เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 19:56:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ********กรุณาอ่าน ขอความเห็นด้วยครับ**********
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ********กรุณาอ่าน ขอความเห็นด้วยครับ**********  (อ่าน 20240 ครั้ง)
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 07:55:54 »

งั้นผมเริ่มวันจันทร์ที่ 26 ธ.ค. 2554 เลยนะครับ

ครับอ้าย ผมก็ว่าจะเริ่มวันจันทร์เหมือนกันครับ
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 08:05:47 »

ครับเห็นด้วย
แต่นิดนึง ยิงฟันยิ้ม เรื่องราคาที่ว่าแพง บางท่านอาจไม่ทราบราคาก็มีนะครับ ว่าควรจะขายเท่าไรดี บางทีรายละเอียดครบแต่ขายแพงเกินก็ไม่สมควรลบเหมืิอนกันนะ ยิ้มกว้างๆ แล้วแต่พิจารณาครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
D-max

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 08:32:23 »

ครับเห็นด้วย
แต่นิดนึง ยิงฟันยิ้ม เรื่องราคาที่ว่าแพง บางท่านอาจไม่ทราบราคาก็มีนะครับ ว่าควรจะขายเท่าไรดี บางทีรายละเอียดครบแต่ขายแพงเกินก็ไม่สมควรลบเหมืิอนกันนะ ยิ้มกว้างๆ แล้วแต่พิจารณาครับ

ลบกระทู้ที่ไม่ลงรายละเอียดและราคาเท่านั้นครับ ยิ้ม
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 08:39:14 »

เห็นด้วยอีกเสียงครับ  ยิงฟันยิ้ม

พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 09:00:42 »

ครับเห็นด้วยมากๆ ขนาดมีรายละเอียดก็ยังมีปัญหาเวลาซื้อเลย เช่นราคาไม่เหมาะสมกับของ ไม่ตรงตามที่โฆษณาไว้ การโอนเงินมัดจํา  หลายอย่างครับ
yan1982
มัธยม
**

กลุ่มต่อต้านเด็กเส้น

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 09:12:56 »

ผมเห็นหลายท่าน นำสินค้ามาขายไม่ลงรายละเอียด และราคา
ทำให้เสียเวลาโทรไปหา บางทีขายของก็แพง
ผมว่าเราควรมีกฏสำหรับขายสินค้า เช่น ลงรายละเอียด และราคา
ถ้าพบเห็นกระทู้ที่ไม่ลงรายละเอียด และราคา ผมจะลบกระทู้เลยดีไหมครับ

*****เริ่มทำการลบกระทู้ในวันจันทร์ที่26ธันวาคม2554*******

ถูกต้องที่ที่สุดครับพี่ ลบใวห้หมดเสียเวลา เห็นด้วยอย่างยิ่ง

รับผิดชอบหน้าที่ให้ดีที่สุด / ทุกคนรู้ว่าอะไรคือปัญหาดังนั้นอยู่ห่างปัญหาไว้
punponlapat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 10:09:18 »

เห็นด้วยครับ พวกชอบโชว์รถ  ก็ น่าจะไปโชว์ที่โ่ชว์ รูม น่ะ ฮ่าๆๆ

*นี่เวป ซื้อขาย*  เขาเข้ามาดูก็อยากจะรู้รายละเอียด  ราคา   ตัวสินค้ามีจริงไหม  เบอร์โทรสำคัญเลย

และ  ไอ่กระทู้ที่ขายแล้วไม่ยอม ปิดเกิน  1เดือน  แบน ซะดีไหม  ได้เงินแล้วลืม เนียน เลย

ปิดการขายด้วย           คนอื่นจะได้ไม่ต้องสับสนคับ
nongss1
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 11:07:00 »

ลองดูของ 2strokeclub.com ผมว่าเข้าท่าดีครับ ก็เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ของเวปเรา
(เอามาไห้ดูครับผม สิ่งที่ดีก็เอามาเป็นตัวอย่าง มันไหนตึงไปก็ลดหย่อนผ่อนปรนกันไปครับ)

กฏระเบียบ สำหรับผู้ขาย

๑.ลงชื่อ-นามสกุล ที่อยู่ หมายเลขบัญชี เบอร์โทร ให้ชัดเจนเพื่อสะดวกในการติดต่อและทำธุรกรรมทางการเงิน ในกรณีที่ลงไว้ไม่ครบ เช่น ขายรถ รุ่น ....... สนใจติด เบอร์ XXX-XXXX ในกรณีนี้
ถ้าพบเห็นจะทำการลบกระทู้ทันที ไม่ว่ากระณีใดๆ ถือว่าไม่โปร่งใสในการขายขาย

๒.รถมอเตอร์ไซค์-สินค้าอื่นๆและ ทั้งนี้รูปที่นำมาลงเพื่อซื้อ-ขาย-ประมูล ควรเป็นรูป ณ ปัจจุบัน และควรอยู่ในความครอบครองของตนเอง เพื่อป้องกันข้อครหา เรื่องขายรถไม่ตรงสภาพตามรูป และต้องลงราคาให้ชัดเจน

ลงขายของ ต้องมีรูป และ้ต้องเป็นรูปจริง เท่านั้น รูปเหมือน รูปคล้าย สภาพคล้าย หรือเทียบเท่า ไม่ผ่านนะครับ
ตั้งกระทู้ขายของ ขอให้ลงรูปภายใน 1 ชม. หลังจากที่ตั้งกระทู้  ถ้าเกินเวลา ผมจะลบกระทู้เลยนะ ไม่มีการล็อค

๓.ผู้ขายต้อง ให้ข้อมูลรายละเอียดของรถมอเตอร์ไซค์–สินค้าที่ถูกต้องเป็นจริง เช่น รถรุ่นอะไร จดทะเบียนปีไหน ทะเบียนขาด กี่เดือน หรือกี่ปี ต้องทำการซ่อมอะไรบ้าง หรือแจ้งว่าผู้ขายได้ทำการสับเปลี่ยนอะไหล่ ของรุ่นอะไรมาใส่บ้าง เคยชนหรือล้มมาบ้างไหม รถติดคดีอะไรอยู่หรือเปล่า และควรมีรูปถ่าย ณ ปัจจุบันที่ชัดเจนหลายมุมมอง เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ

๔.ถ้าเป็นกระทู้ประมูล ต้องให้สิทธิ์ แก่ผู้ประมูลได้ถูกต้องตามกติกา และถ้าเป็นกระทู้ซื้อ-ขาย ต้องให้สิทธิ์แก่ผู้ที่ตกลงราคาตามที่เสนอในเว็บ

๕.ห้ามผู้ขาย ทำการดันกระทู้บ่อยจนเกินความจำเป็น จนสร้างความรำคาญ แกผู้ขายท่านอื่น ถ้าผู้ดูแลเว็ปมีการพบเห็น หรือผู้ใดแจ้งมา ทางผู้ดูแลเว็ปจะทำการส่งข้อความเตือนไปหาผู้ขายก่อน   และถ้ายังไ่ม่หยุดพฤติกรรมเช่นนั้น ผู้ดูแลเว็ปขอสงวนสิทธิ์ในการที่จะทำการแบน User 3 วัน หรือ ถาวร หรือโดยไตร่ตรองไว้ก่อน โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

๖.ถ้าผู้ซื้อ โอน-จ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว ให้ผู้ขายคลิ๊กที่ชื่อของผู้ซื้อ และทำการส่งข้อความส่วนตัวไปหาผู้ขาย หรือแนบรูปถ่ายใบสลิปการโอนเงินไปด้วย หรือแจ้งทางโทรศัพท์กับผู้ขายโดยตรง ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เพื่อความสบายใจ ของผู้ซื้อ และผู้ขายเอง เพราะกรณีที่ผู้ขายมีการสับสน เกิดขึ้นบ่อยครั้ง

๗.ในกรณีที่ รถมอเตอร์ไซค์ที่ลงขาย ไม่มีทะเบียน หรือเอกสารไม่ครบ อันได้แก่ ใบโอนกรรมสิทธิ์การครอบครอง ใบมอบอำนาจกระทำการใดๆ สำเนาคู่มือการจดทะเบียนรถ(เล่มเขียว) ทั้งนี้ทั้งนั้น อาจจะอนุโลมให้ในกรณีที่ ไม่มีชุดโอน ไม่มีใบมอบอำนาจ แต่มี สมุดจนทะเบียนเล่มเขียว หรือหลักฐานอื่นๆ ที่สามารถแสดงได้ว่ารถนั้นทำการได้มาโดยทางใดๆ อันชอบด้วยกฏหมาย ไม่ได้ทำการ ลักขโมย
หรือหนีไฟแน้นมาแต่อย่างใด

๘.ถ้าเกิดปัญหาในการซื้อขาย ทางผู้ดูแลเว็ปจะไม่ขอรับผิดชอบในกรณีใดๆทั้งสิ้น เพราะถือว่าได้เขียนกฏระเบียบ ในการซื้อขายไว้แล้ว และทำการปักหมุดกระทู้ไว้ชัดเจน ถือว่าทุกคนยอมรับกฏกติการ นี้ไปโดยปริยาย

๙. กรณีที่กระทู้นั้น ได้ทำการซื้อขายเรียบร้อย ให้ผู้ขายทำการปิดกระทู้ด้วยการ เปลี่ยนชื่อกระทู้ เช่น เปลี่ยนว่า ขายแล้ว ปิดกระทู้ ลบได้เลย ๆลๆ ทางผู้ดูแลจะได้ทำการลบกระทู้ของท่าน

กฏระเบียบ สำหรับผู้ซื้อ

๑.ลงชื่อ-นามสกุล ที่อยู่ เบอร์โทร ที่ข้อมูลส่วนตัวในช่องที่อยู่ เพื่อสะดวกในการติดต่อและจัดส่ง เพื่อป้องกันความผิดพลาดในการจัดส่ง

๒.ผู้ซื้อควรซื้อของจากผู้ขายกลุ่ม Member V.I.P ซึ่งมีห้อง V.I.P อยู่ในด้านบนของกระทู้ ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยน หรือสมาชิกที่มีประวัติน่าเชื่อถือโดยดูจากกระทู้เก่าๆ ของผู้ขายท่านนั้นๆ ปล.ไม่ควรซื้อ

จากผู้ที่เพิ่งสมัครใหม่ หรือจำนวนการตอบกระทู้น้อย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับ ดุลยพินิจ ของผู้ซื้อไตร่ตรองเอง

๓.ผู้ซื้อควรโอนเงินและเก็บหลักฐานการโอน(ใบสลิปการโอนเงิน) ก่อนที่จะได้รับการจัดส่ง เพื่อป้องกันปัญหาเรื่องการโอนเงินแล้ว แต่ผู้ขายบอกยังไม่ได้โอน จะได้เอาไว้แสดงเมื่อยามเกิดปัญหาขึ้น

๔.เมื่อ สิ้นสุดการซื้อ-ขาย-ประมูล ให้ผู้ซื้อคลิ๊กที่ชื่อของผู้ขาย และแจ้งโอนเงินโดยการส่งข้อความส่วนตัวถึงผู้ขาย หรือแนบภาพถ่ายใบสลิปการโอนเงิน หรือแจ้งทางโทรศัพท์แก่ผู้ขายโดยตรง

๕.ไม่ควรโพสแนะนำราคาหรือกดราคาสินค้า ในกระทู้ของผู้ขายนั้นเอง เพราะการมาแนะนำราคาหรือกดราคา  ถือว่าเป็นมารยาทที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง หากผู้ขายขายไม่ได้ ผู้ขายก็จะมาปรับราคาเอง

ดังนั้นไม่จำเป็นที่ต้องไปแนะนำหรือกดราคา หากคิดว่าราคาสูงไป หรือผู้ซื้อเองอยากได้ราคาต่ำกว่าที่ผู้ขายโพส กรุณา โทรไปสอบถามราคาเองว่าลดได้หรือไม่

ทั้งหมดนี้ เป็นเพียงข้อตกลงเพื่อให้ได้ประโยชน์ ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย จึงขอให้ทุกท่านกรุณาปฏิบัติตามกันด้วยนะครับ ถ้าเกิดกรณีผิดพลาดใดๆ อันเกิดจากตัวของผู้ซื้อและผู้ขายเอง

ทางผู้ดูแลจะไม่รับผิดชอบไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น เพราะถือว่าได้ทำการเขียนข้อตกลงไว้ทั้งหมดนี้แล้ว 

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ของเวปเรา
stradaracing
ชั้นประถม
*

ชีวิตต้องก้าวต่อไป

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 15:04:20 »

ดันๆ สนับสนุนเต็มที่ครับ
D-max

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 07:54:26 »

เริ่มวันนี้แล้วนะครับ
leo4x4 (สิงห์เชียงใหม่)
ไม่รับจองปากเปล่า ไม่พร้อมมัดจำก่อนได้ กลัวโกงไม่ต้องโทรมานะครับ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 08:33:40 »

ผมเห็นหลายท่าน นำสินค้ามาขายไม่ลงรายละเอียด และราคา
ทำให้เสียเวลาโทรไปหา บางทีขายของก็แพง
ผมว่าเราควรมีกฏสำหรับขายสินค้า เช่น ลงรายละเอียด และราคา
ถ้าพบเห็นกระทู้ที่ไม่ลงรายละเอียด และราคา ผมจะลบกระทู้เลยดีไหมครับ

*****เริ่มทำการลบกระทู้ในวันจันทร์ที่26ธันวาคม2554*******

ไม่มีไรจะพูด

+100 ไปเลยแล้วกันครับ ท่าน

https://www.facebook.com/leo.chiangmai
สันทราย เชียงใหม่ - สิงห์ชัย  น้อยสิงห์ / ธ.กสิกรไทย 3652098443
084-222-8887 / 08-9999-2773 / 08-7575-8885 d
ไลน์ id :  singchai2518
ace-lampang
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 09:57:04 »

ไม่ลงรูป ไม่ลงราคา   ลบเลยครับ 

เกิกบอร์ดบ่าดาย

รับจัดหา ซื้อขายแลกเปลี่ยน รถยนต์ รถจักรยานยนต์ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ

http://almerathailand.com 
แหล่งรวมข้อมูล ข่าวสาร ปัญหา ตกแต่ง และสนทนา ของผู้ใช้ Nissan Almera ทุกรุ่น
senyai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 10:14:28 »

เห็นตวยคับ   + 10000    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
aomaom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 10:50:59 »

+100 ครับ
yentex
รักแม่น้ำรักผืนป่า
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 10:57:17 »

+100 เห็นสมควร
เริ่มเห็นมาบอกราคาบ้างแล้ว

รักแม่น้ำรักผืนป่า
กสิกรไทย สาขากำแพงเพชร 3052437430
กสิกรไทย สาขาจุน 0053281869
กรุงไทย สาขากำแพงเพชร 6200737711
♂ⒶⓃⒻⒾⒺⓁⒹ✖
มัธยม
**

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 12:08:06 »

ยิงฟันยิ้ม เริ่มวันนี้เลยครับ

การได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ คือทรัพย์อันประเสริฐ
น้ำใจคนเหนือ ล้นเหลือล้ำค่า
กลิ่นอายล้านนา วัฒนาสืบไป..... แม่สายจงเจริญ
TEL. 085 8634940 คุยกันได้ครับเราคือคนเชียงราย
jackza33
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 21:39:34 »

จัดไปเลย คับ
kitsisiht
เตรียมอนุบาล
*

bb

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2011, 10:43:59 »

เอาเลยครับ
nuke
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 17:24:39 »

ตามนั้นครับ ทำให้เสียเวลาคนซื้อโดยใช่เหตุ
big su
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 20:57:24 »

เห็นชอบ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์