เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:28:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากติดเน็ตที่บ้าน.......ช่วยแนะนำหน่อยติดของไรดี
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน อยากติดเน็ตที่บ้าน.......ช่วยแนะนำหน่อยติดของไรดี  (อ่าน 2937 ครั้ง)
JumFreedom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 13:33:05 »

3BB จ่ายก่อนใช้แต่พอจะยกเลิกก็ต้องจ่ายก่อนออกครับโดนมาแล้ว

นั่นไง เลยแนะนำให้หากจะยกเลิก ไม่ต้องไปจ่ายเลยนะ ให้มันตัดเอง แล้วเราเก็บหลักฐานไว้ ว่าเราใช้จริงได้ถึงเมื่อไร แล้วให้มันดำเนินเรื่องเอาเอง
อย่างเก่งเราก็ไปจ่ายอีกสักไม่เกิน1ปี หลังจากที่เราเลิกใช้ก่อได้ 
ดัดนิสัยมัน
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 16:57:08 »

TOT ค่ะ บริการดี พนักงานบริการดีค่ะ
3BB เคยเป็นลูกค้าเก่าคะ ตั้งแต่เป็น TT&T ใช้มาเกือบ 3 ปีละ พอดีจะย้ายบ้าน ไปขอย้าย แม่งบอกว่าใช้มายังไม่ถึงปี (เพราะบริษัทแยกตัวออกมาได้ไม่ถึงปี) ให้เสียค่าย้าย 1,600 ค่ะ ก็เลยยกเลิกไป (ยกเลิกยังเสีย 1,000) ตอนนี้ใช้ TOT ค่ะ ช่วงแรกๆ ก็มีปัญหาเน็ตช้าบ้าง หลุดบ้าง แต่ถ้าเกิดปัญหาก็โทรไปศูนย์บริการ เค้าก็แก้ไขให้ เจ้าหน้าที่ก็พูดจาดี ตอนนี้ไม่ค่อยมีปัญหาละ (สงสัยเพราะโทรไปแจ้งบ่อย 55)
แต่สำหรับ 3BB เสียความรู้สึกมากค่ะ ขนาดเคยเป็นลูกค้ามาเกือบ 3 ปี ไม่เคยดูแลเราเลย บริการหลังการขายแย่มาก

JumFreedom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 23:25:38 »

TOT ค่ะ บริการดี พนักงานบริการดีค่ะ
3BB เคยเป็นลูกค้าเก่าคะ ตั้งแต่เป็น TT&T ใช้มาเกือบ 3 ปีละ พอดีจะย้ายบ้าน ไปขอย้าย แม่งบอกว่าใช้มายังไม่ถึงปี (เพราะบริษัทแยกตัวออกมาได้ไม่ถึงปี) ให้เสียค่าย้าย 1,600 ค่ะ ก็เลยยกเลิกไป (ยกเลิกยังเสีย 1,000) ตอนนี้ใช้ TOT ค่ะ ช่วงแรกๆ ก็มีปัญหาเน็ตช้าบ้าง หลุดบ้าง แต่ถ้าเกิดปัญหาก็โทรไปศูนย์บริการ เค้าก็แก้ไขให้ เจ้าหน้าที่ก็พูดจาดี ตอนนี้ไม่ค่อยมีปัญหาละ (สงสัยเพราะโทรไปแจ้งบ่อย 55)
แต่สำหรับ 3BB เสียความรู้สึกมากค่ะ ขนาดเคยเป็นลูกค้ามาเกือบ 3 ปี ไม่เคยดูแลเราเลย บริการหลังการขายแย่มาก

ดูหน้าพนักงาน 3BB ที่ ธนาลัย, ขนส่งใหม่ 35+ บางคน เป็นต้น พวกนี้เป็นพวกทรยศ tt&t เห็นแก่ตัว หนีเอาตัวรอด แต่ก่อนะ สั..ดานเค้าเป็นอย่างงั้นมั้งไม่แน่ใจ แต่ให้ดูหน้า พฤติกรรมเค้าไว้
เค้าจะพา 3BB เชียงราย ล่ม ไปทีละน้อย
ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้นะ เกี่ยวกับการเป็นลูกค้า 3BB
หึหึ

ขออภัยคนที่ชื่นชอบ 3BB แต่อยากจะแชร์ประสบการณ์ให้กันฟังบ้าง ไม่ต้องเชื่อทั้งหมดแต่ขอให้สังเกต เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์คนและอะไรหลายๆอย่างได้จริงๆนะ

ขอให้เจ้าของกระทู้และผู้ที่กำลังจะติดเน็ต ได้ใช้เน็ตคุณภาพดี และใช้แล้วม่วนอกม่วนใจ๋ด้วยเน่อ จ้า
Nick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 23:54:48 »

ใช้ tot อยู่ครับ โปรโมชั่น 630 กว่าบาทนิดๆ ใช้ได้ดีน่ะ ไม่ค่อยมีปัญหา

แม่นเลย ไม่มีปัญหา วิ่งเต็ม MAX อิอิ
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2011, 11:01:46 »

ผมใช่ TOT ยังไม่มีปัญเลยครับ ขนาดอยู่บ้านนนอกนะ หรือว่ายังใหม่อยู่ ก็พึ่งมาใช้ได้เเดือนกว่าเอง
เน็ตวิ่งไว ไม่มีปัญหา  ยิงฟันยิ้ม

yindee_67
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2011, 16:33:35 »

แล้วของ true ในเชียงรายใช้ได้หรือยังคาบ
Blackcat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2011, 16:41:42 »

ผมใช้ของ TOT ครับ ก็แรงดีนะ  เล่นทั้งวันทั้งคืน 24ชั่วโมงไม่มีวูบ

กลางวันเล่นเกมส์ เล่นเวป
กลางคืนโหลดบิท 

เรามองดูประเทศด้อยพัฒนาแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศไทย
ส่วนคนประเทศที่พัฒนาแล้วก็มองดูประเทศไทยแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศของเขา
น.นกเค้าแมว
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2011, 12:08:30 »

อยากติด TOT เหมือนกันครับ เบื่อเล่นที่ร้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ค่าเน็ต+ค่าภาษี จ่าย ต่อเดือนเท่าไหร่ หรอ ครับ

เกิน 700 - 800 มั๊ยครับ

แล้ว ถ้าจะใช้เน็ตคนเดียว เพิ่มเอสเซอร์พอยท์ ดีมั๊ย อ่ะครับ แบบว่าไม่อยากให้คนอื่นใช้  ยิงฟันยิ้ม
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2011, 18:28:58 »

อยากติด TOT เหมือนกันครับ เบื่อเล่นที่ร้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ค่าเน็ต+ค่าภาษี จ่าย ต่อเดือนเท่าไหร่ หรอ ครับ

เกิน 700 - 800 มั๊ยครับ

แล้ว ถ้าจะใช้เน็ตคนเดียว เพิ่มเอสเซอร์พอยท์ ดีมั๊ย อ่ะครับ แบบว่าไม่อยากให้คนอื่นใช้  ยิงฟันยิ้ม

โปรเริ่มต้นแค่เดือนละ 490 + 7%  ก็ประมาณ 524 บาทเอง  ยิ้มกว้างๆ

softTime
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2011, 01:05:41 »

ติดอะไีร ตัดสินใจได้ละยังครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์