เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:14:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จะจองรถที่โตโยเชียงรายท่านใดแนะนำเซลล์ที่แถมมากๆได้บ้างครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน จะจองรถที่โตโยเชียงรายท่านใดแนะนำเซลล์ที่แถมมากๆได้บ้างครับ  (อ่าน 10487 ครั้ง)
ten
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 12:21:53 »

อย่าว่ากันนะครับ
ความเห็นผมนะ  ถ้าท่านพอมีเวลานะ ไปซื้อที่กทม ดีกว่าครับ
ของแถมต่างๆ ส่วนลด ดีกว่าที่เชียงรายแน่นอน
ผมแนะนำให้น้องคนนึงไปเทียบดู  ยอมทิ้งจองที่นี่เลยครับ  555
รถผมเองก็ไปเอาที่กทม มาเพราะส่วนลดต่างกันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขึ้นเครื่องบินไปรับรถขับกลับมายังคุ้มเลย

แล้วขอคอมเมนท์นิดนึงนะครับ
เซลล์โตโยต้าที่เชียงราย หยิ่งมากครับ
คงถือว่ารถตัวเองขายดีเลยไม่สนใจลูกค้า
ไม่ต้องแบบ จขกท หรอก
ใส่เสื้อเชิ๊ตไป เขายังไม่ค่อยสนใจเลย
ไม่ว่างคุยก็ไม่ขอเบอร์นะครับ เราต้องยัดเยียดให้
แล้วท่านก็ไม่เคยโทรกลับมาหา

ถ้าเทียบกับอีกยี่ห้อนึง
แค่โทรไปถาม  สนใจรุ่นไหน
พนักงานขายขับรถมาให้ลองถึงที่ทำงานเลย

แนะนำช่วยกันปรับปรุงนะครับ
ลูกค้าไปซื้อรถนะครับ
ไม่ได้ไปกราบขอรถท่านมาใช้ฟรีๆๆ
อย่าคิดว่ารถขายดีไม่ต้องง้อลูกค้า
กั๊กของแถม ไม่แถมให้
แต่มีเสนอของแต่งราคาพิเศษให้ลูกค้าเลือก
ลุกค้าสมัยนี้ส่วนใหญ่คิดเป็นนะครับ
ยิ่งถ้ารู้เรื่องการแถมและส่วนลดของที่อื่น
อาจจะไปเลือกที่อื่นได้นะครับ

ten
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 12:24:33 »

+1 ครับผมซื้อฮอนด้า ก้อไปออกที่ประทุม ที่เชียงรายโครตหยิ่งเลย ติดต่ที่ประทุมไม่ถึงอาทิตย์ได้รับแล้ว
quitar
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 12:32:44 »

ผมเคยถามของแถมรถวีออสนะคับ แต่มีเซลบอกว่า เมื่อก่อนให้ชุดแต่งแถมมานะครับ แต่ตอนนี้
ไม่ให้เลย นอกจากของแถมปกติ ฉะนั้น ทางเลือกจึงลดลง เป็นการตัดสินใจที่ยากนะครับ

ผมว่า ไปออกที่กรุงเทพดีกว่า รับรถเร็วกว่าด้วย (ถ้าคุ้มนะ ผมก้อจะไปคับ ) ยังไงก้อจะติดตามอ่านนะคับ เผื่อจะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจในการซื้อรถ ขอบคุณครับ
vavee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 12:46:36 »

ไม่เฉพาะแต่เชลเท่านั้นไม่ดี  ไม่ว่าจะเป็นแผนกอื่น ก้แย่  ยิ่นพวกพนักงานรับรถหน้ายังกับยัก ส่วนที่รับซ่อมก็ขายพ่วงอันน้ันอันนี่้ ซึ่งไม่จำเป้็นเป็นกับรถเลย ผมเช็คหมื่นโลล่อไป 4,000 โทรถามศูนย์อื่นเขาคิดแค่ 800 เท่านั้น  โตโยต้าเชียงรายห่วยที่สุด (ตอนนี้ขายรถโตโยไปเรียบร้อยแล้ว เสียความรู้สึก) สาบาน....ว่าจะไม่ซื้อรถโตโยต้าอีก  โกรธ โกรธ โกรธ
CR159
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 13:27:41 »

ได้ความรู้ใหม่คับ
จะเอา โตโย นี่ละคับ
เภตรา หรอคับ
น่าสนคับ
ศูนย์เชียงราย ถามแล้ว ไม่มีส่วนลดเงินสดเลย
ของแถม ก็ทั่วไป กรอบ ป้าย ทะเบียน พรบ.
ท่านข้างบน ผมขอรบกวนโทรไปหาได้ไหมคับ

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 15:01:25 »

ได้ความรู้ใหม่คับ
จะเอา โตโย นี่ละคับ
เภตรา หรอคับ
น่าสนคับ
ศูนย์เชียงราย ถามแล้ว ไม่มีส่วนลดเงินสดเลย
ของแถม ก็ทั่วไป กรอบ ป้าย ทะเบียน พรบ.
ท่านข้างบน ผมขอรบกวนโทรไปหาได้ไหมคับ
........โทรคุยกะน้อง(หรือพี่หว่า)ได้เลยครับ
ชื่อแนน 084-118283/086-3204478......
ถ้าจะเอาผ่อน 4 ปีดอก 2.35 ถ้า 5 ปี 2.45 ครับ
ของแถม ของแท้เลยครับ...ต่อมากๆน้องแกให้หมดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 21:58:05 »

แบบพี่poseidonว่าครับ สุดท้ายเมื่อวานหลังจากโทรต่อรองทั้งศูนย์เชียงรายและหลายๆที่อยู่นานครึ่งวัน...สุดท้ายผมก็จองที่ศูนย์รังสิตครับเป็นของโตโยต้าเภตราปทุมธานีของแถมต่างๆคุ้มกับที่ลงไปรับครับ ยิ้มกว้างๆ
สนับสนุนครับ
ของเภตรามีขายรถหลายยี่ห้อ เจ้าของก็นิสัยดีครับ

ถ้าเป็นอัลติส พอจะคุ้มไหมครับ
(ระหว่างเชียงรายกับรังสิต)
คุ้มแน่นอนครับ
ลองติดต่อดูหลายๆที่แล้วค่อยตัดสินใจครับ
watfort
มัธยม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 20:04:38 »

ไม่ลองไปถาม นิสันดูหรอครับ
ผมไม่ได้เกลียดหรือไม่ได้เปนไรกะ toyota หรือ Nisan น่ะครับ

อยากให้คุณลองดูข่าว ว่ารถอะไรมีข้อดีข้อด้อยต่างกัน
แต่ผมเชียร์ นิสันครับ
TheEmpire
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 20:20:37 »

"จะให้ดีอีกนิดนะครับ ก่อนเข้าเภตรา แวะศูนย์อื่นก่อนแล้วให้เค้าออกใบเสนอราคารถ/รุ่นที่เราต้องการ+ของแถมมา แล้วมาโชว์ที่เภตราดู ทีนี้แหละยังลดได้อีกครับ.....ผมก็ออกที่นี่ครับ" ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CR159
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 01:00:08 »

หาข้อมูลต่อคับ
New Vios

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 10:11:58 »

เหตุผลที่โตโยฯเชียงราย เซลไม่เสนอส่วนลด ของแถมมากเท่า กรุงเทพ จริงๆแล้ว ของแถมส่วนลด บริษัทแม่ให้มาเหมือนกันหมด แต่ให้กับเซล ถ้าเซลคนไหนให้ไม่หมดที่เหลือก็จะตกเป็นรายได้ของเซล เพราะฉนั้น ถ้าเขากั๊กไว้ได้มากเท่าไหร่ก็จะเป็นรายได้ของเขา สาเหตุ เพราะเซล ได้เงินเดือนน้อย ก็หากินแบบนี้แหละครับ ถ้าขอใบเสนอราคา และ ของแถมไปเปรียบ เทียบถูกต้องแล้ว เพราะเขาจะเกทับกัน ให้มากกว่า สองสามอย่าง เราก็ตกลงซื้อ
มันเป็นอย่างนี้ครับ เรื่องจริง
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 11:13:44 »

ผมขอถามว่าคือจองรถสี่ประตู โฟวิล และก็ทำสัญญากันไว้แล้ว หากว่าไปเจออีกบริษัทหนึ่งให้เงื่อนไขที่ดีกว่ามาก เราไม่เอาที่เราจองไว้จะมีปัญหาหรือปล่าวครับ
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 21:03:33 »

ถ้าเป็นใบจองไม่มีปัญหาครับ แถมเราอาจขายใบจองให้ท่านที่อยากได้รถรุ่นนี้ไวๆได้อีกครับ ยิงฟันยิ้ม
CR159
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:06:10 »

รับข้อมูลต่อคับ

CR159
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:07:50 »

เซล  อำเภอ รอบนอกให้ ของ+ส่วนลด
มากกว่าในศูนย์ ชร.คับ

siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:49:12 »

รถโตโยต้ารอ นานโครตกว่าจะได้ ผมรอมา 4 เดือนกว่า ถึงจะได้
แถมพักหลังประกันภัยชั้นหนึ่ง ดันมาโทรให้เพิมตังเพื่อเปลี่ยนโปรโมชั่น
ทะเลาะกับมันตั้งนาน ว่าใกล้หมดแล้วค่อยโทรมา 

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 12:41:14 »

จองมานานเกือบ 2 เดือน วีโก้ 4 ประตู ขับ 4 ล้อ สงสัยคงต้องขายใบจองแล้วละ ถ้าอีซูซุโฉมใหม่มาสวยกว่าต้องขอทิ้งใบจองดีกว่าแน่นอน
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 08:27:19 »

ไม่ไหวแล้วครับ จองวันที่ 27 ก.ค. ได้คิวคันที่ 21 มาวันนี้ 13 ต.ค. เซลล์บอกว่าถึงคันที่ 10 เอง.... ร้องไห้
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2011, 00:43:48 »

ไม่ไหวแล้วครับ จองวันที่ 27 ก.ค. ได้คิวคันที่ 21 มาวันนี้ 13 ต.ค. เซลล์บอกว่าถึงคันที่ 10 เอง.... ร้องไห้
ทำไมมันนานขนาดนั้น
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2011, 06:18:23 »

คิวที่ว่านี่เป็นคิวรุ่นเบนซินนะครับ....ตอนที่ถามล่าสุดนี่ผมว่าคงได้รถมกราโน่นหล่ะ...แถมทราบมาว่าโตโยต้าหยุดโรงงานอีกคิวรับรถคงไกลไปอีก....ตอนนี้เลยเอาปาเจโร่แทนแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์