เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 18:59:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 26 พิมพ์
ผู้เขียน NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ  (อ่าน 80863 ครั้ง)
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 07:41:49 »

สงสัยต้องรอ เซลล์ หรือ ท่านที่เคยทำ มาแนะนำแล้วครับ
ส่วนผมไม่ได้ใช้สิทธิ์รถคันแรก ครับ
แต่จะช่วยหาข้อมูลให้ล่ะกัน ครับ
kingmc105
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:57:33 »

;)รถผมสีดำ กำลังได้เมื่อต้นเดือนคับ ยิ้มกว้างๆ

ถึงผมไม่หล่อ แต่ผมก็จน
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 01:38:17 »

โครงการรถยนต์คันแรกเอามาฝากค่ะ

* 0001.jpg (235.7 KB, 992x1403 - ดู 723 ครั้ง.)

^___^
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 12:21:51 »

โหลดแล้วปริ้นกันเลยคับ แบบฟอร์มยืนภาษีรถคันแรก

http://www.excise.go.th/fileadmin/STA/pdf_file/car/13022555_01.pdf

แบบฟอร์ม หนังสือยินยอมสละสิทธิ์การโอนรถยนต์คันแรก
http://www.excise.go.th/fileadmin/STA/pdf_file/car/13022555_02.pdf

กรอกตามนี้แค่เปลี่ยนเอกสารนิดหน่อยสำหรับผู้ที่ซื้อสดให้นำเอกสารมาแล้วขอที่บริษัทที่ได้ซื้อรถเลยคับ  ในกรณีเช่า-ซื้อ ให้ลูกค้าไปเตรียมเอกสารให้ครบแล้วยืนที่ บริษัท ที่ไฟแน้นท์ลูกค้าทำอยู่เลยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*ในกรณีบอกไม่ถูกต้อง ขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ  ยิ้ม ยิ้ม
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:31:42 »

ได้รับคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกแล้ว ลองปฏิบัติดูครับ
ได้ผลอย่างไรก็มาบอกกล่าวให้ท่านอื่นได้รับรู้บ้างน่ะครับ

ตอนนี้พาร์ทชุดแต่งออกมาเยอะจัง สงสัยเสียทรัพย์แน่ๆคราวนี้
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:52:03 »

;)รถผมสีดำ กำลังได้เมื่อต้นเดือนคับ ยิ้มกว้างๆ

จองสีดำเหมือนกันค่ะ แต่เป็นรุ่น E/MT  แล้วรอนานไหมค่ะเนี่ยกว่าจะได้รับรถ จองตั้งแต่ปีที่แล้ว
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 19:13:49 »

มาอ่านข้อความหลายๆท่านที่จองรถ แล้วได้รับรถช้า(แบบว่าช้ามากๆ)
ผมคิดว่าตอนนี้ สงสารเซลล์หรือพนักงานหลายๆท่านมากเลย ที่ต้องรับหน้าเสื่อ
รับหน้า แทนบริษัทฯที่รับจอง ใจเย็นกับน้องๆเค้าหน่อยน่ะครับ
สาเหตุุที่ส่งมอบรถล่าช้า เนื่องจากปัจจัยหลายประการมากมายเท่าที่ผมพอรู้มาน่ะครับ
ขอย้ำ ความล่าช้าไม่ได้เกิดจากน้องๆพวกนั้นเลยครับ สงสารน้องๆเค้ามาก

ตอนผมออกรถพอดีเป็นช่วงที่คนจองน้อย และไม่พร้อมจะออกรถ
เลยได้เกือบทันใช้งาน(ก็คือไม่ทันใช้งานจริงๆนั่นแหละ)
แต่ก็ได้รับคำอธิบายจากน้องเซลล์ที่ศูนย์ฯก็เลยรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 13:00:38 โดย maximum » IP : บันทึกการเข้า
somnuk
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 18:55:21 »

เต๋าตี่หันในเจียงฮายบ้านเฮา ผมหันสีขาว และสีน้ำตาล หล๋ายกันละ และก็หันสีบรอน์   ว่าจะติดชุดแต่งซักชุด ยังบ่หู้จะเอาแบบได จะไดไผ๋อยากแต่งเฮารวมตั๋วกันสั่ง  เผื่อจะได้ส่วนลดเพราะมีหล๋ายกัน ส่วนราคาค่าติดตั้งผมสอบถามร้านประมาณ 500 คับ 

ปล ผมขับ รุ่น V สีขาวครับ ป้ายแดงอยู่ เลข 301 จะไดปะกันก็แต๊กแกหื้อกั๋นได้หน๋าครับ ยิงฟันยิ้ม
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 22:18:37 »

เต๋าตี่หันในเจียงฮายบ้านเฮา ผมหันสีขาว และสีน้ำตาล หล๋ายกันละ และก็หันสีบรอน์   ว่าจะติดชุดแต่งซักชุด ยังบ่หู้จะเอาแบบได จะไดไผ๋อยากแต่งเฮารวมตั๋วกันสั่ง  เผื่อจะได้ส่วนลดเพราะมีหล๋ายกัน ส่วนราคาค่าติดตั้งผมสอบถามร้านประมาณ 500 คับ 

ปล ผมขับ รุ่น V สีขาวครับ ป้ายแดงอยู่ เลข 301 จะไดปะกันก็แต๊กแกหื้อกั๋นได้หน๋าครับ ยิงฟันยิ้ม
ได้ครับ ยินดีที่ได้รับ ความสุขที่กว้างขึ้น จริงมั้ยครับ
เห็นด้วยที่จะรวมตัวกัน สั่งซื้อของแต่งรถ(อยากได้ส่วนลด)

ครอบครัว ALMERA เราเริ่มเยอะแล้ว เย้!!!!
สักวันนัดดื่มกาแฟ กันหน่อยน่ะครับ จะได้คุยกันเรื่องสั่งของแต่งรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 22:23:13 โดย maximum » IP : บันทึกการเข้า
Zone_ic
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 18:49:56 »

วันที่ 1 กุมภา อยู่ที่อันดับ 40    29 กุมภาโทรไปเช็ค อันดับอยู่ที่ 35  ช้ามาก ๆ เลย
somnuk
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 10:17:45 »

วันที่ 1 กุมภา อยู่ที่อันดับ 40    29 กุมภาโทรไปเช็ค อันดับอยู่ที่ 35  ช้ามาก ๆ เลย

ใจ๋เย็นๆ ครับเดี๋ยวก็ได้ ผมจองตุลา ยังได้กุมภาเลย 4 เดือนเต็มๆ
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 12:57:26 »

อยากแต่งรถแล้ว ตั้งใจว่า เด็กๆสอบเสร็จ ช่วงปิดเทอมนี้
จะลงกรุงเทพฯ(คลองถม)ไปหาของแต่งรถสักหน่อย
ใครมีข้อมูลร้าน+ราคา ช่วยลงให้ดูหน่อยครับ
Konto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 15:49:04 »

ลุ้น ๆ เซลล์บอกว่าก่อนปี๋ใหม่เมืองจะได้รถแล้ว
สาธุ๊ เป็นจิงแต้เต๊อะ อยากขับรถใหม่แล้วเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บางครั้งโลกก็กว้างเกินไปที่จะอยู่คนเดียว
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 18:19:03 »

ลุ้น ๆ เซลล์บอกว่าก่อนปี๋ใหม่เมืองจะได้รถแล้ว
สาธุ๊ เป็นจิงแต้เต๊อะ อยากขับรถใหม่แล้วเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฃจองตั้งแต่เมื่อไหรค่ะ...เซลล์บอกจะได้เดือนหน้าไม่เหมือนกัน ได้แต่ รอ รอ รอ
Zone_ic
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 12:30:32 »

เห็นด้วย ๆ อยากรวมซื้อชุดแต่งด้วย แต่ยังไม่ได้รถเลย 555
Konto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 14:26:58 »

ฃจองตั้งแต่เมื่อไหรค่ะ...เซลล์บอกจะได้เดือนหน้าไม่เหมือนกัน ได้แต่ รอ รอ รอ
จองในงานพ่อขุนเจ้า

บางครั้งโลกก็กว้างเกินไปที่จะอยู่คนเดียว
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 20:47:27 »

เราจองตั้งแต้เดือนธันวา ยังไม่ได้เลย เซลล์บอกว่าเดือนนี้คงไม่ทัน แย่จัง  ร้องไห้ ร้องไห้
Konto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 11:13:09 »

เราจองตั้งแต้เดือนธันวา ยังไม่ได้เลย เซลล์บอกว่าเดือนนี้คงไม่ทัน แย่จัง  ร้องไห้ ร้องไห้
อยู่ไหนเจ้า จองสีหยังเจ้า

ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 16:36:54 »

ขอเชิญทุกๆๆท่านมาร่วมพูดคุยกันในห้องนิสสันกันได้นะครับจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับโดยเราไม่แยกว่าจะเก๋งหรื่อกระบะขอแค่นิสสันเท่านันครับ ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=27470.0

farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 09:27:03 »

อยู่ไหนเจ้า จองสีหยังเจ้า

จองสีดำ รุ่น E MT สีดำไว้ตั้งแต่ธันวาคม ปีก่อนละเจ้า  เดือนนี้คงยังไม่ได้ เมินขนาด
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 26 พิมพ์