เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 11:37:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  โอ้วๆแม่เจ้าช่วยด้วยเป็นสังคังมา 1เดือนแล้วนะคับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน โอ้วๆแม่เจ้าช่วยด้วยเป็นสังคังมา 1เดือนแล้วนะคับ  (อ่าน 99908 ครั้ง)
piriya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 16:59:03 »

ไปที่ร้านขายยา บอกซื้อซีม่าน้ำ  ((((ปล.ซีม่าน้ำเท่านั้น ซีม่าครีมทาเป็นโหลก็ไม่หายครับ))))
เอา 2 ขวดเลยเน้อ พร้อมสำลี
ถึงบ้านแล้ว ถอดกางเกง (ปล. เตรียมเปิดพัดลม เบอร์ 3 ไว้ด้วย)
เปิดฝาขวดยา ((ปล.ระัวังโดนใบหน้านะครับ))
เอาสำลีอุดปากขวด ยกก้นขวดขึ้น
ให้ยาซึมซับเข้าสำลี
แล้วเอาสำลีไปจุ่มๆๆ ตรงเจ้าสังคัง พูธธัง นั่น
มันส์พะยะค่ะ สักครู่เจ้าสังคังจะเริ่มพองออกมาครับ
ทายาทิ้งไว้ครับ แห้งแล้ว รอสักพักทาใหม่อีกสัก 2-3 รอบ ติดต่อกัน
เช้า - เย็น ครับ ประมาณ 3-4 วัน เจ้าสังคังจะตายสนิทกลายเป็นหนังแห้งๆๆ
ทีนี้ ก้อลอกหนังแห้งๆ นั่นออก เป็นอันเสร็จพิธี เอ๊ย เป็นอันหายขาดครับ

ถ้าเป็นแถวขาหนีบ ค่อยยังชั่วครับ
ถ้าเป็นแถวหำละก้อ พัดลมเบอร์ 3 ก้อเอาไม่อยู่ งิงิ
ไปละครับ  หายเร็วๆๆ เน้อ

มายก๊อด!  ยิงฟันยิ้ม

สุดยอดครับ
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2012, 11:29:28 »

ปล่อยมานานไปไหม๊ครับ รีบไปหาหมอดีที่สุดนะครับหากตอนนี้ยังไม่หาย

* board-51635-reply-3-0.jpg (87.24 KB, 504x323 - ดู 1754 ครั้ง.)

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
Fary_dotta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 16:37:59 »

เคยไปหาหมอพอดีเป็นผื่นที่มือ ได้ยินหมอคุยกะคนไข้เป็นสังคัง "ไหนถอดกางเกงซิค่ะ" 5555 ไปหาหมอต้องเปิดให้หมอดูด้วยอ่ะ
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:11 »

หากยังไม่หาย ทายาไป ฟังเพลงนี้ไป ควบคู่กัน ตามหมอสั่ง

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 19:10:24 »

ไปยะหยั๋งมาหา ถึงได้เป๋นได้น้อ.. ยิงฟันยิ้ม
มีเงิน 10 ล้านก็ซื้อเป็นสังคังไม่ได้ ถ้าไม่สกปกเหี๋ยแต้เหี๋ยว่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jpeg
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 14:46:07 »

มันส์ตอนเกา เร้าใจตอนใส่ซีม่า ตกใจ

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 18:59:21 »

ผ่านมา 6 เดือน ถ้าบ่หายเตื่อแสดงถึงความสกปกแม๊ะฮาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 09:46:46 »

ผ่านมา 6 เดือน ถ้าบ่หายเตื่อแสดงถึงความสกปกแม๊ะฮาก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฮ่าๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
outdomax
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2012, 01:01:06 »

ซีม่าน้ำลูกเดียวคับ รับรองหาย  รับประกั๋นความแสบคับ  ฮ่าๆๆๆๆ

สายน้ำเปลี่ยนใจปลา เงินตราเปลี่ยนใจคน
Dung
มัธยม
**

สักวันฉันจะดีพอ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 13:22:07 »

ซีม่า...ทาแล้วผิวอาจไหม้ได้นะคะ...แนะนำอาบน้ำโอโซนคะ...ยินดีให้คำปรึกษานะคะ 083-4790036  เคยมีคนเปนที่หนังศรีษะพออาบน้ำโอโซนแล้วดีขึ้นปัจจุบันหายแล้วคะ
ปล..  แต่ไม่แสบไม่มันส์เหมือนทาซีม่านะคะ

ซื้อ + ขาย ไม่เคยมีปัญหากับใคร รับประกันความพอใจนะที่ตกลง หลังจากรับไปแล้ว ไม่รับทุกกรณี
ถือว่าท่านพึงพอใจแล้ว เห็นแล้วไม่พอใจก็ไม่ต้องชื้อ OK นะคับ
Lt.Golffy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 02:48:35 »

แนะนำให้ใช้ยาทาสำหรับฆ่าเชื้อราน่ะครับ ลองอ่านฉลากว่ามีตัวยา Ketoconazole ใช้ตัวนี้แหล่ะครับ ติดต่อกันนานอย่างน้อย
ขอย้ำว่าอย่างน้อย 2 สัปดาห์น่ะครับ ถึงแม้ว่าผ่านไปประมาณ 1 สัปดาห์อาการจะดีขึ้นก็ตาม แต่ต้องทายาให้ได้อย่างน้อย 2 สัปดาห์ครับ
Usagi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 16:11:27 »

ไปร้านขายยา บอกว่าซื้อ ไมด้าบี ค่ะ เป็นยาทาหลอดสีฟ้าค่ะ ทาเฉพาะบริเวณที่เป็นค่ะ รับรองไม่เกินสามวันค่ะ (อย่าทาเยอะเกินไปนะคะ) ขอให้หายไวๆค่ะ
amoxys
สักลายมือเศรษฐีเชียงราย อ.โอ๋
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2012, 09:43:58 »

ยาแรง Lamisil ครับ ไม่แสบร้อน ทาทุกวัน 1 อาทิหาย

สักลายมือเศรษฐีเชียงราย  อ.โอ๋ 
สอบถาม:จองคิว: โทร: 062-7964771
line: tanankorn168
เว็บไซต์ https://bit.ly/3N9aSIk
เฟสบุค https://bit.ly/3wZ7AAn
สักลายมือเชียงราย,ลงนะหน้าทองเชียงราย,เสริมดวง,ด
modnoii
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 14:35:03 »

เมื่อรักษาหายแล้ว ควรซักผ้า ตากผ้าให้แห้งสนิท ลองใช้โอโมสูตรแอนตี้แบคทีเรีย ฆ่าเชื้อโรค ฆ่ากลิ่นเหม็นอับ กำจัดไรฝุ่นได้ดีอีกด้วย
หน้า: 1 [2] พิมพ์