เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 01:54:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ในเชียงรายมีร้านติดชุดแต่งรอบคันฝีมือเนียนๆบ้างมั้ยครับ ซิลิโคนเริ่มล่อนแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ในเชียงรายมีร้านติดชุดแต่งรอบคันฝีมือเนียนๆบ้างมั้ยครับ ซิลิโคนเริ่มล่อนแล้ว  (อ่าน 826 ครั้ง)
ShAQ_DucATi_32
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 16:42:54 »

ใช้รถ Mitsu Pajero sport ครับ ไปซื้อชุดแต่งรอบคันของ Zercon มา ซึ่งมันเป็นชุดสำเร็จรูปสามารถใส่ได้เลย ไม่ต้องเจาะรถ แล้วร้านเค้ารับติดด้วย ก็เลยตัดสินใจติดตั้งพร้อมเลย ใช้ไปซักพัก ซิลิโคนเริ่มล่อน แล้วเริ่มมีรู เริ่มรั่ว เอาไปแก้ ก็เป็นเหมือนเดิม เค้าบอกว่ามันก็เป็นแบบนี้แหละ ธรรมดา

เลยอยากรู้ว่ามันจริงหรอครับ เห็นบางรุ่นอย่าง Fortuner ผมจะเห็นเป็นขอบยาง เนียนๆสวยๆ หรือ Honda หรือ Mazda ก็เห็นเป็นขอบยางสวยๆเนียนๆ เหมือนกัน แล้วทำไมของผมได้แค่ซิลิโคนฉีดเอาอ่ะครับ อย่างไหนดีกว่ากัน มีร้านดีๆซักร้านมั้ยครับ ผมจะไปรื้อทำใหม่ จะได้เนียนๆหน่อย ตอนนี้สภาพดูไกลๆก็สวย แต่อย่ามาดูใกล้ๆนะครับ งานโครตห่วย ไอ่ร้านนี้มันโกหก หรือ ฝีมือมันไม่ถึงครับเนี่ย

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 08:57:15 »

น้องชายสุดที่รัก...เปลี่ยนรูปลายเซ็นได้แล้ว...

เอาไปอู่สมศักดิ์ พัทยาน้อยได้เลยครับ...

น่าจะเนียนที่สุดแล้วครับ..

จากสูงสุด สู่สามัญ
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 00:00:28 »

ใช้รถ Mitsu Pajero sport ครับ ไปซื้อชุดแต่งรอบคันของ Zercon มา ซึ่งมันเป็นชุดสำเร็จรูปสามารถใส่ได้เลย ไม่ต้องเจาะรถ แล้วร้านเค้ารับติดด้วย ก็เลยตัดสินใจติดตั้งพร้อมเลย ใช้ไปซักพัก ซิลิโคนเริ่มล่อน แล้วเริ่มมีรู เริ่มรั่ว เอาไปแก้ ก็เป็นเหมือนเดิม เค้าบอกว่ามันก็เป็นแบบนี้แหละ ธรรมดา

เลยอยากรู้ว่ามันจริงหรอครับ เห็นบางรุ่นอย่าง Fortuner ผมจะเห็นเป็นขอบยาง เนียนๆสวยๆ หรือ Honda หรือ Mazda ก็เห็นเป็นขอบยางสวยๆเนียนๆ เหมือนกัน แล้วทำไมของผมได้แค่ซิลิโคนฉีดเอาอ่ะครับ อย่างไหนดีกว่ากัน มีร้านดีๆซักร้านมั้ยครับ ผมจะไปรื้อทำใหม่ จะได้เนียนๆหน่อย ตอนนี้สภาพดูไกลๆก็สวย แต่อย่ามาดูใกล้ๆนะครับ งานโครตห่วย ไอ่ร้านนี้มันโกหก หรือ ฝีมือมันไม่ถึงครับเนี่ย

โดยปรกติชุดแต่งยี่ห้อนี้

ผมทำมาไม่เคยใช้ซิลิโคนนะครับ

งานเค้าเนียนมากแนบสนิททุกช่วง

แบบนี้ฝีมือการติดตั้งไม่ดีมากกว่าครับ

งานเนียนไม่เนียนอยู่ที่การติดตั้งด้วยนะครับ

ถ้าเป็นตามนี้ถ้างานไม่เยินมาก ผมว่าลอก 3M ตัวเก่าทิ้ง

แล้วทำความสะอาดทุกชิ้นส่วนด้วยแอลกอฮอล

แล้วติด 3M เข้าไปใหม่ติดตั้งอย่างถูกวิธีปัญหาทุกอย่างก็จบครับ ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 08:48:38 »

แบบนี้ฝีมือการติดตั้งไม่ดีมากกว่าครับ

งานเนียนไม่เนียนอยู่ที่การติดตั้งด้วยนะครับ

ถ้าเป็นตามนี้ถ้างานไม่เยินมาก ผมว่าลอก 3M ตัวเก่าทิ้ง

แล้วทำความสะอาดทุกชิ้นส่วนด้วยแอลกอฮอล

แล้วติด 3M เข้าไปใหม่ติดตั้งอย่างถูกวิธีปัญหาทุกอย่างก็จบครับ ยิงฟันยิ้ม

รถน้องชายผมเองพี่ยิ้น...รับทำก่อ...

ถ้าว่างนอกสถานที่ได้มั๊ย

มาแกะไปทำความสะอาดก่อน

แล้วค่อยมาติดอีกทีได้ก่อ....

ShAQ_DucATi_32
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 16:59:58 »

จัดเลยครับพี่ สภาพเน่ามาก อายเค้า ชุดหน้าตอนนี้น็อตหลุดหายไปตัวนึงอีกต่างหาก เวรจริงๆร้านนี้ จะไม่ไปเหยียบซ้ำแล้ว ให้พี่ยิ้น AUTO CAR ดูแลดีกว่า

ส่วนลายเซ็น รอซักพัก ยังไม่มีรูปสวยๆมาทำเลยครับ

Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2011, 23:04:26 »

รถน้องชายผมเองพี่ยิ้น...รับทำก่อ...

ถ้าว่างนอกสถานที่ได้มั๊ย

มาแกะไปทำความสะอาดก่อน

แล้วค่อยมาติดอีกทีได้ก่อ....

ขอดูงานก่อนได้มั้ยครับ กลัวเอาซิลิโคนไม่ออกอย่างเดียวนี่แหละครับ

นอกสถานที่ได้ครับ แต่ขอจัดการงานที่ร้านหมดก่อนเน้อ ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 08:46:07 »

ขอดูงานก่อนได้มั้ยครับ กลัวเอาซิลิโคนไม่ออกอย่างเดียวนี่แหละครับ

นอกสถานที่ได้ครับ แต่ขอจัดการงานที่ร้านหมดก่อนเน้อ ยิงฟันยิ้ม

ได้ก่า...ครับ..ถ้าว่างเมื่อไหร่โทรหาผมได้เลย...

เบอร์ผมอยู่ที่พี่เทน เน้อครับ..

หน้า: [1] พิมพ์