เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:42:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  โรงแรม รีสอร์ท ห้องพัก (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  บ้านคุณเพ็ญ บ้านพักแบบรีสอร์ทที่ ภูเก็ต ช่วงนี้ฟรี อาหารเช้าจ้า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน บ้านคุณเพ็ญ บ้านพักแบบรีสอร์ทที่ ภูเก็ต ช่วงนี้ฟรี อาหารเช้าจ้า  (อ่าน 12588 ครั้ง)
พี่เพ็ญเน้อ
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2011, 10:31:50 »

บ้านคุณเพ็ญ บ้านพักแบบรีสอร์ทขนาดเล็กที่ภูเก็ต ใกล้เนินเขา บรรยากาศดี
 https://www.facebook.com/BaanKhunPen
บ้านพักเงียบสงบ 3 หลัง สำหรับพักผ่อนและท่องเที่ยวในภูเก็ตและพื้นที่ใกล้เคียง ที่พักตั้งอยู่ในบรรยากาศเงียบสงบติดเชิงเขาน้อยเขต อำเภอฉลอง

Accommodation Near Tiger Muay Thai MMA, Phuket, Thailand
ที่พักภูเก็ต เดินทางสู่แหล่งท่องเที่ยวสดวก

ฟรี!!Wi-fi ความเร็วสูง
32"LCD Screen พร้อม truevision เต็มรูปแบบ

สระว่ายน้ำกลางแจ้ง แค่ลงบันไดบ้านก็ถึงแล้ว พร้อมระเบียงพักผ่อนหน้าบ้านทุกหลัง

สถานที่พักสะดวก ปลอดภัยในที่ส่วนตัวเด็กเล็กก็มาพักกับครอบครัวได้ มาเป็นกลุ่มก็ได้นะ พักได้ห้องใหญ่สอบถามดูก่อนนะค๊ะ ส่วนการเที่ยวภูเก็ตยินดีให้คำแนะนำไม่ต้องพึ่งทัวร์ก็ได้ค่าใช้จ่ายไม่แพงและไม่ต้องวุ่นวายกับระบบโรงแรมใหญ่ ไม่ต้องแย่งกับฝรั่งก็หรูได้ในแบบของเราค๊ะ

ห้องน้ำ พร้อม RainShower และเครื่องทำน้ำอุ่น

ใกล้ วัดฉลอง,สวนสัตว์ภูเก็ต,อ่าวฉลอง,ทางไปพระใหญ่, เดินทางสดวกสู่แหลมพรหมเทพ,กะตะ-กะรน,หาดราไวย์,ป่าตอง
และแหล่งร้านอาหารขึ้นชื่อเช่น ป่าหล่ายซีฟู๊ด,กันเองซีฟู๊ด

เชิญสอบถามได้นะค๊ะ มี3หลังเงียบสงบ เดินทางเข้าออกสดวกไม่ว่าจะออกไปทานอาหารหรือออกไปเที่ยวได้ตลอดเวลา เอารถมาเอง หรือหาเช่ารถก็ได้ยินดีหาข้อมูลที่ต้องการให้ค๊ะ
ราคา 1,000-1,200 บาท/หลัง/คืน จ้า

โทรเลย 084-1955509 คุณเพ็ญ

pennapa-chalet@hotmail.com

http://goo.gl/maps/7ioh แผนที่สำหรับ google

ยินดีต้อนรับและให้ข้อมูลค่ะ

* 11221296_858964834184585_7646449335451842784_n.jpg (81.95 KB, 720x960 - ดู 560 ครั้ง.)

* 11401276_858964884184580_6452620737330570617_n.jpg (116.11 KB, 720x960 - ดู 556 ครั้ง.)

* 11403113_858964760851259_4853675667029860136_n.jpg (80.72 KB, 720x960 - ดู 542 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กรกฎาคม 2015, 15:56:42 โดย พี่เพ็ญเน้อ » IP : บันทึกการเข้า
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 09:00:00 »

สวัสดีเจ้า เจ้าเป็นคนลำปางเจ้าแต่ไปอยู่ภูเก็ตหลายปี๋ พอดีมีโอกาศยะรีสอร์ทน้อยๆๆขึ้นมา 3 หลังต๋ามตี่ฮูปลงไว้ ยากจวนฮื้อมาแอ่วกั๋น แล้วลองมาพักกันดู อากาศดีมากๆๆ จะเหมือนบ้านเฮา เย็นสบาย ใกล้ที่แอ่วหลายตี้ จะเป๋นวัดฉลอง วัดพระใหญ่ อ่าวฉลอง แหลมพรหมเทพ หาดราไวย์  หาดกะตะ กะรน หาดป่าตอง เกาะเฮ เกาะพีพี เกาะราชา เกาะไข่ แล้วแหมหลายๆๆตี่เจ้า ตี่พักเป๋นกันเองเจ้า จะซื้อของทะเลมาย่างก็ได้เจ้าถ้าสนใจ๋จะใดก็โทรสอบถามเน้อเจ้า ตี้ 084-1955509
พี่เพ็ญเจ้า (คนเจียงใหม่มาแอ่วหลายกรุ๊ปแล้วเจ้า)
Pat_arin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 12:22:06 »

ไปแอ่วภุเก็ตไม่พลาดแน่นพี่เพ็ญ เดี่ยวเราเจอกัน จะแนะนำคนอื่นๆด้วยคะ
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 20:07:28 »

ไปแอ่วภุเก็ตไม่พลาดแน่นพี่เพ็ญ เดี่ยวเราเจอกัน จะแนะนำคนอื่นๆด้วยคะ
ขอบคุณเจ้าน้องpat งินดีเจ้าจะมาเมื่อใดก็โทรมาก่อนเน้อเจ้า น้องหาจองเครื่องถูกๆๆก็มีนักหนาจากเจียงใหม่มาภูเก็ต ก็จั๊ยเวลาบินประมาณ 2 ชั่วโมง สะดวกสบาย ถ้าจะถามข้อมูลอะยั๋งก็ถามมาได้เน้อเจ้า ขอบคุณอีกครั้งตี่จะแนะนำคนอื่นๆๆต่อ ยินดีต้อนฮับทุกๆคน
ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 13:54:44 »

น่าสนใจครับ ค่าที่พัก โอมากครับ    ขอถามต่อว่าถ้าจองตั๋วไปกลับยาวๆ ล่วงหน้า  3 ที่นั่ง (พ่อแม่ลูก) ราคาคงไม่แรง  ใช่ไหมครับ   แล้วค่ารถเช่ารถต่อวันแพงไหมครับ
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 14:32:16 »

น่าสนใจครับ ค่าที่พัก โอมากครับ    ขอถามต่อว่าถ้าจองตั๋วไปกลับยาวๆ ล่วงหน้า  3 ที่นั่ง (พ่อแม่ลูก) ราคาคงไม่แรง  ใช่ไหมครับ   แล้วค่ารถเช่ารถต่อวันแพงไหมครับ
ตอนนี้มี pro สายการบินจองล่วงหน้าไม่แพงลองเปิดดูใน airasia ส่วนมากที่มาจองกันล่วงหน้ากันประมาณ 1,000 หรือต่ำกว่านั้นคะ ส่วนรถจองที่สนามบินก็มีหรือที่ในเมืองก็มีประมาณวันละ 1,000 แต่ถ้าจะลงเกาะอื่นด้วยต้องวางแผนว่าเราจะไปดำน้ำดูปะการังและอื่นๆอีกมากมาย
Kanyarut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 16:17:59 »

น่าอยู่มากเลยคะอยากไปเที่ยว รับนักศึกษาฝึกงานก่อจ้าว
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 22:11:52 »

น่าอยู่มากเลยคะอยากไปเที่ยว รับนักศึกษาฝึกงานก่อจ้าว
สวัสดีจ้าว อยากมาแอ่วก็มากะ ยินดีต้อนรับจ้าว รีสอร์ทของพี่เล็กๆๆเอง
มีแค่ 3 หลังพร้อมสระว่าวน้ำ ทำห้องกันเองมีน้องๆๆช่วยบ้างเวลาเขาหยุด ว่าแต่น้อง
เรียนการโรงแรมหรือจ๊ะ เรียนที่ไหนอยู่จ๊ะ ถ้าอยากมาฝึกงานที่ภูเก็ตก็น่าจะได้นะ
โรงแรมที่นี่เยอะมากพี่ก็พอรู้จักบ้าง ถ้าจะให้ช่วยก็ให้ข้อมูลมานะจ๊ะ  ยินดีจ้า

พี่เพ็ญ
mk111
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 22:24:31 »

บ้านพักน่าอยู่มากครับไว้มีโอกาสจะไปพักนะครับ กำลังวางแผนจะไปภูเก็ตเหมือนกันแต่กำลังดูวันว่างของครอบครัวอยู่ ไว้พร้อมกันเมื่อไหร่จะติดต่อไปนะครับ
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 23:04:15 »

บ้านพักน่าอยู่มากครับไว้มีโอกาสจะไปพักนะครับ กำลังวางแผนจะไปภูเก็ตเหมือนกันแต่กำลังดูวันว่างของครอบครัวอยู่ ไว้พร้อมกันเมื่อไหร่จะติดต่อไปนะครับ
ยินดีจ้าว จะมาเมื่อไหร่ก็โทรมาก็ได้จ้าว คนทางบ้านเฮามาแอ่วกันหลายกรุ๊ปแล้วจ้าว
             ที่ภูเก็ตมีที่เที่ยวเยอะ ถ้าจะถามข้อมูลอะไรก็ยินดีเน้อจ้าว ฝากเบอร์หน่อยนะจ๊ะ
             084-1955509   ขอบคุณจ้าว

พี่เพ็ญ

capital bulldog
ชั้นประถม
*

088-2614733 แอม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 18:57:46 »

ขอบคุนที่ทำห้องพักราคาน่าสนมาให้คนเหนือได้ไปใช้บริการเจ้า...ถ้ามีโอกาศคงจะไปใช้บริการแน่ๆเลยเจ้า เพราะปกติบ่าชอบนอนตี้โรงแรมอยู่แล้ว อิอิ

มีพ่อพันธุ์บูลด็อกรับผสม-รับเลี้ยงลูกสุนัขบูลด็อกแรกเกิดและมีจำหน่ายลูกสุนัขบางโอกาส บ.ร่องเผียว ซ.9 ต.ห้วยสักอ.เมือง เชียงราย 088-2614733 แอมจ้าว
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2011, 13:43:00 »

ขอบคุนที่ทำห้องพักราคาน่าสนมาให้คนเหนือได้ไปใช้บริการเจ้า...ถ้ามีโอกาศคงจะไปใช้บริการแน่ๆเลยเจ้า เพราะปกติบ่าชอบนอนตี้โรงแรมอยู่แล้ว อิอิ
ยินดีเจ้า โอกาศมีอยู่แล้วถ้าจะมาแต้ๆๆ รับรองว่าม้วนแต้ๆๆหนา ตอนนี้เครื่องบินถูกๆๆก็มีเนาะ ขอบคุณจ้าดนักตี่ชอบ

พี่เพ็ญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กรกฎาคม 2011, 15:14:13 โดย พี่เพ็ญเน้อ » IP : บันทึกการเข้า
สิงห์ปืนไว หัวใจอ่อนแอ
ระดับ ป.ตรี

เปลี่ยนemailเป็น jatupongbandu96@gmail.comครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 22:04:51 »

แต่ละหลังมีกี่ห้องครับ ขายอาหารด้วยละเปล่า

ไม่ซื้อ-ขาย ก่อนเห็นสินค้าจริงครับ
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 23:19:42 »

แต่ละหลังมีกี่ห้องครับ ขายอาหารด้วยละเปล่า
[/quote ก่อนอื่นขอสวัสดีจ้าว บ้านแต่ละหลังมีห้องเดียวจ้าวเป็นห้องโถงใหญ่ 6 เมตรโดยประมาณจ้าว อาหารบ่อได้ขายจ้าวแต่ที่ใกล้ รีสอร์ทมีเยอะ หาของกินง่ายมากๆๆ และใก้ลสถาน
ที่ท่องเที่ยวเช่น วัดฉลอง,วัดพระใหญ่,อ่าวฉลอง,ราไวย์,แหลมพรหมเทพ,หาดกะตะ,กะรน,ป่าตองๆลๆ ถ้าอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมถามได้เน้อจ้าว ยินดีตอบจ้าว  ขอบคุณจ้าว

พี่เพ็ญ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 23:30:30 »

มีโอกาสคงได้ไปใช้บริการแน่นอนครับ
บรรยากาศสวยงามมาก ไม่ต้องง้อโรงแรมใหญ่จริง ๆ
เดี๋ยวคงต้องรบกวนข้อมูลต่าง ๆ ก่อนไปนะครับ

เอาข้อแรกก่อนว่า ไปเที่ยวภูเก็ตให้สนุก สะดวก สบาย
ควรไปช่วงเดือนไหนถึงเดือนไหนครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2011, 15:34:42 »

มีโอกาสคงได้ไปใช้บริการแน่นอนครับ
บรรยากาศสวยงามมาก ไม่ต้องง้อโรงแรมใหญ่จริง ๆ
เดี๋ยวคงต้องรบกวนข้อมูลต่าง ๆ ก่อนไปนะครับ

เอาข้อแรกก่อนว่า ไปเที่ยวภูเก็ตให้สนุก สะดวก สบาย
ควรไปช่วงเดือนไหนถึงเดือนไหนครับ
สวีสดีกันก่อนนะจ๊ะ  ตอบละนะ พูดถึงภูเก็ตที่เขามาเที่ยวกันมากก็ประมาณเดือนตุลาคม-เมษายน แต่นักท่องเที่ยวฝรั่งจะมากหน่อย ค่าใช้จ่ายต่างก็แพงตาม เช่นตั๋วเครื่องบิน,รถเช่า เป็นต้น ส่วนมากคนไทยเราก็มาเที่ยวได้ตลอดปีนะ จะไปดำน้ำ,เที่ยวเกาะต่างๆและสถานที่ต่างๆ จะไม่แออัดมาก ถ้าจะให้สะดวก,สบายก็ได้ตลอดนะ ขอให้ได้ตั๋วเครื่องถูกๆพี่ว่าก็โอนะ ช่วงเดือนพ.ค-ก.ค ที่ผ่านมาคนทางเหนือ,อีสาน มาเที่ยวกันเยอะเลยจ๊ะ เพราะเขาได้ตั๋วโปรถูกเห็นเขาก็สนุกนะแถมจะอีกช่วงตุลานี้ หาตั๋วได้เลย มาช่วงไหนโทร.มากก่อนยะจ๊ะ 084-1955505  ยินดีต้อนรับ แนะนำทริปให้ฟรีจ้า  และยินดีให้ข้อมูลต่างๆจ๊ะ
              พี่เพ็ญ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2011, 22:32:55 »

ขอบคุณครับ มีโอกาสเมื่อไหร่ ได้เจอกันแน่นอนครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
พี่เพ็ญเน้อ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2011, 07:41:05 »

ขอบคุณครับ มีโอกาสเมื่อไหร่ ได้เจอกันแน่นอนครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ยินดีจ๊ะ สอบถามข้อมูลอื่นๆก็ได้นะจ๊ะยินดีตอบทุกเรื่องจ้า

พี่เพ็ญจ้าว
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 22:49:55 »

วันนี้โทรไปสอบถามพี่เพ็ญ  พี่เพ็ญให้แนะนำข้อมูลได้ดีมากๆ ปลายเดือนตุลาคงได่ไปอุดหนุนครับ
จองห้องให้ผมด้วยน้า  ยิ้มกว้างๆ
Pat_arin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 11:42:11 »

มี 2 ห้องนอนไหมค่ะ ราคาเท่าไรค่ะพี่เพ็ญ พอดีน้องจะไปภูเก็ต แต่ก็ไม่รู้จะอยู่แถวที่ พี่เพ็ญอยู่หรือเปล่า แต่ถ้าอยุ่ใกล้คงได้ใช้บริการ แน่นอนค่ะ หวังว่าจะได้เจอกัน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์