เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 09:21:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ... ร้อนๆ ไปเที่ยวน้ำตกภูซางกันคับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ... ร้อนๆ ไปเที่ยวน้ำตกภูซางกันคับ  (อ่าน 3231 ครั้ง)
mankaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 21:25:15 »

ภาพสวยมากค่ะ เห็นแล้วชุ่มฉ่ำหัวใจจัง
ch_doi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 21:44:40 »

ภาพสวยงามครับ ยิงฟันยิ้ม
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 10:11:18 »

ภาพสวยค่ะ  ชอบภาพสุดท้ายมากค่ะ

abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 13:00:30 »

ภาพสวยมากค่ะ เห็นแล้วชุ่มฉ่ำหัวใจจัง

ภาพสวยงามครับ ยิงฟันยิ้ม

ภาพสวยค่ะ  ชอบภาพสุดท้ายมากค่ะ

ขอบคุณคับผม ที่แวะเข้ามาชมกัน  ยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
^^m@@m^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 13:06:39 »

น่าไปเที่ยวจังคะ  น้ำตกสวยมากเลย
หมูน้อย
ชั้นประถม
*

"รักและกำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 13:14:05 »

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวๆๆๆจังเลย

พรุ่งนี้หยุดเปลี่ยนเส้นทางดีไหมเนี้ย

เพราะพรุ่งนี้กะจะล่องแม่สาย-เชียงแสน..

อยากไปน้ำตกภูซางจัง..แต่ไกลไป..

หาคนขับรถให่ก่อน..ไว้โอกาสหน้าได้ไปแน่คริๆๆๆ

หรือง่าจะไปพรุ่งนี้ดีน๊า..ลองเสี่ยงไปดู...

"รักและกำลังใจ"ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 16:13:08 »

ตกใจ ตกใจ :oภาพงามขนาด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   อยากแจ่น้ำเย็นๆ ขนาดเลย

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2010, 16:29:38 »

บอกได้คำเดียวว่า "อย่างงาม" คับ
ลูกน้ำของ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 03:09:56 »

น้ำตกอุ่น ๆ อยู่ติดถนน
เคยไปตั้งแต่เด็ก ๆ ละ  ยิงฟันยิ้ม

เอาแต่นั่งฝัน ก็ไม่มีวันก้าวเดิน  หึหึ
abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2010, 10:04:33 »

น่าไปเที่ยวจังคะ  น้ำตกสวยมากเลย

สวยดีคับ น้ำตกเล็กๆ น่ารัก อยู่ริมทางเลย ไม่ต้องเดินเข้าไปไกล  ยิงฟันยิ้ม

เห็นแล้วอยากไปเที่ยวๆๆๆจังเลย

พรุ่งนี้หยุดเปลี่ยนเส้นทางดีไหมเนี้ย

เพราะพรุ่งนี้กะจะล่องแม่สาย-เชียงแสน..

อยากไปน้ำตกภูซางจัง..แต่ไกลไป..

หาคนขับรถให่ก่อน..ไว้โอกาสหน้าได้ไปแน่คริๆๆๆ

หรือง่าจะไปพรุ่งนี้ดีน๊า..ลองเสี่ยงไปดู...

รอชมภาพสวยๆนะคับ

ตกใจ ตกใจ :oภาพงามขนาด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   อยากแจ่น้ำเย็นๆ ขนาดเลย

ยินดีคับ

บอกได้คำเดียวว่า "อย่างงาม" คับ

ขอบคุณคับ
น้ำตกอุ่น ๆ อยู่ติดถนน
เคยไปตั้งแต่เด็ก ๆ ละ  ยิงฟันยิ้ม

หุหุ ตอนไปลองมันก็ไม่อุ่นนะคับ แต่ว่าน้ำมันก็ไม่เย็นเจี๊ยบเหมือนน้ำตกทั่วไป  ยิ้มเท่ห์

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2010, 19:05:20 »

ถ่ายทอดได้ดีครับ ภาพสวยงามทุกภาพเลย  ยิ้มเท่ห์
abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 22:26:51 »

ถ่ายทอดได้ดีครับ ภาพสวยงามทุกภาพเลย  ยิ้มเท่ห์

กลับมาดูภาพเก่าๆ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวอีกซักครั้ง

9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 10:19:40 »

ไม่ได้ไปนานละบรรยากาศเปลี่ยนไปเยอะครับ ไม่ทราบว่าผึ้งที่อยู่ต้นไม้ใหญ่ๆข้างน้ำตกยังอยู่ใหม ตอนนั้นเห็นมีหลายสิบรัง แต่ละรังใหญ่ๆทั้งนั้นเลย
สบายแมน

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 10:54:08 »

งามเน๊าะ ยิงฟันยิ้ม
Tonwai
ระดับ ป.ตรี

FatBee ScooterClub ChaingRai Since 1999

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 10:56:08 »

ฝีมือสุดยอดเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
แล้วน้ำตกภูซางนี้อยู่แถวไหนหรอครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 12:32:35 »

งาม ๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 13:06:42 »

ฝีมือสุดยอดเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
แล้วน้ำตกภูซางนี้อยู่แถวไหนหรอครับ
นำ้ตกภูซาง อยู่ในอุทยานแห่งชาติภูซาง ต.ภูซาง อ.ภูซาง จ.พะเยา การเดินทางจากเชียงราย ไป อ.เชียงคำ(ประมาณ 80 กม.) จะเจอทางแยกที่ โรงเรียนภูซางวิทยาคม จากนั้นก็ตรงไปเรื่อยๆ ผ่าน ที่ว่าการ อ.ภูซาง จนไปเจอ 3 แยกบ้านม่วงชุม ก็จะมีป้ายบอกทางไปน้ำตกภูซาง( แนะนำว่าเส้นทางนี้เป็นอีกเส้นหนึ่งที่ใช้เดินทางขึ้นภูชี้ฟ้า, ผาตั้ง ทางไม่ชันมาก วิวสองข้างทางสวยงาม)
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 13:17:34 »

สำหรับท่านที่ไปแอ่วบนภูชี้ฟ้า ถ้าลงมาทางใต้เลียบถนนชายแดนลาวมาออกบ้านฮวก
จะได้กำไรคือแวะเยือนน้ำตกนี้ก่อนไปที่หมายอื่น  เว้นย้อนไปทางเหนือ ผาตั้ง แก่งผาได
น้ำตกที่มีส่วนของน้ำพุร้อนผสมมาด้วย จึงมีอุณหภูมิสูง ถ้าอากาศรอบตัวร้อนกว่า ก็คงวัดไม่ได้
แต่ถ้าห้วงหนาว ที่นี่จะแปลก คือ อาบน้ำตกได้ไม่กลัวหนาว แต่ออกพ้นรัศมีน้ำแล้ว ระวังปอดบวม
มีภาพสวยๆ ก็ทำให้หลายท่านอยากมาเยือน รีบวางแผนกันแต่เนิ่นๆนะครับ
หนาวนี้ เส้นทางบนดอยจะพลุ่กพล่าน  ถ้ามีหิมะตก รถติดหนึบแน่นอน

lovetee9999
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 13:50:59 »

งามๆ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 13:55:14 »

กว่าจะดูได้ อิอิ แต่พอรูปขึ้นมา แทบบ้า สวยจริงๆ

สงสัยต้องไปมั่งละครับ มีแถมมาโครด้วย

ผมไม่ได้ถ่ายมาโครบ่อยสงสัยเอาคืนอาจารย์ที่ท่านสอนไปซะละ อิอิ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์