เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 22:47:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ขายพระสมเด็จวัดระฆัง
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขายพระสมเด็จวัดระฆัง  (อ่าน 11792 ครั้ง)
หนุ่ย เชียงใหม่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 18:05:23 »

ขอโทษน่ะครับคุณ Tanongsak Boonsri ผมเล่นพระตามหลักมาตฐานสากลไม่ได้เล่นตามประวัติหรือความเก่าและความน่าจะเป็น ใช่ที่คุณบอกว่าให้ดูเนื้อ มวลสารต่างๆ ตามประวัติสมเด็จมีเป็นร้อยพิมพ์ แต่ตามหลักมาตฐานสากลเขาเลือกเล่นที่มีประวัติชัดเจนจากรุ่นสู้รุ่น เอาเป็นว่าเล่นตามมาตรฐาน ซื้อง่ายขายคล่อง ที่คุณบอกว่ามีของแท้ไปขายเขาก็ตีเก้หรือไม่ซื้อไม่เป็นความจริงขอยืนยัน เพราะผมขายมาแล้ว สมด็จบางขุนพรหมพิมพ์ฐานแซม ในราคา 600,000 พระแท้คือพระแท้วันยังค่ำ ใครล่ะไม่อยากได้ ถ้าคุณมีของแท้ใครล่ะจะไม่อยากได้อยากซื้อ พระสมเด็จมีน้อยในประเทศไทยส่วนมากอยู่ต่างประเทศหมด เช่น สิงค์โปร ฮองกง จีน เขาศัทธาและนับถือกัน ร้านพระหลักๆ ถ้ามีคนเอาพระแท้มาขายใครล่ะจะไม่อยากซื้อผมถามคุณหน่อย เขาซื้อเรา ในราคา 600,000 เขาก็ไม่ได้เอามาขายคนไทยด้วยกันหรอก ส่งต่างประเทศกันหมด เพราะขายได้ราคามากกว่าเป็นสิบเท่าของราคาซื้อมาอีก จงจำไว้ มีใบสั่งเป็นร้อย แต่ไม่มีของ สรุปถ้ามีของแท้เขาซื้อแน่นนอน ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนเขาก็จะมาหาคุณ อย่างของผมเขานั่งเครื่องมาเอาเองเลย
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 19:48:12 »

* ของผม มีอยู่ 1 องค์ได้แค่นี้เองครับ..

* สมเด็จ 1+2+3.jpg (102.91 KB, 842x600 - ดู 500 ครั้ง.)

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 23:59:59 »

แวะมาเอาความรู้ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ALPHA1
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 06:09:53 »

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีคำติชม แต่ผมไม่ได้สะสมพระเกจิแล้ว  เพราะของพ่อที่สะสมมานิมนต์ไปอยู่กับคนอื่นแล้ว  และผมก็มีพระสมเด็จองค์นี้เดียวนั่นแหละ ที่นำลงมาให้ดู ส่วนใครจะตีว่ายังไงก็ขอขอบคุณในการให้คำติชมครับ หากใครมีองค์สวยๆ เนื้อจัดก็ยินดีด้วย   หากอยากจะทราบว่าเป็นพระเก๊หรือแท้หากเขามีการจัดประกวดพระ นำไปแข่งถ้าเขารับไว้แข่งก็เป็นพระแท้  ถ้าเขาไม่รับก็แสดงว่าเป็นพระเก๊ ถ้าเชียงรายมีการจัดประกวดก็คงจะเจอกันนะคับ  ได้ข่าวว่าที่ลำปางและเชียงรายจะมีประมาณปลายปี 54   หากเพื่อนๆ ต้องการเช็คพระก็รอมีการจัดการประกวด
"ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเรื่องการส่งพระสมเด็จฯหรือพระหลักเข้าประกวดครับ
 ที่คุณTanongsak Boonsri แนะนำว่า หากอยากจะทราบว่าเป็นพระเก๊หรือแท้หากเขามีการจัดประกวดพระ นำไปแข่งถ้าเขารับแข่งก็เป็นพระแท้ ถ้าเขาไม่รับก็แสดงว่าเป็นพระเก๊นั้นผมขอบอกว่าไม่จริงเสมอไปหรอกครับ พระสมเด็จฯหรือพระหลักที่มีค่านิยมสูงมีการผูกขาดโดยเซียนใหญ่ ต่อให้พระของคุณ(ผมหมายถึงบุคคลทั่วไปนะครับ)เป็นพระแท้,สวย โอกาสที่จะผ่านเข้างานประกวด,รับรางวัลมีน้อยมาก เพราะทุกรางวัลมีการล็อคให้กับพระของกรรมการ,พระของลูกค้าที่เช่า/บูชาจากกรรมการหมดแล้ว เป็นการง่ายมากที่จะตัดปัญหาว่าพระของชาวบ้านที่สวยงาม,สมบูรณ์มากกว่าพระของกรรมการหรือพระของลูกค้าที่เช่า/บูชาจากกรรมการ จะได้รับรางวัล เขาทำอย่างไร?รู้ไหม?ครับ : เขาไม่รับพระองค์นั้นเข้าประกวดโดยบอกว่าเป็นพระผิดเนื้อ,ผิดพิมพ์(พระปลอม)ซึ่งเจ้าของพระไม่มีสิทธิ์เถียง ผมเคยยืนดูการรับพระสมเด็จฯในงานประกวดที่หอประชุมมช. พระสมเด็จฯจำนวนมากมายไม่ผ่าน เจ้าของพระบางคนสอบถาม,ชี้แจงเกี่ยวกับพระสมเด็จฯของตนเอง กรรมการ(เซียนใหญ่ บ้านเดียวกันกับอดีตนายกฯบรรหาร)บอกว่าผมรู้,ผมดูเป็น พระสมเด็จฯหรือพระหลักต่างๆหากเจ้าของพระไม่ใช่เซียนใหญ่,ลูกค้าของเซียนใหญ่(นักธุรกิจระดับมหาเศรษฐี,ข้าราชการระดับสูง,นักการเมือง)ไม่มีวันได้รับรางวัลจากงานประกวดอย่างแน่นอน เป็นที่ทราบกันดีว่า งานประกวดพระเครื่องฯคืองานทุบหมู(นักธุรกิจระดับมหาเศรษฐี,ข้าราชการระดับสูง,นักการเมือง)ครับ

"คุณภาพคู่คุณธรรม"
ศิษย์หลวงพ่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 12:32:47 »

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีคำติชม แต่ผมไม่ได้สะสมพระเกจิแล้ว  เพราะของพ่อที่สะสมมานิมนต์ไปอยู่กับคนอื่นแล้ว  และผมก็มีพระสมเด็จองค์นี้เดียวนั่นแหละ ที่นำลงมาให้ดู ส่วนใครจะตีว่ายังไงก็ขอขอบคุณในการให้คำติชมครับ หากใครมีองค์สวยๆ เนื้อจัดก็ยินดีด้วย   หากอยากจะทราบว่าเป็นพระเก๊หรือแท้หากเขามีการจัดประกวดพระ นำไปแข่งถ้าเขารับไว้แข่งก็เป็นพระแท้  ถ้าเขาไม่รับก็แสดงว่าเป็นพระเก๊ ถ้าเชียงรายมีการจัดประกวดก็คงจะเจอกันนะคับ  ได้ข่าวว่าที่ลำปางและเชียงรายจะมีประมาณปลายปี 54   หากเพื่อนๆ ต้องการเช็คพระก็รอมีการจัดการประกวด
"ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเรื่องการส่งพระสมเด็จฯหรือพระหลักเข้าประกวดครับ
 ที่คุณTanongsak Boonsri แนะนำว่า หากอยากจะทราบว่าเป็นพระเก๊หรือแท้หากเขามีการจัดประกวดพระ นำไปแข่งถ้าเขารับแข่งก็เป็นพระแท้ ถ้าเขาไม่รับก็แสดงว่าเป็นพระเก๊นั้นผมขอบอกว่าไม่จริงเสมอไปหรอกครับ พระสมเด็จฯหรือพระหลักที่มีค่านิยมสูงมีการผูกขาดโดยเซียนใหญ่ ต่อให้พระของคุณ(ผมหมายถึงบุคคลทั่วไปนะครับ)เป็นพระแท้,สวย โอกาสที่จะผ่านเข้างานประกวด,รับรางวัลมีน้อยมาก เพราะทุกรางวัลมีการล็อคให้กับพระของกรรมการ,พระของลูกค้าที่เช่า/บูชาจากกรรมการหมดแล้ว เป็นการง่ายมากที่จะตัดปัญหาว่าพระของชาวบ้านที่สวยงาม,สมบูรณ์มากกว่าพระของกรรมการหรือพระของลูกค้าที่เช่า/บูชาจากกรรมการ จะได้รับรางวัล เขาทำอย่างไร?รู้ไหม?ครับ : เขาไม่รับพระองค์นั้นเข้าประกวดโดยบอกว่าเป็นพระผิดเนื้อ,ผิดพิมพ์(พระปลอม)ซึ่งเจ้าของพระไม่มีสิทธิ์เถียง ผมเคยยืนดูการรับพระสมเด็จฯในงานประกวดที่หอประชุมมช. พระสมเด็จฯจำนวนมากมายไม่ผ่าน เจ้าของพระบางคนสอบถาม,ชี้แจงเกี่ยวกับพระสมเด็จฯของตนเอง กรรมการ(เซียนใหญ่ บ้านเดียวกันกับอดีตนายกฯบรรหาร)บอกว่าผมรู้,ผมดูเป็น พระสมเด็จฯหรือพระหลักต่างๆหากเจ้าของพระไม่ใช่เซียนใหญ่,ลูกค้าของเซียนใหญ่(นักธุรกิจระดับมหาเศรษฐี,ข้าราชการระดับสูง,นักการเมือง)ไม่มีวันได้รับรางวัลจากงานประกวดอย่างแน่นอน เป็นที่ทราบกันดีว่า งานประกวดพระเครื่องฯคืองานทุบหมู(นักธุรกิจระดับมหาเศรษฐี,ข้าราชการระดับสูง,นักการเมือง)ครับ

แมร่งเลวชาติ โกรธ โกรธ โกรธ ไอพวกนักการหน้า...หูดำ

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ฺอ้ายโหน่ง
ชั้นประถม
*

087-0645188,083-3186940

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 17:09:37 »

ใจเย็นครับ....พี่น้อง

บริการถ่ายรูป ทั้งใน และนอกสถานที่  ราคา จิ๊บ จิ๊บ
ติดต่อเรา 083-3186940( BY BIG C เจียงฮาย)
ALPHA1
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 00:40:48 »

ถ้าเราไม่แน่ใจว่าของเราเป็นพระแท้หรือไม่แท้ ถ้ากรรมการเขาตรวจดูแล้วรับของเราเข้าประกวด นั่นแสดงว่าของเราน่าจะเป็นของแท้ใช่ไหมครับ  แต่ผมยังไม่เคยนำพระเข้าไปประกวดเลยครับ  คิดว่าถ้ามีการประกวดที่เชียงราย ก็จะลองเอาพระไปตรวจเช็คดู
" ไม่ใช่ครับ หากคุณต้องการตรวจสอบพระสมเด็จฯและมีใบรับรองฯผมคิดว่าคุณควรส่งพระของคุณตรวจสอบกับสมาคมผู้นิยมพระเครื่อง-พระบูชาไทยจะดีกว่าการส่งพระสมเด็จฯเข้าประกวดครับ งานประกวดพระเครื่องที่จ.เชียงรายเป็นงานใหญ่บางทีอาจมีการรับตรวจสอบและออกใบรับรองพระสมเด็จฯด้วยครับ"

ALPHA1
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 10:16:25 »

"รูปพระใหญ่มากเกินไปแทนที่จะน่าสนใจ กลับกลายเป็นว่าดูแล้วอึดอัดครับ คุณควรจะใช้ขนาดที่พอดีๆนะครับ"

* พระสมเด็จฯ.jpg (84.83 KB, 850x615 - ดู 433 ครั้ง.)

godseedlove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 13:04:20 »

ผมให้ 150  ครับ
ALPHA1
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 13:21:44 »

ผมให้ 150  ครับ
"พระสมเด็จฯองค์ใด?ครับราคาเช่า/บูชา = ๕๐๐ บาท"

bovii
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 21:12:40 »

ohน้องก่อมีเจ้าพิมย์เดียวกั๋นเลยเจ้า

* IMG_1766.JPG (115.92 KB, 480x640 - ดู 396 ครั้ง.)

* IMG_1767.JPG (112.54 KB, 480x640 - ดู 405 ครั้ง.)

* IMG_1768.JPG (56.1 KB, 640x480 - ดู 409 ครั้ง.)
ALPHA1
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 08:44:41 »

สมาคมผู้นิยมพระเครื่อง-พระบูชาไทย อยู่ที่ไหนครับ
"บนห้างพันธ์ทิพย์ งามงค์วาน ก.ท.ม.ครับ"

ALPHA1
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 00:25:22 »

รับทราบครับ ถ้าได้เข้าไป กทม.จะเอาไปเช็คดู
"จ.ลำปางจะมีงานประกวดฯในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ คุณลองสอบถามเพื่อนๆดูก่อนก็ได้ครับถ้ามีงานประกวดฯของสมาคมฯคุณ
สามารถเอาพระสมเด็จฯของคุณไปออกใบเซอร์หรืออาจรอวันที่ ๒๗ พ.ย.๒๕๕๔ ซึ่งจะมีงานประกวดฯที่จ.เชียงใหม่ครับ"

blez
ทำดีไม่ง่ายถ้าให้ทำลายง่ายติ๊ดเดี๊ยะอั่ยหย่ะ!!!
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

..ผมมันคนอ่อนไหวใครมาแบบไหนก็ไปแบบนั้น....

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 11:38:40 »

เข้ามาลงชื่อด้วย ติดตามครับ กิกิ ยิงฟันยิ้ม

อะไหล่คอมฯ และอุปกรณ์คอมฯ เลิกซ่อม พัง เก่า เน่า เสีย
กรุณาโทร.081-6749193 เบิ้ล/พิดโลก รับซื้อตลอด ตลอด
http://pilok4u.com/read.php?tid=4834
หน้า: 1 [2] พิมพ์