เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 มิถุนายน 2024, 13:33:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เหนื่อยใจกับการทำงาน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เหนื่อยใจกับการทำงาน  (อ่าน 582 ครั้ง)
..ดอกไม้plastic..
*.:。 ✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*
ชั้นประถม
*

☆:*´¨เงียบๆ คนเดียว (◡‿◡✿)

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 11:40:33 »

การทำงานทุกคนก็อยากได้เงินเพื่อจุนเจือครอบครัว แต่ที่ทำงานตอนนี้เป็นไรไม่รู้ รู้สึกแปลกๆ เมื่อก่อนก็ทำงานสนุกนะคร่ะคอยช่วยเหลือกัน แต่เดี๋ยวนี้ทำอะไรผิดพลาด กระทืบซ้ำเหมือนกะจะให้จมดิน อัธยาศัยไมตรีที่เคยมี กลายเป็นจืดจาง ไม่รู้ว่าเค้าคิดอะไรกัน หนูยอมรับว่าผิดพลาด เพราะการทำงานใครจะ 100% ทุกคน เหนื่อยนะที่เป็นแบบนี้แต่ก็จะไม่คิดอะไรมากล่ะ ต่างคนต่างอยู่ ละกัน...ขอให้ได้เงินเลี้ยงพ่อแม่น้อง ทางบ้านก็พอล่ะ ตอนนี้คิดถึงท่านมากอยากกลับไปกอด เศร้า เศร้า เศร้า

*.:。✿*゚’゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* «-(¯`v´¯)«-- ..•.¸¸•´¯`•.¸¸.ஐ ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»ถีบ ได้ นะ คร่ะ อิๆ..(。◕‿-。)。оO❤
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:19:21 »

การทำงานทุกคนก็อยากได้เงินเพื่อจุนเจือครอบครัว แต่ที่ทำงานตอนนี้เป็นไรไม่รู้ รู้สึกแปลกๆ เมื่อก่อนก็ทำงานสนุกนะคร่ะคอยช่วยเหลือกัน แต่เดี๋ยวนี้ทำอะไรผิดพลาด กระทืบซ้ำเหมือนกะจะให้จมดิน อัธยาศัยไมตรีที่เคยมี กลายเป็นจืดจาง ไม่รู้ว่าเค้าคิดอะไรกัน หนูยอมรับว่าผิดพลาด เพราะการทำงานใครจะ 100% ทุกคน เหนื่อยนะที่เป็นแบบนี้แต่ก็จะไม่คิดอะไรมากล่ะ ต่างคนต่างอยู่ ละกัน...ขอให้ได้เงินเลี้ยงพ่อแม่น้อง ทางบ้านก็พอล่ะ ตอนนี้คิดถึงท่านมากอยากกลับไปกอด เศร้า เศร้า เศร้า

สู้ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ เป็นเรื่องปกติในทุกคน และในทุกเรื่อง สุขกับทุกข์ย่อมต้องอยู่ด้วยกันเสมอ มีข้อดีข้อเสีย เป็นของคู่กันคะ เป็นเหมือนกันเลย บางครั้งก็เบื่อก็ท้อกับงาน บางคราวก็สนุกจนทำให้ลืมเรื่องทุกข์ใจ อยู่ที่เรามองนะคะ ลองมองว่าเรายังมีสิ่งดี ๆ ยังมีงานมีเงินเดือน งานไม่หนักมาก เจ้านายใจดีเข้าอกเข้าใจ ฯลฯ แล้วสิ่งดี ๆ ก็จะตามมาคะ ยิ้มเท่ห์

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
*.:。 ✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 12:29:40 »

สู้ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ เป็นเรื่องปกติในทุกคน และในทุกเรื่อง สุขกับทุกข์ย่อมต้องอยู่ด้วยกันเสมอ มีข้อดีข้อเสีย เป็นของคู่กันคะ เป็นเหมือนกันเลย บางครั้งก็เบื่อก็ท้อกับงาน บางคราวก็สนุกจนทำให้ลืมเรื่องทุกข์ใจ อยู่ที่เรามองนะคะ ลองมองว่าเรายังมีสิ่งดี ๆ ยังมีงานมีเงินเดือน งานไม่หนักมาก เจ้านายใจดีเข้าอกเข้าใจ ฯลฯ แล้วสิ่งดี ๆ ก็จะตามมาคะ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

*.:。✿*゚’゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* «-(¯`v´¯)«-- ..•.¸¸•´¯`•.¸¸.ஐ ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--»ถีบ ได้ นะ คร่ะ อิๆ..(。◕‿-。)。оO❤
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 15:33:51 »

มันมีทุกที่แหละครับ ตึงวันนี้ผมทำงานก็ยังมีเลย ต่อหน้านี้ยิ้ม..หลับหลังจะแทงกันตลอด
...อยู่ที่เราปรับตัวและสถานการณ์ครับ สุดท้าย สู้ๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Antonia
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
เตรียมอนุบาล
*

รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 15:41:21 »

สถานะตอนนี้เหมือนกันเลย หลายพ่อพันธุ์แม่มาอยู่รวมกัน
ทน ทน ทน แล้วก็ทน งานตอนนี้หายากคะ จะออกก็ไม่ได้ต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่
ยังไงก็ สู้ๆคะ ทุกปัญหามีทางแก้เสมอ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เบิ้ลโมบาย$แซทเทิลไลท์
ชั้นประถม
*

เน้นงานคุณภาพ มาตรฐาน และงานบริการต้องมาก่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 16:04:30 »

สู้ๆๆคับ เป็นกำลังใจให้คับ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 16:17:50 »

ขอบคุณกำลังใจที่ทุกคนมีมาให้นะคะ ขอน้อมรับด้วยความเต็มใจ ขอบคุณมาก ขอบคุณจริงๆค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 17:03:02 »

งานดีๆหายากครับ
งานดีๆเพื่อนร่วมงานดีๆยิ่งหายากกว่า
งานดีๆเพื่อนร่วมงานดีๆหัวหน้างานดีๆด้วย หายากที่สุด คาดว่าน่าจะมีน้อยมากๆๆๆๆ
เพราะฉนั้น ต้องปรับตัวเราเองครับ
เอาสูตรของผมไปใช้ก็ได้นะครับ เข้าหูซ้ายทะลุหูขวาไปบ้าง ได้ครับพี่ดีครับท่าน เหมาะสมครับเจ้านาย
เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาส ร้อยทั้งร้อยหัวหน้าไม่ชอบคนเถียงหรอกครับ ไม่ว่าเค้าจะผิดหรือถูก ถ้าเรายอมรับผิด และรับว่าเราผิด เราจะดูดีกว่าที่เราไปเถียง(เถียงไปก็ไม่ชนะแถมเค้าจะยิ่งเกียดเรา)ใส่หน้ากากบ้างถึงแม้งว่าเราจะไม่ชอบขี้หน้าเค้า แต่ก็ยิ้มไว้ก่อน
สู้ๆนะครับ ถ้าทนไม่ไหวจิงๆจะออกก็ต้องหาที่สำรองและที่สำคัญที่ทำงานใหม่ต้องดีกว่าที่ทำงานเก่า
เป็นกำลังใจให้ครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 19:17:30 »

งานดีๆหายากครับ
งานดีๆเพื่อนร่วมงานดีๆยิ่งหายากกว่า
งานดีๆเพื่อนร่วมงานดีๆหัวหน้างานดีๆด้วย หายากที่สุด คาดว่าน่าจะมีน้อยมากๆๆๆๆ
เพราะฉนั้น ต้องปรับตัวเราเองครับ
เอาสูตรของผมไปใช้ก็ได้นะครับ เข้าหูซ้ายทะลุหูขวาไปบ้าง ได้ครับพี่ดีครับท่าน เหมาะสมครับเจ้านาย
เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาส ร้อยทั้งร้อยหัวหน้าไม่ชอบคนเถียงหรอกครับ ไม่ว่าเค้าจะผิดหรือถูก ถ้าเรายอมรับผิด และรับว่าเราผิด เราจะดูดีกว่าที่เราไปเถียง(เถียงไปก็ไม่ชนะแถมเค้าจะยิ่งเกียดเรา)ใส่หน้ากากบ้างถึงแม้งว่าเราจะไม่ชอบขี้หน้าเค้า แต่ก็ยิ้มไว้ก่อน
สู้ๆนะครับ ถ้าทนไม่ไหวจิงๆจะออกก็ต้องหาที่สำรองและที่สำคัญที่ทำงานใหม่ต้องดีกว่าที่ทำงานเก่า
เป็นกำลังใจให้ครับ

ดีจริง ขอบคุณมากนะค่ะ ยิ้มกว้างๆ

beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 20:29:44 »

สู้ๆครับ ผมถือคติไว้อย่าง อาจจะดูแรงๆ อ่านเจอมาชอบมาก

"คิดจะทำงานกับคำ ต้องทนคำคนให้ได้"

ถ้าทนได้แล้ว อะไรอย่างอื่นเหมือนจะง่ายไปซะทุกอย่าง ^_^
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 20:36:42 »

จงสู้ต่อไป.. ตั้งใจทำงานให้มากขึ้นครับ  ยิ้ม ยิ้ม
LoveYou2
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2013, 22:50:13 »

สู้ๆครับ คนอื่นทำร้ายเรา ไม่เท่าเราทำร้ายตัวเองครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mamajang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 19:34:37 »

อ่านเจอหัวข้อนี้กดเข้าทันที เพราะ เบื่อๆๆๆ เหนื่อยๆๆๆ เหมือนกันคะเหนื่อยกับคนที่ทำงานยังไม่พอ เหนื่อยกับคนที่ต้องมาเจออีก คนแต่ละคนที่เดินเข้ามาหาอารมณ์ไม่เหมือนกันบางคนมาดีก็ดีไปบางคนมาถึงตะคอกใส่ พูดกระแทกใส่ บางทีทำเราอยากกระโดดกัดสักทีเหมือนกัน แต่ก็ต้องยับยั้งชั่งใจ เพราะเราเองจะเสียหาย และองค์กรก็จะเสียหายอีก งานหายากด้วย บางทีรู้จักคนใน ทำเป็งเบ่งอีกต่างหาก เหนื่อยแท้ทำงานกับคนร้อยพ่อพันแม่จริงๆ ทำไงได้ละคะมนุษย์เงินเดือนนี่เนาะ เงินเดือนน้อยอีกต่างหาก เฮ้ยยยยยย  ทน ทน ทน คะ  ร้องไห้ ร้องไห้
หน้า: [1] พิมพ์