เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:46:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ••• เก็บตก! ทริปทำบุญวัดสบกก •••
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน ••• เก็บตก! ทริปทำบุญวัดสบกก •••  (อ่าน 36260 ครั้ง)
CR_007
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 08:26:36 »

ผ้าป่าสามัคคี
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 08:32:20 »

เห็นภาพแล้วขออนุโมทนา สาทุด้วยนะครับ ดีใจที่เชียงรายโพกัสจัดกิจกรรมดีๆให้ครับ  ยิ้มเท่ห์
mankaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 14:20:57 »

เห็นทุกภาพแล้วมีความสุขดีจริงๆคะ
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 18:36:06 »

แต่ละคนเอาภาพลงมาอวดกันใหญ่เลยครับ สวย ๆ งาม ๆ ได้บรรยากาศดีจริง ๆ ครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 19:12:49 »

ชอบมุมมองในการถ่ายรูปของครูป้อมครับ ดูแล้วทึ่ง สนุก มีความสุข
รวมถึงมุมของทุกๆคนด้วย แต่ละคนเก่งๆกันทั้งนั้นเลย อิจฉาเราถ่ายรูปไม่เก่ง อายจัง
ทริปนี้รวมความประทับใจความสนุกและความตื่นเต้นเยอะมากครับ
-ได้เห็นชาวบ้านมาต้อนรับคณะเล็กๆอย่างพวกเราด้วยความจริงใจและเต็มใจ
-ได้ฟังเสียงกลองยาวแบบชาวบ้านๆที่ตั้งใจตีตอนแห่รอบโบสถ์ทำให้เราซึ้งถึงคำว่า
   "เพลงบางเพลงต้องใช้ใจฟัง"
-ได้ตื่นเต้นตอนนั่งเรือข้ามโขง เพราะหัวเรือมันรั่วน้ำไหลเข้าเรือตลอดเวลา แล้วเราทำอวดเก่งไม่ใส่เสื้อชูชีพ
-ได้รู้ว่าเวลาพระสงฆ์ตกใจจะเริ่มอุทานคำแรกว่า ยะถา..,๑+%)ํํ...คือว่าขออภัยท่านap41ด้วยแต่มันขำมากจริงๆครับ
-มีอีกมากมายที่บรรยายไม่หมดครับ ถ้ามีทริปหน้าก็อยากชวนเพื่อนสมาชิกไปลำบาก เอ๊ยไปสนุกด้วยกันนะครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 19:28:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม....หงายหลังตกน้ำไปเลยเหรอ....อิอิ
ถ้า ^~ฮักแม่จัน~^ ถอยอีกนิดภาพที่ได้น่าจะสวยนะ  ยิ้มเท่ห์

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 19:33:19 »

ขออนุญาตประจาน  เอ๊ยยยยย..  บรรยายภาพนี้หน่อยค่ะ

ที่เห็นยิ้มๆ  กันแก้มปรินั่น (จริงๆ แล้วคือการหัวเราะแบบกระซิบ)  ไม่ใช่อิ่มเอมใจหรืออิ่มบุญกันหรอกนะคะ

เกิดจากการที่ท่านพี่ป๊อก  ได้พยายามควักล้วงเหรียญที่มีอยู่มากมายมหาศาลออกมาเพื่อใส่กล่องทำบุญ

แต่บรรดาเหรียญเจ้ากรรมก็ดันไม่เป็นใจ  ชักชวนกันร่วงลงพื้น  เสียงดังเกรียวกราว สนั่นไปทั่งพระอุโบสถ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตากล้องมือไวมากค่ะ   ...นับถือ ๆ ...

* untitled.jpg (193.47 KB, 640x426 - ดู 304 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 20:18:45 »

ขออนุญาตประจาน  เอ๊ยยยยย..  บรรยายภาพนี้หน่อยค่ะ

ที่เห็นยิ้มๆ  กันแก้มปรินั่น (จริงๆ แล้วคือการหัวเราะแบบกระซิบ)  ไม่ใช่อิ่มเอมใจหรืออิ่มบุญกันหรอกนะคะ

เกิดจากการที่ท่านพี่ป๊อก  ได้พยายามควักล้วงเหรียญที่มีอยู่มากมายมหาศาลออกมาเพื่อใส่กล่องทำบุญ

แต่บรรดาเหรียญเจ้ากรรมก็ดันไม่เป็นใจ  ชักชวนกันร่วงลงพื้น  เสียงดังเกรียวกราว สนั่นไปทั่งพระอุโบสถ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตากล้องมือไวมากค่ะ   ...นับถือ ๆ ...

ก็เลยให้เจ้าตัวเล็กมาใส่แทนหรอครับ อิอิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC01292.JPG (121.1 KB, 475x708 - ดู 282 ครั้ง.)

* DSC01291.JPG (99.24 KB, 686x708 - ดู 265 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 20:23:40 โดย ap.41 » IP : บันทึกการเข้า

Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 20:36:23 »

ที่เห็นยิ้มๆ  กันแก้มปรินั่น (จริงๆ แล้วคือการหัวเราะแบบกระซิบ)  ไม่ใช่อิ่มเอมใจหรืออิ่มบุญกันหรอกนะคะ

แต่บรรดาเหรียญเจ้ากรรมก็ดันไม่เป็นใจ  ชักชวนกันร่วงลงพื้น  เสียงดังเกรียวกราว สนั่นไปทั่งพระอุโบสถ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็เลยให้เจ้าตัวเล็กมาใส่แทนหรอครับ อิอิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อุ๊บ ไรเนี่ย เดี๊ยะเหอะเด็กพวกนี้ แต่ยกเว้น ท่านเอพี นะคะ อิอิ
ก็นะ แบบว่า จะหยิบแบงค์100 ไง แต่ไอ้เหรียญบาทเจ้ากรรมดันหล่น ขายขี้หน้าม๊ด
555+ ก็เลยหยอดไป 19 บาท แต่ท่านเอพีถ่ายไม่ทันหรอกคะ เพราะหยอดเหรียญแบบว่องไว จนไม่สามารถตรวจนับจำนวนได้คะ เสียงเหรียญที่หยอดหล่นดังมาก ขอบอก สาธุ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 20:43:48 »

อุ๊บ ไรเนี่ย เดี๊ยะเหอะเด็กพวกนี้ แต่ยกเว้น ท่านเอพี นะคะ อิอิ
ก็นะ แบบว่า จะหยิบแบงค์100 ไง แต่ไอ้เหรียญบาทเจ้ากรรมดันหล่น ขายขี้หน้าม๊ด
555+ ก็เลยหยอดไป 19 บาท แต่ท่านเอพีถ่ายไม่ทันหรอกคะ เพราะหยอดเหรียญแบบว่องไว จนไม่สามารถตรวจนับจำนวนได้คะ เสียงเหรียญที่หยอดหล่นดังมาก ขอบอก สาธุ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แต่ผมดุอีกมุมมองเหมือนเพ่ป๊อกกำลังไปรับของจากลูกท่านหลานเธอเลย 55+
(ขำๆๆ ตรูคิดได้ไง)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 20:46:26 »

แต่ผมดุอีกมุมมองเหมือนเพ่ป๊อกกำลังไปรับของจากลูกท่านหลานเธอเลย 55+
(ขำๆๆ ตรูคิดได้ไง)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แก่แล้วก็แบบนี้แหละเนาะ  อิอิอิ

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 21:08:05 »

ทำไมถึงชอบซ้ำเติมคนแก่กัน  มันไม่ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม

แก่แล้วก็แบบนี้แหละเนาะ  อิอิอิ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 07:04:58 »

ทำไมถึงชอบซ้ำเติมคนแก่กัน  มันไม่ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม......อิอิ....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 15:08:17 »

เหมืองนางสนมหมอบรับของจากท่านขุน อะไรประมาณนี้นะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใครเก่งกาจ photo shop  จัดการเรื่องเสื้อผ้าหน่อยเร๊ววววววว...    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2010, 23:50:54 »

ยิงฟันยิ้ม ดันครับ.. ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 20:59:50 »

สังเกตุระดับน้ำที่หัวเรือ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC_9691.jpg (183.55 KB, 866x602 - ดู 237 ครั้ง.)
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 21:15:37 »

สังเกตุระดับน้ำที่หัวเรือ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ;Dผมละเสียวแทน  ยิงฟันยิ้ม

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 21:19:35 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dผมละเสียวแทน  ยิงฟันยิ้ม

หากขยับไปมากกว่านี้มีหวังตายหมู่แน่เรา  5555555+

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 21:24:28 »

หากขยับไปมากกว่านี้มีหวังตายหมู่แน่เรา  5555555+

ดีนะตอนนั้งเราไม่เห็น งั้นคงเสียวหน้าดู

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2010, 13:21:48 »

กลับมาดูอีกที  ก็ยังมีความสุขมากมาย...   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  คิดถึงทุกคนจัง~!!

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์