เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 22:30:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  แนะนำหน่อยครับไปเที่ยวลาว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำหน่อยครับไปเที่ยวลาว  (อ่าน 1103 ครั้ง)
tonmaii
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 23:08:06 »

อยากไปแอ่วลาวครับ ช่วยแนะนำหน่อยว่าข้ามทางเจียงแสน กับเจียงของ อันไหนน่าเที่ยวกว่ากัน
แล้วถ้ามีพาสปอร์ตอยู่แล้วต้องขอวีซ่าก่คับ รึว่าหนังสือผ่านแดนชั่วคราวถูกกว่า
แนะนำหน่อยครับ  ยิ้ม ยิ้ม
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 06:18:23 »

ถ้าต้องการเที่ยวแบบบ้านๆก็ข้ามที่เชียงแสนครับ ทำบอดี้พาสไปกลับสะดวกกว่าครับ

tonmaii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2011, 17:19:39 »

ถ้าต้องการเที่ยวแบบบ้านๆก็ข้ามที่เชียงแสนครับ ทำบอดี้พาสไปกลับสะดวกกว่าครับ
ว่าจะแบ็คแพ็คไปตายเอาดาบหน้าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
thexfile
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา... จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2011, 13:09:57 »

แบ็คแพ็ค น่าจะตื่นเต้นดีครับ
mazo
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 17:07:51 »

ถ้าแบ็กแพ็คก็ต้องข้ามที่เชียงของครับ ใช้พาสสปอร์ตจะดีกว่าครับ  พอข้ามไปฝั่งลาวแล้วก็นั่งรถเมล์หรือโบกรถไปแวะนอนที่หลวงน้ำทาก็ดีครับ จากนั้นวันที่สองก็ไปแวะนอนที่เมืองอุดมไซ จากนั้นคืนที่สามก็ไปนอนหลวงพะบางเลยครับ

ผมก็อยากไปนะคำนวนเงินแล้วไม่น่าเกิน 5 พันบาทตลอดทิป 10 วัน กะว่าตุลาปิดเทอมนี้หาเวลาได้จะไปแน่ๆ เพราะมีเพื่อนอยู่ที่หลวงพะบาง...
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 17:14:06 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=114773.0 เวลาไปให้ระวังด้วยนะครับ....เดี๋ยวจะเหมือนกรณี3คนไทยตามนี้นะครับ.... ขยิบตา

086 730 2938
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 17:19:08 »

ไปเที่ยวลาว โรงแรม ค่าอาหาร สูงกว่าไทยครับ
อย่างไรก็เตรียมเงินไปเผื่อหน่อยนะครับ ไปนอก เหลือดีกว่าขาด

tonmaii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 19:54:17 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยครับ รอให้ฝนขาดช่วงสักนิดก่อนค่อยไปครับ ^^
MASHOMแมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 14:04:27 »

เคยไปที่แขวงบ่อแก้ว ค่ารถเมล ชร.เชียงของ 60.- ,รถสามล้อจากเชียงของ-ท่าเรือบั๊ค 30.-,ค่าเรือไปฝั่งลาว 30.-,ค่าเหยียบแผ่นดิน 70.-,ค่าหนังสือผ่านแดน 40.-,ค่าที่พัก 1 คืน 350.-,ค่าอาหาร 1 มื้อ 40.-(เกี๋ยวเตี๋ยวหรือเฟ๋อ) รวมทั้งสิ้น 700.- ตอนขากลับบวก ค่าเรือ 30.-ค่าสามล้อ 30.- ค่ารถเมล 60.-(ยังไม่รวม ค่ารถสามล้อฝั่งลาว 20.-/คน หรือเช่ารถมอไซด์ 250.-บาท/วัน ฮืม ฮืม
หน้า: [1] พิมพ์