เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 12:29:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 พิมพ์
ผู้เขียน NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ  (อ่าน 80570 ครั้ง)
kornsonic
เตรียมอนุบาล
*

มือใหม่หัดโพส

« ตอบ #360 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 14:51:48 »

เงียบจังเนาะ ชมรมนี้     ว่าจะถามของแต่งรถสักหน่อย

ชุดแต่งร้านไหน  เป็นงาน พลาสติก abs  บ้าง

ขอราคาไม่แรง และเนียบด้วยครับ  ไม่เน้นเจาะ  มีประกันสีรถด้วย 

ปล.หาร้านแต่งอัลเมร่าอยู่ครับ pm เลย
bird_poto
*

« ตอบ #361 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 15:27:11 »

ใครให้น้องอัล กิน E20 บ้างคับ  เป็นไงบ้างคับอยากรู้มาก บางคนว่าไม่ค่อยวิ่งจิงป่าวคับ และมีผลเสียกับเครื่องเวลาใช้ไปนาน ๆ หรอคับ   ฮืม ฮืม ฮืม

ไม่มีใครใช้เลยหรอคับ ขยิบตา
acer4741
ชั้นประถม
*

« ตอบ #362 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 20:13:59 »

เงียบจังเนาะ ชมรมนี้     ว่าจะถามของแต่งรถสักหน่อย

ชุดแต่งร้านไหน  เป็นงาน พลาสติก abs  บ้าง

ขอราคาไม่แรง และเนียบด้วยครับ  ไม่เน้นเจาะ  มีประกันสีรถด้วย 

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=92675.0
แนะนำครับ รถผมก็ทำร้านนี้ครับ เป็นอีกหนึ่งแนวทางในการตัดสินใจครับ โทรสอบถามได้ครับ

0962216839 โอมคับ
โมเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #363 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 11:45:49 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=92675.0
แนะนำครับ รถผมก็ทำร้านนี้ครับ เป็นอีกหนึ่งแนวทางในการตัดสินใจครับ โทรสอบถามได้ครับ
มีครับ 8500 ไม่รวมติดตั้งครับ สีตามตัวรถ ผมสั่งให้ได้ครับ 0810244045

ร.7พัน2 /๗๐๐๐๒ 1/48 ฐาน ปฎิบัติการพระธาตุแสนไห เวียงแหง
kornsonic
*

« ตอบ #364 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 10:20:35 »

มีครับ 8500 ไม่รวมติดตั้งครับ สีตามตัวรถ ผมสั่งให้ได้ครับ 0810244045

ร้านแถวไหนครับ ค่าติดตั้งคิดเท่าไหรครับ  แล้วมีทรงอะไรบ้างชุดแต่ง

ปล.หาร้านแต่งอัลเมร่าอยู่ครับ pm เลย
ⓊⓁⓉⓇⒶⓂⒶⓃ King
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #365 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 08:48:27 »

ใครให้น้องอัล กิน E20 บ้างคับ  เป็นไงบ้างคับอยากรู้มาก บางคนว่าไม่ค่อยวิ่งจิงป่าวคับ และมีผลเสียกับเครื่องเวลาใช้ไปนาน ๆ หรอคับ   ฮืม ฮืม ฮืม

ผมใช้.  ก๊วิ่งปกตินะ.  ประหยัดดี.  ผลเสียไม่น่ามีรถมันออกแบบมาเพ่ื่อ E20 อยู่แล้วนิ
kornsonic
*

« ตอบ #366 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 11:37:10 »

ผมใช้.  ก๊วิ่งปกตินะ.  ประหยัดดี.  ผลเสียไม่น่ามีรถมันออกแบบมาเพ่ื่อ E20 อยู่แล้วนิ
ก็เติมนิ e20 เติม 300 บาท  จากเชียงคำ  มาแม่สาย  เหลืออีกครึ่ง อิอิ  สบายกระเป๋า   วิ่งแซง คันอื่นสบายๆ ถ้าใจถึง เครื่อง 1,200

tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #367 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 15:06:32 »

ตัวรุ่นเกียร์ธรรมดา ใช้ อียี่สิบได้ป่าวครับก็เติมนิ e20 เติม 300 บาท  จากเชียงคำ  มาแม่สาย  เหลืออีกครึ่ง อิอิ  สบายกระเป๋า   วิ่งแซง คันอื่นสบายๆ ถ้าใจถึง เครื่อง 1,200

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
kornsonic
*

« ตอบ #368 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 20:22:15 »

อยากรู้ อัลเมร่าในนี้ชอบไปประดับยนต์ร้านไหนกัน

maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #369 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 12:23:01 »

ปล่อยให้ร้านCarCare ล้างรถมานาน วันก่อนล้างรถด้วยตัวเอง แล้วอยู่กลางแดด เจอดีเลย
มีรอยซ่อมสี เป็นดวงๆ 2จุดที่แผงข้างประตู ฝั่งคนขับ (เซ็งเลย)ทั้งๆที่เราไม่เคยเคลมเลยตั้งแต่รับรถ
ฉะนั้นตอนรับรถ ตรวจดูกันดีๆก่อนน่ะครับ (มัวแต่ดีใจได้รับรถ)
ตอนนี้ ขับมาได้ 1 ปี พอดี เข้าศูนย์เช็คตามระยะตลอด
อาการที่เข้าแจ้งเคลม ก็มี
1.เบรคตอนเข้าไฟแดง เสียงดัง ครืดดดดดดดดดด ศูนย์แก้โดยการ รื้อดรัมเบรคชุดหลัง มา เป่าฝุ่กับขัดผ้าเบรค  555 
ไม่หาย  ไปเสียเงินข้างนอก...หาย
2.ช่วงล่างด้านหน้าดัง ศูนย์แก้โดยการ เอาจารบีไปทาที่ ตัวล๊อคฝากระโปรง 555 
ไม่หาย...ปล่อยมันดังอยู่แบบนั้น  เปิดเพลงดังๆก็ไม่ได้ยินแล้ว
3.ตอนนี้ขับรถไปสักพักมีเสียงเหมือน ตัวถังบิดตัวทางด้านหลังดัง กึกๆ กำลังหาสาเหตุอยู่ครับ

ที่เขียนมา ไม่มีไรหรอก ผมใช้มันคุ้มจริงๆแล้วจะใช้ต่อไป และก็มีความสุขที่กว้างขึ้นด้วย เท่านั้นเอง อิอิ
kornsonic
*

« ตอบ #370 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 15:30:34 »

ผมก็มีปัญญาหาเหมือนกันครับ   ติดฟิลม์จากศูนย์นิสสัน ริมกก    เหมือนมีฟองอากาศหลายจุดครับ    เพิ่งติดมาได้3วันครับ

หรือต้องรอนานกว่านี้   มันจะหายไหม

maximum
มัธยม
**

« ตอบ #371 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 20:31:33 »

ผมก็มีปัญญาหาเหมือนกันครับ   ติดฟิลม์จากศูนย์นิสสัน ริมกก    เหมือนมีฟองอากาศหลายจุดครับ    เพิ่งติดมาได้3วันครับ

หรือต้องรอนานกว่านี้   มันจะหายไหม
3 วัน. เคลมดีกว่า. ปล่อยไว้เคลมยากครับ. แล้วติดยี่ห้อไรมาคับ ถ้าworld cool. บานหน้าเต็มปรอท. กลางคืน จะหลอกตาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 20:34:36 โดย maximum » IP : บันทึกการเข้า
jed2012
*

« ตอบ #372 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2012, 12:42:07 »

ยิ้ม มีใครไปติดกันขโมยรถอัลเมร่ารุ่้น emt  ติดของยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าใด แนะนำหน่อยครับ
เบตง
midafXD
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #373 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 20:20:05 »

เตือนเพื่อนๆ สมาชิกนะครับระวังเวลาพารถไปอัดฉีด เลือกร้านที่ดีคือ ร้านที่ใช้ผ้าเช็ดไม่ใช้เครื่องขัด เพราะมันเป็นรอยขีดข่วนที่เราบอกไม่เห็นจะเห็นก็ต่อเมื่อเรามาล้าางรถเอง เราที่ร้านเขาลงน้ำยา ทับไว้ ผมโดนเอง อีกครั้งหนึงสายอะไรไม่รู้น่าจะเป็นรอยสายเครื่องดูดฝุ่น นะผมพาไปอัดฉีดมาเป็นรอยข้างประตูแผลยาวเหมือนกันไม่ทันสังเกตกลับมาจอด 4-5 วันเพิ่งเห็น เลยไม่รู้จะทำไงพาไปเคลมมาครับ

acer4741
ชั้นประถม
*

« ตอบ #374 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 20:48:16 »

ศูนย์นิสสัน
เตือนเพื่อนๆ สมาชิกนะครับระวังเวลาพารถไปอัดฉีด เลือกร้านที่ดีคือ ร้านที่ใช้ผ้าเช็ดไม่ใช้เครื่องขัด เพราะมันเป็นรอยขีดข่วนที่เราบอกไม่เห็นจะเห็นก็ต่อเมื่อเรามาล้าางรถเอง เราที่ร้านเขาลงน้ำยา ทับไว้ ผมโดนเอง อีกครั้งหนึงสายอะไรไม่รู้น่าจะเป็นรอยสายเครื่องดูดฝุ่น นะผมพาไปอัดฉีดมาเป็นรอยข้างประตูแผลยาวเหมือนกันไม่ทันสังเกตกลับมาจอด 4-5 วันเพิ่งเห็น เลยไม่รู้จะทำไงพาไปเคลมมาครับ
นิสสันนี่ ส่วนใหญ่ใช้ ป1 ของ วิริยะใช้มั้ยครับ อู่ที่ทำนี่อู่เทคนิคใช่มั้ยครับ อยากรู้ว่าไปเคลมนี่ใช้เวลานานมั้ย แล้วถ้าเคลมอู่อื่นที่ไม่ใช้อู่เคลมของ วิริยะนี่จะได้มั้ย ครับ

0962216839 โอมคับ
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #375 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 21:04:37 »

ยิ้ม มีใครไปติดกันขโมยรถอัลเมร่ารุ่้น emt  ติดของยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าใด แนะนำหน่อยครับ
ผมไปติดที่ร้าน ฟิวเจอร์(ตรงข้ามธ.กรุงเทพ สาขาห้าแยก) มีฟังก์ชั่นกดรีโมทเปิดฝาท้ายรถด้วย
ลองเข้าไปสอบถามดูก่อนครับ บอกว่า อัลเมร่า ขาวออโต้ ครับ
เบตง
midafXD

« ตอบ #376 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 10:58:28 »

เรื่องเคลมนะครับ อู่อื่นก็ได้ครับ แต่ผมแนะนำอู่เอเซียครับ มีห้องอบสีด้วย ตอนทำสีประตู ใช้เวลา 3  วัน เรื่องสี กับตัวถังแน่นอน เลยครับ
 แต่มาตายตอนจบ กระจกไฟฟ้าครับเขาใส่แล้วมันไม่ออโต้ ด้านข้างคนขับ ผมพาไปให้เขาแก้ เขาก็พาออกไปให้ข้างนอกทำให้ ช่างบอกว่ามอเตอร์เสีย ผมก็เลยพารถไปเข้าศูนย์นิสสันใหม่ ช่างที่ศูนย์บอกว่าเสียบสายไม่แน่นครับ ไม่เสียสักบาท
****ผมไม่โทษอู่หรอกครับ เพราะเขาเน้นเฉพาะทำสี ถ้ามีโอกาสผมก็คงจะไปใช้อีกครับ***

เบตง
midafXD

« ตอบ #377 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 11:02:32 »

เอามาฝากครับ ขับรถ ระวังด้วยเน้อ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=331938.0

kornsonic
*

« ตอบ #378 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 14:24:12 »

3 วัน. เคลมดีกว่า. ปล่อยไว้เคลมยากครับ. แล้วติดยี่ห้อไรมาคับ ถ้าworld cool. บานหน้าเต็มปรอท. กลางคืน จะหลอกตาครับ

เครมแล้วครับ   ลามิน่าครับ  40 60 55555   ดีนะที่เครมได้ครับ

kornsonic
*

« ตอบ #379 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 14:32:04 »

ผมไปติดที่ร้าน ฟิวเจอร์(ตรงข้ามธ.กรุงเทพ สาขาห้าแยก) มีฟังก์ชั่นกดรีโมทเปิดฝาท้ายรถด้วย
ลองเข้าไปสอบถามดูก่อนครับ บอกว่า อัลเมร่า ขาวออโต้ ครับ

ไปติดมา 2100 ทำเนียบดี  ร้านนี้ติดอัลเมร่ามาหลายคันแล้ว   เข้าแยกศรีทรายมูล ทางไปเวียงชัย  ด้านซ้าย 1โล

ร้านเชียรคารออดิโอ้

หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 พิมพ์