เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 มิถุนายน 2024, 23:06:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  **___ช่วยทีมันกำลังจะตาย__
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน **___ช่วยทีมันกำลังจะตาย__  (อ่าน 1344 ครั้ง)
NaNnYJuNg¸.·´¯`✿
ระดับ:ขั้นเทพ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 17:59:50 »

ใครอยากใด้ไปเลี้ยงบ้างค่ะ พอดีว่าแม่มันเกิดเเล้วทิ้งไว้ที่บ้านอ่าค่ะ  แมวที่ไหนก็ไม่รู้ ได้ยินเสียงอยู่ ใต้ถุนบ้าน ทีแรกก็ ไม่คิดเออะใจอะไรนึกว่ามันมาอยู่ก็โอเค  แต่พอ สามสี่วัน ได้กลิ่นเหม็นๆ  ลองหาดมดู ไล่ตามเสียง เห็นลูกแมว ตาย สองตัว ยังอยู่อีก 2 ตัว แม่มันคงไม่มาหามันแล้วมั่งค่ะ เพราะว่าลูกมันผอมโซมาก เลย เก็บมันมาเลี้ยง แต่ไม่รู้วิธีเลี้ยง เอานมวัวให้มันกินมันก็กินแต่กินไม่มาก วันนี้ ตอนบ่ายสามกลับจากที่ทำงานมา ดู  ตายอีกตัวนึง เหลือ ตัวนี้ตัวเดียวสงสารมัน ใครมีแม่แมว หรือ รู้วิธีการเลี้ยงแมว ช่วยรับมันไปเลี้ยงหน่อยค่ะ ไม่มีวิธีที่จะเลี้ยงมันได้จิงๆ ไม่มีความรู้เลยที่บ้านก็ไม่เคยเลี้ยงแมวด้วยอ่าค่ะ  สงสารมัน ตอนนี้มันร้องตลอดเลยอ่าค่ะ เอานมให้มันก็ไม่ยอมกิน
ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ส่งให้ฟรีเลยค่ะ ถ้าท่านเลี้ยงมันได้จิงๆ

หรือ ใครมีวิธีที่จะเลี้ยงมันให้รอดได้ โพสบอกทีนะค่ะ สงสารมันจิงๆ

เบอร์โทรติดต่อ 0887150877

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 19:02:57 โดย NaNnYJuNg¸.·´¯`✿ » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 18:25:48 »

ช่วยด้วยค่ะ TT^TT
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 18:32:18 »

อย่านมวัวให้กินค่ะ ต้องเอานมแพะเท่านั้นค่ะ เพราะกินนมวัวแมวเด็กจะท้องเสีย
สงสารค่ค่ะ ตอนนี้ก็เลี้ยงเขาจนกว่าตาจะแตกแล้วค่อยหาบ้านให้น้อง
หรือถ้าหาไม่ได้ จขกท ก็กุรณารับเลี้ยงไว้เถอะค่ะ เขาอาจจะอยากมาอยู่กับ จขกท ก็ได้ค่ะ
ถือว่าเอาบุญ ยิ้มเท่ห์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 18:37:08 »

อย่านมวัวให้กินค่ะ ต้องเอานมแพะเท่านั้นค่ะ เพราะกินนมวัวแมวเด็กจะท้องเสีย
สงสารค่ค่ะ ตอนนี้ก็เลี้ยงเขาจนกว่าตาจะแตกแล้วค่อยหาบ้านให้น้อง
หรือถ้าหาไม่ได้ จขกท ก็กุรณารับเลี้ยงไว้เถอะค่ะ เขาอาจจะอยากมาอยู่กับ จขกท ก็ได้ค่ะ
ถือว่าเอาบุญ ยิ้มเท่ห์
น้องแมวเค้า ตาแตกแล้วค่ะ เพราะ อายุคงประมาณอาทิตย์กว่าๆ แล้วอ่าค่ะ

บ้านตอนนี้ที่อยู่เป็นบ้านนอกอ่าค่ะ ไม่มีร้านที่ขายนมแพะ อ่าค่ะตอนนี้ที่มีมีแต่นมวันจากเด็กข้างบ้านเค้าเอามาให้ TT^TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 18:44:00 โดย NaNnYJuNg¸.·´¯`✿ » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 19:03:31 »

อายจัง  ร้องไห้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 20:34:56 »

ร้องไห้ ร้องไห้  สงสัยไม่มีทางที่จะช่วยมันได้ แล้วมั้ง
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 23:16:17 »

มาช่วยดันให้ค่ะ ขอให้มีคนใจบุญผ่านมาเห็นทีเถิด (อยากช่วยเหมือนกันแต่ที่บ้านมีเยอะแล้วค่ะ)

รักษาสัตว์ อาบน้ำ-ตัดขน ฝากเลี้ยง หน้าม.แม่ฟ้าหลวง
www.facebook.com/dogdodeevetclinic
จำหน่ายชุดปลูกข้าวสาลี (หญ้าแมว)
www.facebook.com/Lerdongbok
083-8816215
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 12:31:39 »

มาช่วยดันให้ค่ะ ขอให้มีคนใจบุญผ่านมาเห็นทีเถิด (อยากช่วยเหมือนกันแต่ที่บ้านมีเยอะแล้วค่ะ)
ถ้าที่บ้านมีแม่แมว ขอฝากให้มันดูดนมหน่อยอ่าค่ะ ถ้ามันหย่านม เอามาคืน ให้เลี้ยงก็ได้ค่ะ
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 12:43:57 »

น่าสงสารอ่ะ ร้องไห้

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
moohamza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 13:56:08 »

ไป หาซื้อ ขวดนม เล็ก มาให้มันกินสิคับ หาซื้อแถวร้านขายอาหารสัต ไม่ก็ คลีนิก สัต
Namzx10
midafXD
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 17:22:06 »

น่าสงสารจัง ลองเอานมแลตตาซอยให้กินดูละยังครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 21:11:03 »

ไป หาซื้อ ขวดนม เล็ก มาให้มันกินสิคับ หาซื้อแถวร้านขายอาหารสัต ไม่ก็ คลีนิก สัต
มันมีด้วยเหรอค่ะ ถ้าพรุ่งนี้ได้เข้าไปในเมืองจะลองหาซื้อดู ค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 21:11:59 »

น่าสงสารจัง ลองเอานมแลตตาซอยให้กินดูละยังครับ
ยังเลยค่ะ ตอนนี้ลองเอานมข้นหวาน ผสมน้ำให้มันกินดู
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 21:18:14 »

ช่วยดันจร้า น่าสงสารจังอยากช่วยอยู่นะคะ แต่อยู่บ้าน แล้วแม่ไม่ชอบแมวอะ ช่วยดันละกันคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
mod11223
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 22:39:15 »

ดันนนนน
kaimuk125
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 00:01:31 »

น้องแมว อยู่ที่ไหนอ่ะค่ะ อยากรับเลี้ยงค่ะ
ถ้าหาซื้อนมแพะไม่ได้ ให้ใช้นมผงของเด็กแรกเกิดค่ะ
smailman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 00:10:18 »

อายจัง อายจัง เศร้า..... น่าสงสารจังเลย ขอให้รอดนะ  น้องแมวน้อย
บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 02:03:19 »

ถ้าอยู่ในเมืองเอามาให้ผมเลยครับ ตามแผนที่เลย

* แผนที่.jpg (32.37 KB, 768x480 - ดู 196 ครั้ง.)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 10:00:04 »

ตอนนี้ลองซื้อนมกับขวดนม  ตามที่ ทุกท่าน ได้ บอกมานะค่ะ แต่ยังไม่ได้ให้มันกิน เพราะตอนนี้อยู่ที่ทำงาน  ต้องรอตอนเย็นถ้ามันยังไม่กินยังไง จะเอาไปให้ท่านที่สามารถเลี้ยงมันได้นะค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์