conscious
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 09:24:34 » |
|
ลูกชิ้นปิ้ง!!! กินหมดทุกคน ครู นักเรียน คนธรรมดา
- สงสัยคงจะกินเข้าไปเยอะ หุ่นเลยกลมเหมือนลูกชิ้นปิ้งเลย 555  อีกสองเดือนลุงคอนจะต้องถอนคำพูด!!!! ชิส์ - แสดงว่าตอนนี้ กลม จริงๆ 555 
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 09:37:24 » |
|
โรงเรียน วีแบค อยู่นอกเมืองค่ะไม่รู้จะขายไรได้มั้ง
|
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 09:52:15 » |
|
มีร้านอาหารตามสั่ง ร้านเหล้าข้างในเยอะมาก ว่าจะขายก๋วยเตี๋ยว ไม่รู้จะดีป่าว พอดีไปจองร้านไว้เขากำลังสร้าง ตอนนี้ก็ทำงานอยุ่บริษัทเอกชน แถวเชียงรายนี่ละค่ะ พึ่งย้ายมาอยู่เชียงรายยังไม่ถึงปี เลยไม่รู้ว่าที่นี่ทำไรได้บ้าง
|
|
|
|
conscious
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 09:55:33 » |
|
- ขายก๋วยเตี๋ยว ถ้ามีสูตรดีดี น้ำซุปเด็ดๆ ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีคนกินเลยครับ รับรองว่าทำกันแทบไม่ทัน ผมยังเคยอยากจะทำเลย แต่เสียดายอยู่อย่างเดียว ความขี้เกียจมีเยอะไปหน่อย 555+ 
|
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:15:29 » |
|
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:17:17 » |
|
ยากขายหลายอย่างไม่รู้จะไหวไหมคนเดียวด้วย
|
|
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:23:14 » |
|
ใช่แล้วเด็กวีแบคส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีตัง ว่าจะขายก๋วยเตี๋ยว 20 บาท ก็พออาจจะมีผลไม้ไปวางขายบ้าง ถ้าว่างอาจจะทำไก่ปิง ไม้ละ 5-7 บาท เพื่อนๆคิดว่าดีไหมค่ะ
|
|
|
|
conscious
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:25:16 » |
|
- ดีครับ ผมเห็นด้วย ก๋วยเตี๋ยวกินง่าย คนชอบกินกันเยอะ
แต่ก็อย่างที่บอกน่ะครับ ถ้ามีสูตรดีดี รับรองได้ว่าไม่มีเจ๊ง
|
|
|
|
|
|
conscious
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:28:11 » |
|
ลูกชิ้นปิ้งไม้ละ5บาท จัดไป
- อันนี้ก็ขายดีครับ แต่กำไรอาจได้ไม่มากนะ ที่สำคัญจะต้องมีคนช่วยนั่งปิ้งต่างหาก ไม่งั้นทั้งก๋วยเตี๋ยว ทั้งลูกชิ้นปิ้ง หัวหมุนแน่ๆ คิดถึงตอนคนเข้าร้านเยอะๆ แล้วกันครับ อิอิ
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 10:29:22 » |
|
ไหนๆก็จุดถ่ายไฟละปิงมันซะทุกอย่างเลย 5 บาททุกอย่าง (ถ้ามีเวลานะ) พอดีว่าจะเปิดจองตั๋วรถเมเขียวด้วย+ราคาตั๋วเพิ่มใบละ 5 บาทคิดว่าแพงไปไหมพอดีแฟนขายตั๋วรถเมเขียวด้วยงะ คิดว่างรุ่งไหมค่ะ
|
|
|
|
|
nongluk
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2011, 15:57:24 » |
|
|
|
|
|
ji yoon
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2011, 13:59:04 » |
|
 ขายแบบ อาหารจานเดียวที่ทานง่ายๆ ไม่ต้องเยอะ แบบผัดมาม่า ยำวุ้นเส้น ยำรวมมิตรทะเล หรือลูกชิ้นทอด เฟรนไฟร์ ดีมั้ยคะ เด็กสาวๆชอบทานอะไรจุ๊กๆจิ๊กๆ แต่ก็กลัวอ้วน ไม่ต้องแพงมากจานละ25-30 ที่สำคัญของพวกนี้ประหยัดเวลา ทำง่าย พวกปิ้งๆย่างๆก็เหนื่อยนะ สุกช้าด้วย อยู่คนเดียวเดี๋ยวจะไม่ทันนะ อีกอย่างน่าจะเอาตู้เติมเงินมือถือ แบบออนไลน์ มาลงด้วยเนอะ แล้วของใช้เครื่องสำอางน่ารักๆในแคตตาล้อก แบบสั่งเอาก็ดีนะ เราไม่ต้องเหนื่อยมาก ได้กำไรนิดหน่อยรวมๆกันเข้ามันก็เป็นก้อนใหญ่ ป.ล ที่สำคัญไม่ว่าเราจะขายอะไร ขอให้มีความจริงใจและเป็นมิตรยิ้มแย้ม กับ ลูกค้า ก็ถือว่าได้ใจไปกว่าครึ่งแล้วล่ะ
|
|
|
|
|