|
pooma
ชั้นประถม

ออฟไลน์
กระทู้: 287

|
 |
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 12:23:22 » |
|
ค่าไฟ 400 ค่ากับข้าวทั้งครอบครัว 3 พ่อแม่ลูก 200 บาท 6,000 บาท ค่าน้ำมันอาทิตย์ละ 350 *4 1400 ค่ารถตู้ลูก 350 ค่าขนม+นม ลูกวันละ 40 1,200 บาท ค่าแชร์เดือนละ 1,000 เงินฝากประจำ เดือนละ 2,000 ค่าประกันสังคมตัวเอง 432 ค่าของใช้ในบ้าน 2,000 ค่าจิปาถะ 1,000 บาท รวมก็ 400+6,000+1,400+350+1,200+1,000+2,000+432+2,000+1,000 =15,872 บาท / เดือน นียังไม่รวมค่าประกันชีวิตลูก+สามี และค่าเทอมลูกอีกนะ อ๊วกไหมละ สู้ต่อไป 555++
|
|
|
|
|
Toy88
ระดับ ป.ตรี
  
ออฟไลน์
กระทู้: 1,730

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน
|
 |
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 14:06:18 » |
|
ผมขอเสนอนัก shop ที่ไปตามห้างต่างๆ เอาข้อมูลสินค้าที่เขา sale มาแจ้งให้พี่น้อง เราทราบกันบ้างก็ดีนะครับ เช่นข้าวหอมมะลิ100% ซื้อ1แถม1 ราคา159.บาทเป็นต้น ห้างไหน ร้านไหนสินค้าถูกพี่น้องเราที่จำเป็นต้องใช้จะได้ซื้อของถูกและประหยัดขึ้น และถือว่าเล่าสู่กันฟังด้วยดีไหมครับ 
|
เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
|
|
|
porridge
มัธยม
 
ออฟไลน์
กระทู้: 643
|
 |
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 14:41:12 » |
|
ผมขอเสนอนัก shop ที่ไปตามห้างต่างๆ เอาข้อมูลสินค้าที่เขา sale มาแจ้งให้พี่น้อง เราทราบกันบ้างก็ดีนะครับ เช่นข้าวหอมมะลิ100% ซื้อ1แถม1 ราคา159.บาทเป็นต้น ห้างไหน ร้านไหนสินค้าถูกพี่น้องเราที่จำเป็นต้องใช้จะได้ซื้อของถูกและประหยัดขึ้น และถือว่าเล่าสู่กันฟังด้วยดีไหมครับ  เห็นด้วยครับ 
|
|
|
|
Rainyday
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 14:47:19 » |
|
ผมขอเสนอนัก shop ที่ไปตามห้างต่างๆ เอาข้อมูลสินค้าที่เขา sale มาแจ้งให้พี่น้อง เราทราบกันบ้างก็ดีนะครับ เช่นข้าวหอมมะลิ100% ซื้อ1แถม1 ราคา159.บาทเป็นต้น ห้างไหน ร้านไหนสินค้าถูกพี่น้องเราที่จำเป็นต้องใช้จะได้ซื้อของถูกและประหยัดขึ้น และถือว่าเล่าสู่กันฟังด้วยดีไหมครับ  เยี่ยมมาก
|
|
|
|
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้

ออฟไลน์
กระทู้: 10,516

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต
|
 |
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 14:55:26 » |
|
ผมขอเสนอนัก shop ที่ไปตามห้างต่างๆ เอาข้อมูลสินค้าที่เขา sale มาแจ้งให้พี่น้อง เราทราบกันบ้างก็ดีนะครับ เช่นข้าวหอมมะลิ100% ซื้อ1แถม1 ราคา159.บาทเป็นต้น ห้างไหน ร้านไหนสินค้าถูกพี่น้องเราที่จำเป็นต้องใช้จะได้ซื้อของถูกและประหยัดขึ้น และถือว่าเล่าสู่กันฟังด้วยดีไหมครับ  เห็นด้วยครับ  เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ 
|
|
|
|
|
aewhaha
ระดับ ป.ตรี
  
ออฟไลน์
กระทู้: 1,217
|
 |
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 15:34:33 » |
|
ค่าบ้าน 2000 บาท ค่าเน็ต 590 บาท ค่ไฟฟ้า 500 บาท ค่าอาหารเฉลี่ยมื้อละ 25*3มื้อ เท่ากับ75*2คน เท่ากับ150/วัน*30วันเป็นเงิน 4500บาทต่อเดือนเป็นอย่าต่ำ น้ำมันรถยนต์ 200 *4 เท่ากับ 800 บาท (คิดเป็นอาทิตย์) น้ำมันมอเตอร์ไซต์ 100*4 เท่ากับ 400 บาท(คิดเป็นอาทิตย์) ของใช้ภายในบ้าน 1000/เดือน เป็นเงินทั้งหมด 9790 บาท (เป็นเป็นการคิดเพียงคราวๆเท่านั้นนะค่ะ ยังไม่ลงลายละเอียดมาก) โอ๊ย  เห็นตัวเลขออกมาแล้วเหนื่อยมากค่ะ
|
|
|
|
|
|
|
|
theroosterclub
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 00:25:02 » |
|
ไม่มีใคร ผ่อนรถ ผ่อนบ้าน ผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้า บ้างหรือครับ?
+4
|
|
|
|
AIT
ระดับ :ป.โท
   
ออฟไลน์
กระทู้: 2,914

|
 |
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 00:40:44 » |
|
ของผม คิดเฉพาะตัวผมเองนะครับ ค่าเช่าบ้าน = 0 ค่ากับข้าวมื้อละ (40x3)x30 = 3600 ค่าเนต = 1500 ค่าโทรศัพท์ = 200 ค่าน้ำมัน = 500 ค่าบันเทิง = 0 ค่าของใช้ส่วนตัว = 400 ส่วนใหญ่หนังในโรงนี้ไม่เคยไปดูในโรงเลย ลูกผม 2 คน ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยพาเข้าโรงหนังเลย เหอ ๆ อาศัยเน็ตที่บ้านโหลดกันหูดับตับไหม้ โหลดหนังมาดูกัน เพลงก็ไม่ต้องซื้อ โหลดเอาลูกเดียว ประมาณว่าชอบของเถื่อน  แต่ค่าใช้จ่ายที่เยอะก็ตอนเปิดเทอม ลูก 2 คน รวมแล้ว 2 หมื่นกว่าบาท ดันเบิกได้แค่ 3,950 บาท เอิ้ก!!
|
|
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 00:43:58 โดย AIT »
|
IP :
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
salee
มัธยม
 
ออฟไลน์
กระทู้: 616
|
 |
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 09:17:58 » |
|
ส่วนใหญ่หนังในโรงนี้ไม่เคยไปดูในโรงเลย ลูกผม 2 คน ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยพาเข้าโรงหนังเลย เหอ ๆ อาศัยเน็ตที่บ้านโหลดกันหูดับตับไหม้ โหลดหนังมาดูกัน เพลงก็ไม่ต้องซื้อ โหลดเอาลูกเดียว ประมาณว่าชอบของเถื่อน  แต่ค่าใช้จ่ายที่เยอะก็ตอนเปิดเทอม ลูก 2 คน รวมแล้ว 2 หมื่นกว่าบาท ดันเบิกได้แค่ 3,950 บาท เอิ้ก!! [/quote] เหมือนกันเลย 555
|
|
|
|
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท
   
ออฟไลน์
กระทู้: 2,877

|
 |
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 10:33:47 » |
|
ค่าเช่า 3,000 ค่าไฟ 1,200 ค่าน้ำ 800 = 5,000ค่าน้ำมัน เดือนละ = 12,000ค่ากิน 100x3x30 = 9,000 ค่าเนต = 738ค่าโทรศัพท์ = 1,500บันเทิง = 3,000 จิปาถะ = 2,000 รวม 33,238  ไม่เคยมานั่งรวมเลยนะนี่ ปล.สีน้ำเงินเบิกคืนได้ นะจ๊ะ 
|
|
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 14:00:39 โดย เมรัย มัจจุราช »
|
IP :
บันทึกการเข้า
|
|
|
|
|
theroosterclub
บุคคลทั่วไป
|
 |
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 17:41:28 » |
|
ส่วนใหญ่หนังในโรงนี้ไม่เคยไปดูในโรงเลย ลูกผม 2 คน ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยพาเข้าโรงหนังเลย เหอ ๆ อาศัยเน็ตที่บ้านโหลดกันหูดับตับไหม้ โหลดหนังมาดูกัน เพลงก็ไม่ต้องซื้อ โหลดเอาลูกเดียว ประมาณว่าชอบของเถื่อน  แต่ค่าใช้จ่ายที่เยอะก็ตอนเปิดเทอม ลูก 2 คน รวมแล้ว 2 หมื่นกว่าบาท ดันเบิกได้แค่ 3,950 บาท เอิ้ก!! สงสัยผมต้องประหยัดเงิน เตรียมตัว เผื่อฉุกเฉินวันข้างหน้าอีกตั้งหลายปี
|
|
|
|
|