เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 03:11:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เซนทรัลเชียงราย ร้านขายมือถือย้ายออกหลายร้าน
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน เซนทรัลเชียงราย ร้านขายมือถือย้ายออกหลายร้าน  (อ่าน 5215 ครั้ง)
murachi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 15:58:07 »

เท่าที่เห็น ที่เหนื่อยที่สุด คือร้านที่เปิดของคนในพื้นที่ครับ
ประมาณลองของ ลองลงทุน 
แต่ของที่ขายอยู่ไม่ได้ต่างจากของที่มีอยู่ข้างนอกห้างเท่าไหร่

หรือไม่ ถ้ามีของดีจริง ไม่มีซ้ำที่ไหน
ก็คงต้องเพิ่มค่าการตลาดเข้าไปอีก

คงพอช่วยได้ครับ เน้นประชาสัมพันธ์เยอะๆหนักๆ
เผื่อให้รู้ว่าสินค้าของเราดีจริงและไม่เหมือนใคร

แต่ถ้าเหมือนๆกันตามตลาดหรือตามห้างอื่น อย่างมือถือ คอม พวกนี้
ก็คงต้องวัดกันที่เอากำไรน้อย
เน้นบริการทั้งก่อนและหลังซื้อในระยะยาว
บริการแบบผูกมิตรภาพกันเลยที่เดียว
เพียงแต่จะไหวหรือถนัดหรือเปล่าเท่านั้นเอง

คนขายของบางคนก็คิดแบบซื้อแล้วก็ซื้อไป
เป็นอันจบหลังจากนี้ตัวใครตัวมันแบบนี้จบเห่แน่นอนครับ
ก่อนซื้อแบบหนึ่ง หลังซื้อเป็นอีกแบบหนึ่ง
(ยังมีน่ะครับ คนขายแบบนี้)

ที่ร้านอื่นเค้าขายดี ขายได้
ส่วนหนึ่งเพราะสินค้าไม่มีทั่วไปครับ

ลองหาความความต่างของสินค้าดูครับ

เอาใจช่วยครับ
การตลาดดี สินค้าดี ราคาถูก การประชาสัมพันธ์ดี การบริการหลังการขายดี มีชัยกว่าครึ่ง
theroosterclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 10:29:55 »

อิดแตนคนขาย..
เลือกตั้งเสร็จเมื่อไหร่..รับรองขายดีแน่นอนครับ
ทำไมต้องรอหลังเลือกตั้งด้วยครับ หรือว่าการเลือกตั้งเป็นความหวังของ ปชช  ที่ได้ รัฐบาล ใหม่มาเข้าบริหารแทนใช่มั้ยครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกมั้ย
ฮืม จริงหรือปล่าวครับที่ว่าเลือกตั้งเสร็จแล้ว จะขายของได้ดีแน่นอน ช่วยอธิบายให้ทีสิครับมันเป็นไปได้ยังไง  โปรดอธิบายเถิด Please

การที่รัฐบาลมีความสามารถ ทำให้คนส่วนใหญ่ในประเทศมีเงินทองใช้
กำลังซื้อก็จะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน ซึ่ง ณ ปัจจุบันคนไม่มีกำลังซื้อ ไม่มีเงินใช้
จะโปรโมชั่นกราบเท้าลูกค้าเท่าไหร่เขาก็ไม่ซื้อ ถ้าไม่มีเงินจะซื้อ
เป็นความรู้ขั้นพื้นฐานที่สุดของวิชา econ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

เพชรพลอยผ้าม่าน

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 10:31:42 »

เลือกตั้งเสร็จเมื่อไหร่..รับรองขายดีแน่นอนครับ
ทำไมต้องรอหลังเลือกตั้งด้วยครับ หรือว่าการเลือกตั้งเป็นความหวังของ ปชช  ที่ได้ รัฐบาล ใหม่มาเข้าบริหารแทนใช่มั้ยครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกมั้ย
ฮืม จริงหรือปล่าวครับที่ว่าเลือกตั้งเสร็จแล้ว จะขายของได้ดีแน่นอน ช่วยอธิบายให้ทีสิครับมันเป็นไปได้ยังไง  โปรดอธิบายเถิด Please

การที่รัฐบาลมีความสามารถ ทำให้คนส่วนใหญ่ในประเทศมีเงินทองใช้
กำลังซื้อก็จะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน ซึ่ง ณ ปัจจุบันคนไม่มีกำลังซื้อ ไม่มีเงินใช้
จะโปรโมชั่นกราบเท้าลูกค้าเท่าไหร่เขาก็ไม่ซื้อ ถ้าไม่มีเงินจะซื้อ
เป็นความรู้ขั้นพื้นฐานที่สุดของวิชา econ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย

ถูกต้องที่สู้ดดดดดดดดดดด

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
mouy_dress
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 11:20:44 »

เห็นน้องสาวก็คุยให้ฟังว่า เพื่อนของเขาก็เปิดร้านขายเสื้อผ้า บางวันขายได้ไม่ถึงพันบาท ยังดีที่สัญญาแค่ปีเดว ตอนนี้ทนทำไปรอครบปีก็เผ่นเหมือนกัน

เป็นกำลังใจครับ ถ้ารวมตัวกันได้ ก็ลองไปขอลดสิครับ เขาอาจจะใจดีก็ได้ เพราะเขาน่าจะคิดยาวถึงปีหน้าด้วย ถ้าเกิดจะย้ายออกกันเยอะ
ชั้นกาดหลวงเคยลองไปขอแล้วครับท่าน แต่ได้คำตอบคือ ตราบใดที่มีคนเดินทางเซ็นก็จะไม่ลด ที่เค้าออกๆกันเพราะมันขายแล้วขาดทุน ค่าเช่า 7500 ค่า ไฟ โดนไป 4000 (มีแต่ตู้แช่1อันกลับไฟ2หลอด) ค่าแม่บ้านทำความสะอาด 1000 หรือ 1500 ไม่แน่ใจ ยังงงว่าเป็นหน้าที่เราเหรอที่ต้องจ่าย ยิ่งถ้ามีลูกจ้างก็ อีก 5000 เบ็ดเสร็จ 18000 ต่อเดือน ยังไม่รวมค่าซื้อของมาขายอีกตั้งเท่าไหร่ ขายถูกก็ขาดทุน ขายแพงก็ไม่มีคนซื้อ ก็เลยต้องออกกัน

ทำธุรกิจกับห้างใหญ่อำนาจเค้าสูงเหนื่อยหน่อยนะคะ  ดีที่คืนพื้นที่ทัน ถอยออกมาก้าวหนึ่งก่อน แล้วค่อยๆดูลู่ทางไป

ตอนยื่นแบบ คัดเลือกแบบสินค้ามากกก ( แฟชั่น  )
แต่ไหงเปิดออกมามา งานโหลๆ ก็ยังเข้าไปขายได้ ซะงั้น

แต่ในอนาคต ไม่แน่ อยากลองดูเหมือนกัน  ซักตั้ง ไม่ลองไม่รู้เนอะ
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 11:26:17 »

แม่นแล้ว แน่นอนที่สุด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
murachi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 14:02:02 »

โอเค สู้เพื่อท่าน แล้วรวย
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 23:18:43 »

ผมไปเที่ยวทุกอาทิตย์นะ แต่ไปเดินเฉยๆ อิอิ  คนเบาบางลงเรื่อยๆ
ใหม่ๆ หาที่จอดรถยากมาก ตอนนี้สบายมาก ไหนใครว่าจะมีลูกค้า
คนรวยประเทศพม่า ลาว มาซื้อไม่อั้น ผมว่าไม่นะ

ร้านธนสร
มัธยม
**

ธน ประดับยนต์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 23:45:32 »

ส่วนตัวซื้อที่ บิ้กซีดีกว่า ซื้อที่ร้านเดิม มั่นใจกว่าครับ  ที่เซ็นทรัล หน้าใหม่ๆเยอะครับ

ธน ประดับยนต์(จำหน่าย)กล้องติดรถยนต์ กล้องไอพีแคม 
กล้องบ้าน และอุปกรณ์แต่งรถทุกชนิด ปลีก-ส่ง(สินค้าคุณภาพ)
สอบถามหรือติดตามข้อมูลtel:0956978787
line:@tanaaaaa(มี@ด้วยนะ)
fac:@tn99999(มี@ด้วยนะ)
Lasty
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 14:43:29 »

ถ้าเป็นสินค้า IT ผมซื้อในเนตเอาครับ เลือกดีๆ หน่อย

สบายไม่ต้องเหนื่อยขับฝ่ารถติด+ฝนตก+เดินหา

ราคาแพงกว่าในเนตเยอะเลยครับในห้าง

ตัวอักษรโครเมียมติดรถยนต์ ส่งทัวไทย
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=560960.0
สบู่กลูต้าผิวขาวใสวิ๊งค์ราคาสบายกระเป๋า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=547829
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 15:02:45 »

มันก็ไม่มีอะไรมากครับ ห้างใหม่ก็แบบนี้ ยังไม่คงที่
ร้านที่ขายได้ก็ยังอยู่ ขายไม่ได้ก็ย้ายออก
จนมันลงล๊อค เหมือนสมัยบิ๊กซีเปิดใหม่ๆนั่นแหละ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 15:07:25 »

มันก็ไม่มีอะไรมากครับ ห้างใหม่ก็แบบนี้ ยังไม่คงที่
ร้านที่ขายได้ก็ยังอยู่ ขายไม่ได้ก็ย้ายออก
จนมันลงล๊อค เหมือนสมัยบิ๊กซีเปิดใหม่ๆนั่นแหละ

+1  ผมก็ว่าอย่างนั้น
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 15:36:07 »

นานาจิตตัง  ยิงฟันยิ้ม

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์