เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:42:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  [พึ่งนึกขึ้นได้] ฝาก ท่าน ที่จะขับรถเข้าพะเยา-เชียงราย หน่อยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน [พึ่งนึกขึ้นได้] ฝาก ท่าน ที่จะขับรถเข้าพะเยา-เชียงราย หน่อยนะครับ  (อ่าน 1460 ครั้ง)
จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 23:31:41 »

ระวังกันหน่อยนะครับ ช่วงนี้  โดนจับความเร็วกับบื้มเลย  เพื่อนผมโดนไป 2 อาจารย์ โดน1 ท่าน 

ฝากขาซิ่งกันหน่อยนะครับ ช่วงนี้เบาๆกันหน่อยครับ

ที่ผมรู้พะเยา ที่ ศูนย์ Mitsubishi แม่ใจ ครับ ท่าจำไม่ผิด วีโก้ ไม่ก็ ดีแม็ก ครับ 4ประตูสีดำ ตั้งกล้องเกาะกลางเลยครับ   โดนกันถึงบ้านเลย  พร้อมด้วย ภาพถ่าย ป้ายทะเบียน ใบหน้าของท่าน รัดเข็มขัดหรือไม่รัดรู้หมดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อย่าคิดว่าจะรอด 

คราวที่แล้วผมไปเชียงรายก็เกือบไปดีวันนั้นขับช้า เจอที่ แม่ลาว  ท่าจำไม่ผิด เป็นรถตู่สีขาว ตั้งกล้องให้เห็นเลย  ฮ่าๆๆๆ

ระวังกันหน่อยละกันครับ  เพื่อความปลอดภัยของท่านและเพื่อนร่วมทางครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
อุ้ยหนาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:15:46 »

จำดีเเท้ท่านรถตู้สีขาวใช่ครับผมเจอประจำขาลงจากเนินเขาเลยปากทางบ้านรองธานมาหน่อยอยู่ใต้ต้นไม้เป็นรถตู้สีขาวเ่ก่าเเล้วเเต่ตอนนี้ไม่เห็นมีนะครับช่วงนี้ เเต่พะเยานี้ผมโดนไปสองครั้งครับจับความเร็วระวังไวก็ดีครัับ ล่าสุดผมเจอใปสั่งถ่ายรูปที่กทมส่งมาถึงบ้านเลย 500บาท
Baan Khun Mae Coffee
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:21:35 »

ขอถามต่อครับไม่ทราบจริงกฎหมายกำหนดกี่ กม./ชม. หรือครับ
อุ้ยหนาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:23:20 »

จริงๆมัน80กมนะครับเเต่ที่ผมโดน120-140กมครับเขาให้ถึง90-100ไม่เเน่ใจครับ
Baan Khun Mae Coffee
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:29:00 »

จริงๆมัน80กมนะครับเเต่ที่ผมโดน120-140กมครับเขาให้ถึง90-100ไม่เเน่ใจครับ

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pluto108
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:34:48 »

สองโซนนี้เป็นโซนปกติที่ตรวจจับอยู่แล้วครับ  นานล่ะ โซนพิเศษ ก็แถว เทคโนฯ พาน-ห้วยทรายขาว , หกแยกพาน-ปูแกง (เพราะผมเคยเจอ) แต่ไม่โดนครับ ยิงฟันยิ้ม

“LovemeLOveMyDog”
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 13:36:06 »

ขอบคุณน่ะค่ะ จะกลับบ้านที่พานพอดี ^__^
numpepsi
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 16:31:57 »

ขอถามต่อครับไม่ทราบจริงกฎหมายกำหนดกี่ กม./ชม. หรือครับ

ตามกฏหมายซึ่งเก่ามากแล้ว กำหนดไว้ รถปิคอัพ 70 กม./ชม. รถเก๋ง 80 กม./ชม.
ปัจจุบันมีอนุโลมให้แล้วแต่อารมตำรวจครับ เคยขับปิคอัพไปเจอด่านนึงแถวเขื่อนภูมิพล ขาลงไปนครสวรรค์
โดนจับความเร็วเค้าบอกว่าอนุโลมให้ 120 กม./ชม. วันนั้นซัดมา 140 กม./ชม. ก็ไม่ได้เถียงอะไร
อีกเดือนต่อมา ขาขึ้นเชียงใหม่ ก่อนจะเข้า ตาก ผมก็ขับมาไม่เกิน 120 กม./ชม.
ก็โดนเรียกจับความเร็ว ตำรวจแจ้งว่าผมขับมาวัดความเร็วได้ 116 กม./ชม. ซึ่งเร็วเกินกำหนด
เพราะเค้าอนุโลมให้ 110 กม./ชม. ผมก็ยังบอกเลยว่าที่ด่านแถวเขื่อนบอกอนุโลม 120กม./ชม.
เค้าบอกว่าไม่ใช่ละ เข้าใจผิดละ 120 กม./ชม. นี่เค้าอนุโลมให้รถเก๋ง ปิคอัพให้แค่ 110 กม./ชม.
ก็คุยกันไปมา ผมก็ไม่อยากเถียงเค้า ผิดก็ผิด แค่นั้น ไงมันเกิน 70 ก้ผิดละ แล้วแต่ท่านละกัน
ไงช่วยออกใบสั่งมาได้แล้วจะได้ไปต่อ ขอแบบจ่ายทางไปรษณีย์ด้วยนะ ไม่ไปจ่ายที่ สน. เพราะไม่รู้จัก
สรุปว่าท่านตำรวจก็ไม่ยอมออกใบสั่งให้ คุยไปคุยมาก็ย้อนมาถามผมว่าจะเอาไง ผมก็ขอใบสั่งเหมือนเดิม
แต่ก็ไม่ยอมออกใบสั่งแฮะ จนสรุปว่าเค้าเอ่ยปากขอค่ากาแฟซัก 2กระป๋องแทนละกัน

ถ้ากฎเขียนไว้ว่ามันผิดก็อย่าหาเหตุผลส่วนตัวมาแหกกฎ... เข้าใจป่ะ...

จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 17:15:34 »

จำดีเเท้ท่านรถตู้สีขาวใช่ครับผมเจอประจำขาลงจากเนินเขาเลยปากทางบ้านรองธานมาหน่อยอยู่ใต้ต้นไม้เป็นรถตู้สีขาวเ่ก่าเเล้วเเต่ตอนนี้ไม่เห็นมีนะครับช่วงนี้ เเต่พะเยานี้ผมโดนไปสองครั้งครับจับความเร็วระวังไวก็ดีครัับ ล่าสุดผมเจอใปสั่งถ่ายรูปที่กทมส่งมาถึงบ้านเลย 500บาท

จำดีหน่อยครับ  เจอกันบ่อย คัน ขาว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   แต่คันดำยังไม่เคยเจอครับ

วันเสาร์ก็ไปเชียงรายพึ่งกลับมา ไม่กล้าเหยียบเกิน 90  กลัวจ๊ะเอ๋ ละ ซวยเลย  ฮ่าๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 21:46:18 »

ตำรวจ บางคนชอบโบกไปเรื่อย
เคยเจออยู่ครั้งหนึ่ง  มาดักโบก แล้วบอกเราว่า ขับรถเลนขวาตลอด และขับด้วยความเร็วเกิน 140 ต้องจ่ายค่าปรับ ซึ่งมันมั่วมาก
ตอนนั้นเรา อารมณ์ไม่ดี ยิ่งเห็นทำตำรวจแบบนี้แล้ว ยิ่งขึ้่นใหญ่
เลยด่าไปเป็นชุด  แล้วท่านตำรวจผู้นั้น พูดว่า ดูหมื่นเจ้าพนักงาน คุณต้องเสียค่าปรับ
เลยบอกไปว่า ไหน หลักฐาน ที่ขับเลนขวา ขับเร็วเกิน 140 และไหนหลักฐานที่ด่าท่าน

สรุป ท่านพูดไม่ออก แล้วปล่อยเราไป

D-do
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 22:34:02 »

ถ้าเจอรถวิ่งเลนซ้ายแบบช้าลงผิดปกติกันเป็นทิวแถวล่ะก็ ให้มั่นใจได้เลยครับว่าในระยะข้างหน้าไม่เกิน 2 กิโลเมตร มีกล้องถ่ายหนังรออยู่เป็นแน่แท้ เบาเลยครับอย่าได้ทะเลอะทะล่าวิ่งออกขวาแซงซิ่งกันเชียวตามๆกันไปแล้วจะรอดปลอดภัย
แถวป้อมทางหลวงเลย ม.พะเยาไปงาว เช้า-เย็น เอากันดีนักแล เจอมาแล้ว 200 บาทไทย เจ๋ง
~SmR~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 22:58:01 »

อยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ ๆ สังเกตุได้ เล่นซุ่มตรงลงเนินนะ ..  5 5 ถ้าเรียกตามชื่อก็จากปากทางศีหงก(ที่ลงเนิน) แต่ที่ผมเห็นจอดซุ่ม ๆ นี่แถวป่ารวกครับผม

กฏหมายผมไม่แน่ใจนะครับแต่ที่ผมเข้าใจไม่เกิน 120 เพราะเคยโดนด่านที่นครสวรรค์พี่ตำรวจบอกเกินมา 30 กว่า ๆ  ( ความเร็วผมโดนที่ 150 กว่า ๆ )

อ่อ ด่านแม่เย็นก็มีกล้องละนะคร๊าฟฟแต่แปะอยู่ที่ไหนไม่รู้ วันนั้นเข้าไปที่ตู้เห็นมีจอซูมทะเบียนอยู่
~SmR~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 23:01:43 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2011, 15:51:02 โดย ~SmR~ » IP : บันทึกการเข้า
saikao02
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 13:40:21 »

ขอประชาสัมพันธ์ นะครับ ช่วงนี้ขาขึ้น ตั้งแต่ลงสะพานแม่ลาว
ระวังจับวิ่งเลนขวาด้วยนะครับ
โดนมาแล้วครับ  ให้คาดเข็มขัดด้วย  (โดยเฉพาะตำรวจทางหลวงนะครับ)

หน้า: [1] พิมพ์