั้นก็หันหน้ามาบอกผมด้วยรอยยิ้มที่เป็นมิตร..กระซิบบอกเบาๆว่า..
รู้จักหลวงปู่รูปนี้มั้ย..
ผมก็ส่ายหน้าแบบพัดลมฮิตาชิแบบไม่ต้องคิด...ไม่รู้จริงๆครับ..
หลวงพี่แกเงียบ..ไม่ตอบ..
เอาละสิ.ก็เราไม่รู้จริงๆนี่หว่า..
หลวงพี่ก็ยิ้ม..(ฟันหน้าบนก็เหลือแค่ซี่เดียว  ฟันล่างเหลืออยู่ 2 ซี่)
โยม..เดี๋ยวถ้าพิธีเสร็จสิ้นนะ..โยมรีบเข้าไปขอให้หลวงปู่เจิมน้ำมันที่หน้าผากเลยนะ..
เอางั้นเลยเหรอหลวงพี่...(ผมถามกลับ)

^^!  หวังว่ายังไม่จบนะคะ  หวังว่าพี่ THANAPUT จะมาต่ออีกนะ  อ่านๆๆ  ก็ลุ้นๆ อยู่ด้วยนะคะ    ^^!

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
WH_Y

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:23:42 »

ขอบคุณภาพกิจกรรมดี ๆ ครับป้าวาย เมื่อวันเสาร์ตอนเย็น ๆ แอบเห็นปั่นจักรยานผ่านหน้า makro นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณค่ะ ปั่นไป ม แม่ฟ้าหลวงค่ะ ไปกลับร่วม 40 กิโล ยังมีคนแอบเห็นอีกนะคะ.. ยิงฟันยิ้ม

* IMG_8283.jpg (294.13 KB, 667x1000 - ดู 216 ครั้ง.)
WH_Y

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:25:31 »

ภาพอาจารย์ด้านบนว่าจะฝากถามคุณ THANAPUT ค่ะว่าใช่อาจารย์ท่านนี้หรือเปล่าคะยืมภาพน้องเขามาค่ะ..
WH_Y

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:29:21 »

ว่าแต่ดอยอินทรย์มันอยู่ตี่ไหนคับ บ่ฮู้จักอะคับ
ดอยอินทรีย์ไปตางดอยฮางเจ้า ไปตามถนนหน้าค่ายพอถึงแยกไปหาดเชียงรายเลี้ยวซ้ายมือเลยเจ้าตรงไปตางไปห้วยหมากเลี่ยมจะมีป้ายบอกเจ้า ดอยอินทรีย์จะแยกซ้ายมือตามรูปเลยเจ้า..

* IMG_0002new.JPG (96.83 KB, 804x537 - ดู 929 ครั้ง.)
WH_Y

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 21:30:41 »

ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะมานะคะ.. ยิ้ม
THANAPUT

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2010, 19:20:08 »

ที่ผมเรียกว่าน้อง..นั่นคือร้อง *กอย่า* นะครับ
ภาพอาจารย์ด้านบนว่าจะฝากถามคุณ THANAPUT ค่ะว่าใช่อาจารย์ท่านนี้หรือเปล่าคะยืมภาพน้องเขามาค่ะ..
แม้นแล้วคับ..อาจารย์รูปนี้แหละครับ...
เล่าเรื่องกันต่อให้จบ
ได้เหรอครับหลวงพี่..
ไมเอาโอกาสนี้แล้วจะไปหาโอกาสใหนอีก..
รู้จักหลวง ปู่โต พรหมรังสีมั้ย
ผมถามซ้ำ..กลัวว่า หูตัวเองจะฝาด..
หลวงพ่ออะไรนะ..
หลวงพี่ตอบว่า..หลวงปู่โต พรหมรังสี  ท่านลงประทับองค์ที่หลวงพ่อรูปนี้..
แต่ไม่มีใครรู้หรอก..นอกจากพระที่เก่งทางฌาน เขาจะรู้กัน และไม่บอกชาวบ้านให้รู้กันด้วย
หลวงปู่จะมาปลุกเสกร่วมด้วย เฉพาะพิธีสำคัญเท่านั้น
ผมเองงี้มืนเลย..
เอาหว่ะ..ใหนๆก็ใหนๆหล่ะ..ต้องลองดูว้อย..
จากนั้น..พิธีต่างๆก็กำลังจะจบ..
พอท่านรองประธานสภา  สามารถ เริ่มจับไมค์กล่าว..ก็คือพิธีจบสิ้น
ผมปรี่เข้าไป ยกมือไหว้..
หลวงปู่ครับ  ..ช่วยเจิมน้ำมันให้ผมด้วยครับ
แกทำหน้างง..งง..มองผม..แล้วก็เอามือล้วงเข้าไปในอังสะ..
เอาน้ำมันออกมา..ขวดเล็กๆ
เอาน้ำจิ้มน้ำมัน..แล้วก็เขียนลงที่หน้าผากและลากไปที่กลางกระหม่อม..
ผมรู้สึกว่ามัน อุ่นๆกึ่งร้อนๆ นิดหน่อย..
จากนั้นผมก็ผล่ะตัวออกมา..
เอาแล้ว..ที่นี้ไม่รู้กองทัพคนมาจากที่ใหนหลั่งไหลมาให้แกเจิมหน้าผากดูๆแล้ว  รวมๆไม่น่าจะต่ำกว่า 100 คน
ผมเองก็ไปลากแขนคุณแม่ของผม กับน้องอีกคนที่เป็นผู้ชายมาเจิมด้วย
น้องผูชายที่มาเจิม  ผมถามว่ารูสึกอย่างไรบ้าง..เขาบอกรูสุกว่ามันเย็นวาบไปถึงหลางกระหม่อมเลย
ซึ่งแตกต่างกับผมอย่างสิ้นเชิง

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2010, 20:16:52 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...ภาพบรรยากาศสวยงามครับ....เอาภาพสวยๆมาฝากกันแล้ว..ไม่มีของขลังมาฝากกันมั่งเหรอครับ...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
THANAPUT

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2010, 00:01:57 »

จากนั้นฝูงชนก็แย่งของในที่พราหมณ์ ทำพิธี เช่นกล้วยมังคุด  ละมุด มะพร้าว ถั่ว อ้อย
ส่วนผมเล่นคว้าฟักทองเอาไปกอดไว้ก่อน พร้อมกับกะแซะเข้าไปให้หลวงปู่เจิมให้พร้อมกับขอพระมาอีก 1 องค์ที่วางอยู่บนหน้าตักราวๆ สัก 10 กว่าองค์
 ท้ายสุด ก็มองๆธง 3 เหลี่ยมที่เป็นธงชัยสามเหลี่ยมบนหัวหลวงปู่ไว้ สูงไปราวๆ  2 เมตร
ผมคว้าไม้ยอดธงมากอดเอาไว้ก่อน
พร้อมทั้งใช้คีมตัดลวดเอาไม้ลงเพื่อที่จะเอายอดธงลงมา
ส่วนหลวงปู่นั้นก็ลงจากที่นั่ง
ไปประพรหมน้ำมนต์ที่องค์พระกำลังหล่อใหม่
แล้วก็กลับมานั่งที่เดิม
แล้วก็มีคนมาเจิมเพิ่มอีก และก็แจกพระท่เหลือราวสัก 4-5องค์
ในนั้นจะมีตระกรุดเงินม้วน ลงจารย์อักขระด้วยมือและก็มีพระสมเด็จพุทธจารย์โต ในท่านั่งบริกรรมคาถาอีก 1 องค์
มีพระที่ยืนใกล้อีกรูป  ปรี่เข้าไปกราบขอแทบเท้า
ว่า..ขอเมตตาด้วยครับ  ผมรอมา 2 วันแล้วกับตระกรุดดอกนี้ เมตตาด้วยครับ..
หลวงปู่ก็บริกรรมคาถาแล้วก็หยิบให้
ส่วนผม..ไม่สนแล้วชั่วโมงนี้
ปรี่เข้าไปประชิดหลวงปู่..
เมตตาผมด้วยครับ...ผมอยากได้....เมตตาด้วยครับ...ผมขอรับ...
หลวงปู่..มองตาโต..เชิงๆอมยิ้ม..แบบเลิกลั่ก..กับคนรอบๆข้างๆ
เหมือนประมาณว่า..ไอ้นี่มันกล้าขอ...ข้าก็ให้หว่ะ...
จากนั้นก็ออกจากการประทับร่างทรง..แบบเงียบๆครับ
ท่านที่อยู่ในนั้น..ผมว่าน้อยคนที่จะรู้ว่า..เกิดอะไรขื้นในพิธีวันนั้น..
จำไม่ผิด..จนที่เจิมหน้าผากจะมีน้องจากชมรมถ่ายรูปเชียงรายเข้าไปเจิม แล้วมีของขื้นด้วย
ส่วนผมเอง งานี้ถือว่าคุ้มครับ
ได้ฟักทอง  1 ลูก
พระหลวงปู่ทวด 1 องค์
พระ สมเด็จโต 1 องค์
ยันต์ยอดธง ในพิธี 1 ธง
สายสินธ์ในพิธี อีก 1 กำมือ(เน้น เอาบนหัวหลวงปู่เป็นหลัก)
ท่านใดอย่างได้แบ่งปัน 
ยินดีแบ่งให้ด้วยความยินดีนะครับ
โปรดใช้ อ่องออ  พิจารณาเองเองเด้อ..
ส่วนตัวผม..เชื่อในพิธีที่ปลุกเสกครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2010, 07:16:33 »

โชคดีจังเลยค่ะ   จะมีใครซักกี่คนที่ได้สัมผัสกับเหตุการณ์สุดมหัศจรรย์นี้ 

...ขอบคุณประสบการณ์ดีดีที่เอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ

WH_Y

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2010, 22:21:05 »

ขอบคุณคุณ THANAPUT ที่มาเล่าเรื่องราวให้ฟังจนจบนะคะ ยืนอยู่ใกล้ๆเหมือนกันค่ะพอเสร็จพิธีมีแต่คนเอาสายสินญ์บ้างเอาธงบ้างค่ะ แต่ไม่ทราบเลยจริงๆค่ะว่าท่านมาประทับทรง..เหลียวมองโต๊ะที่
ทำพิธีบวงสรวงปรากฎว่าของที่บวงสรวงไว้อันตธานหายเกลี้ยงไปในพริบตา..เป็นอย่างนี้นี่เองนะคะ
เห็นคนอุ้มฟักทองเหมือนกันค่ะแต่ไม่ได้สังเกตว่าเป็นคุณ THANAPUT..เอารูปน้องเขามาแจมอีกสัก
1 รูปนะคะ.. ยิ้มกว้างๆ

* IMG_8280.jpg (298.94 KB, 1000x667 - ดู 186 ครั้ง.)
THANAPUT

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2010, 22:44:46 »

ถ้าเกิดว่าผมเล่าเรื่องอะไรบางเรื่องออกไป ผมกลัวว่าคนจะว่าผมนี่ ..งมงาย..
แต่วันนี้ วันที่ 1 มิ.ย. 53 ได้พิสูจน์ให้ผมเห็นแล้ว..เป็นจริง
สิ่งที่เหนือความคาดหมาย..ได้พิสูจน์ให้เห็นทางความฝัน
ขอไม่เล่านะครับ..
เรื่องการประทับทรงนั้น..
ผมไม่ขอความคิดเห็นนะครับ..
แต่..ผมเชื่อเรื่องการปลุกเสกและอิทธิฤทธิ์ทางไสยศาสตร์  เชื่อจากประสบการณ์ที่ได้รับเท่านั้น
สิ่งใหนไม่ได้เจอด้วยตนเอง..แบบเต็มๆ จะไม่เชื่ออย่างเด็ดขาด
-------------------------------------------------------------
ผมคนที่อุ้มฟักทองนั่นแหละครับ ยืนปะกบข้างๆกับหลวงพี่ฟันหลอ
เพราะว่า..ฟักทองจะอยู่ได้นานที่สุดในบรรดาเครื่องเซ่นที่อยู่บนโต๊ะด้วยกัน อย่างน้อยก็ 6 เดือน
สบายตัว ช้ากว่าผลไม้..ขนม.อื่นๆ
มีโอกาสคงจะได้ทักทายกันแบบตัวเป็นครับ
-------------------------------------------------
ผมอยากเห็นรูปอีกครับ..

WH_Y

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2010, 20:48:14 »

คุณ THANAPUT อยากเห็นรูปปลูกป่าดอยอินทรีย์แบบหลายๆมุมมองไปที่นี่เลยค่ะ
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์หน่อยนะคะแอดมิน..ขอบคุณค่ะ..
 http://www.chiangraiphotoclub.com/index.php?board=84.0
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์