เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 มิถุนายน 2024, 02:20:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านสเต๊กบุฟเฟ่....ใครเคยไปบ้างอ่ะ!!!!
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านสเต๊กบุฟเฟ่....ใครเคยไปบ้างอ่ะ!!!!  (อ่าน 5773 ครั้ง)
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 21:49:43 »

ไปลองมาแล้วครับ มีสเต็กเนื้อ หมู ไก่  ใครที่ชอบเนื้อขอบอกว่าร้านนี้ทำสเต็กเนื้อนุ่มมาก  ยิงฟันยิ้ม
มีสลัด สปาเกตตี้ ขนมปังปิ้ง เฟร้นฟราย
รูปแบบการให้บริการร้านนี้แปลกกว่าร้านอื่นตรงที่
- จ่ายเงินก่อนกิน
- ประหยัดทรัพยากรในร้าน คือ ให้จาน(ใบใหญ่มาก) 1 ใบ ช้อน+ส้อม แล้วก็มีด

โดยรวมให้คะแนน 8/10   ตกใจ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 22:04:23 »

ไปมาละเหมือนกัน อร่อยคุ้มค่า ผมว่านะ แต่สปาเก็ตตี้ น่าจะเปนเส้น มากกว่ามักกะโรนี  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 09:33:40 »

ไปมาแล้วครับ สเต็กนุ่มดี
NickThanic
ชั้นประถม
*

ปอใจ๋ต่ำตี่มี ยินดีเต่าตี่ได้

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 11:07:31 »

ต้องทดสอบ ซะแว้วๆๆๆ ของโปรดๆ ตกใจ
IU_mylove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 18:13:21 »

อร่อยดีครับ  เนื้อนุ่มอร่อย 
น้ำแข็งอะไรก็ถูก แต่อยากให้มีของหวานด้วย
อยากไปกินอีกรอบ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คร่อกฟี้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 06:21:31 »

คนรู้จักเคยไปกิน แล้วขอจานใหม่ เพราะ จะกินผลไม้ เนื่องจากจานที่ใช้อยู่เปื้อนซอสเละเทะเลย แต่ทางร้านไม่ให้  ฮืม  บอกว่าให้ได้แค่จานเดียว แปลกเนอะครับ ถึงมันจะจานใหญ่แค่ไหน แต่จะให้ตักกินรวมๆกันหมดได้ยังไง ไม่ใช่อาหารหมูนะ ฮ่าๆๆ

ไม่รู้ตอนนี้ทางร้านปรับปรุงหรือยังนะครับ

peace
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 19:55:05 »

คนรู้จักเคยไปกิน แล้วขอจานใหม่ เพราะ จะกินผลไม้ เนื่องจากจานที่ใช้อยู่เปื้อนซอสเละเทะเลย แต่ทางร้านไม่ให้  ฮืม  บอกว่าให้ได้แค่จานเดียว แปลกเนอะครับ ถึงมันจะจานใหญ่แค่ไหน แต่จะให้ตักกินรวมๆกันหมดได้ยังไง ไม่ใช่อาหารหมูนะ ฮ่าๆๆ

ไม่รู้ตอนนี้ทางร้านปรับปรุงหรือยังนะครับ

++10.....ขอแถมอีกข้อคะ...ไปกินมาก่ออร่อยดีคะ...เสียอย่างเดียวสเต๊กเนื้อไม่ค่อยออก...

กลัวคำตอบ....จนไม่กล้าตั้งคำถาม... idline 0819808227
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 17:55:30 »

เดี๋ยวจะไปจัดซะหน่อย ผ่านบ่อยเลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
0cr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 18:57:17 »

ร้านน่าจะสไตล์ร้านบราวนี่ที่เชียงใหม่เลยนะครับ จ่ายก่อนกิน ได้จานใหญ่มา 1 พร้อมช้อนส้อม และไม่มีจานเพิ่มให้อีก นอกจากจานเล็กที่เอาไว้ใส่ขนมปัง แค่นั้น ที่นั่น 83 บาท ครับ ซื้อน้ำแยกต่างหาก แต่ที่เชียงรายยังไม่กล้าเข้าครับ เพราะเห็นละคนน้อยเหลือเกิน เหอะๆ
mookook
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 22:35:39 »

วันเสาร์ที่ผ่านมา เพิ่งไปลองทานก่ะแฟนมาคะ เสต็กอร่อยใช้ได้คะ เคยไปกินที่เชียงใหม่รูปแบบการให้บริการคล้ายๆแบบนี้เลย แต่คิดว่าที่ร้านนี้เหมือนเค้าใช้วัตถุดิบดีกว่า สลัดบาร์ก็มีหลากหลายรายการอยู่เหมือนกันนะคะ อยากให้คนเชียงรายลองๆๆ ไปทานกันดู เพราะเหมือนที่ร้านคนน้อยคะ หรือเพราะเพิ่งเปิดก็ไม่รู้เนอะ (เอาใจช่วยเจ้าของร้านนะคะ) เพราะเชียงรายเพิ่งมีเสต็กบุฟเฟ่ เจ้าแรก ยิงฟันยิ้ม
Cj7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 23:24:02 »

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ หน้าตาเป็นยังไง
Cj7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 20:02:42 »

แอบมาขุดกระทู้เก่าครับ เพราะเพิ่งไปกินมาเมื่อวาน

ไม่มีคนเข้าเลย = =" ผมก็แอบหวั่นๆ

ไปทานกันแบบงงๆกะพี่สองคน ไปตอนแรกร้านยังไม่ได้ทำสเต็กก็นั่งรอแปปนึง (ไปซะ 5 โมง เป๊ะ)

สเต็กมีแต่หมู ไก่ แล้วก็ไก่ทอด แอบเสียดายไม่มีเนื้อ หมูนุ่มมาก แต่ยุงเยอะไปนิดนึง

มักกะโรนี อร่อย ผักสลัดสดดีครับ เฟร้นฟรายชิ้นใหญ่ เสียดายไม่มีคน ร้านนี้ผมว่าอร่อยครับ

ไปกินแล้วรู้สึกคุ้มกว่าร้านหมูกะทะอีก น่าจะมีไอติม - -"
หน้า: 1 [2] พิมพ์