เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:06:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  ชวนไปขับรถเล่นที่ห้วยน้ำดัง,ปาย,ถ้ำลอด,ปางอุ้ง,ทุ่งบัวตอง,แม่ฮ่องสอน,สวนสน,ฯลฯ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ชวนไปขับรถเล่นที่ห้วยน้ำดัง,ปาย,ถ้ำลอด,ปางอุ้ง,ทุ่งบัวตอง,แม่ฮ่องสอน,สวนสน,ฯลฯ  (อ่าน 4174 ครั้ง)
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 00:31:34 »

ชวนไปขับรถเล่นที่ห้วยน้ำดัง,ปาย,ถ้ำลอด,ปางอุ้ง,ทุ่งบัวตอง,แม่ฮ่องสอน,สวนสน,ฯลฯ
ตามลิงค์จากเว็บไทยทริปครับผม
http://www.thaitripdd.com/forum/index.php?topic=49.0
งานนี้เป็นแนวออฟโรดรีสอร์ทครับผมเดินทาง 19 - 21 พ.ย.2554
ขอบคุณข้อมูลและรูปภาพประกอบจากท่านเชิงดอย และwww.thaitripdd.comครับผม

* 1kt--.jpg (118.29 KB, 800x536 - ดู 1197 ครั้ง.)

* dsc_6827.jpg (156.4 KB, 700x472 - ดู 735 ครั้ง.)

* e0006.jpg (177.85 KB, 700x470 - ดู 783 ครั้ง.)

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 00:35:07 »

จากการที่ได้โทรปรึกษา กับท่านพรมแดน (หนึ่งในผู้ร่วมขบวนในทริปที่แล้ว)พรมแดนบอกว่าเส้นทาง สอ บอ มอ ยอ หอ (สำหรับเด็กมหาลัย)แต่หนักหนาสาหัสสำหรับเด็กประถมอย่างมดขาว พรมแดนจึงได้แนะนำว่า ให้เดินทางอกจากเชียงรายเช้าวัน เสาร์ที่19 พย.แล้วก็เข้าไปนวดแหนบ นวดโช๊คในเส้นทางออฟโรดรีสอร์ทสักช่วงหนึ่งแล้วไปทะลุนอนค้างคืนกินน้ำค้างที่ อช.ห้วยน้ำดัง(มดขาวจะติดต่อบ้านไว้หนึ่งหลัง)แล้วก็นอนกางเต้นท์กันรอบๆบ้าน บางทีมดขาวอาจจะหนีเข้าไปนอนบนเตียงนิ่มในบ้านก็ได้ คริ คริ(จำได้ว่ามันหนาวววววมาก)ก็สรุปการเดินทางเลยละกัน

ออกเดินทางเช้าวันเสาร์ ที่ 19 พย. 54 ใช้เส้นทาง เชียงราย - แม่สรวย เลี้ยวขวาที่ สามแยกไปบ่อน้ำมัน อ.ฝาง มุ่งหน้าสู่ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่จากถนนหลวงวิ่งเข้าสู่เส้นทางธรรมชาติจาก อ.เชียงดาว หลังจากนั้นเดินตามรอยเท้า(ยางมัด) ของพี่เชิงดอยและพรมแดนมุ่งสู่จุดที่พักในคืนแรกที่ อช.ห้วยน้ำดัง(ตรงที่พักนี้จะทำอะไรกินกันดี 1.ทำเอง 2.ซื้อ) ค่อยสรุปอีกทีตามใจตะหลิวช้างดำ เช้าวัน อาทิตย์ที่ 20 พย. ออกเดินทางสู่ อ.ปายยยยยย จ.แม่ฮ่องสอน (หรือที่ไหนก็ว่ากัน แต่อย่าไกลมาก) ตกเย็นนอนหลับฝันดีในเต้นท์ เช้าวันจันทร์เดินทางกลับเชียงรายโดยสวัสดิภาพทุกคนคร๊าบบบ
เชิญสมาชิกที่มีใจออฟโรดรีสอร์ทลงชื่อเลยครับ
1.อ.ช้างดำ+ป้าน้อย
2.พี่ใหญ่เตี่ยวแดง ลาล่าใจเกินร้อย+1+......
3.มดขาว+1
4.พรมแดน+1
5.เชิงดอย(ถ้าอยู่เชียงรายจะไปโตย)
6.เอบีบี+2
7.พี่ ..........เชิญลงต่อกันเลยครับ ทริปนี้รับจำนวนจำกัดนะครับ
จะสรุปยอดเดินทางอีกทีประมาณช่วงต้นเดือน พย.อีกทีนะครับ ท่านที่ต้องลางาน ลากิจ ลาป่วยก็ ลาวันจันทร์ที่ 21 พย.ไว้เลยนะครับ
อยากให้ไปกันเยอะๆนะครับบางคันถ้าไม่อยากเข้าทางออฟโรดก็ ไปทางเชียงใหม่ ออก แม่ริม เจอกันที่ อช.ห้วยน้ำดังก็ได้นะครับ
(อ้างอิงจากกะทู้ของ มดขาว ครับ )

* z0008-1.jpg (198.8 KB, 700x470 - ดู 760 ครั้ง.)

* 1312255320303.jpg (368.36 KB, 800x600 - ดู 745 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 00:38:13 โดย A BB OffRoad Freedom Club » IP : บันทึกการเข้า

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 07:25:00 »

ถือเป็นทริปที่ผ่าน สถานที่สวยๆงามๆทั้งนั้น ใครได้ไปคุ้มค่ามาก  ยิงฟันยิ้ม
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 10:12:59 »

เป๋นดีไขไปเนาะครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
หนุ่มเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 10:16:13 »

เสียดายไม่มีรถกระบะ เที่ยวเผื่อด้วยน่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 09:59:38 »

เส้นทางที่น่าจะไปแวะเที่ยวนะครับวันเสาร์จากเชียงดาวนอนที่โป่งเดือด ใก้ลๆกับห้วยน้ำดัง เช้าวันอาทิตย์ทานข้าวเช้าที่ปาย ไปถ้ำลอด ไปพอกหน้าที่ภูโคลน ดูดอกบัวตองดอยแม่อูคอ เข้าพักที่ปางอุ๋งกางเต๊นท์ เช้าวันจันทร์เข้าแม่ฮ่องสอน ไปตลาดเช้าเที่ยวพระธาตุดอยกองมู บ้านรักไทย ถำ้แก้วโกมล แวะถ่ายรูปกับกะเหรี่ยงคอยาว ใช้เส้นทางแม่สะเรียง แวะถ่ายรูปสวนสน เที่ยวออบหลวง ทานปลาที่ดอยเต่า แวะไห้วพระธาตุจอมทอง ซื้อของตกแต่งบ้านที่บ้านถวายหางดง เข้าเชียงใหม่อาจจะพักที่เชียงใหม่หรือขับรถกลับเชียงรายเลยว่ากันอีกทีครับ
ทริปนี้เดินทางวันเสาร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2554 กลับวันจันทร์ที่ 21หรือวันอังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2554 ดูเส้นทางท่องเที่ยวอีกทีครับ

ทริปต่อไปกลางเดือนธันวาคม จากเชียงราย ไปน่าน มุ่งสู่เชียงคานครับผม เดี๋ยวผมจะกำหนดเส้นทางและวันเวลาอีกทีครับผมช่วงนี้ผมเน้นทริปออฟโรดรีสอร์ทครับผม

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 11:36:51 »

เส้นทางสุดยอดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 22:26:29 »

เส้นทางสุดยอดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปต่วยกั๋นบ่อครับอาจารย์เดี๋ยวอาจารย์ฝากสัมภาระไว้รถผมก่อได้ครับ และอาจารย์เพลียก็มานั่งรถผมเดี๋ยวผมไปขี่รถอาจารย์เอง ผมชวนแม็กกะแฟนแม็กไว้หล่ะ ไปเนาะใ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 11:06:05 »

งานนี้อดครับ ต้องปิ๊กบ้านนอกไปจ่วยเปิ้นเกี่ยวข้าวครับ  ยิ้มเท่ห์

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 12:13:43 »

งานนี้อดครับ ต้องปิ๊กบ้านนอกไปจ่วยเปิ้นเกี่ยวข้าวครับ  ยิ้มเท่ห์
ไปเกี่ยวข้าวหรือเกี่ยวสาวครับคุณแม๊กก้า

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 23:50:15 »

ออกเดินทางพรุ่งนี้แล้วครับ เดี๋ยวจะเอารูปมาฝากนะครับผม

lala100
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 22:35:40 »

สรุปไปกั๋นกี่สถานี ใผไปพ่อง ถ้าจะม่วนน่อ เสียดายแต้ๆๆ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 19:46:31 »

ถ้าผ่อฮุปอยู่เน้อ ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 15:26:17 »

สำหรับรูปรบกวนตามไปดูตามลิงค์นี้นะครับ เยอะมากเลยไม่ได้เอามาลงให้้ดูกันในเชียงรายโฟกัสครับผม ตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.thaitripdd.com/forum/index.php?topic=301.0
ขอบคุณครับ
เอ บีบี

หน้า: [1] พิมพ์