เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 พฤษภาคม 2024, 03:12:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามร้านขายท่อรถมอเตอร์ไซค์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามร้านขายท่อรถมอเตอร์ไซค์  (อ่าน 3629 ครั้ง)
เด็กแว้น ฮ่องลี่
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 14:38:09 »

ในเชียงรายมีร้านไหนขายท่อแท๊ป หรือ ท่อสูตรเสียงแน่น ๆ บ้างครับ
จะเอามาใสรถ yamaha ครับ

© ÅT-Ab-BoinĞ
K.Vithawat
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 19:27:56 »

ท่อแทร๊ปลองสอบถามร้าน น้าจิ๋ว วังลิ้นจี่ดูครับ  ส่วนท่อสูตรอยากได้ตามเสป๊คเครื่องค่อยสั่งตีเอาครับ ราคาท่อสูตรอยู่ที่3000-4500 ครับผม ไม่แน่ใจ ยิงฟันยิ้ม
AlcoholDevil
ระดับ ป.ตรี

ถึงไม่มีเกียร์แต่แรงนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 19:34:20 »

ในเชียงรายมีร้านไหนขายท่อแท๊ป หรือ ท่อสูตรเสียงแน่น ๆ บ้างครับ
จะเอามาใสรถ yamaha ครับ
เอาใส่รถไรครับ ยามาฮ่าตัวไหน ลองเข้าไปถามที่ร้าน NA Shop ตรงข้ามร้านโตกตองครับ
 คิดว่าคงจะเจอเนื้อคู่แน่ๆครับ

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 10:08:37 »

ท่อแทร๊ปลองสอบถามร้าน น้าจิ๋ว วังลิ้นจี่ดูครับ  ส่วนท่อสูตรอยากได้ตามเสป๊คเครื่องค่อยสั่งตีเอาครับ ราคาท่อสูตรอยู่ที่3000-4500 ครับผม ไม่แน่ใจ ยิงฟันยิ้ม

ร้านอยู่แถวไหนครับพี่

[/quote]
เอาใส่รถไรครับ ยามาฮ่าตัวไหน ลองเข้าไปถามที่ร้าน NA Shop ตรงข้ามร้านโตกตองครับ
 คิดว่าคงจะเจอเนื้อคู่แน่ๆครับ
[/quote]

yamaha rx100 ครับ ขอบคุณครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 10:58:00 »

เอ่อ  ฮืม RX100 มัน 2 จังหวะไม่ใช่เหรอครับ จะใส่ท่อแท๊บได้เหรอครับ
 ผมว่าจะเป็นท่อสูตร มากกว่านะครับ

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 11:54:04 »

เอ่อ  ฮืม RX100 มัน 2 จังหวะไม่ใช่เหรอครับ จะใส่ท่อแท๊บได้เหรอครับ
 ผมว่าจะเป็นท่อสูตร มากกว่านะครับ

ก็ใส่ไว้เท่ห์...วิ่งซัก 50 ไงครับน้องบ่าว.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 20:58:03 »

อ้าว...ใส่ไม่ได้เหรอครับ ทำไมครับผมไม่รู้เรื่องเลยครับ อยากได้ท่อที่เสียงมันแน่น ๆ นะครับ เพราะท่อเดิมเสียงมันไม่แน่นะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ก็ใส่ไว้เท่ห์...วิ่งซัก 50 ไงครับน้องบ่าว.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ครับผม อิอิอิ

K.Vithawat
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 21:49:34 »

งั้นก็จัดการเอาท่อเดิมนั้นแหละครับ ไปโมดิฟายเอา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 08:50:17 »

รถของท่านกิน 2 T หรือเปล่าครับ...

เพราะถ้ากิน 2T เสียงมันจะแว๊นๆๆๆๆ...อย่างนั้นครับ

เป็นธรรมชาติของท่อครับ ได้อารมณ์ ไปอีกแบบนึงครับ...

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 09:24:02 »

งั้นก็จัดการเอาท่อเดิมนั้นแหละครับ ไปโมดิฟายเอา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถของท่านกิน 2 T หรือเปล่าครับ...

เพราะถ้ากิน 2T เสียงมันจะแว๊นๆๆๆๆ...อย่างนั้นครับ

เป็นธรรมชาติของท่อครับ ได้อารมณ์ ไปอีกแบบนึงครับ...

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แล้วจะทำไงดีครับ ไม่ทราบว่าถ้าใส่ท่อแท๊ปแล้วเสียงมันจะแน่นหรือป่าวครับ
ผมอยากได้เสียงแน่น ๆ นะครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 09:30:19 »

http://www.youtube.com/watch?v=7r_XGHVkDC0

อยากได้เสียงประมาณนี้นะครับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 09:31:00 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แล้วจะทำไงดีครับ ไม่ทราบว่าถ้าใส่ท่อแท๊ปแล้วเสียงมันจะแน่นหรือป่าวครับ
ผมอยากได้เสียงแน่น ๆ นะครับ

ใส่ได้ครับเสียงก็แน่นดี...แต่เครื่องพัง แน่ๆ...รถวิ่งไม่ออกแน่ๆ...ครับ..

(ถ้าใส่วิ่งได้ 5-60 ก็บุญแล้ว)

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 10:20:30 »

อยากรู้ว่าเสียงจะเป็นแบบ ไหน ลองฟังเสียงรถ ตุ๊กตุ๊ก ดูครับ เสียงจะประมาณนั้นครับ
 เพราะผมเคยทำใส่รถแดชทีละ ขำๆดี วิ่งได้ครับ เต็มที่ 70 ลุ้นแทบตาย อิอิ

หน้า: [1] พิมพ์