เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:43:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  !!ตราสัญลักษณ์ 750 ปีมีลิขสิทธิ์่ ห้ามนำไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน !!ตราสัญลักษณ์ 750 ปีมีลิขสิทธิ์่ ห้ามนำไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต  (อ่าน 29398 ครั้ง)
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2010, 18:05:21 »

รับทราบ
ก้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2010, 08:14:24 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆๆๆๆ

184/3 หมู่ 24 บ้านสันโค้งหลวง ซ. 7 ก้อย 0866718323 ครับ
suwimol199
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 13:24:10 »

ทราบแล้วเปลี่ยน

* กุกกิ๊ก.jpg (21.33 KB, 90x177 - ดู 1069 ครั้ง.)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2010, 17:50:04 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Thip Design
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 01:02:11 »

รับทราบ

ThipDesign
Network & Web Design, CCTV
รับทำและออกแบบกล่องกระดาษ, กล่องบรรจุภัณฑ์, เว็บไซต์, ฉลากสินค้า, สติ๊กเกอร์ ติดต่อ 086-6718402
http://www.phayaocenter.com/forums/index.php?topic=34721.0
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2010, 06:48:18 »

กระจ่าง เข้าใจ ขอบคุณครับ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 01:01:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   รับทราบกันทุกคนแล้วรึยังครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 01:10:50 »

รับทราบครับ

laloso
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 13:34:53 »

เกือบไปแล้วเรา อิอิอิ
Tokio
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 20:35:14 »

โย่วๆๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 23:33:56 »

รับทราบ และนำไปปฏิบัติตามครับ

CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 18:18:07 »

งานสื่อสังคม เพื่อสังคม เงินประกวดก็ภาษีจากสังคม

คงจะคิดลิขสิทธิ์ เพื่อป้องกัน การนำไปแสวงหากำไร

ในขณะที่ อบจ. สนง.จังหวัด นำไป ปักเสื้อขาย  

นัยการสร้างตราสัญลักษณ์ ก็เพื่อ ประชาสัมพันธ์ ให้รู้กว้างออกไป

แต่นี้มาจำกัด ลิขสิทธิ์

จะหยะไปหยะหยังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  ฮืม

ลองปล่อยหื้อเอาไปใช้ หื้อได้ฮู้กั๋วทั่วไปทั้ง 3โลก มนุษย์ สวรรค์จั้นฟ้า นรกอเวจี  ว่า  เมืองเจียงฮายอายุ ได้ 750 ปี๋แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤษภาคม 2011, 18:20:42 โดย ม้าไฟ_CEI_Lover » IP : บันทึกการเข้า
Thiranai
Yimwhan Film
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 13:39:45 »

คือว่า...ผมอยากนำตราสัญลักษณ์มาช่วยในการประชาสัมพันธ์อ่ะครับจะได้หรือเปล่าครับไม่ได้นำมาใช้ในการพาณิชย์แต่อย่างใดนะครับและไม่ได้นำตรามาหาผลประโยชน์เข้าตัวเองผมจะขอนำไปใช้ได้หรือเปล่าครับช่วยตอบหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ

**ยินดีที่ได้รู้จักครับผม**
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 13:47:40 »

คือว่า...ผมอยากนำตราสัญลักษณ์มาช่วยในการประชาสัมพันธ์อ่ะครับจะได้หรือเปล่าครับไม่ได้นำมาใช้ในการพาณิชย์แต่อย่างใดนะครับและไม่ได้นำตรามาหาผลประโยชน์เข้าตัวเองผมจะขอนำไปใช้ได้หรือเปล่าครับช่วยตอบหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ

ถ้าเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์สามารถนำไปใช้ได้ครับ

แต่ไม่รู้ว่าท่านจะประชาสัมพันธ์ในลักษณะไหน เพื่อความชัวร์
โทรสอบถามเจ้าของสิทธิ์โดยตรงเลยดีกว่า ๐๕๓- ๑๕๐๑๖๙

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Thiranai
Yimwhan Film
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 13:55:03 »

ถ้าเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์สามารถนำไปใช้ได้ครับ

แต่ไม่รู้ว่าท่านจะประชาสัมพันธ์ในลักษณะไหน เพื่อความชัวร์
โทรสอบถามเจ้าของสิทธิ์โดยตรงเลยดีกว่า ๐๕๓- ๑๕๐๑๖๙
อ๋อครับผม^^ขอบคุณครับ

**ยินดีที่ได้รู้จักครับผม**
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 15:36:17 »

เหรียญมี ๓ ด้านเสมอ

ในด้านหนึ่งป้องกันการแสวงหากำไรจากทางการค้า

แต่อีกด้านหนึ่งในความเห็น  หากเราอยากให้คนทั่วไปทราบเรื่อง  เวียงเจียงฮาย  ๗๕๐  ปี๋ เราก็ไม่น่าจะนำคำว่าลิขสิทธิ์มาแปะ

อีกด้านต้องทำใจเป็นกลาง  ว่ามีผลดีหรือผลเสียมากกว่ากัน

โดยความเห็นส่วนตัว  การมีลิขสิทธิ์ในงานนี้ น่าจะได้ไม่คุ้มเสีย

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 15:43:24 »

แค่ให้ข้าราชการปกครองในเชียงรายทุกคนใส่วันเดียวในสัปดาห์
ถามว่า ข้าราชการ หน่วยงานอื่น เขาก็ต้องใส่ตาม
ใครผลิต ถึงจะได้ลิขสิทธิ์ แต่ยอดค้า ยอดขาย ยอดกำไร
ส่งมาสมทบทุนรอน ที่จะไว้จัดกิจกรรมเท่าไร ไม่มีเปิดเผย
ทราบแต่ว่า ของบต่างหาก
ถ้าบริหารจัดการเป็น กำไร ค่าตราสัญญลักษณ์ ที่ติดทุกสินค้า ของที่ระลึก
อาจจัดงานได้ยิ่งใหญ่ โดยไม่ต้องง้องบส่วนกลาง
หรือใครคิดเห็นอย่างไร แย้งได้ครับ

อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 16:36:48 »

รับทราบขอรับกระผม ...เจ้านาย ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
Kunnoonaka
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 10:52:48 »

รับทราบ ^_^

โทร: 0837059659
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 11:23:31 »

แค่ให้ข้าราชการปกครองในเชียงรายทุกคนใส่วันเดียวในสัปดาห์
ถามว่า ข้าราชการ หน่วยงานอื่น เขาก็ต้องใส่ตาม
ใครผลิต ถึงจะได้ลิขสิทธิ์ แต่ยอดค้า ยอดขาย ยอดกำไร
ส่งมาสมทบทุนรอน ที่จะไว้จัดกิจกรรมเท่าไร ไม่มีเปิดเผย
ทราบแต่ว่า ของบต่างหาก
ถ้าบริหารจัดการเป็น กำไร ค่าตราสัญญลักษณ์ ที่ติดทุกสินค้า ของที่ระลึก
อาจจัดงานได้ยิ่งใหญ่ โดยไม่ต้องง้องบส่วนกลาง
หรือใครคิดเห็นอย่างไร แย้งได้ครับ

เหลืออีกไม่กี่วัน แผนงานที่จะจัดให้ยิ่งใหญ่ มีอย่างไร ไม่มีออกมาวางหน้าเวป
ไม่ต้องพูดถึงงบประมาณ เห็นบอกว่าถูกตัดหมด ต้องหางบเอง
นี่ไงวิธีการหางบเอง เอาผลกำไรจากการขายสินค้ามีตราสัญญลักษณ์
เอามาทุ่มทุนสร้าง ผมว่า คงดีกว่า มาห้ามหวงกันอยู่ แต่ไม่รู้หวงไปทำไม?

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์