เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 พฤษภาคม 2024, 11:49:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  เรื่องเล่าหมุกะทะ ~~ แสนฝาง ~~
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องเล่าหมุกะทะ ~~ แสนฝาง ~~  (อ่าน 3448 ครั้ง)
sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 15:47:50 »

ผมสาบานว่าจะไม่ไปเหยียบร้านนี้อีก โกรธ
ไม่ทราบว่าเจอแบบไหนเหรอคะ แชร์ๆหน่อยจะได้พิจารณา เพราะมีเพื่อนชวนไปกินที่นี่อะค่ะ

เรื่องคือ วันเสาร์ ที่ 3 พ.ย ผมกับแฟนและเพื่อนรุ่นพี่อีกคนไปกินที่ร้านและนั่งดูบอล แมน ยู กับ อาเซน่อล พอบอลเตะ เพื่อนอีกคนก็โทรมาว่าจะมาดูบอลด้วย พอเพื่อนมาถึงที่ร้าน เพื่อนผมจะไม่กินหมูกะทะ แต่จะขอสั่งเบียร์นั่งดูบอลด้วย ตอนแรกจะสั่งลีโอ 3 ขวด แต่เด็กเสิร์ฟบอกว่าถ้ามาที่ร้านต้องคิดค่าหัว ถึงแม้จะไม่กินก็ตาม ผมก็ถามไปว่านั่งกินแต่เบียร์แต่ไม่กินหมูกะทะไม่ได้เหรอ เด็กเสิร์ฟ บอกว่าไม่ได้เป็นกฎของร้าน ผมกับเพื่อนก็โอเคเข้าใจว่าเป็นกฎ เพื่อนผมเลยไม่กินแล้วออกจากร้านไปนั่งร้านอื่น ผมกับแฟนก็บอกเด็กเสิร์ฟว่างั้นไม่เอาเบียร์ ผ่านไปสัก 2-3 นาที เด็กเสิร์ฟคนเดิมก็กลับมาพร้อมเบียร์ลีโอ 3 ขวด เปิดฝา1ขวด ผมเลยบอกไปว่าไม่เอาเบียร์แล้วไง เด็กเสิร์ฟก็เอาเบียร์กลับไป อีกสักพัก เด็กเสิร์ฟคนเดิมก็เอาเบียร์ 3 ขวดนั้นกลับมาแล้วบอกว่า ผมโดนผู้จัดการด่า ว่าสั่งแล้วทำไมเอาคืน ผมก็บอกว่าก็บอกว่าไม่เอาแล้ว ผู้จัดการ(ผู้หญิง)คนนั้นก็มาที่โต๊ะแล้วก็อกว่าก็สั่งไปแล้ว ผมก็บอกว่าก็ถ้านั่งดูบอลแล้วไม่คิดค่าหัวก็จะสั่ง แต่ก็ได้ยกเลิกไปแล้ว ผู้จัดการคนนั้นบอกกลับมาแบบไม่พอว่า"พี่ก็กินขวดที่เปิดแล้วก็ไปเก็บตังค์ 65 บาทกับเพื่อนพี่สิ" ผมก็บอกว่าได้บอกยกเลิกกับเด็กแล้ว ผู้จัดการคนนั้นก็ไม่ยอมบอกว่ายังไงก็คิดเงินค่าเบียร์ ผมเลยบอกเช็คบิล ทั้งๆที่ยังกินไม่อิ่ม แล้วของก็เหลือ ผู้จัดการคนนั้นบอกว่างั้นคิดค่าของเหลือ150 บาท ผมก็บอกได้ แล้วผู้จัดการคนนั้นก็เดินกลับไปแบบไม่พอใจ  นี่คือเหตุการณ์ที่ผมเจอมา ทั้งๆที่ผมเลือกใช้บริการอยู่บ่อยๆ สงสัยหน้าตาผมคงไม่เหมาะที่จะไปใช้บริการร้านนี้มั้งครับ

ยังไงก็เข้าร้านหมูกะทะอ่านะ เขาก็อยากขายของของเขา แต่ไปกินเบียร์อย่างเดียวก็ยังไงอยู่ เผื่อเพื่อนคุณแอบกินหมูบ้างใครจะไปรู้ไม่ได้มีใครมานั่งเฝ้า  ใจเขาใจเราครับ
17utd
ชั้นประถม
*

รัก เชียงราย ยูไนเต็ด

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 09:28:55 »

ผมสาบานว่าจะไม่ไปเหยียบร้านนี้อีก โกรธ
ไม่ทราบว่าเจอแบบไหนเหรอคะ แชร์ๆหน่อยจะได้พิจารณา เพราะมีเพื่อนชวนไปกินที่นี่อะค่ะ

เรื่องคือ วันเสาร์ ที่ 3 พ.ย ผมกับแฟนและเพื่อนรุ่นพี่อีกคนไปกินที่ร้านและนั่งดูบอล แมน ยู กับ อาเซน่อล พอบอลเตะ เพื่อนอีกคนก็โทรมาว่าจะมาดูบอลด้วย พอเพื่อนมาถึงที่ร้าน เพื่อนผมจะไม่กินหมูกะทะ แต่จะขอสั่งเบียร์นั่งดูบอลด้วย ตอนแรกจะสั่งลีโอ 3 ขวด แต่เด็กเสิร์ฟบอกว่าถ้ามาที่ร้านต้องคิดค่าหัว ถึงแม้จะไม่กินก็ตาม ผมก็ถามไปว่านั่งกินแต่เบียร์แต่ไม่กินหมูกะทะไม่ได้เหรอ เด็กเสิร์ฟ บอกว่าไม่ได้เป็นกฎของร้าน ผมกับเพื่อนก็โอเคเข้าใจว่าเป็นกฎ เพื่อนผมเลยไม่กินแล้วออกจากร้านไปนั่งร้านอื่น ผมกับแฟนก็บอกเด็กเสิร์ฟว่างั้นไม่เอาเบียร์ ผ่านไปสัก 2-3 นาที เด็กเสิร์ฟคนเดิมก็กลับมาพร้อมเบียร์ลีโอ 3 ขวด เปิดฝา1ขวด ผมเลยบอกไปว่าไม่เอาเบียร์แล้วไง เด็กเสิร์ฟก็เอาเบียร์กลับไป อีกสักพัก เด็กเสิร์ฟคนเดิมก็เอาเบียร์ 3 ขวดนั้นกลับมาแล้วบอกว่า ผมโดนผู้จัดการด่า ว่าสั่งแล้วทำไมเอาคืน ผมก็บอกว่าก็บอกว่าไม่เอาแล้ว ผู้จัดการ(ผู้หญิง)คนนั้นก็มาที่โต๊ะแล้วก็อกว่าก็สั่งไปแล้ว ผมก็บอกว่าก็ถ้านั่งดูบอลแล้วไม่คิดค่าหัวก็จะสั่ง แต่ก็ได้ยกเลิกไปแล้ว ผู้จัดการคนนั้นบอกกลับมาแบบไม่พอว่า"พี่ก็กินขวดที่เปิดแล้วก็ไปเก็บตังค์ 65 บาทกับเพื่อนพี่สิ" ผมก็บอกว่าได้บอกยกเลิกกับเด็กแล้ว ผู้จัดการคนนั้นก็ไม่ยอมบอกว่ายังไงก็คิดเงินค่าเบียร์ ผมเลยบอกเช็คบิล ทั้งๆที่ยังกินไม่อิ่ม แล้วของก็เหลือ ผู้จัดการคนนั้นบอกว่างั้นคิดค่าของเหลือ150 บาท ผมก็บอกได้ แล้วผู้จัดการคนนั้นก็เดินกลับไปแบบไม่พอใจ  นี่คือเหตุการณ์ที่ผมเจอมา ทั้งๆที่ผมเลือกใช้บริการอยู่บ่อยๆ สงสัยหน้าตาผมคงไม่เหมาะที่จะไปใช้บริการร้านนี้มั้งครับ

ยังไงก็เข้าร้านหมูกะทะอ่านะ เขาก็อยากขายของของเขา แต่ไปกินเบียร์อย่างเดียวก็ยังไงอยู่ เผื่อเพื่อนคุณแอบกินหมูบ้างใครจะไปรู้ไม่ได้มีใครมานั่งเฝ้า  ใจเขาใจเราครับ

ก็เข้าใจไงครับเลยไม่กิน และยกเลิกเบียร์ไป แต่เอามาให้ทำไม แล้วทำกริยาไม่พอใจใส่ด้วย
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 16:46:03 »

ผมเข้าครั้งเดียวแล้วก็ไม่คิดจะไปอีกเหมือนกันครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Blackcat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 16:52:18 »

เข้าไปกินตอนแรกๆก็Ok ครับ แต่พอ กินไปเรื่อยๆ เค็มครับ เค็มแบบว่าทะเลเรียกพี่ ลิ้นชาแบบไม่รับรสเลย แลบลิ้น น้ำจิ้มที่ตอนแรกOK ก็เค็มไปด้วย คิดว่าคงเป็นที่เนื้อกับหมู

เรามองดูประเทศด้อยพัฒนาแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศไทย
ส่วนคนประเทศที่พัฒนาแล้วก็มองดูประเทศไทยแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศของเขา
Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Sol y Luna`

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 18:05:46 »

แสนฝาง ผมขี่ผ่านไป แสนครั้ง ไม่เคยแม่แต่จะกิน ได้ยินสรรพคุณแบบนี้มาเยอะครับ ผมคนนึงละเป็นคนอารมณ์ร้อน เจอพนักงานไม่เต็มใจทำแล้วผมเก็บอารมณ์ไม่ค่อยอยู่  ยิงฟันยิ้ม ไม่อยากพังร้านเขา
nor08
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 19:14:37 »

เจอบ่อยๆๆจนไม่รู้จะไปกินร้านไหนดี
lamyonggirl
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 16:28:53 »

เนื้อ หมู ไก่ ปลาก็โอเค แต่มันเค็มมากกกกก กลับมาหอกินน้ำไปเป็นลิตรยังคอแห้งอยู่เลย ไอติมหมดแล้วหมดเลย ตอนนั้นไปกินตอนหกโมงกว่าๆยังไม่ถึงทุ่มด้วยซ้ำ ทุ่มนิดๆไอติมหมดแล้ว สองทุ่มกว่านี่ร้านเกือบร้าง มาเร็วกินเร็วรึว่าคนไม่เข้าไม่รู้
หน้า: 1 [2] พิมพ์