เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 22:31:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  มาแล้วครับ รูปจากทริปพร็อตเทรด ของกลุ่มมองผ่านเลนส์
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน มาแล้วครับ รูปจากทริปพร็อตเทรด ของกลุ่มมองผ่านเลนส์  (อ่าน 4533 ครั้ง)
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 21:17:39 »

สวยได้อีก  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
มัธยม
**

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 21:24:22 »

เจ๋ง ผมชอบภาพนี้ของคุณคนหลายเวียงมากครับ มุมกล้องสวยมากๆ ปรับโฟกัสชัดตื้นงามๆแถมยังมีฉากหลังที่ละลายพอดีๆ ภาพนี้จัดองค์องค์ประกอบภาพได้ดีทีเดียวครับ
ปล.นางแบบโพสท่าได้ธรรมชาติดีครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณค่ะ
หลายภาพต้องคัดออก เพราะตั้งใจเกินไป  เฮ้อ...  ร้องไห้ ร้องไห้

แต่ภาพนี้ ได้มาด้วยความบังเอิญ
ในช่วงพักเบรคแรก ขณะที่กำลังเดินกลับไปพัก
เหลือบไปเห็นน้องไอซ์เดินผ่านช่วงที่มีแสงลอดเข้ามาพอดี
ก็เลยได้ภาพนี้มาค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ยกความดีความชอบให้นางแบบนะคะ   จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ttttt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 21:43:08 »

เฮ้อ ... อิจฉา
เค้าได้รูปนางแบบสวยๆ ทั้งน๊านนนนนน ...
ไอ้เรา ได้แต่เนี๊ยะ .... คิก ๆ ๆ

* ยิ้มIMG_5959.JPG (156.05 KB, 759x504 - ดู 131 ครั้ง.)

* ยิ้มIMG_5977.JPG (156.97 KB, 475x714 - ดู 132 ครั้ง.)

* ยิ้มIMG_5979.JPG (156 KB, 475x714 - ดู 128 ครั้ง.)

* ยิ้มIMG_5980.JPG (157.88 KB, 475x714 - ดู 145 ครั้ง.)
bean19
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 23:50:33 »

ว้าวววววววววววว สีท่าจะม่วน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พลาดเลย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 20:46:00 »

เค้าได้รูปนางแบบสวยๆ ทั้งน๊านนนนนน ...
ไอ้เรา ได้แต่เนี๊ยะ .... คิก ๆ ๆ

ไผแนะเจ๊า ลุงหนาน 

สำเนาถูกต้องเลยนะนี่ อิอิ!!

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 21:41:16 »

เอ้อ .. ครือว่า ... อ้า  คือ .... 

หลานก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ ....  ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 22:40:00 »

เอ้อ .. ครือว่า ... อ้า  คือ ....  

หลานก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ ....  ยิงฟันยิ้ม

ถือโอกาสยกให้เป็นนางแบบประจำกลุ่มเลยดีมั๊ยคะเนี่ย
เนื่องจากเป็นหลานของประธานกลุ่ม  ยิงฟันยิ้ม

และเท่าที่ดูจากภาพนี้แล้ว  
เห็นชัดเจนเลยค่ะว่าไม่ปฏิเสธ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 22:54:09 โดย คนหล่ายเวียง (เกิ้มศรี) » IP : บันทึกการเข้า
JooK Freeway
ระดับ ป.ตรี

Freeway.ChiangRai Thailand.

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 22:48:38 »

ลุงตู่ครับ ถ่ายละอ่อนน้อย บ่ดีใจ้แฟลซยิงตรงๆเน้อครับ

ม่านตาละอ่อนยัง ปรับหื้อรับกับแสงแรงไม่ทัน อันตรายต่อตาครับ

แสงธรรมชาติ หรือ หลอดไฟปกติจะดีกว่าครับ

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 23:28:09 »

เอ้อ .. ครือว่า ... อ้า  คือ ....  

หลานก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ ....  ยิงฟันยิ้ม

ถือโอกาสยกให้เป็นนางแบบประจำกลุ่มเลยดีมั๊ยคะเนี่ย
เนื่องจากเป็นหลานของประธานกลุ่ม  ยิงฟันยิ้ม

เห็นชัดเจนเลยค่ะว่าไม่ปฏิเสธ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นายแบบก๊าบป้าเกิ้ม บ่าแม่นนางแบบ  55555

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 23:32:54 »

ลุงตู่ครับ ถ่ายละอ่อนน้อย บ่ดีใจ้แฟลซยิงตรงๆเน้อครับ

ม่านตาละอ่อนยัง ปรับหื้อรับกับแสงแรงไม่ทัน อันตรายต่อตาครับ

แสงธรรมชาติ หรือ หลอดไฟปกติจะดีกว่าครับ

อิอิ .... ตอนแรกใช้แสงปกติ + ISO
ดันเท่าไหร่ มุมไหน ก็มืดไปหมด
เจ้าตัวเล็กยิ้มจนเหงือกแห้ง ... ก็ยังไม่ได้ภาพถูกใจ
เลยตัดสินใจ .. ยิงแฟล็ชใส่ซะฉับ ๆ ๆ ๆ  ..... แล้วใจ ..  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ .. ต่อไปจะทำไม่ทำอีกแล้ว   ร้องไห้  ร้องไห้

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 09:31:55 »

จะส่งงานวันไหนจ้า............

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
มัธยม
**

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 11:29:10 »

นายแบบก๊าบป้าเกิ้ม บ่าแม่นนางแบบ  55555

อ้าว  หลานน้อยเป๋นป้อจายกาเจ้า
หันคิ้ว หันปาก หันฮอยยิ้ม นึกว่าเป๋นแม่ญิง 555
ขอสูมาเต๊อะเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 11:42:21 »

จะส่งงานวันไหนจ้า............

ป้าส่งวันอังคารเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
JooK Freeway
ระดับ ป.ตรี

Freeway.ChiangRai Thailand.

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 14:45:42 »

ยังบ่ได้ซื้อ CD เปล่ามาเลย  ลังเล ลังเล ลังเล

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
Beauty2skin
ชั้นประถม
*

ติดต่องานกรุณาโทรนะคะ 084-2759979

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 23:50:08 »

นางแบบอยากได้รูปบ้างอ่ะ ^^

เชียงรายภูธนกิจการประปา
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=108800.msg122746
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 10:41:26 »

^^ ปะ ถึงเวลาส่งรูปละ ^^

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 06:47:51 »

ประกาศ ส่งงานเน้อครับ ป้าเกิ้มส่งมาละครับตะวาละ ๓๑๑๐๕๔

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
มัธยม
**

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 10:05:18 »

ประกาศ ส่งงานเน้อครับ ป้าเกิ้มส่งมาละครับตะวาละ ๓๑๑๐๕๔

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  จะไปเอิ้นเสียงดังก่า
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 13:16:24 »

ไม่มีเวลาแต่งรูปเลย วิ่งเข้าวิ่งออกโรงบาลตลอด
ยังไงเด๋วจะคัดรูปที่ดีๆใส่แผ่นให้เน่อ ขอสุมมาโตย

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์