เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 มิถุนายน 2024, 06:49:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  การเปิดรับสมาชิกแจ้งข่าวอาญากรรมCB 245 mz ของศูนย์วิทยุอินทรีย์ สังกัด สภ.เมืองเชียงรายรุ่นที
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] พิมพ์
ผู้เขียน การเปิดรับสมาชิกแจ้งข่าวอาญากรรมCB 245 mz ของศูนย์วิทยุอินทรีย์ สังกัด สภ.เมืองเชียงรายรุ่นที  (อ่าน 9376 ครั้ง)
kondeekub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 16:55:50 »

เดียวเอาเรื่องนี้เสนอในที่ประชุมอีกที่ครับ
apiwat123
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 19:57:54 »

อยากจะสมัครเป็นสมาชิกด้วยอ่าครับ ไปสมัครที่วัดเชตุพล เลยหรือป่าวครับ แล้วค่าทำเนียมการสมัคร?. ครับ แล้วต้องปฏิบัติ และมีหน้าที่ในกลุ่มกิจกรรมอะไรมั้งครับ ขอบคุณครับ
kondeekub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 19:58:05 »

ในการสมัคสมาชิกให้โทรมาที่เบร์อ 083-9400-280นายธีระศักดิ์ ไชยสิงห์ หรือ อินทีรย์18 นายทะเบียน
pong7161
ชั้นประถม
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 21:12:24 »

ขอฝากอีกเรื่องครับผมเป็นข้าราชการอยู่แล้ว มีว.ดำ อยู่แล้ว (และเพื่อนวิทยุสมัครเล่น) ก็อยากเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสังคมนี้ให้น่าอยู่ ถ้าเราจะสมัครก็ต้องซื้อ ว. อีกตัวหรือครับ ยังไงก็ให้โอกาสพวกเราบ้าง
 ขอแนะนำครับ รับแจ้งเหตุโดยใช้ความถี่กลางสักความถี่ แต่เวลาปฏิบัติงานจะใช้อีกความถี่ ทั้งเครื่องดำ/แดง ส่วนความถี่แจ้งเหตุให้ประกาศรู้ทั่วกัน ส่วนความถี่ปฎิบัติงานแจ้งเฉพาะกลุ่มไปครับ อย่างเช่นของชมรมเฝ้าระวังครับ สามารถแจ้งได้ที่ความถี่ ว.แดง ที่ช่อง 22 (โซน แม่จัน) และ 41 (ความถี่กลางโซนเมือง) และความถี่ 144.9750 ครับ ซึ่งสมาชิกสามารถแจ้งเมื่อมีเหตุภัยจากธรรมชาติได้ตลอด 24 ชม. ครับ ถึงถ้าผมเจอเหตุการณ์อะไรก็สามารถแจ้งศูนย์ หรือช่วยเป็นหูเป็นตาให้ก็ได้ครับ
-_-@บ่าวเจียงฮาย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 21:44:18 »

เรียนท่าน..จขกท...ข้อเสนอต่างๆ ที่ทุกท่านได้เสนอมานั้น..ผมแนะนำให้ท่านจขกท..ได้โปรดนำไปเป็นหัวข้อพิจารณาร่วมกันในวันที่ 6 ที่จะมีการประชุมใหญ่ด้วยนะครับ...เพราะทุกข้อเสนอมีทั้งเหตุและผล...ที่สำคัญคือทุกคนล้วนตั้งใจดีในการจะช่วยเหลือสังคม...ขอท่านได้โปรดเป็นสื่อกลางนำข้อเสนอทุกข้อเข้าที่ประชุมใหญ่ด้วยนะครับ...อย่าแค่ประชุมคณะกรรมการเพราะสมาชิกทุกคนล้วนมีสิทธิ์และเสียงที่จะเสนอสิ่งต่างๆ ที่จะเป็นผลดีต่อหน่วยงานนะครับ...ขอบคุณครับ

คนที่ทะเลาะกันด้วยเรื่องศาสนา
     ก็เหมือนกับชายสองคน
      ทะเลาะกันเรื่องผู้หญิง
   แต่ไม่มีใครรักเธอจริงสักคน
pongsakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 22:10:53 »

ขอฝากอีกเรื่องครับผมเป็นข้าราชการอยู่แล้ว มีว.ดำ อยู่แล้ว (และเพื่อนวิทยุสมัครเล่น) ก็อยากเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสังคมนี้ให้น่าอยู่ ถ้าเราจะสมัครก็ต้องซื้อ ว. อีกตัวหรือครับ ยังไงก็ให้โอกาสพวกเราบ้าง
 ขอแนะนำครับ รับแจ้งเหตุโดยใช้ความถี่กลางสักความถี่ แต่เวลาปฏิบัติงานจะใช้อีกความถี่ ทั้งเครื่องดำ/แดง ส่วนความถี่แจ้งเหตุให้ประกาศรู้ทั่วกัน ส่วนความถี่ปฎิบัติงานแจ้งเฉพาะกลุ่มไปครับ อย่างเช่นของชมรมเฝ้าระวังครับ สามารถแจ้งได้ที่ความถี่ ว.แดง ที่ช่อง 22 (โซน แม่จัน) และ 41 (ความถี่กลางโซนเมือง) และความถี่ 144.9750 ครับ ซึ่งสมาชิกสามารถแจ้งเมื่อมีเหตุภัยจากธรรมชาติได้ตลอด 24 ชม. ครับ ถึงถ้าผมเจอเหตุการณ์อะไรก็สามารถแจ้งศูนย์ หรือช่วยเป็นหูเป็นตาให้ก็ได้ครับ

+100 ตามนี้เลยครับ
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 00:16:50 »

+100 ตามนี้เลยครับ

ขอสมัครเป็นสมาชิก (นอกเครื่องแบบ) ครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
kondeekub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 01:51:53 »

ทราบ
kondeekub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 14:04:31 »

เอกสารสามรถส่งได้ที่ศูนย์อินทรีและ อินทรี18
kondeekub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 02:31:36 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
npr_nk
DavidsofAJ
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 19:34:51 »

ตอนนี้เรื่องถึงไหนกันแล้วครับ จะมีการฝึกอบรมไหมครับ

npr_nk
DavidsofAJ
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2012, 01:38:35 »

เงียบไปเลย

Payako
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 09:50:40 »

เนื่ิองด้วยคณะกรรมการ ของศนูย์วิทยุอินทรีย์เชียงรายสังกัด สภ.เมืองเชียงราย เห็นควรมีการเปิดรับสมัคสมาชิกแจ้งข่าวอาชญากรรมเพิ่มขึ้นรุ่นที่2ของปี 2555 เพื่อรองรับในการปฎบัติงานของศูนย์วิทยุอินทรีย์ ตามวัตถุประสงค์เพื่อช่วยเหลือยามเกิดภัยพิบัติเหตุการต่างๆ ขึ้นในพื้นที่จังหวัดเชียงรายและพื้นทีีใกล้เคียงเพื่อเป็นกำลัง สำรอง และการมีส่วนร่วมของประชาชนในพื้นที่ ทางศูนย์วิทยุอินทรีย์จึงเปิดรับสมัคสมาชิกและบุคลที่มีจิตอาสาทำดีเพื่อสังคม และเสียสละเพื่อส่วนร่วมในการออกปฎิบัติหน้าที่รักษาความสงบในพื้นที่จังหวัดเชียงราย เพื่อป้องกันและปราบปรามอาญากรรมที่จะเกิดขึ้นในพื้นที่จังหวัดเชียงราย ดัั้่งนั้นเพื่อให้สอดคล้องตามวัตถุประสงค์ที่ใด้กล่าวไว้เบื้องต้น ทางศนูย์วิทยุอินทรีย์เชียงรายสังกัด สภ.เมืองเชียงราย จะเปิดรับสมัค ตั้งแต่วันที่ 27 สิงหาคม 2555 เป็นต้นไปและ จะปิดรับสมัคสมาชิกแจ้งข่าวอาชญากรรมในวันที่ 31ตุลาคม 2555และจะรับบัตรสมาชิกได้ในวันที่ 1พฤจิกายน 2555เป็นต้นไป
   หมายเหตุเอกสารส่งได้ที่อินทรีย์ 18  โทร 083-9400-280
1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 1 ฉบับ
2.สำเนาทะเบียนบ้าน 1 ฉบับ
3.ไม่จำกัดเพศ อายุตั้งแต่ 18 ปีบริบูรณ์เป็นต้น
4.เป็นบุคคลที่มีสัญชาติไทย
5.รูปถ่ายขนาด 1นิ้ว 2 ใบ
                                      จึงเรียนมาเพื่อทราบ
                                       นายทองยอด สระทองทา
                                    หัวหน้าศูนย์วิทยุอินทรีย์เชียงราย
                                      โทร 081-765-0031

mr.jingky
*

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 14:31:45 »

ปิดรับสมัครไปนานแล้ว ตามวันที่ระบุนั่นแหละครับ
pongsakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 18:26:27 »

ตามที่ได้อ่านข้อความของสมาชิกดู "อินทรีย์" มีหน้าที่ทางด้านสื่อสาร แต่ถ้าจะให้ออกตรวจกับเจ้าหน้าที่ต้องได้รับการแต่งตั้งให้เป็นผู้ช่วยเจ้าหน้าที่ เจ้าพนักงานอะไรทำนองนี้ก่อน จึงจะออกตรวจพร้อมเจ้าหน้าที่ได้ ดังนั้นตามบทบาทแล้วน่าจะเป็นพลสื่อสารมากกว่าครับ มีเหตุด่วนเหตุร้ายเจ้าเข้าศูนย์ ศูนย์ก็จะรายงานต่อ พอจะสรุปข้อความได้เท่านี้ครับ ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า

ผมเคยโทรไปสอบถามได้ความว่่า ผมสนใจที่จะเข้าร่วมต้องทำไงบ้างครับ เค้าตอบว่าคุณทำงานที่ไหน มีเวลาว่างรึป่าวทุกวันเสาร์ เพราะจะต้องออก ว.4 กับเจ้าหน้าที่ ชุดต้องซื้อเอง ต้องมี ว.แดง (งานของผมบ้างครั้งต้องทำถึงวันเสาร์-อาทิตย์ คงไม่มีเวลาจะออก ว.4 กับเค้าได้ แต่ก็อยากมีส่วนร่วมโดยการเป็นพลเมืองที่ดี บ้างครั้งเจอเหตุก็อยากจะแจ้งเหตุ เบาะแส หรือช่วยทางด้านสื่อสาร เพราัะผมเล่นวิทยุย่าน245อยูู่่่แล้ว แต่จากที่เค้าบอกคือ จะให้ออก ว. 4 วันเสาร์ ผมก็คงไม่เข้าหลักเกณฑ์ที่เค้าตั้งไว้ เพราฉะะนั้นผมมีความคิดใหม่ว่า ถ้าเจอเหตุหรืออยากช่วย กด191เลยดีกว่า 555 )

ผมขอเสนอทางเลือกแบบนี้ดีไหมครับ

1.แยกประเภทสมาชิก ออกเป็น 2 ประเภท คือ ฝ่ายปฏิบัติการ และฝ่ายการข่าว
2.สมาชิกฝ่ายปฏิบัติการ
2.1 เมื่อสมัครสมาชิกแล้ว มีบัตรประจำตัว มีนามเรียกขาน มีเครื่องแบบ มีวิทยุสื่อสาร ฯลฯ
2.2 มีความพร้อมในการออกปฏิบัติงานตามพื้นที่ต่าง ๆ
3.สมาชิกฝ่ายการข่าว
2.1 เมื่อสมัครสมาชิกแล้ว มีบัตรประจำตัว มีนามเรียกขาน มีวิทยุสื่อสาร
โดยอาจไม่จำเป็นต้องมีเครื่องแบบ  หรืออาจจะมีก็ได้
2.2 มีหน้าที่ติดต่อสื่อสาร ประสานงานด้านการข่าว โดยไม่ต้องออกปฏิบัติงานตามพื้นที่ต่าง ๆ
2.3 เมื่อมีการเรียกพล (2-3 เดือน / ครั้ง) ต้องไปรายงานตัวเข้าร่วมทุกครั้ง เพื่อแสดงตน
2.4 หากทางศูนย์ฯ เกรงว่า จะเป็นบุคคลต้องห้ามแฝงเข้ามาร่วมเครือข่าย
ในการสมัครจะต้องยินยอมให้ศูนย์ำดำเนินการตรวจสอบประวัติก่อนสมัครสมาชิก

ถ้าเป็นไปได้แบบนี้ ผมคิดว่าจะมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น  เพราะบางครั้งเราเองมีจิตอาสาอยากจะช่วยเหลือ
งานสังคม หรือแจ้งข่าวสารอันอาจจะก่อให้เกิดความไม่ปลอดภัยต่อประชาชน  แต่ไม่สามารถทำอะไรได้
ได้แต่มองแล้วปล่อยให้มันผ่านไป .. ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ตามนี้  ผมจะขอสมัครเป็นสมาชิกประเภทที่ 2 ด้วยคนครับ ...

เห็นด้วยตามนี้ครับ รอฟังคำตอบ..... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จะเก็บข้อมูลนี้ลงใว้ในวาระการประชุมครับ

อยากทราบผลการประชุมเรื่องนี้ครับ ทุกคนรอฟังอยู่ครับ
TeamThailand
*

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2013, 15:57:29 »

จะมีอีกมะไหร่ครับ

ติดต่อ 087-5671860 (ทีม)
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 23:28:59 »

จะมีอีกเมื่อไหร่ครับ จะไปสมัครครับ

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
work work
ชั้นประถม
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 12:41:00 »

จะเปิดรับสมัค ตั้งแต่วันที่ 27 สิงหาคม 2555 เป็นต้นไปและ จะปิดรับสมัคสมาชิกแจ้งข่าวอาชญากรรมในวันที่ 31ตุลาคม 2555และจะรับบัตรสมาชิกได้ในวันที่ 1พฤจิกายน 2555เป็นต้นไป ตั่งแต่ปี 2555 ยังเปิดอยู่หรือครับ สมัครไม่ทันแล้วหละ...ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] พิมพ์