เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 06:32:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  งาน เชียงรายมอเตอร์โชว์ ตอน เก๋า โชว์ กึ๋น
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน งาน เชียงรายมอเตอร์โชว์ ตอน เก๋า โชว์ กึ๋น  (อ่าน 15929 ครั้ง)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 00:33:48 »

สำนักวิชาการแก่สังคม มหาวิทยาลัยราภัฏเชียงราย ร่วมกับ เครือข่ายคนรักษ์รถ

จังหวัดเชียงราย และศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า เชียงรายร่วมจัดกิจกรรม

เชียงรายมอเตอร์โชว์ ตอน เก๋า โชว์ กึ๋น ขึ้นระหว่างวันที่ ๒๖-๓๑ กรกฎาคม ๒๕๕๔

เพื่อเป็นการส่งเสริม อนุรักษ์รถประเภทต่างๆ ส่งเสริมกิจกรรมการท่องเที่ยว ในจังหวัด

เชียงราย และเป็นการเสริมสร้างเครือข่ายคนรักษ์รถ จังหวัดเชียงราย อีกทั้งยังเป็น

การร่วมเฉลิมฉลอง ๗๕o ปี ของจังหวัดเชียงรายซึ่งกิจกรรมประกอบด้วย

๑.การจัดแสดงนิทรรศการและการโชว์รถ ของเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย

ซึ่งเป็นการจัดแสดงนิทรรศการ เกี่ยวกับรถที่แปลก ไม่เหมือนใคร และรถที่หาดูได้ยาก

จึงขอเชิญชวนเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย ประชาชน ผู้สนใจทั่วไป ร่วมถ่ายรูป

ชมนิทรรศการรถดังกล่าวได้ตั้งแต่วันที่ ๒๖-๓๑ กรกฎาคม ๒๕๕๔ ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัล

เชียงราย

๒.กิจกรรมการรวมพลคนรักษ์รถเชียงราย วันที่ ๓๑ กรกฎาคม ๒๕๕๔

เป็นกิจกรรม รวมพลคนรักษ์รถเชียงรายเหมือนที่จัดเป็นประจำทุกเดือน แต่เปลี่ยนสถานที่จัด

มาเป็น ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเชียงราย เริ่มตั้งแต่เวลา ๑๗.oo - ๒๑.oo น. กิจกรรมประกอบด้วย

-กิจกรรมรมรถ/โชว์รถประเภทต่างๆ

-ดนตรีสากล คลาสสิก แจ๊ส แสดงในงานโชว์

-ประกวดรถ ประเภทต่างๆ

-โชว์มินิไบค์สตั๊น จาก สตั๊นสวนตุงเชียงราย จากกลุ่ม KSR ฟรีด้อมคลับ

เรื่องสถานที่จอดรถยนต์ ผมได้จัดไว้ 1 ล๊อค ครับไม่แน่ใจว่าจะจอดได้กี่คัน...

ส่วนรถจักรยายานยนต์ ก็อีก 1 แถวกับ ลานกาสะลองคำ (ลานใหญ่หน้าเซ็นทรัล)

เพื่อนๆ ครับผมของได้เท่านี้นะครับ...ใครไปไวคนนั้นได้จอดครับ...แต่ยังไม่ได้สรุป

เป็นที่แน่นอน ว่าจะขอเพิ่มได้อีกหรือเปล่า...ถ้ามีเพื่อนๆ สนใจที่จะเอารถยนต์ไปเยอะ

ผมจะขอเพิ่มให้อีกครับ...แต่ยังไม่รับปากนะครับว่าจะได้เพิ่มหรือเปล่า

เรื่องการจัดโซนการจอดรถมีเจ้าหน้าที่หน้างานเลยครับ

จะคอยเป็นคนจัดระเบียบแยกรถเป็นกลุ่มๆ ของแต่ละประเภทรถ...

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 00:59:24 โดย กบฏ » IP : บันทึกการเข้า

จากสูงสุด สู่สามัญ
ⓊⓁⓉⓇⒶⓂⒶⓃ King
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 00:45:21 »

ว้าว ๆ น่าไปเดียวเอามอไซด์ไป กลัวรถคืด
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 00:54:33 »

เรื่องการเครียด์เส้นทางในอำเภอเมืองได้พูดคุยกับ อ.อี๊ด

แล้วว่าได้บอกกล่าวท่านผู้กำกับเชียงราย แล้วครับ แต่ไม่รับรอง

เรื่องเมาแล้วขับนะครับ...

เรื่องของชาว 4 ล้อก็ตามที่แจ้งครับ วันที่ 31 ดูกันครับว่าผมจะขอได้หรือเปล่า...

เรื่องเครื่องดื่มคงจะต้องจัดหากันเองนะครับ แต่ห้ามดื่มกันภายในศูนย์การค้านะครับ

แต่บริเวณที่จอดรถโชว์ ลานกาสะลอง กับลานจอดรถก็คงพอได้ครับ...

demonkik
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 07:16:35 »

พี่ครับสรุปว่ามีงานใช่ไหมครับ กลุ่มผมจะได้ไป พี่ครับไม่ทราบว่าเครียร์ทางให้ไหมครับ ผมกลัวตอนเลิกงานจะโดนตะหลบหลังเอาครับ พวกนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้ พอเลิกงานก็ตั้งด่านกันเลย ไม่ต้องเสียเวลาไปไล่จับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 08:21:14 »

พี่ครับสรุปว่ามีงานใช่ไหมครับ กลุ่มผมจะได้ไป พี่ครับไม่ทราบว่าเครียร์ทางให้ไหมครับ ผมกลัวตอนเลิกงานจะโดนตะหลบหลังเอาครับ พวกนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้ พอเลิกงานก็ตั้งด่านกันเลย ไม่ต้องเสียเวลาไปไล่จับ

มีครับงานจัดแน่นอนครับ....รวมกัวัน อาทิตย์ ที่ 31-7-54 แน่นอนครับ...

ถ้าเป็นในเมือง อย่างที่บอกครับ อ.อี๊ด ได้บอกกับผู้กำกับไว้แล้วครับ...

แต่ถ้านอกเมืองผมไม่แน่ใจว่าท่าน อ.อี๊ด ได้คุยไว้ถึงแค่ไหนครับ งานเลิก 3 ทุ่มเอง

ครับ...แต่ถ้าเจอเมาแล้วขับ (ขี่) ไม่รับรองนะครับ...แต่ถ้าเป็นรถ ไม่มีทะเบียน

(รถอินวอย) หรือเสียงดัง (ชอปเปอร์ดังแน่ๆครับ) ก็พอพูดคุยได้ครับ...

❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 08:32:03 »

ไว้จะแวะไปเยี่ยมชมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 08:54:12 »

ไว้จะแวะไปเยี่ยมชมคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีครับ...ถ้าผมไม่ไปเองคง...ไม่ทราบเรื่อง..แน่ๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 08:55:53 »

ยินดีมากครับ จะเข้าไปร่วมงานนะครับ ไปไวได้ไว ไปช้าไม่เป็นไร มีน้ำใจให้กันก็พอครับ
งานนี้ท่าจะม่วนแฮะ  รถต้องเยอะแน่ๆ จัดไปยาวยาว

ยินดีคับ www.auto2cars.com

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 08:58:26 »

ยินดีมากครับ จะเข้าไปร่วมงานนะครับ ไปไวได้ไว ไปช้าไม่เป็นไร มีน้ำใจให้กันก็พอครับ
งานนี้ท่าจะม่วนแฮะ  รถต้องเยอะแน่ๆ จัดไปยาวยาว

เชิญครับ.... 4 ล้อ น่าจะจอดได้ 10-20 คัน...ผมต้องลองไปจัดดูอีกทีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 09:38:32 »

มีครับผม ผมก็ตาเพชรเหมือนกันแต่โทรมมาก หาอะไหล่ไม่ค่อยมีครับ ประตูบานกระจกหมุนไม่ลงเพราะที่หมุนกระจกเสียครับผม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 09:57:44 »

มีครับผม ผมก็ตาเพชรเหมือนกันแต่โทรมมาก หาอะไหล่ไม่ค่อยมีครับ ประตูบานกระจกหมุนไม่ลงเพราะที่หมุนกระจกเสียครับผม

ถ้่าสนใจก็เชิญร่วมงานได้นะครับ

TheEmpire
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 10:18:29 »

อยากร่วมขนาด แต่รถยังทำอยู่ครั้งหน้าบอกเน้ออ้ายบอย 620 ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mrcom
ระดับ ป.ตรี

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับไอทีครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 10:27:16 »

แล้วเจอกันครับพี่น้องสองล้อ

pathung-classic@hotmail.com และทาง https://www.facebook.com/pathung.classic
Tel.085-7080471 Line: gumoso0 
https://www.facebook.com/น้ำหอมซิ่ง
yindee_67
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 10:47:09 »

เมาไม่ขับ  เมาไม่ขี่ดีกว่าครับ

ปลอดภัยไว้ก่อน... ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 11:47:02 »

อยากร่วมขนาด แต่รถยังทำอยู่ครั้งหน้าบอกเน้ออ้ายบอย 620 ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้ครับ...เราจะจัดบ่อยๆ ครับ...

แล้วเจอกันครับพี่น้องสองล้อ

แล้วเจอกันครับ...

เมาไม่ขับ  เมาไม่ขี่ดีกว่าครับ

ปลอดภัยไว้ก่อน... ยิงฟันยิ้ม

เยี่ยมครับ พี่น้อง...

8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 11:59:18 »

แล้วไปม่วน ตวยกั๋นครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yoshida sec104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 12:00:47 »

งานนี้ผมไม่มีทั้งรถเก่าและเมียแก่ แต่ขอไปร่วมให้กำลังใจครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mmm055515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 12:02:49 »

พี่คับทางแม่สายไปเนี้ยเครีลยให้อ่ะป่าวอ่ะ
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 12:18:57 »

หลาบตั้งแต่สวนตุงละครับ

เป็นงานของสองล้อมากกว่าครับ ยิงฟันยิ้ม
mrcom
ระดับ ป.ตรี

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับไอทีครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 12:20:25 »

พี่คับทางแม่สายไปเนี้ยเครีลยให้อ่ะป่าวอ่ะ
มาได้เลยครับ เปิดไฟใส่หมวกกันน๊อคกับกระจก แล้วมาได้เลยครับ

pathung-classic@hotmail.com และทาง https://www.facebook.com/pathung.classic
Tel.085-7080471 Line: gumoso0 
https://www.facebook.com/น้ำหอมซิ่ง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์