เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:20:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  บ.หลักทรัพย์หรือโบรกเกอร์ สาขาในจังหวัดเชียงราย(ใครมีที่ไหนเพิ่มเติมบอกได้นะครับ)
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน บ.หลักทรัพย์หรือโบรกเกอร์ สาขาในจังหวัดเชียงราย(ใครมีที่ไหนเพิ่มเติมบอกได้นะครับ)  (อ่าน 51406 ครั้ง)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 12:48:41 »

ถ้ารายชื่อโบรกเกอร์ก็ตามลิ้งค์ข้างล่างครับ  แต่กระทู้นี้ก็สาระน่าดูเลย  จัดไปครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

http://www.settrade.com/C00_BeginnerRedirect.jsp?txtPage=beginnerZone/th/beginner-broker-list.html

ขอบคุณท่านเตมูชินมากครับ สำหรับลิงค์ข้อมูล

ที่จริงเราสามารถสมัครที่ไหนก็ได้ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นที่บ้านเรา

เพราะเราสามารถเทรดเองผ่านอินเตอร์เน็ตอยู่แล้วครับ

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2012, 10:52:37 »

ถามหน่อยครับ
ค่าธรรมเนียมขึ้นต่ำ 50 บาทต่อวันหมายถึงยังไงหรอครับ

Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 08:20:39 »

ค่าธรรมเนียมขึ้นต่ำ 50 บาทต่อวันหมายถึงยังไงหรอครับ

ค่าธรรมเนียมนี้คือ จะเสียเฉพาะวันที่มีการซื้อ หรือขาย และคำสั่งนั้นสมบูรณ์ (Mach) เท่านั้น 

อ่ออย่าลืมบวกภาษีเข้าไปด้วย 3 บาทกว่าๆ ซึ่งอันนี้คือสำหรับพอร์ตการลงทุนที่มีการซื้อ-ขาย ต่ำ

แต่ถ้าพอร์ตฯ คุณโต หรือซื้อขายทีละมากๆ เป็นแสนนั้น ไม่ต้องห่วงสูงกว่านี้แน่ๆ ลองเอา 0.15 %

คำนวนดู และต้องซื้อขายผ่าน Internet ผ่านเจ้าหน้าที่การตลาดก็อีกราคา ลองเข้าไปศึกษาตามลิงค์ข้างล่างดูได้

อันนี้ผมไม่ได้ให้เครดิตเค้านะ  ซึ่งแต่ละที่ก็จะคล้ายๆ กันแล้วเพราะอยู่ภายใต้ข้อกำหนดของ ก.ล.ต. เหมือนกัน

http://www.ktzmico.com/th/productsandservices/retail-broking.aspx

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 12:00:16 »

ค่าธรรมเนียมนี้คือ จะเสียเฉพาะวันที่มีการซื้อ หรือขาย และคำสั่งนั้นสมบูรณ์ (Mach) เท่านั้น 

อ่ออย่าลืมบวกภาษีเข้าไปด้วย 3 บาทกว่าๆ ซึ่งอันนี้คือสำหรับพอร์ตการลงทุนที่มีการซื้อ-ขาย ต่ำ

แต่ถ้าพอร์ตฯ คุณโต หรือซื้อขายทีละมากๆ เป็นแสนนั้น ไม่ต้องห่วงสูงกว่านี้แน่ๆ ลองเอา 0.15 %

คำนวนดู และต้องซื้อขายผ่าน Internet ผ่านเจ้าหน้าที่การตลาดก็อีกราคา ลองเข้าไปศึกษาตามลิงค์ข้างล่างดูได้

อันนี้ผมไม่ได้ให้เครดิตเค้านะ  ซึ่งแต่ละที่ก็จะคล้ายๆ กันแล้วเพราะอยู่ภายใต้ข้อกำหนดของ ก.ล.ต. เหมือนกัน

http://www.ktzmico.com/th/productsandservices/retail-broking.aspx

ขอบคุณครับ เก็บ ๆ ๆ ความรู้ อิอิ
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2012, 05:27:50 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2013, 03:43:41 โดย MK-5 » IP : บันทึกการเข้า
zeun4749
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2012, 16:07:31 »

ความหลังที่เจ็บปวด  ต้องจำ และนำมาแก้ไข  ในเรื่องหุ้นผมก็โดนมาเยอะเช่นกัน ...
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2012, 16:15:38 »

ความหลังที่เจ็บปวด  ต้องจำ และนำมาแก้ไข  ในเรื่องหุ้นผมก็โดนมาเยอะเช่นกัน ...

ประสบการณ์คือสิ่งที่มีค่าที่สุดครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ดีหรือเลวร้าย

ต้นไม่ล้มแล้ว ล้มเลย คนล้มแล้วลุกขึ้นยืนใหม่ได้ (หลายครั้ง ยิงฟันยิ้ม)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 19:44:54 »

ถามหน่อยนะครับ เข้าใจว่า

บัญชีเงินสด แคชบาล้านซ์  คือเอาเงิดสดไปฝากเข้าบัญชีบริษัทที่ขอเปิด
บัญชีอินเตอร์เน็ต แคชบาล้านซ์  คือ สมมุติเรามี ibanking เราก็โอนเข้าบัญชีบริษัทเลย
แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ตอนนี้ว่าจะเปิดลงเล่นเกมส์ดูตัวเลขขึ้นลงๆ ให้หัวใจมันเต้นเป็นจังหวะมันๆสักหน่อย  ยิ้มกว้างๆ
เชียงรายมีพี่ๆท่านใดเป็นโปรกเกอร์มั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ  จะสมัครเองกลัวไม่มีที่ปรึกษาครับ  ยิ้มกว้างๆ
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 21:13:54 »

บัญชีเงินสด แคชบาล้านซ์  คือเอาเงิดสดไปฝากเข้าบัญชีบริษัทที่ขอเปิด
บัญชีอินเตอร์เน็ต แคชบาล้านซ์  คือ สมมุติเรามี ibanking เราก็โอนเข้าบัญชีบริษัทเลย

ตอนนี้ว่าจะเปิดลงเล่นเกมส์ดูตัวเลขขึ้นลงๆ ให้หัวใจมันเต้นเป็นจังหวะมันๆสักหน่อย  ยิ้มกว้างๆ
เชียงรายมีพี่ๆท่านใดเป็นโปรกเกอร์มั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ  จะสมัครเองกลัวไม่มีที่ปรึกษาครับ  ยิ้มกว้างๆ

ติ๊กแค่บัญชี Internet อย่างเดียวก็พอครับ  ไม่นานท่านก็จะได้ รหัสลูกค้ามา พร้อม Pass + Pin ซึ่ง 2 ตัวหลังท่านเปลี่ยนได้

จากนั้นท่านก็มีโปรแกรมเทรดได้เหมือนๆ คนอื่นเค้า แต่ท่านไม่สามารถซื้อขายได้กระทั่งท่านจะโอนเงินเข้าไป

แล้วแจ้งทางโบรกฯ  การโอนนั้นก็แล้วแต่สะดวกจะโอนทางไหน ATM เค้าเตอร์ธนาคาร Internet ฯลฯ แต่ต้องแจ้งเค้า

เท่านี้ท่านก็จะมียอดบายยิ่งลิมิตตามเงินที่โอนเข้าไป และทำการซื้อ-ขายได้แล้ว  ง่ายมั้ยครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 09:09:24 »

ติ๊กแค่บัญชี Internet อย่างเดียวก็พอครับ  ไม่นานท่านก็จะได้ รหัสลูกค้ามา พร้อม Pass + Pin ซึ่ง 2 ตัวหลังท่านเปลี่ยนได้

จากนั้นท่านก็มีโปรแกรมเทรดได้เหมือนๆ คนอื่นเค้า แต่ท่านไม่สามารถซื้อขายได้กระทั่งท่านจะโอนเงินเข้าไป

แล้วแจ้งทางโบรกฯ  การโอนนั้นก็แล้วแต่สะดวกจะโอนทางไหน ATM เค้าเตอร์ธนาคาร Internet ฯลฯ แต่ต้องแจ้งเค้า

เท่านี้ท่านก็จะมียอดบายยิ่งลิมิตตามเงินที่โอนเข้าไป และทำการซื้อ-ขายได้แล้ว  ง่ายมั้ยครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับผม เดียวลองอ่านหลายๆรอบดูก่อนครับ เรื่องเอกสาร กระดาษพวกนี้ผมค่อนข้างเข้าใจยากสักหน่อย  ยิ้มกว้างๆ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 08:53:49 »

มีความคิดที่จะลงทุน แต่ไม่มีความรู้และประสบการณ์
เข้ามาอ่าน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  แต่ยังไม่เข้าใจ
สงสัยจะเลยวัยทองไปซะละ  ยิงฟันยิ้ม

แต่จะพยายามใหม่อีกครั้ง อีกครั้ง และอีกครั้ง ครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 09:32:42 »

"Level 1 unconscious  incompetence

หลังจากเซ็นสัญญา พร้อมส่งเอกสารต่างๆให้กับ  Broker เสร็จเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถเป็นเทรดเดอร์ได้ เพราะคุณคิดว่า
ทุกคนที่เป็นเทรดเดอร์ ทำรายได้ ๆ ไม่น้อยเลยที่เดียว . และอาจสามารถทำรายได้มากกว่าเป็นขี้ข้าอยู่ในขณะนี้ ถึง 3 เท่า "

*********************************************************************************

โดยเฉพาะข้อความนี้  "และอาจสามารถทำรายได้มากกว่าเป็นขี้ข้าอยู่ในขณะนี้ "
คำว่า "เป็นขี้ข้า" น่าจะเป็นคำที่ไม่สมควรอยู่ในประโยคข้อความเชิญชวน หรือไม่ให้เกียรติผู้กำลังเข้ามาอ่านข้อความท่านฯ นะครับ
ที่สำคัญมีแถมท้าย "อยู่ในขณะนี้" (ชี้เป่าเลย ยิงฟันยิ้ม)

แต่ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ คิดว่าสมควรใช้คำนี้ ถูกต้องแล้ว ผมก็ขออภัยด้วยนะครับ
ข้อความโพสของผมเป็นเพียงข้อคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้มึจุดประสงค์อื่นใดในทางลบ แก่ท่านฯ นะครับ

แต่ก็ต้องขอบคุณท่านวัยทองฯ ที่นำข้อมูลที่เป็นประโยชน์ มาฝาก ส่วนตัวผมกำลังค้นหาข้อมูลประเภทนี้อยู่พอดีเลย
 เดี่ยวอันไหนที่ผมไม่เข้าใจคงต้องขอรบกวนท่านฯ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 09:02:56 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า
littlebit
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 21:00:17 »

อยากเล่นครับต้องมีเงินเริ่มเล่นเท่าไรครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 09:04:57 »

"Level 1 unconscious  incompetence

หลังจากเซ็นสัญญา พร้อมส่งเอกสารต่างๆให้กับ  Broker เสร็จเรียบร้อยแล้ว คุณสามารถเป็นเทรดเดอร์ได้ เพราะคุณคิดว่า
ทุกคนที่เป็นเทรดเดอร์ ทำรายได้ ๆ ไม่น้อยเลยที่เดียว . และอาจสามารถทำรายได้มากกว่าเป็นขี้ข้าอยู่ในขณะนี้ ถึง 3 เท่า "

*********************************************************************************

โดยเฉพาะข้อความนี้  "และอาจสามารถทำรายได้มากกว่าเป็นขี้ข้าอยู่ในขณะนี้ "
คำว่า "เป็นขี้ข้า" น่าจะเป็นคำที่ไม่สมควรอยู่ในประโยคข้อความเชิญชวน หรือไม่ให้เกียรติผู้กำลังเข้ามาอ่านข้อความท่านฯ นะครับ
ที่สำคัญมีแถมท้าย "อยู่ในขณะนี้" (ชี้เป่าเลย ยิงฟันยิ้ม)

แต่ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ คิดว่าสมควรใช้คำนี้ ถูกต้องแล้ว ผมก็ขออภัยด้วยนะครับ
ข้อความโพสของผมเป็นเพียงข้อคิดเห็นส่วนตัว ไม่ได้มึจุดประสงค์อื่นใดในทางลบ แก่ท่านฯ นะครับ

แต่ก็ต้องขอบคุณท่านวัยทองฯ ที่นำข้อมูลที่เป็นประโยชน์ มาฝาก ส่วนตัวผมกำลังค้นหาข้อมูลประเภทนี้อยู่พอดีเลย
 เดี่ยวอันไหนที่ผมไม่เข้าใจคงต้องขอรบกวนท่านฯ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ

อ๋อครับ ขอบคุณครับที่แนะนำมา แต่ข้อมูลที่ผมนำมาลงเป้นข้อมูลดิบๆ จากเว็บต่างๆที่น่าสนใจและเป็นความรู้

ซึ่งไม่ได้มีการปรับแต่งข้อความเองแต่อย่างใดเลยครับ ข้อความเลยออกมาเป็นอย่างที่ท่านเห็น ซึ่งหากไม่เหมาะสม

ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่ผมก็คงจะแก้ไขไม่ได้เพราะอาจทำให้ความหมายของเจ้าของข้อความจริงๆอาจผิดเพี้ยนไป

ขอบคุณครับที่แนะนำ

somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 11:56:57 »

ไม่เป็นไรครับ ผมเพียงโพสถึงข้อความอ่าน ด้วยความรู้สึกส่วนตัวเท่านั้นครับ ยิงฟันยิ้ม
แต่ข้อความส่วนใหญ่ เป็นสาธารณะประโยชน์มากครับ

ขอบคุณครับ
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 20:57:15 »

วิธีเปิดบัญชี เพื่อทำการซื้อ-ขาย หุ้น

ต้องใช้เงินเท่าไหร่ในการเปิดบัญชี ?

เพื่อเป็นการขยายโอกาสให้นักลงทุนที่มีทุนน้อยสามารถเริ่มลงทุนซื้อขายหุ้นทางอินเทอร์เน็ตได้ตามกำลังซื้อของตน โบรกเกอร์มักแนะนำให้ลูกค้าเปิดบัญชีฝากเงินแบบที่เรียกว่า Pre-paid คือบัญชีที่คุณจะต้องโอนเงินเข้ามาในบัญชีซื้อขายก่อน แล้วจึงสามารถซื้อขายได้ภายในวงเงินที่โอนเข้ามานั้น หากต้องการซื้อหุ้นเพิ่ม ก็เพียงแค่โอนเงินเข้ามาเพิ่ม
อำนาจการซื้อของคุณก็จะเพิ่มขึ้น สะดวกสำหรับนักลงทุนเพราะไม่ต้องฝากเงินไว้กับโบรกเกอร์นานๆ
โดยที่ยังไม่ได้ทำการซื้อขาย

การกำหนดวงเงินจะมากหรือน้อย ก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขและนโยบายของแต่ละบริษัท และสภาวะตลาด

หากจะเริ่มเปิดบัญชี ต้องมีขั้นตอนอะไรบ้าง ?

ขั้นตอนที่ 1
ติดต่อกับโบรกเกอร์ เพื่อขอเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นผ่านอินเทอร์เน็ต

ตรวจสอบรายชื่อโบรกเกอร์  ดูตารางเปรียบเทียบระหว่างโบรกเกอร์
ที่เราสนใจที่จะเปิดบัญชี

ขั้นตอนที่ 2
กรอกใบคำร้องขอเปิดบัญชี พร้อมเตรียมหลักฐานที่ใช้การเปิดบัญชีบุคคลธรรมดา กรอกแบบฟอร์มเพิ่มเติมอื่น ๆ เช่น วิธีการชำระเงินหลักทรัพย์ที่ซื้อขายผ่าน Internet (ขึ้นอยู่กับโบรกเกอร์แต่ละแห่ง และความต้องการใช้งานของแต่ละบุคคล)

ขั้นตอนที่ 3
รอผลการพิจารณาจากโบรกเกอร์ ใช้เวลาประมาณ 1-2 สัปดาห์

ขั้นตอนที่ 4
เข้าสู่การซื้อขายออนไลน์ 24 ชม. ผ่านระบบ Daytrade

เอกสารที่ใช้ในการเปิดบัญชีมีอะไรบ้าง?

บุคคลธรรมดา

R  แบบฟอร์มคำขอเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์
R  สัญญาแต่งตั้งตัวแทนนายหน้าเพื่อซื้อขายหลักทรัพย์ พร้อมค่าอากรแสตมป์ 30 บาท หรือ 35 บาท
R  สัญญาดูแลและรักษาทรัพย์สินของลูกค้า (ถ้ามี)
R  บัตรตัวอย่างลายมือชื่อ
R  สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน บัตรข้าราชการ หรือหนังสือเดินทาง
R  สำเนาทะเบียนบ้าน
R  สำเนาบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีอากร
R  สำเนาใบแจ้งรายการบัญชีธนาคารหรือสำเนาสมุดเงินฝากย้อนหลัง 6 เดือน
R  เอกสารแสดงเงินเดือน
R  แบบคำขอใช้บริการซื้อขายหลักทรัพย์ผ่านระบบอินเทอร์เน็ต (เฉพาะกรณีเลือกซื้อขายผ่านระบบอินเทอร์เน็ต)
R  แบบคำขอใช้บริการจ่ายชำระระบบอัตโนมัติ/แบบคำขอให้หักบัญชีเงินฝาก/แบบคำขอใช้บริการโอนเงินผ่านระบบ Tele-Banking  (กรณีให้บริษัทหักค่าซื้อจากบัญชี และ/หรือนำเงินค่าขายเข้าบัญชี)

นิติบุคคล
R   แบบฟอร์มคำขอเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์
R   สัญญาแต่งตั้งตัวแทนนายหน้าเพื่อซื้อขายหลักทรัพย์ พร้อมค่าอากรแสตมป์ 30 บาท
R   สัญญาดูแลและรักษาทรัพย์สินของลูกค้า (ถ้ามี)
R   หนังสือมอบอำนาจ (เซ็นโดยกรรมการผู้มีอำนาจ) พร้อมค่าอากรแสตมป์ ฉบับละ 30 บาท
R   หนังสือรับรองการจดทะเบียนบริษัท
R   สำเนาหนังสือบริคณห์สนธิ วัตถุประสงค์ ทะเบียนรายชื่อผู้ถือหุ้น
R   สำเนาบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีอากร
R   งบการเงินย้อนหลัง 3 ปี
R   บัตรตัวอย่างลายมือชื่อของกรรมการผู้มีอำนาจ
R   สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของกรรมการผู้มีอำนาจ
R   สำเนาทะเบียนบ้านของกรรมการผู้มีอำนาจ
R   แบบคำขอใช้บริการจ่ายชำระระบบอัตโนมัติ /แบบคำขอให้หักบัญชีเงินฝาก / แบบคำขอใช้บริการโอนเงินผ่านระบบ Tele-Banking  (กรณีที่ต้องการให้บริษัทหักค่าซื้อจากบัญชี และ/หรือนำเงินค่าขายเข้าบัญชี)

กรณีมอบอำนาจให้บุคคลอื่นกระทำการแทน
R  หนังสือมอบอำนาจ พร้อมค่าอากรแสตมป์ ฉบับละ 30 บาท
R  บัตรตัวอย่างลายมือชื่อของผู้รับมอบอำนาจ
R  สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของผู้รับมอบอำนาจ
R  สำเนาทะเบียนบ้านของผู้รับมอบอำนาจ

หากผมอายุ 20 พอดีแล้วอยากลุยหุ้น บ้าง แต่ผมไม่มี สำเนาบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีอากร กับ เอกสารแสดงเงินเดือน จะทำได้ไหม ครับ ได้ไม่ได้อย่างไร ช่วย ตอบหน่อยนะครับ ปล. ตอนนี้ 19 แล้วครับ พอมีเงินลงทุน นิ่ง ๆ อยู่บ้าง ครับ
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 23:50:54 »

ไม่ยากหรอกครับ  กฏมีไว้แหก  โบรกแต่ละแห่งก็อยากมีรายได้ทั้งนั้น  คุณเอาเงินไปให้  ทำไมเขาจะไม่รับ  สามารถสอบถามวิธีซิกแซ็กได้จากโบรกที่คุณสนใจครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 21:16:15 »

มันซิกแซก กันได้ใช่ไหม ครับ อ๊าห๊ะ ขอบพระคุณท่าน วายุ มากครับผม
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2013, 19:03:46 »

(เพิ่มเติมโบรค)อยากเปิดบัญชีหุ้น ไม่ยากเดินเข้าธนาคาร เตรียมเอกสารให้พร้อม เช่น ธ.กรุงไทย "KT-ZIMCO" รอรับซองตอบรับ 2-3 วัน หากเอกสารไม่มีปัญหา
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2014, 16:50:26 »

(เพิ่มเติมโบรค)อยากเปิดบัญชีหุ้น ไม่ยากเดินเข้าธนาคาร เตรียมเอกสารให้พร้อม เช่น ธ.กรุงไทย "KT-ZIMCO" รอรับซองตอบรับ 2-3 วัน หากเอกสารไม่มีปัญหา

"KT-ZIMCO" อยู่ตรงห้าแยกไหมครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์