เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 16:38:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ใครรุที่ทำเสน่ห์บ้างคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครรุที่ทำเสน่ห์บ้างคับ  (อ่าน 6017 ครั้ง)
บ.เบียร์
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2013, 16:54:27 »

สงสารเพื่อนโดนแย่งเมีย
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2013, 21:01:43 »

เอาจริงอะ จะว่าไปเสน่อยู่ที่ตัวครับ หามาใส่ได้เลย ส่วนถ้านางไม่ดีจริง ยกให้เขาไปเตอะ แต่ระวัง ถ้าเพื่อนนายไม่ดีอันนี้ซิน่าคิด เขาถึงจากไป 5555+

ที่ไม่ดี นั้นคือ เสน่หาย เช่น กินเหล้าเมา ชอบเลี้ยงเมียด้วยขำแข่้ง เป็นคนขี้เหล้า ชอบเมาบ่อเลิก คิดถึงเพื่อนสำคัณกว่าเมีย คลอบครับเอาไว้ทีหลัง งานหลวงมาก่อนเสมอ อิอิ

สุดท้ายคือ แก่มันจน  ยิงฟันยิ้ม

เรื่องของเพื่อน อย่าไปยุ่งเลยครับ แค่บอกว่าผมแนะนำมาเช่นนี้ แถมให้ว่า ถ้าหญิงชั่วอย่าให้เอามาเขาบ้าน มันจะทำอะหยังก็ขึด ความสุขบ่อมี ที่มีก็แค่นรก สกปรกทั้งกายใจ ไล่มันไปเสียน่ายินดี ญาติและเพื่อนที่มีก็จะยินดีตวย เอย ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
supanee.csd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 20:01:45 »

คนจะไปไม่ควรรั้งไว้   ยังไงก็เอาไม่อยู่.....เขาหลงของใหม่แล้ว
ถ้าผู้ชายเป็นคนดีจริงๆ ผู้หญิงเขาอาจจะกลับมาก็เป็นไปได้
เพียงแต่คุณพร้อมที่จะรับเขากลับมา.....?
     .....เลือกคนที่เขารักเราดีกว่าไหม...
     แต่ถ้าโดนโปะยาสลบก็รีบๆ   ไปช่วยด่วนเล้ย
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 01:22:01 »

เสน่ห์ทำเองได้ไม่ต้องพึ่งใคร หาซื้อได้แล้ววันนี้ อิอิ (เป็นข่าวไปแล้ว อย่างมงาย)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
naylex

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 08:40:18 »

รักมาก ก็ ทุกข์มาก

บอกเพื่อนหักห้ามใจเถอะครับ
ทุกข์มันเกิด ตั้งอยู่ แล้วก็ดับไป

เชื่อเถอะครับ พอหายทุกข์ อาจเห็นอีกแบบ(ดีแล้วที่ตรูไม่ทำเสน่ห์)  อิอิ....

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
naylex

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2013, 08:12:00 »

สำคัญเพื่อนคุณต้องมี สติ ให้มาก นะครับ

นึกถึงคนที่รักเรา เช่น คุณพ่อ คุณแม่
ชวนเพื่อนคุณทำกิจกรรมให้คลายกังวลทุกข์โศก
อย่าให้เขานิ่งอยู่กับตัวเองจนมากเกินไป

แต่ก็อาจให้เวลาเขาอยู่ตามลำพังได้ เพื่อทบทวนบางสิ่งบางอย่างในตัวเขาเอง แต่อย่าให้นานนัก ก็ดึงเขามาอยู่กับเราต่อ

ช่วยคนกำลังทุกข์ ให้พ้นจากทุกข์ได้ นี่ได้บุญมากอยู่ ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน จขกท. ครับ
ช่วยเพื่อนคุณ ด้วยธรรมะแห่งพระศาสดาเถิดครับ เพราะเป็นการพ้นทุกข์ที่ยั่งยืนที่สุด

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2013, 12:14:46 »

เอากันจริงงะ  ตกใจ

khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2013, 21:01:40 »

อย่าไปทำเลย ใครไม่แย่งใครหรอก มันอยากไปกับเขาอยุ่แล้วมันไม่เอาเอ็งแล้ว เสียเวลาเปล่าได้กลับมาแค่ตัวแต่ไม่ได้หัวใจ ไร้ค่าเน้อ...... ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2013, 04:07:35 »

อย่าไปทำเลย ใครไม่แย่งใครหรอก มันอยากไปกับเขาอยุ่แล้วมันไม่เอาเอ็งแล้ว เสียเวลาเปล่าได้กลับมาแค่ตัวแต่ไม่ได้หัวใจ ไร้ค่าเน้อ...... ยิงฟันยิ้ม

ถถถถ ถูกต้อง คนมันใช่มันก็ใช่ สุดท้ายจะได้สิ่งที่คู่กันจริงๆ ปล่อยๆให้เป็นไปตามธรรมชาติเถอะ อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2013, 04:48:25 »

อ่อ นึกได้อย่าง คือ เสน่อย่าหยาบและไว(ด่วนดั่งใจ) อันนี้จะถูกจริตกับยุคสมัยมาก เหมาะกับวัยรุ่น วัยทำงานด้วย นั่นคือเงิน ถ้ารวยพอหรือเรียกสั่นๆมีเงิน อันนี้แหละเสน่ต้น อย่างแรง อิอิ

ตัวอย่าง ที่ควรทำตามนี้
1. แต่งตัวดี หรือหลูไปเลย (ถ้าใช้ของดีๆมีราคาหน่อยก็จะแรง)
2. เครื่องประดับ แวน หรือสร้อยทองใส่พองาม จะให้มันหนักแขนหนักคอหน่อย สาวๆยิ่งต้อนรับ อิอิ
3. สะอาดทั้งการแต่งตัว และกาย ด้วยความเนียบของชุด(ไม่ยับ กรีบชัด) และความหอม (กลิ่นนุ่มๆ ระวังฉุนเกินไป อาจต้องมีราคาแพงหน่อย เพราะกลินไม่โหล และมีระดับ อิอิ)
4. การพูดการจาต้องสุภาพ ถ้าจะหยาบก็ต้องแผงเป็นมุขขำๆหรือ พูดอ้อมๆ (ห้องพี่ยังว่าง พักกับพี่ซักคืนได้ใหม ก็คนมันเหงา อิอิ) ส่วนใหญ่ให้ชวนคุยเพื่อการ shoping เช่นชวนซื้อของ พาไปเลี้ยง MK , ยาโยอิ , โออิชิ เป็นต้น ดูหนัง อันที่จะเสียเงินแต่หล่อนได้ฟรี ก็พาไปเถอะ สาวๆชอบ 555+
5. อย่าลืม รถ sport หลู่ หรือ ninja ไว้ซ้อน2ก็ยังดี

แค่ตัวอย่าง 5 ข้อนี้ ยังไงก็จีบสาวได้ง่ายกว่าแยะ แล้วแบบนี้เรียกว่ามีมหาเสน่หรือยังหหละ อิอิ แหม จะให้ทำตัวเป็นหนุ่ม  พุดทิพัด ไปได้

บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2013, 11:25:35 »

เพิ่งรู้ว่าผู้ชายก็อยากทำเสนห์กับเค้าด้วย นึกว่ามีแต่ผู้หญิง ก็อย่าหาแฟนสวยมากสิจะได้ไม่โดนเค้าแย่ง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
BENLO 99
ฟ้ามีตา..ตา..มียาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2013, 14:00:41 »

สงสารเพื่อนโดนแย่งเมีย

8)เขาอยากไปก็ให้เขาไปเถอะครับ  คิดเสียว่าเขาไม่มีวาสนาจะได้คนดีๆ อย่างเราไปครอบครอง[/color]
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 03:33:04 »

อย่าคิดมาก ถ้าใครถูกแฟนทิ้ง บางทีเราอาจโชคดีก็ได้ที่เธอจากไป
เหมือนเพลง บางเพลง เอาไปฟังดูครับ จะได้ดีขึ้น คิด+ไว้ครับ
เนื้อเพลงมีอะไรที่ทำให้เราคิดเป็น เอเมน อิอิ

โดม ปกรณ์ - สองคน

โดม ปกรณ์ - ยังไงก็ขอบใจ

BENLO 99
ฟ้ามีตา..ตา..มียาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2013, 13:22:49 »

8)ถ้าเขาไม่ไป เราก็ไม่ได้เจอคนใหม่ที่ดีกว่า  ในเมื่อเขากล้าไปจากเรา ก็แสดงว่า......
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2013, 00:17:30 »

ว่า... ยังไงก็ขอบใจ โดยโดม  ปกรณ์ ลำ (ดังๆ)

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2013, 07:55:35 »

ถถถถ ถูกต้อง คนมันใช่มันก็ใช่ สุดท้ายจะได้สิ่งที่คู่กันจริงๆ ปล่อยๆให้เป็นไปตามธรรมชาติเถอะ อิอิ

เห็นด้วยค่ะ คนที่ไม่ใช่สำหรับเราก็คือไม่ใช่ สักวันเราจะเจอคนที่ใช่และเหมาะสมกับเรานะคะ อย่าไปทำเลยค่ะ คิดเสียว่าเขาไม่คู่ควรกับเรามากกว่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
Absorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2021, 01:06:25 »

ดิฉันเป็นคนเพรชบุรี มีครอบครัวอยู่กันมา 15 ปี มีลูก 2 คน ตอนนี้มีบ้านมีธุรกิจที่สร้างขึ้นมาเอง จนมีรายได้ส่วนตัวพอที่จะดูแลลูกๆได้ แต่ปัญหาคือตอนนี้มีเรื่องของมือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้อง คิดมากจนอยากนี้ไปแต่เพราะอยู่ตรงนี้ก็สามารถหาเงินเลี้ยงชีพได้ แต่นึกถึงความเป็นจริงเราอยู่ไม่ได้หรอกค่ะ โดยที่เราต้องอยู่แบบสามคนแม่ลูก ไม่มีพี่น้อง คิดแล้วเศร้าค่ะ กลัวไปหมด เพราะถ้าย้ายกลับไปก็ไม่มีบ้าน แต่มีเพื่อนแนะนำให้รู้จักลูกศิษย์อาจารย์ที่เขมร ตัดสินใจนานมากแต่พี่เค้าแนะนำดีมาก ราคาสูงก็จริงแต่ของแท้แน่นอนน อาจารย์ท่านแก่กล้ามากหลังจากตัดสินใจทำเพียงแค่7วันแฟนเริ่มเปลี่ยนให้ความสนใจกับเรามากขึ้น เราทำ2พิธีผ่าจ้านมือที่สามกับพิธีหุ่นเรากับสามี ตอนนี้แฟนกลับมานอนที่บ้านเหมือนเดิมแต่เรายังไม่วางใจ ทุกวันนี้อาจารย์ยังทำพิธีให้เราต่อเนื่องจนกว่าจะเลิกกับทางนั้นแน่ๆ ใครสนใจก็แอดไลน์ไปปรึกษากับคุณจันเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ junnee_maneewong
หน้า: [1] พิมพ์