เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 08 มิถุนายน 2024, 06:58:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถรับส่งนักเรียน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รถรับส่งนักเรียน  (อ่าน 1483 ครั้ง)
Chirakorn
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 17:35:47 »

ไม่ได้เหมารวมทุกคันนะครับ อยากให้ขับรถมีมารยาทหน่อยคับ วันนี้เจอมาเองเลย จะเลี้ยวก็เลี้ยวเลยไม่เปิดสัญญาณไฟเลยครับ สงสารเด็กที่อยู่ในรถเถอะครับ ขับแบบนี้อะ แล้วการจอดรถอีกนะครับ จอดซ้อนคันไม่มีความเกรงใจเพื่อนร่วมทางเลย ข้างโรงเรียนสันโค้งอีกครับ ป้ายห้ามจอดก็ติดอยู่ตรงหน้า ยังจะจอดกัน 2 ฝั่งอีก ถนนก็แคบบ เซงมากคับ ตำรวจก็ยืนอยู่ตรงนั่นไม่เห็นว่าอะไรเลย ถ้าวันหลังมาจับผมจะสวนให้เลยยย เซงมาก
++newlook++
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 18:24:12 »

ไม่ได้เหมารวมทุกคันนะครับ อยากให้ขับรถมีมารยาทหน่อยคับ วันนี้เจอมาเองเลย จะเลี้ยวก็เลี้ยวเลยไม่เปิดสัญญาณไฟเลยครับ สงสารเด็กที่อยู่ในรถเถอะครับ ขับแบบนี้อะ แล้วการจอดรถอีกนะครับ จอดซ้อนคันไม่มีความเกรงใจเพื่อนร่วมทางเลย ข้างโรงเรียนสันโค้งอีกครับ ป้ายห้ามจอดก็ติดอยู่ตรงหน้า ยังจะจอดกัน 2 ฝั่งอีก ถนนก็แคบบ เซงมากคับ ตำรวจก็ยืนอยู่ตรงนั่นไม่เห็นว่าอะไรเลย ถ้าวันหลังมาจับผมจะสวนให้เลยยย เซงมาก
เหมือนแถวหน้าสนามกีฬา อย่างไรอย่างนั้นเลย

รับทำกรงสุนัขและสัตว์เลี้ยง ตามสั่งทุกแบบทุกขนาด
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=189263.0
ติดต่อได้ที่ : 080-671-4993
ที่ตั้ง : http://goo.gl/maps/daSvO
nakornping
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 20:47:07 »

อยากให้ขับรถอย่างระวัง อย่าประะมาท  คิดเสียว่าเปรียบสเหมือนเป็นพ่อ-แม่ของเด็กที่อยู่ในรถท่านเถอะครับ เขาคงไว้ใจถึงฝากลูกหลานไว้กับท่าน ให้ช่วย ขับรถ รับ-ส่งลูกไปโรงเรียน ยิ้ม

chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 22:24:46 »

ไม่ถูกระเบียบเยอะมาก
/ไม่ติดสัญญาณไฟเหลืองอำพัน หรือติดแต่ไม่เปิด
/ป้าย "รถรับ-ส่งนักเรียน" ไม่มี หรือมีแต่ไม่ได้ขนาด และสีไม่ถูกต้อง
/ใบอนุญาตไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า
ขนส่งว่างัย

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 08:42:35 »

เรื่องรถเรื่องรา มันคาดเดาอยาก ว่าไรมันจะเกิดขึ้น แต่สิ่งหนึ่งที่ควรพึงไว้คือ ความไม่ประมาณ เพราะว่ามันเป็นสาเหตุและที่มาแห่งการสูญเสีย

ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 10:58:47 »

ผมก็เป็นคนนึงที่โดน

ไม่ได้ว่าทุกคัน แต่ส่วนใหญ่ที่เจอคือแย่ครับ

เลี้ยวตัดหน้า อยากออกก็ออก อยากจอดก็จอด สัญญาณไฟไม่เปิด และอีกหลายอย่าง

เคยโดนโผล่หัวออกมานอกหน้าต่างตะโกนใส่ผม 2 ที

ครั้งแรกแยกอภิ ผมจะไปทางสามัคคี เค้าจะเลี้ยวไปเส้นสนามบิน

ช่องนิดเดียวแต่ตัดหน้าผมแบบน่าเกลียด แถมตะโกนด่าอีก

ผมเลยใจดี แจก Kวย ให้เหมือนกัน

อีกทีหน้าสันโค้ง ออกแบบไม่ดู เหมือนเดิม ตะโกนด่าเราอีก รอบนี้เมียห้ามไว้

อยากจะบอกจริง ๆ พวกแย่ ๆ น่ะ หัดปรับปรุงตัวได้แล้ว

ส่วนที่ขับดีมีมารยาทอยู่แล้ว ขอขอบคุณจากใจจริงครับ
hs5zvw
เตรียมอนุบาล
*

HS5ZVW

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 11:21:30 »

ห่วงเด็กที่อยู่ในรถ

0931341136
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 11:52:40 »

เจอเมื่อเช้านี้ ๐๗๔๐  แยกสวนตุง รถคันนี้มาจากหน้าอาชีวะ
ไฟแดงโร่ รถอีกด้านกำลังออกตัวกันตามลำดับ   พี่ท่านวิ่งมาฝ่าแดง
เลี้ยวขวาตัดหน้า ผมบีบแตรใส่ดังสนั่น จราจรเลยมาดุว่ากล่าว ที่จริงน่าจะยึดใบขับขี่
เรียกเจ้าของบริษัทมาปรับเสียให้เข็ดหลาบ
ถ้าไม่หยุด คือฝ่าแดง แล้วมาบวกประสานกับรถผมแน่นอน
เลยตามเก็บภาพมาให้เจ้าของรถคันนี้(เบลอพอให้รู้ตัวเอง)
 ถ้าจำรถตัวเองได้ ก็ควรรับผิดชอบ
และจัดการอบรมบ่มนิสัยคนขับให้มากกว่านี้
เด็กบนรถอยู่ในมือและเท้าของคนขับ ช้า สายนิดหน่อย
ดีกว่าเป็นเหตุเจ็บตายนะครับ

* P1050891.02.jpg (64.21 KB, 439x418 - ดู 420 ครั้ง.)

b_school
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 11:58:44 »

คับผมก็ขับรถตู้ส่งนักเรียนเช่นกันคับ ***ขอความกรุณาขับมีมารยาทกันหน่อย ***
ทางตำรวจ อำนวยความสะดวกให้อย่างดีมากๆๆ  เกรงใจกันบ้างคับ**
ถ้าขืนขับแบบ ไร้มารยาท จะทำการอบรมก่อนน่ะคับ***ช่วยบอกๆ กันด้วยเน้อคับผม
****ผมขอโทษแทนด้วยน่ะคับ วันหลังช่วยจำทะเบียนด้วยคับ***ขอคุณเจ้าของกระทู้ด้วยคับ
RateX
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2012, 23:14:03 »

เจอประจำ  ยิ้ม

การถก เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ถือเป็นเรื่องดี
แต่ การเถียง เพื่อที่จะให้ตัวเองชนะ ถือว่าเป็นเรื่อง โง่
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 08:57:07 »

เป็นเหมือนกันหมดค่ะ คนขับไม่มีวินัยจราจร จะเลี้ยวก็เลี้ยว จะจอดก็จอด ไฟเลี้ยวแทบไม่เคยเปิด

สภาพรถไม่พร้อมรับผิดชอบชีวิตเด็กๆ ได้ บางครั้งนึกว่าไม่เปิดไฟเลี้ยว ที่ไหนได้ ไฟข้างหลังไม่ออก

ไฟข้างหน้าออก บางคันถึงขนาดไฟแบรกไม่ออกเลยก็มี นึกถึงเด็กน้อยตาดำๆ

ต้องเอาชีวิตมาเสี่ยงกะรถพวกนี้แล้ว สงสารเด็กๆ จริงๆ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 18:55:51 »

เป็นเหมือนกันหมดค่ะ คนขับไม่มีวินัยจราจร จะเลี้ยวก็เลี้ยว จะจอดก็จอด ไฟเลี้ยวแทบไม่เคยเปิด

สภาพรถไม่พร้อมรับผิดชอบชีวิตเด็กๆ ได้ บางครั้งนึกว่าไม่เปิดไฟเลี้ยว ที่ไหนได้ ไฟข้างหลังไม่ออก

ไฟข้างหน้าออก บางคันถึงขนาดไฟแบรกไม่ออกเลยก็มี นึกถึงเด็กน้อยตาดำๆ

ต้องเอาชีวิตมาเสี่ยงกะรถพวกนี้แล้ว สงสารเด็กๆ จริงๆ

ไม่หมดครับ  พ่อผมคนหนึ่งที่ไม่ได้เป็นแบบที่คุณพูด

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Tamarind
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 19:22:44 »

ไม่หมดครับ  พ่อผมคนหนึ่งที่ไม่ได้เป็นแบบที่คุณพูด
พ่อผมอีกคนครับ ที่ไม่ได้เป็นแบบที่คุณพูด บริการมา ยี่สิบกว่าปีแล้วครับ
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 20:24:37 »

ไม่หมดเช่นกัน ของผมไฟหน้าออกหลังออก

HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 20:39:57 »

เจอเหมือนกันครับ ขับอย่างกับว่าไม่มีเด็กอยู่ในรถเลย น่ากลัวมาก ๆ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Chirakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2012, 20:51:53 »

ไม่หมดเช่นกัน ของผมไฟหน้าออกหลังออก

ถ้าคุณรวมตัวกันได้ ฝากบอกเพื่อนๆ คุณด้วยนะครับ ขับดีๆกันหน่อย
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 07:51:11 »

ถ้าคุณรวมตัวกันได้ ฝากบอกเพื่อนๆ คุณด้วยนะครับ ขับดีๆกันหน่อย

คันที่เห็นไม่ได้อยู่ที่สายผมครับ

momcivil
เมื่อมีจงรู้จักให้ เมื่อได้จงรู้จักพอ เมื่อขอจงรู้จักคุณค่าคนเราเกิดมาถึงเวลาก็ต้องไป
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2012, 09:02:49 »

ขับรถไม่ต่างจาก สี่ล้อเล็กกับตุ๊กๆเท่าไหร่เลยนะ ยิ้ม บางคันแวะจอดร้านเหล้ากระดกไปหลายกรึ้บแล้วค่อยไปรับผู้โดยสาร  เศร้า

@ต่อไปนี้ทางเดินของฉันจะมีเธออยู่เคียงข้างกันตลอดไป
หน้า: [1] พิมพ์