เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 18:40:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  กลับตัวกลับใจเสียใหม่...สังคมยังให้อภัย........
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน กลับตัวกลับใจเสียใหม่...สังคมยังให้อภัย........  (อ่าน 11377 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 14:39:36 »

แม่รู้    แม่คงด่าเปิง อิ อิ
ชอบฟังแม่ด่า จ้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Joe.friend of chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 11:24:40 »

ชัยเวลานายเข้าไปที่ face book นะ เวลาลง username และ password ให้ลงดังนี้นะ
username:  chai.srinan@gmail.com
password:  0867302938 (เบอร์โทรนาย)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 11:28:09 »

ชัยเวลานายเข้าไปที่ face book นะ เวลาลง username และ password ให้ลงดังนี้นะ
username:  chai.srinan@gmail.com
password:  0867302938 (เบอร์โทรนาย)

วันนี้อ่านหนังสือเจอเรื่องประมาณนี้มาครับเลยนำมาแต่งเป็นกลอนเล่นๆครับ...
โชคชะตา  นำพา  มาช้าไป
จึงดลให้  พบตอนที่  มีครอบครัว
เธอกับฉัน  หากรักกัน  นั่นคือชั่ว
ต้องวางตัว  ให้เหมาะสม  ข่มจิตใจ
เธอรักฉัน   ฉันรักเธอ   เธอรักฉัน
ต้องเลิกกัน  ฝันชาติหน้า  มาพบใหม่
เพราะครรลอง  ไม่ถูกต้อง  คนสองใจ
เริ่มต้นใหม่  ยังไม่สาย  กลายกลับตัว....
       (สงสารลูกๆบ้างเถอะนะ.... ร้องไห้)
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:13:42 »

นานและ....ดันซักหน่อย...... ยิ้มกว้างๆ

086 730 2938
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:39:55 »

วันนี้อ่านหนังสือเจอเรื่องประมาณนี้มาครับเลยนำมาแต่งเป็นกลอนเล่นๆครับ...
โชคชะตา  นำพา  มาช้าไป
จึงดลให้  พบตอนที่  มีครอบครัว
เธอกับฉัน  หากรักกัน  นั่นคือชั่ว
ต้องวางตัว  ให้เหมาะสม  ข่มจิตใจ
เธอรักฉัน   ฉันรักเธอ   เธอรักฉัน
ต้องเลิกกัน  ฝันชาติหน้า  มาพบใหม่
เพราะครรลอง  ไม่ถูกต้อง  คนสองใจ
กลับตัวใหม่  แล้วใส่ใจ  ในครอบครัว...
       (สงสารลูกๆบ้างเถอะนะ.... ร้องไห้)

ฉันรักเธอ           เธอรักฉัน     นั้นไม่ชั่ว
ถ้าไม่พา              ตัวไป        เข้าเกี่ยวข้อง
เพียงแต่ขอ       มีสำนึก         และตรึกตรอง
เพราะไม่หวัง     จะครองคู่      ชู้สัมพันธ์

ขอเป็นแค่         ห่วงใย         อยู่ห่าง ห่าง
เก็บความหลัง    ไว้ในใจ       ให้สุดกลั้น
เพราะทางเดิน    ของเรา        มันต่างกัน
มีภาระ              ผูกพันธ์       มากั้นใจ

นานละ
มาต่อสักหน่อย

asia-for-u

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 12:55:45 »

ความรักไซร้   ใช่จะมา  ว่าฝ่ายเดียว
มันข้องเกี่ยว  กับอีกฝ่าย  ร่วมหมายถึง

ความรักนั้น  ถ้าฝืนกัน   หรือดันดึง
คงไม่ถึง   จุดหมาย   ได้มันมา

ความรักแท้    แน่นะหรือ     คือการให้
หรือจะใช่    การอภัย   ก่อนให้หนา

ความรักจริง   สิ่งที่แท้   แม่ให้มา
ให้ลูกยา   หมดทั้งใจ   ไร้กฎเกณฑ์...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 13:58:18 โดย asia-for-u » IP : บันทึกการเข้า

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 17:44:30 »

อยากฝากกลอนให้เพื่อนชัย..... แต่งเอง ช่วยเม้นท์ด้วยจะได้ปรับปรุง

ขอเป็นกำลังใจให้ชัยเพื่อนรัก          แม้นต้องพบอุปสรรคมากแค่ไหน
แม้นอ่อนล้าแต่ยังมีกำลังใจ            ฝ่าฟันไปด้วยแรงใจอันมั่นคง

อุปสรรคมิอาจกล้ามาขวางกั้น         หากเรานั้นมุ่งมั่นด้วยใจที่แรงกล้า
ถึงจะหนักจะเหนื่อยแต่ยังมีศรัทธา   ช่วยนำพาเราก้าวไปด้วยใจเปี่ยมพลัง

อยากจะแต่งให้เพื่อนชัยมากกว่านี้    แต่พอดีเป็นนักกลอนมือยังใหม่
แล้ววันหน้าจะมาแต่งให้เพื่อนชัย     จะไม่หายจากไปไหนอีกเลย

Joe Friend Of Chai................. 
asia-for-u

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 17:49:01 »

เยี่ยมมากครับ....เดี๋ยวรอให้ท่ายแอ๊ดมินมาช่วยแนะนำ+ชี้แนะ........อีกหน่อยเก่งแน่ๆ........ยินดีต้อนรับสู่ห้องกลอนแบบเต็มตัวเลยนะเพื่อน........ ยิ้มกว้างๆ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 17:51:22 »

พอได้นะ...แต่สดๆ เลย 2 นาทีเสร็จ แต่ต้องพัฒนาอีกเยอะน่ะชัย...
asia-for-u

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 17:53:16 »

ใช่....แต่ไม่ไกล......อนาคตสดใสแน่......5555555+++++ท่านป้ามีคู่ปรับและ....อิอิอิอิอิๆๆๆๆๆๆๆ+++++.

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 17:55:16 »

ป้าไหนเนี่ย....เรามิบังอาจคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ
asia-for-u

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 18:01:23 »

ป้าไหนเนี่ย....เรามิบังอาจคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฝากเนื้อไว้กับเสือ...เอ๊ย.....ฝากเนื้อฝากตัวท่านป้าหน่อยดิ.... ยิงฟันยิ้ม.....(เป็นป้ายิ้มไม่ใช่ป้าหน่อยนะครับ. ยิ้มกว้างๆ...)

asia-for-u

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 18:04:25 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=98190.0วิธีการแต่งกลอนลองเข้าไปศึกษาดูนะเพื่อน......ขอให้โชคดี.....

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 19:34:25 »

ถึงโจ เพื่อนนายชัย

เรายินดีมากเลยนะที่นายจะมาเป็นสมาชิกใหม่ในห้องกลอน
นายก็มีฝีมือในการแต่งกลอนนี่wah  ;Dใช้ได้เลยล่ะเพื่อน
ที่นายชัยเขาแนะนำให้ฝากเนื้อกับเสือ เอ้ยฝากเนื้อฝากตัวกับป้ายิ้มน่ะ
เป็นความคิดที่เข้าท่าที่สุดตั้งแต่เรารู้จักกับนายชัย(คิก คิก)

เราว่านะทางที่ดี นายน่าจะทำสัญญาว่าจะอยู่ฝ่ายเราตลอดไป นะโจนะ

อยู่นานๆไปนายคงจะเข้าใจเองละว่า ทำไมเราต้องการกำลังเสริม ยิงฟันยิ้ม
และเราน่าสงสารขนาดไหน ยิ้มเท่ห์

จากเรา
ป้าของนาย เอ้ย ป้าของนายชัย ยิงฟันยิ้ม
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 19:40:56 »

ถึงท่าน Joe.friend of chai
ผมดีใจที่ท่านได้มาแวะเยี่ยมและเป็นสมาชิกของห้องนักกลอน
ขอให้ท่านมีความสุขและเสพ บทกลอนนะครับ
รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อากาศเปลี่ยนบ่อย
และผมจะยืนเคียงท่านตลอดไปนะครับ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 19:50:07 »

ถึงโจเพื่อนยาก
ถึงแม้ว่านายเพิ่งจะอยู่ชั้นประถม แต่เราก็คิดว่านายคงจะอยากมองโลกในแง่ที่ดีกว่านี้ใช่ไหม
เราสัญญานะ ถ้านายอยู่ฝ่ายเรา นายจะมีความสุขมากๆเพราะเราจะทำให้นายหัวเราะได้ตลอด
แต่อีกฝ่ายหนึ่ง ที่มีหัวหน้าชื่อนายปืนสั้น น่ะ อนาคตหมองมัว เพราะเพิ่งถูกปลาจวดกัดไปตะกี้นี้เอง
อยู่อยู่ไป นายคงจะเข้าใจดีเองว่า เราน่ะผู้หญิงตัวเล็กๆหน้าตาสวยกว่าวัย (ไม่เชื่อนายถามนายชัยได้ เมื่อวานนี้นายชั้ยเขายังแอบเก็บรูปเราไว้เลย) จะถูกอีกฝ่ายเล่นงานได้ขนาดนี้
พูดไปแล้วเศร้าwah  โจเอ๋ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:46:00 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 19:56:54 »

ผมเข้าใจว่าท่านเพิ่งเข้ามาใหม่ ต้องทำใจให้หมั่นคงะครับ
อย่าท้อและเหนื่อยกับเรื่องอันโหดร้ายไปเสียก่อน
ผมจะคอยเป็นเพื่อนท่าน ก้าวข้ามสิ่งเหล่านั้นให้ได้
ใครจะว่าผม ผมไม่เคยตอบโต้ ไม่เคยกล่าวให้ร้ายใคร
ขอให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์มิตรภาพระหว่างเราครับ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:06:24 »

ถึงนายโจ  เพื่อนร้ากกกกกกรัก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นายจำได้ไหมว่าใครเป็นคนแนะนำนาย ใครเป็นคนบอกให้นายมาฝากเนื้อฝากตัวกับเรา
เป็นนายชัยใช่ไหม แสดงว่า นายชัยเขาคงจะเห็นว่าเรา มีเสน่ห์ เอ้ยมีความสามารถเพียงพอในการที่นายจะมาอยูฝ่ายเดียวกับเรา
เพื่อนต้องหวังดีกับเพื่อนอยู่เสมอ
ถ้าอย่างนั้น ทำไมนายขัยเขาถึงไม่แนะนำนายกับนายปืนจ้อยนั่นหละ
เรื่องง่ายๆแบบนี้ นายคงเข้าใจดี
เราน่ะจะห่วงใยนายตลอดไป เอ้อ ฝากความคิดถึงถึงครอบครัวนายทุกคนเลยนะ

จากเราผู้น่าสงสาร ร้องไห้ ซึ่งหวังว่านายจะยืนหยัดเคียงข้างเราตลอดไป

โอย  ขำกลิ้ง จริงๆๆๆๆๆๆๆก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:46:37 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:10:42 »

ผมเข้าใจในความลำบากใจของท่านดี
ไม่เป็นไรนะครับ ผมเข้าใจท่าน
เอาความเอ็นดู เอื้อเฝือ เผือแผ่คนสูงวัย
คือหน้าที่ต่อพวกเรา พลังหนุ่มนะครับ
ให้เวลากับท่านเหล่านี้บ้าง  เพราะท่านน่าสงสารมาก
อย่างไรหาเวลา พาท่านไปทานข้าวสักมื้อนะครับ
ถ้าอยากปรึกา pm มาหาผมได้ทุกมื้อครับ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:18:22 »

นายโจเพื่อนย้ากกกกกกยากของเรา

เห็นไหม ไม่ทันไร นายปืนจ้อยเขาก็สามารถเล่นงานท่านคิวปิด กับท่านยายต้าได้
ทั้งๆที่สองท่านเขาอยู่เฉยๆ ไม่มาต่อกรอะไรเลย จนเราผู้ซึ่งต้องการอนุรักษ์ชนเผ่าพันธุ์ดีไว้ รู้สึกทนต่อการกระทำนั้นไม่ได้ ต้องมาออกหน้าแทนตลอด เห็นไหมว่าเราต้องปกป้องปวงมนุษยชาติขนาดไหน
ที่เขาบอกให้พาไปเลี้ยงข้าวสักมื้อน่ะ จริงๆแล้วต้องเป็นหน้าที่ของนายปืนจ้อยเขา
อะไรกันคบกันมาตั้งนาน มือยังไม่เคยได้แตะ เอ้ย อาหารสักมื้อก็ยังไม่เคยได้กินเลย
คนใจดำ
นะโจนะ อยู่ข้างเราเถอะนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอย   ขำกลิ้งอีกล่ะ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 20:47:20 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 พิมพ์