เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 05:56:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียดเดือนสิ้นปี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เครียดเดือนสิ้นปี  (อ่าน 1307 ครั้ง)
nungningja
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2017, 16:49:55 »

ขอบ่นหน่อยนะ เห้อออ ทำอะไรจะมีเงินใช้เพียงพอ เบื่อเศรษฐกิจแบบนี้ เมื่อไหร่จะดีขึ้น ก่ายยยย หาเท่าไหร่ก็ถมเหวลึกไม่ได้ เหนื่อย อยากมีกินมีใช้ ทำไรจะพอใช้จ่ายนะ
Ronin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2017, 18:36:51 »

ขอบ่นหน่อยนะ เห้อออ ทำอะไรจะมีเงินใช้เพียงพอ เบื่อเศรษฐกิจแบบนี้ เมื่อไหร่จะดีขึ้น ก่ายยยย หาเท่าไหร่ก็ถมเหวลึกไม่ได้ เหนื่อย อยากมีกินมีใช้ ทำไรจะพอใช้จ่ายนะ

ยังดีที่พอหาได้        เมื่อวานซืน เอาข้าวเปลือกไปขายโรงสี ... ไม่รับซื้อต้องขนกลับ  (เศร้ากว่ามั้ย)

Cr® ลูกครูน้อย™
"ฅนเชียงราย"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

Tel: 0869224649 Line: 941976

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2017, 21:31:49 »

ยังดีที่พอหาได้        เมื่อวานซืน เอาข้าวเปลือกไปขายโรงสี ... ไม่รับซื้อต้องขนกลับ  (เศร้ากว่ามั้ย)

ผมยังต้องเปลี่ยนงานเลย  ร้องไห้

"เวลา"กับ"โอกาส" คือสองอย่างที่ไม่เคยรอใคร
ถ้ามันผ่านเข้ามาแล้วไม่รีบไขว่คว้าเอาไว้ ก็ยาก...ที่มันจะผ่านกลับเข้ามาในชีวิตอีกครั้ง
nungningja
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2017, 13:14:50 »

เครียดเลยนะค่ะ เอาข้าวไปขายแล้วเค้าไม่รับซื้อ งั้นน่าเปลี่ยนเป็นเอาไปสีที่โรงสี และเอาไปขายในวันที่พี่ตูนวิ่งมาที่ เชียงรายค่ะ ดิฉันเชื่อว่าข้าวน่าจะขายดีมากๆค่ะ ปล.ถ้าราคาไม่แพงมากนะค่ะ เผลอๆพี่ตูนซื้อแจกอีกค่ะ
nungningja
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2017, 13:16:01 »

ขอให้ได้งานใหม่ที่ถูกใจนะค่ะ เปลี่ยนงานก็คิดซะว่าหาประสบการใหม่ๆค่ะ สู้ๆนะค่ะ
nungningja
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2017, 13:18:40 »

เครียดทุกวันค่ะรายจ่ายเยอะกว่ารายได้ กินแต่ละมื้อ 100 บาท ประมาณนี้ วันสองมื้อพอก็ตกที่ 200-300 บาท หาเงินมาได้หมดกับถมเหวลึกไม่พอจะมีเก็บเลยค่ะเดือน ธค นี้ คิดแล้วอยากจะไปหาคนดูแลมาดูแลเรา แต่ก็นั่นละค่ะ กลัวได้ไปดูแลเค้าอีก อดและทนต่อไป สู้
Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2017, 19:07:49 »

เดี๋ยวนี้ไปจ่ายตลาด ถือแบงค์ร้อยไปมีค่าเหมือนแบงค์ 20 สมัยก่อน แม่ค้าก็บ่นกันทุกเจ้าค่ะ ว่าขายของไม่ดีเลย

ก็คงต้องทนๆ ถูไถกันไป จนกว่าเศรษฐกิจมันจะกลับฟื้นตัวดีได้อีกครั้ง (ความหวังตอนนี้..เปรียบเสมือนติดอยู่ในถ้ำ แต่ได้เห็นแสงจากตัวหิ่งห้อยน่ะค่ะ แฮ่ๆ)

สู้ๆ นะคะพี่ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ค่ะ  ยิ้มเท่ห์
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2017, 22:49:14 »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้นะแล้วสักวันจะเป็นวันของเรา ยิ้มเท่ห์

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2017, 13:39:47 »

สู้ๆ ต่อไปน๊ะครับ ขอให้ใช้สติเป็นที่ตั้ง 

เหตุที่ถมไม่เต็มสักที ตัวเราเองน่าจะรู้ดีที่สุด
ลดความอยากได้อยากมี ใช้จ่ายให้คุ้มค่ามากที่สุด
เดี๋ยวหลุมมันก็จะค่อยๆ ตื้นขึ้นมาเอง

Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2017, 21:29:15 »

การใช้ชีวิตอย่างพอเพียง อยู่ง่าย คิดดี ทำดี เดียวอีกไม่นานสิ่งดีๆ ก็จะเข้ามาหาเราเองค่ะ สู้ๆนะคะ
Cr® ลูกครูน้อย™
"ฅนเชียงราย"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

Tel: 0869224649 Line: 941976

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2017, 18:30:08 »

ขอให้ได้งานใหม่ที่ถูกใจนะค่ะ เปลี่ยนงานก็คิดซะว่าหาประสบการใหม่ๆค่ะ สู้ๆนะค่ะ
ครับ สู้ๆครับ (ขอบคุณครับ)  ยิ้มกว้างๆ

"เวลา"กับ"โอกาส" คือสองอย่างที่ไม่เคยรอใคร
ถ้ามันผ่านเข้ามาแล้วไม่รีบไขว่คว้าเอาไว้ ก็ยาก...ที่มันจะผ่านกลับเข้ามาในชีวิตอีกครั้ง
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2017, 19:58:14 »

คิดว่าค่าใช้จ่ายต่อคน ต่อเดือน ในเชียงรายนี่น่าจะสักเท่าไหร่จึง "พอกินพอใช้" แค่อยากรู้เฉยๆ  ยิ้มเท่ห์
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2017, 20:05:28 »

เดี๋ยวนี้ไปจ่ายตลาด ถือแบงค์ร้อยไปมีค่าเหมือนแบงค์ 20 สมัยก่อน แม่ค้าก็บ่นกันทุกเจ้าค่ะ ว่าขายของไม่ดีเลย

ก็คงต้องทนๆ ถูไถกันไป จนกว่าเศรษฐกิจมันจะกลับฟื้นตัวดีได้อีกครั้ง (ความหวังตอนนี้..เปรียบเสมือนติดอยู่ในถ้ำ แต่ได้เห็นแสงจากตัวหิ่งห้อยน่ะค่ะ แฮ่ๆ)

สู้ๆ นะคะพี่ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ค่ะ  ยิ้มเท่ห์

สงสัยติดถ้ำกลางคืนแน่นอนเลย เพราะมีแสงหิ่งห้อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ้านนายสิงหาที่เชียงราย อยากดูดาวได้ดูดาว อยากดูหิ่งห้อย ได้ดูหิ่งห้อย...หลับสบาย
แต่ค่าครองชีพในเชียงราย น่าว่าเริ่มสูงขึ้น  ฮืม
Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2017, 04:52:51 »

สงสัยติดถ้ำกลางคืนแน่นอนเลย เพราะมีแสงหิ่งห้อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ้านนายสิงหาที่เชียงราย อยากดูดาวได้ดูดาว อยากดูหิ่งห้อย ได้ดูหิ่งห้อย...หลับสบาย
แต่ค่าครองชีพในเชียงราย น่าว่าเริ่มสูงขึ้น  ฮืม

หนูอยู่ในบ้าน ยังหายใจสบายดีมากอยู่ค่ะ ไฟสว่างโร่เลยแหละ 555

ที่เปรียบว่า เหมือนติดอยู่ในถ้ำ คือเศรษฐกิจของบ้านเราตอนนี้น่ะค่ะ มันแลดูมืดมนพิก๊ล พิกล แต่ก็ยังพอมีแสงริบหรี่ให้เห็นอยู่บ้าง ว่าสักวันมันคงจะดีได้เหมือนเดิม ก็รู้ๆ กันอยู่นะคะ ว่าเป็นเพราะอะไร พูดมากไปก็ไม่ดี เดี๋ยวกระทู้โดนอุ้มค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2017, 09:59:30 »

ชีวิตไม่สิ้นดิ้นต่อไปครับ ผมไปรับงานซัพที่ลำปางยังค้างจ่ายเงินผมเลย ไม่นานคงเจ้งละครับ เลยกลับมาเชียงรายรับจ้างเบาๆ ใช้เงินเก็บที่พอมีอยู่อยู่แบบพอเพียง และดูแลลูกค้าเก่าๆที่พอมีงานให้ทำ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
หน้า: [1] พิมพ์