เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 03:22:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากมีลูก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน อยากมีลูก  (อ่าน 21052 ครั้ง)
mynamejeep
ชั้นประถม
*

ความห่างไกลเป็นอุปสรรคของความรัก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 11:17:30 »

ให้กำลังใจคนหัวอกเดียวกันคะ ยิ้ม
m@yZaR
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ดีที่สุดของคนเราไม่เท่ากัน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2011, 22:50:25 »

ปล่อยใจสบายๆชิวๆ หาเวลาไปเที่ยวพักผ่อนบ้าง อย่าไปคิดตลอดเวลาว่าอยากมีๆ เด๋วน้องก็มาเองค๊า เป็นกำลังใจให้น๊าาา ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ชีวิตเราใช้ซะั ไม่ต้องรอเกษียณ
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 15:17:37 »

เปลี่ยนหมออีกแล้วค่า ลองวัดดวงดูอีกซักครั้ง
Lamaam
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 11:49:22 »

รอผลอยู่คับ
พอดีไปได้ยาสมุนไพร จาก จ.ชัยนาท ให้เพื่อนลองกินดู กินได้ซัก 1 อาทิตย์แล้ว คงต้องรอผลคับ
แต่น้องชายได้ผลแล้ว และเพื่อนน้องชายก็ได้ผล เลยทดลองกับเพื่อนดูคับ ถ้ายังไงถ้าอยากจะลองก็ได้นะคับ ติดต่อผม 084-1747366 (ตอนนี้บ้านหมอเขาน้ำท่วม คงต้องรออีกซักระยะ)
เมื่อไหร่น้ำจะแห้งเน๊าะ แล้วต้องใช้เวลาทานยานานเท่าไหร่ถึงจะเห็นผล

อยากได้เหมือนกันคะ
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 20:14:15 »

ไปหาหมอทุกเดือนค่ะ หมอก็ให้ยามาทาน ยังไม่เห็นผลเลย เฮ้อ กลุ้มใจจัง
realeiji
ซื้อง่าย ขายคล่อง ต่อรองได้ เต็มใจให้บริการ ^___^
เตรียมอนุบาล
*

Line id: lokioke

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 23:25:21 »

แวะมาให้กำลังใจค่ะ

เรื่องแบบนี้อย่าไปเครียดจ๊ะ ความเครียดมีผลต่อฮอร์โมน นะคะ ซึ่งส่งผลทางอ้อมกับร่างกายเราหลายๆอย่าง ^__^

ัยังไงลองทำำตามนี้ดูนะคะ อย่างแรก เช็คสภาพร่างกาย ทั้งคุณและคู่ของคุณ(ไปให้หมอเช็คนะคะ) เพื่อจะไ้ดรู้ว่า มีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดเป็นหมันหรือเปล่า (ในกรณีนี้ไม่ได้หมายถึงการทำหมันนะคะ แต่อาจจะเป็นเพราะฝ่ายชายมีปริมาณสเปิร์มน้อยไป หรือสเปิร์มไม่แข็งแรง หรือ ฝ่ายหญิงอาจจะมีปัญหาเช่นท่อนำไข่ตีบ ซึ่งอาจจะทำให้ไข่กับสเปิรฺ์มมาผสมกันไม่ได้)

หากฝ่ายหญิงอายุเกิน30ปี ควรปรึกษาแพทย์ค่ะ หากตั้งครรภ์ได้แล้ว ยิ่งต้องตรวจละเอียดกว่า อาจจะเกิดภาวะแทรกซ้อนได้ ซึ่งเป็นอันตรายต่อเด็ก (%ไม่มาก แต่ปลอดภัยไว้ก่อนจ๊ะ)

ยังไงก็สู้ๆนะคะ ^^

โทร 0853773300เก่ง (แม่ค้าอยู่สระบุรีค่ะ)
08-463-44666
จน-จัง-กู
ชั้นประถม
*

!! ถึงเฮาจะตุ๊ก...แต่เฮาก็บ่าเกยโกงไผ๋ !!

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 22:52:53 »

ทำไสยศาสตร์ น้องสาวหาหมอหลายที่ไม่มีสักที 5ปีแล้ว แต่ไปหาหมอไสยศาสตร์ ตกลงว่าได้ลูกจะจ่ายให้2000 แต่หากได้ลูกชายจ่าย2500 หมอผีก็ทำให้ ก็ได้ลูกชายจริง แปลกมากหรือจับจังหวะก็ไม่รู้
หมอผีทำให้หรอคับ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ผมนึกว่าแฟนของน้องสาวเป็นคนทำซะอีก....อิอิ (แซวเล่นบะดายเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

บริการจัดทริปท่องเที่ยวในจังหวัดเชียงราย บริการรถสองแถว รับ-ส่ง นำเที่ยว ขนของ ย้ายหอ
ราคาเป็นกันเอง บริการด้วยน้ำจิต ผูกมิตรด้วยน้ำใจ ถึงที่หมายฉับไว ปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 0946042117....
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2011, 19:10:22 »

ตอนนี้ก็คิดจะพึ่งทางไสยศาสตร์ เหมียนนกัลล ก็คงควบคู่กับวิทยาศาสตร์ค่ะ  ตอนนี้หมอให้สามีไปตรวจน้ำเชื้อค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ไป เพราะหมอจะให้เราไปฉีดสี หมอเขก็กลัวเราเจ็บ ให้รอผลของสามีก่อนตอนนี้ก็พึ่งไสยศาสตร์ไปพรางๆ
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 20:41:41 »

ตอนนี้ก็คิดจะพึ่งทางไสยศาสตร์ เหมียนนกัลล ก็คงควบคู่กับวิทยาศาสตร์ค่ะ  ตอนนี้หมอให้สามีไปตรวจน้ำเชื้อค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ไป เพราะหมอจะให้เราไปฉีดสี หมอเขก็กลัวเราเจ็บ ให้รอผลของสามีก่อนตอนนี้ก็พึ่งไสยศาสตร์ไปพรางๆ
ตอนนี้สามีไปตรวจน้ำเชื้อมาแล้ว หมอบอกว่าปริมาณน้ำเชื้อมีน้อย มีสูตรไหนที่เพิ่มปริมาณได้บ้าง
Ni KruNi
086-114-7787
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 13:18:20 »

ลงทุนไปเชียงใหม่ หา อ.ธีระพร กุลพัฒน์การแพทย์ ค่ะ
ทำเด็กหลอดแก้วมา 1 ครั้ง ตอนนี้น้องขวบครึ่งแล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ อยากรู้จริงๆ เลย เราไปหาหมอณุ สองปีกว่าแล้วยังไม่ได้เลย หมดค่ารักษาไปเยอะมากๆ

ยามเฮาตุ๊ก ตึงบ่มีไผตวย ยามเฮารวย คนตวยเป็นปุ๊ก
Ni KruNi
086-114-7787
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 13:20:24 »

ทำไสยศาสตร์ น้องสาวหาหมอหลายที่ไม่มีสักที 5ปีแล้ว แต่ไปหาหมอไสยศาสตร์ ตกลงว่าได้ลูกจะจ่ายให้2000 แต่หากได้ลูกชายจ่าย2500 หมอผีก็ทำให้ ก็ได้ลูกชายจริง แปลกมากหรือจับจังหวะก็ไม่รู้
อย่างนี้เขาเรียกว่าลูกเทวดาใช่หรือเปล่าคะ ?? อิอิ

ยามเฮาตุ๊ก ตึงบ่มีไผตวย ยามเฮารวย คนตวยเป็นปุ๊ก
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2012, 16:39:45 »

น้ำเชื้อน้อยเค้าบอกให้กินกล้วยค่ะกินทุกวันเลยและเมล็ดฟักทองค่ะเคยอ่านให้หนังสือของคุณหมอท่านหนึ่งและอีกอย่างคือไม่เครียดทำจิตใจให้สงบพักผ่อนให้เพียงพอ ทำบุญทำทานถือศีลภาวนาเดี๋ยวลูกก็จะมาหาเราขออวยพรให้มีไวไวนะคะ
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 12:21:32 »

หาหมอผีเป็นคนทำให้เหรอครับ
งั้นก็เป็นลูกหมอผีแล้วฝ่ายสามีว่าไงหนะ
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 18:54:40 »

ใครเคยฉีดสีบ้างคะ  เจ็บหรือเปล่า  เดือนนี้ถ้าป้าแดงมา หมอจะนัดวัน ไปฉีดสีคะ กลัวคะ หลายๆอย่าง คิดว่าจะไม่ไปค่ะ ลองตรวจการตกไข่ ไปเรื่อยๆ
mikijung
ระดับ ป.ตรี

คนที่จะประสบความสำเร็จ....ต้องมีเป้าหมายเสมอ

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 18:19:31 »

มีลูกยาก (หญิง)

ถ้าหญิงคนใดไม่สามารถตั้งครรภ์ภายใน 1 ปี แม้จะมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอ โดยไม่ได้ป้องกันในช่วงที่ไข่มีโอกาสผสมมากที่สุด (5 วันก่อนไข่ตกและวันที่ไข่ตก) ผู้หญิงคนนั้นอาจประสบภาวะมีลูกยาก (infertility) กรณีผู้หญิงที่อายุเกิน 35 ปีให้สังเกตเพียง 6 เดือนก็พอ เพราะโอกาสตั้งครรภ์จะลดลงตามวัยที่เพิ่มขึ้น

สารเสริมอาหารที่ช่วยได้

วิตามินบีรวมช่วยให้ระบบสืบพันธุ์เป็นปกติ ถ้าตั้งครรภ์ วิตามินดังกล่าวจะมีบทบาทสำคัญต่อพัฒนาการของลูกในท้อง
    กรดโฟลิก จะป้องกันความผิดปกติแต่กำเนิด
    วิตามินอี เป็นสารต้านอนุมูลอิสระประสิทธิภาพสูง และลดระดับอนุมูลอิสระซึ่งอาจไปขัดขวางการทำงานของรังไข่และมดลูก
    สังกะสี จำเป็นต่อการแบ่งเซลล์อย่างเหมาะสม แต่ถ้ากินมากต้องกินทองแดงเสริม
    กรดไขมันโอเมกา-3 จาก น้ำมันปลา (หรือน้ำมันปอ) ช่วยส่งเสริมการทำงานของรังไข่และมดลูก

มีลูกยาก (ชาย)

หากคู่หรือภรรยาของคุณไม่ตั้งครรภ์ใน 1 ปีที่มีเพศสัมพันธ์กันโดยไม่ได้คุมกำเนิดในช่วงที่ไข่มีโอกาสผสมมากที่สุดของรอบเดือน คุณหรือคู่ของคุณอาจประสบภาวะมีลูกยาก ซึ่งควรไปพบแพทย์เพื่อประเมินปัญหาและค้นหาสาเหตุ โดยอาจต้องตรวจวินิจฉัยคู่หรือภรรยาของคุณด้วย เพราะปัญหาอาจมาจากทั้งคู่หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

กินวิตามินซีและอี ร่วมกับแคโรทีนอยด์รวม จะได้สารต้านอนุมูลอิสระที่ช่วยปกป้องอสุจิ วิตามินซียังช่วยให้อสุจิเคลื่อนที่ดีขึ้น
    สังกะสี เพิ่มการผลิตเทสโทสเตอโรนและอสุจิ แต่สังกะสีจะขัดขวางการดูดซึม ทองแดง จึงควรกินทองแดงเสริมด้วย
    กรดไขมันโอเมกา-3 ใน น้ำมันปลา (หรือน้ำมันปอ) ช่วยกระตุ้นอสุจิที่แข็งแรงและเนื้อเยื่อในระบบสืบพันธุ์
    วิตามินบี12 จำเป็นต่อกระบวนการแบ่งเซลล์ ถ้าขาดจะทำให้อสุจิลดลงและเคลื่อนที่น้อยลง

ที่มา www.readerdigest.com

*******นำมาฝากจ้า*******  เราก็รอคนที่สองอยู่เหมือนกันค่ะ  สู้ๆนะคะ

คิดดี ทำดี แล้วทุกอย่างจะดีเอง ^_______^
♥•`¯´·. Ikkyu-san .·´¯`•♥
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 18:39:22 »

อีกอย่างที่อยากแนะนำนะคะ มีพี่คนนึงบอกว่ามีคนบอกเค้าให้ กินเจ ค่ะ  อันนี้ออกจะไสยศาสตร์นิด ๆ นะ
เหมือนกับว่าการกินเจ ก็คือ การทำบุญ น่ะค่ะ บุญกุศลเราเยอะก็มีคนอยากมาอยู่กับเราน่ะค่ะ ประมาณนี้อ่ะนะ เราก็ไม่รู้ว่ามันจะจริงรึเปล่า เพราะเรามีลูกไม่ยาก ตั้งใจมีเค้าก็มาเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ  สู้ สู้ ค่ะ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 09:39:52 โดย Ikkyu-san » IP : บันทึกการเข้า
sixway
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 18:38:07 »

เปลียนพ่อดูสิ พูดเล่นนะครับ ลองเปลี่ยนสถานที่ดูสิครับ บางทีอาจทำให้เราผ่อนคลายเรื่องยุ่งๆทั้งๆที่เราว่าไม่คิดแต่ในส่วนลึกของจิตรของใจเราเนี่ยอาจคิดอยู่ก็ได้ครับ  และผลพลอยได้คือเราได้ไปกับคนที่เรารักครับ 
dekdee707
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 03:54:33 »

ถ้าอายุยังไม่เยอะก็ยังพอมีลุ้นครับ

อายุ 38 ยังมีความหวังอยู่มั้ยเนี้ย...
ไม่รู้น่ะค่ะแต่คนที่บ้านอายุ40กำลังเกิดลูกจ้าว  เป็นลูกล๋ำ แต่บ่าเป็นอะหยั่งหนาจ้าวเข้าหาหมอตลอดทำงานที่โรงบาลโตย  แต่คนอื่นบ่าฮู้เน้อ

ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 11:25:34 »

มีลูกยาก (หญิง)

ถ้าหญิงคนใดไม่สามารถตั้งครรภ์ภายใน 1 ปี แม้จะมีเพศสัมพันธ์สม่ำเสมอ โดยไม่ได้ป้องกันในช่วงที่ไข่มีโอกาสผสมมากที่สุด (5 วันก่อนไข่ตกและวันที่ไข่ตก) ผู้หญิงคนนั้นอาจประสบภาวะมีลูกยาก (infertility) กรณีผู้หญิงที่อายุเกิน 35 ปีให้สังเกตเพียง 6 เดือนก็พอ เพราะโอกาสตั้งครรภ์จะลดลงตามวัยที่เพิ่มขึ้น

วิตามินบีรวมช่วยให้ระบบสืบพันธุ์เป็นปกติ ถ้าตั้งครรภ์ วิตามินดังกล่าวจะมีบทบาทสำคัญต่อพัฒนาการของลูกในท้อง
    กรดโฟลิก จะป้องกันความผิดปกติแต่กำเนิด
    วิตามินอี เป็นสารต้านอนุมูลอิสระประสิทธิภาพสูง และลดระดับอนุมูลอิสระซึ่งอาจไปขัดขวางการทำงานของรังไข่และมดลูก
    สังกะสี จำเป็นต่อการแบ่งเซลล์อย่างเหมาะสม แต่ถ้ากินมากต้องกินทองแดงเสริม
    กรดไขมันโอเมกา-3 จาก น้ำมันปลา (หรือน้ำมันปอ) ช่วยส่งเสริมการทำงานของรังไข่และมดลูก

มีลูกยาก (ชาย)

หากคู่หรือภรรยาของคุณไม่ตั้งครรภ์ใน 1 ปีที่มีเพศสัมพันธ์กันโดยไม่ได้คุมกำเนิดในช่วงที่ไข่มีโอกาสผสมมากที่สุดของรอบเดือน คุณหรือคู่ของคุณอาจประสบภาวะมีลูกยาก ซึ่งควรไปพบแพทย์เพื่อประเมินปัญหาและค้นหาสาเหตุ โดยอาจต้องตรวจวินิจฉัยคู่หรือภรรยาของคุณด้วย เพราะปัญหาอาจมาจากทั้งคู่หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

กินวิตามินซีและอี ร่วมกับแคโรทีนอยด์รวม จะได้สารต้านอนุมูลอิสระที่ช่วยปกป้องอสุจิ วิตามินซียังช่วยให้อสุจิเคลื่อนที่ดีขึ้น
    สังกะสี เพิ่มการผลิตเทสโทสเตอโรนและอสุจิ แต่สังกะสีจะขัดขวางการดูดซึม ทองแดง จึงควรกินทองแดงเสริมด้วย
    กรดไขมันโอเมกา-3 ใน น้ำมันปลา (หรือน้ำมันปอ) ช่วยกระตุ้นอสุจิที่แข็งแรงและเนื้อเยื่อในระบบสืบพันธุ์
    วิตามินบี12 จำเป็นต่อกระบวนการแบ่งเซลล์ ถ้าขาดจะทำให้อสุจิลดลงและเคลื่อนที่น้อยลง

ที่มา www.readerdigest.com

*******นำมาฝากจ้า*******  เราก็รอคนที่สองอยู่เหมือนกันค่ะ  สู้ๆนะคะ
ขอบคุณนะคะ สำหรับความรู้ที่มาแบ่งปันกับคนอยากมีลูก
M.TAS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 21:29:00 »

ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ตั้งนาน ขอโทษทีค่ะ ทำเด็กหลอดแก้วกับ อ.ธีระพรที่กุลพัฒน์มาค่ะ 1 รอบติดเลย
มีปัญหาพังผืดเต็มท้องเลยค่ะ หมอศรีบุรินทร์บอกว่าหมดโอกาสมีลูกแล้ว อย่าไปทำเลยเสียเงินป่าว
แต่ลองเสี่ยงทำดูค่ะ จ่ายไปประมาณ 90,000 บาทค่ะ ผลลัพธ์ที่ได้มาคือคนนี้ค้าบ

* 15.jpg (73.88 KB, 480x640 - ดู 686 ครั้ง.)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์