เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 20:38:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  พี่น้องชาวเชียงรายโฟกัสคนใหนพอรู้จักหมอดูลายมือแม่นๆบ้าง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน พี่น้องชาวเชียงรายโฟกัสคนใหนพอรู้จักหมอดูลายมือแม่นๆบ้าง  (อ่าน 5440 ครั้ง)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2011, 15:39:43 »

ตามหัวข้อเลยครับ พี่น้องชาวเชียงรายโฟกัสคนใหนพอรู้จักหมอดูลายมือแม่นๆบ้างและถ้าเป็นหมอดูตาบอดยิ่งดี ย้ำดูลายมือนะครับไม่เอาดูตามวันเดือนปีเกิด(ไม่ค่อยแม่น)ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
วสันต์ กอนสุวรรณ์
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ติดต่อด่วน 0639983676 เลยครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 10:53:34 »

ตะวาเห็นที่ชั้นล่างบิ๊กซีครับ หน้าร้านถ่ายรูปสติ๊กเกอร์ ญิ๋งตัวเล็กๆนั่งอยู่ในรถเข็นแต่มีอายุแล้วนะครับ

ติดต่อแบบรวดเร็วโทร 063-998-3676 / 0800098384 วสันต์ครับ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 22:12:27 »

ฮอมปอยด้วย อยากรู้ว่าแม่นจิงป่าว แบบขอเน้นๆไม่เอาน้ำอ่ะ..ขอแค่80%ก้อโอเช
kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 22:33:56 »

ขอแจมด้วยคนคะ บอกโต๊ยเหนอ
Panuchit1995
มัธยม
**

รักนะ จุ๊บ จุ๊บ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 10:55:13 »

ที่ประตูเข้าที่ว่าการอำเภอป่าแดด  กลางวันขายส้มตำ - หนมเส้นตวย  มีป้ายบอก "รับดูลายมือ" 
ผ่านทุกวัน  ไม่เคยดู  จะแม่นก่อบ่ฮู้เน้อ

เวลาฅนเราเหลือน้อยลงไปทุก ๆ วินาที โปรดคิดสร้างสรรค์และทำในสิ่งที่ดี ๆ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 11:23:54 »

รู้จักแต่ที่เขาดูวันเดือนปีเกิด + เวลาตกฟาก อ่ะ
แม่นเหมือนกันเน่อ อยู่เยื้องๆธนาคาร ธกส ถนนธนาลัย

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
asia-for-u

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 11:28:53 »

ตามหัวข้อเลยครับ พี่น้องชาวเชียงรายโฟกัสคนใหนพอรู้จักหมอดูลายมือแม่นๆบ้างและถ้าเป็นหมอดูตาบอดยิ่งดี ย้ำดูลายมือนะครับไม่เอาดูตามวันเดือนปีเกิด(ไม่ค่อยแม่น)ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
หาหมอดูตาบอดให้มาดูลายมือ.....จะไดนิ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

086 730 2938
!!!ละอ่อนเจียงของ!!!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 11:50:59 »

เคยเจอแต่คนตาบอดมาดูลายมือให้ฟรีไม่เอาตังค์

แม่นอย่างจัง ทุกวันนี้ตามหาเขาไม่เจอจริงๆ

ปอลอ ตอนแรกไม่เชื่อเท่าไหร่  ตอนนี้เชื่อแล้วครับลุง ผมขอโต้ด

ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดในบางเรื่อง
และคนฉลาดที่สุดก็ยังโง่ในหลายเรื่อง
ไม่มีอะไรเสียเวลาไปมากกว่า การคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต
ไม่เคยมีอะไรช้าเกินไป ที่จะทำในสิ่งที่ตนฝัน
คนที่ไม่เคยหิวย่อมไม่ซาบซึ้งรสของความอิ่ม
อันตรายที่สุดของชีวิตคนเราคือ การคาดหวัง
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 12:00:43 »

เห็นเพื่อนบอกว่าที่ลำปางเค้าเป็นหมอดูประมาณจิตสัมผัส หลับตาจับมือดูได้เลยแม่นมากเพื่อนบอกชวนไปแต่ยัังไม่มีเวลา เห็นว่าดารา หรือคนต่างจังหวัดมาดูกันมาก  เรื่องค่าดูไม่เรียกร้อง แล้วแต่เราจะให้ตามจิตศรัทธา

เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 12:37:01 »

หาหมอดูตาบอดให้มาดูลายมือ.....จะไดนิ...... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
Carcamera Cr

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 13:44:27 »

วัดห้วยป่ากั้ง ครับ

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
>_อนัตตา_<

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 19:16:56 »

หน้า ม.แม่ฟ้าหลวงเจ้า ร้านเย็บผ้าเย็นสบายเจ้า เห็นมีคนมาดูเยอะขนาดเจ้า
เมฆพัตร
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 20:12:44 »

ส่วนตัวเจอแต่แบบ ดูวันเดือนปีเกิดและเวลาเกิด ก็แม่นประมาณ 90% อ่ะ  แต่เคยไปดูกับหมอพีร์(ที่เขียนไดร์อารีหมอดู) ก็แม่นน่ะ แต่ที่เจ้าของกระทู้ถามหายังไม่เจอครับ ยังไงก็อวยพรให้เจอน่ะครับ จะได้ตามไปด้วย...อิอิ

* X10998880-7.jpg (54.78 KB, 600x450 - ดู 1603 ครั้ง.)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 10:56:36 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หมอดูตาบอดเค้าสัมผัสเส้นลายมือครับไม่ได้ใช้ตาดูครับ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
asia-for-u

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 17:53:25 »

หมอดูตาบอดเค้าสัมผัสเส้นลายมือครับไม่ได้ใช้ตาดูครับ
อย่างนี้ต้องบอกว่าอยากให้หมอดูตาบอดมาช่วยสัมผัส(คลำ)เส้นลายมือคงจะชัดเจนกว่านะครับ...... ยิ้มกว้างๆ

086 730 2938
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 18:03:09 »

ผมอยากแนะนำที่หนึ่งครับถ้ามีปัญหาจริงคือแม่นยังกับตาเห็นอันนี้จากประสพการ์ณผมครับเป็นหมอดูไพ่ป็อกครับอยู่แม่สายแต่ต้องโทรไปจองคิวก่อนเพราะคิวแน่นครับถ้าอยากทราบรายละเอียดติดต่อผมมาทางเบอร์โทรหรือpmมาครับที่ผมไม่บอกทางหน้าเว็ฟเพราะจขกท.อยากดูลายมือแต่ของผมไม่ต้องเอาอะไรสักอย่างแค่ตัวเองไปและดอกไม้ขาวก็พอค่าครูก็แล้วแต่จะให้ไม่มีการเรียกร้องครับและไม่อยากจะคิดว่าเป็นการโฆษณาชวนเชื่อครับถ้าอยากรู้ก็โทรมาถามรายละเอียดได้ครับ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
เจ็บจุงเบย
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:19:41 »

อย่างนี้ต้องบอกว่าอยากให้หมอดูตาบอดมาช่วยสัมผัส(คลำ)เส้นลายมือคงจะชัดเจนกว่านะครับ...... ยิ้มกว้างๆ
ใช่ครับ

Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:25:15 »

ถ้าได้อย่างคุณริว จิตสัมผัสละก็ ผม ชอบล่ะ ^^

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:32:29 »

ถ้าได้อย่างคุณริว จิตสัมผัสละก็ ผม ชอบล่ะ ^^

- สำหรับผม คุณริว จิตสัมผัส ก็ยังไม่ค่อยเคลียร์นะครับ

ผมเคยเจออะไรที่น่าทึ่งกว่านั้นในชีวิตมาแล้ว

เป็นหลวงปู่ระดับเกจิที่ท่านถอดจิตมาเข้าร่างของเด็กที่ทำงานกับผมครับ เล่นเอาผมขนลุกซู่ทั้งตัวเลย

แต่ปัจจุบัน ท่านละสังขารไปแล้ว เสียดายจริงๆ
jansongla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:45:17 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 17:34:04 โดย jansongla » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์