เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:38:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แนะนำร้านเปิดใหม่ "ร้านกรุงเก่าแกงอร่อย" เชียงราย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้านเปิดใหม่ "ร้านกรุงเก่าแกงอร่อย" เชียงราย  (อ่าน 31732 ครั้ง)
toto1402
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 00:24:07 »

วันที่ 3 ธค. จะไปเที่ยวตัวเมืองเชียงราย ผมพักที่โรงแรม B2 แถวๆถ.สามัคคี จากตรงนี้ไปร้านกรุงเก่าอีกไกลไหมครับแล้วมีรถอะไรผ่านบ้าง ว่าจะแวะไปกินเค้กซัก 2-3 ชิ้น ขอบคุณมากครับ
-COLOR_LIFE- กรุงเก่า แกงอร่อย&ค๊อฟฟี่เค็ก
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 15:59:17 »

วันที่ 3 ธค. จะไปเที่ยวตัวเมืองเชียงราย ผมพักที่โรงแรม B2 แถวๆถ.สามัคคี จากตรงนี้ไปร้านกรุงเก่าอีกไกลไหมครับแล้วมีรถอะไรผ่านบ้าง ว่าจะแวะไปกินเค้กซัก 2-3 ชิ้น ขอบคุณมากครับ

ไม่ไกลจากโรงแรมนะครับ

ส่วนรถที่จะผ่าน  ผมไม่แน่ใจว่าจะมีหรือเปล่าครับ

เริ่มจาก โรงแรม B2 ตรงมาทาง 4แยกประตูเชียงใหม่ ให้เลี้ยว ซ้าย

แล้ว ตรงไปเรื่อยๆ จนถึง 4 แยก เด่นห้า

พอเจอ 4แยก ให้เลี้ยวขวา ขับตรงไปเรื่อยๆ จะผ่าน โรงพยาบาลค่ายเม็งราย ร้านห่างจาก โรงพยาบาล ประมาณ 500 เมตร ฝั่งขวามือจะเป็นที่จอดเฮลิคอปเตอร์ ส่วนร้านจะอยู่ทางซ้ายมือครับ

หากสงสัย รบกวนโทรสอบถามจะสะดวกกว่าครับผม ><"
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 16:37:46 »

รบกวนสอบถามครับ เค้กที่ร้านทำเองหรือเปล่าครับ
ไว้จะไปอุดหนุนครับ อยู่ใกล้ๆบ้านนี่เอง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
-COLOR_LIFE- กรุงเก่า แกงอร่อย&ค๊อฟฟี่เค็ก
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 23:08:03 »

รบกวนสอบถามครับ เค้กที่ร้านทำเองหรือเปล่าครับ
ไว้จะไปอุดหนุนครับ อยู่ใกล้ๆบ้านนี่เอง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เค้กของร้านเราทำเองหมดเลยครับผม ><"

ยังไงก็เข้าแวะมาอุดหนุนได้นะครับ
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2011, 23:24:44 »

ตอนนี้ทางร้านรับสมัครพนักงานเพิ่มนะครับ สนใจ มาสมัครที่ร้านได้เลย

หรือ 088 8055399
Natural beauty จำหน่ายเครื่องสำอางจากธรรมชาติ 100%
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 20:21:26 »

อยากทราบว่าเมนูที่ร้านมีไรบ้างคะ
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 23:25:43 »

อยากทราบว่าเมนูที่ร้านมีไรบ้างคะ

เยอะแยะเลยครับ

เป็นพวก สเต็ก , สปาเก็ตตี้ และขอแนะนำ ขาหมูเยอรมัน และก็ไส้กรอกเยอรมัน ครับ

ส่วนอาหารไทยตอนนี้กำลังจัดเมนูกันอยู่ครับ

และเครื่องดื่ม ทั้งร้อน และเย็น ครับ

แล้วมีเค้กแสนอร่อย ที่ทางร้านทำเองกับมือ ปิดท้ายครับ

ยังไงแวะมาที่ร้านได้นะครับบ ><"
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 15:27:05 »

มื้อเที่ยงนี้ไปโดนมาแล้ว หอบความหิวไปเต็มที่เลย  ยิงฟันยิ้ม
สปาเกตตี้กุ้ง กับ ขาหมูเยอรมัน

มันบดที่มากับขาหมูอร่อยมากเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
BEAUTY183
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 17:02:10 »

ร้านสวยอาหารดูน่าทานจังค่ะ,,สักวันจะไปอุดหนุนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 00:22:05 »

มื้อเที่ยงนี้ไปโดนมาแล้ว หอบความหิวไปเต็มที่เลย  ยิงฟันยิ้ม
สปาเกตตี้กุ้ง กับ ขาหมูเยอรมัน

มันบดที่มากับขาหมูอร่อยมากเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำชม และ รูปถ่าย
ขอให้มาเป็นลูกค้าประจำที่ร้านนะครับ
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 00:26:10 »

ร้านสวยอาหารดูน่าทานจังค่ะ,,สักวันจะไปอุดหนุนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แวะมาได้เลยครับผมร้านเปิด
12.00-22.00 นะจ๊ะ ><"
Circleshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 17:36:15 »

สอบถามนิด ชุดนี้ราคาเท่าไรคะ จะได้จัดเงินถูก^v^
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2011, 18:46:39 »

สปาเก็ตตี้ เริ่มต้น 60 บาทครับ

ส่วนขาหมูเยอรมัน 250 พร้อมกับ น้ำจิ้ม สุดจี๊ดจ๊าด อร่อยแน่นอนครับ
CooPer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2011, 20:18:50 »

พรุ่งนี้จะมีเครปเค้กไหมค่ะ
>
>
>
สปาเกตตี้กุ้ง อร่อยมากค่ะ
ที่เเรกหาไหนอะไม่เห็นมีกุ้งสักตัว โกรธ สปาเกตกุ้งก็ต้องมีกุ้งเป็นตัวซิ)
ก่อนจะเริ่มตักกินเห็นอะไรไม่รู้ยังกับสัปะรด คิดใจในว่าอันนี้ก็ได้ว่ะ ลังเล
พอกัดเข้าไป :oมันคือเนื้อกุ้งนิ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Thank You For Loving Me.
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2011, 19:38:23 »

พรุ่งนี้จะมีเครปเค้กไหมค่ะ
>
>
>
สปาเกตตี้กุ้ง อร่อยมากค่ะ
ที่เเรกหาไหนอะไม่เห็นมีกุ้งสักตัว โกรธ สปาเกตกุ้งก็ต้องมีกุ้งเป็นตัวซิ)
ก่อนจะเริ่มตักกินเห็นอะไรไม่รู้ยังกับสัปะรด คิดใจในว่าอันนี้ก็ได้ว่ะ ลังเล
พอกัดเข้าไป :oมันคือเนื้อกุ้งนิ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

มีแล้ววันนี้ นะจ๊ะ ไปทานได้เลยจ้าาา
CooPer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2011, 21:29:43 »

ต้องหาเวลาเข้าไปเเล้วล่ะ

Thank You For Loving Me.
ต้วมเตี้ยม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 12:36:40 »

น่าลองครับ ยิ้มเท่ห์
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 16:12:23 »

ต้องหาเวลาเข้าไปเเล้วล่ะ

โทรสอบถามก่อนก็ได้นะจ๊ะ เด่วหมดก่อน จะหาว่าไม่เตือน
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 16:12:54 »

น่าลองครับ ยิ้มเท่ห์

มาลองได้เลยครับ รับรองความอร่อยครับผม
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 00:56:42 »

เชียงรายหนาวแล้ว
ขอบคุณลูกค้าที่ยังมาอุดหนุน นะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์