เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 06 มิถุนายน 2024, 14:59:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  meetumni> ไม้เทนนิส Dunlop ลดจากราคาป้ายเกินครึ่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน meetumni> ไม้เทนนิส Dunlop ลดจากราคาป้ายเกินครึ่ง  (อ่าน 3609 ครั้ง)
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 22:29:38 »

ไม้เทนนิส dunlop aerogel 300 27 98 G2   ราคาป้าย 1700 บาท    ขายเพียง 750 บาท
คุณเคยรู้มั้ยว่า power ในการตีลูกบอลนั้น  
60% มาจากเอ็นไม้เทนนิส  
30% มาจากลูกเทนนิสและวัสดุที่เป็นยางในลูกเทนนิส  
10% มาจากตัวเราเอง และเฟรมไม้เทนนิส(ไม่รวมถึงเอ็น)    
10 ข้อควรจำเกี่ยวกับความแตกต่างในการเลือกเอ็นไม้เทนนิส :-      
1. เอ็นที่ขึ้นด้วย tension น้อยให้ power มากเพราะเอ็นมีการเคลื่อนตัวมากขณะกระทบลูก ทำให้เกิดพลังงานมาก  
2. เอ็นที่ขึ้นด้วย tension มากให้ power น้อยแต่ให้ control หรือความสามารถในการควบคุมทิศทางบอลมากขึ้น  
3. พื้นที่เอ็นไม้เทนนิสยิ่งมาก power ยิ่งมาก เพราะฉะนั้นไม้เทนนิสที่มีหน้าไม้กว้าง จะให้ power เยอะกว่าหน้าไม้แคบเพราะจุดที่เรียกว่า sweet spot จะใหญ่กว่า (จุด sweet spot อยู่ประมาณกึ่งกลางของหน้าไม้เทนนิส เป็นจุดที่กระทบกับลูกบอลแล้วไม้เทนนิสสั่นสะเทือนน้อยมากหรือไม่สั่น สะเทือนเลย เช่นเดียวกับไม้กอล์ฟที่มีจุด sweet spot ที่เมื่อลูกกระทบแล้วจะพุ่งไปแรงที่สุด)  
4. ความถี่หรือความหนาแน่นของเอ็นเทนนิสน้อย ให้ power มากกว่า  
5. เอ็นเส้นเล็กให้ power มากกว่า  
6. เอ็นที่มี elasticity หรือความยืดหยุ่นมาก ให้ power มากกว่าและช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนขณะตีได้มากกว่า  
7. เอ็นที่อ่อนหรือเอ็นที่มีผิวเคลือบที่จับดูแล้วรู้สึกว่าไม่กรอบหรือกระด้าง จะช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนได้ดีกว่า  
8. เอ็นเส้นเล็กทำให้ตีลูก spin ได้ดีกว่า  
9. ความถี่หรือความหนาแน่นของเอ็นเทนนิสน้อยทำให้ตีลูก spin ได้ดีกว่า  
10. เอ็นที่มีความยืดหยุ่นมาก เวลาที่ขึ้นเอ็นเสร็จ tension หรือความตึงก็จะลดลงจากที่ควรเป็นมากเช่นกัน      

ลองนำไปประยุกต์ดูนะครับ สำหรับคนที่มีอาการเจ็บข้อมือประจำอาจลองพิจารณาเลือกเอ็นที่ช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนได้ดีๆ    

สินค้าตามรูปเลยครับ รายการนี้มีซองข้างนอกสำหรับหิ้วด้วยครับ แต่ว่าตัวซองอาจจะมีตำหนิบ้างเป็นจุดๆครับ แต่ตัวไม้เทนนิสยังใหม่ไม่เคยแกะเลยครับ

ร้านอยู่ที่ในตัวเมืองข้างสถานีตำรวจอำเภอพาน นะครับ      ท่านใดสนใจแวะเข้ามารับสินค้าเองก็ได้หรือว่าถ้าจะให้จัดส่งสินค้าให้ก็ สามารถส่งให้ทางไปรษณีย์ บวกค่าจัดส่ง 50 บาท หรือถ้าใครอยู่ในตัวเมือง ก็สามารถฝาก รถน้อยไปได้ครับ ไปรับได้ที่ ท่ารถน้อย บวกค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

สนใจ โทรติดต่อได้ที่ คุณสิทธิ์ 086-6706146 หรือ
คุณเล็ก 083-2223345
หรือmail:  luzifermaru@gmail.com  

โดยปกติสินค้าของทางร้านจะเป็นสินค้าประมูลได้ออกมาจากห้างสรรพสินค้า นะครับ      บางชิ้นอาจจะเปื้อนหรือกล่องบุบนิดหน่อย จากขนส่งครับ แต่ทุกชิ้นจะไม่มีปัญหากับของนะครับเพราะว่าไม่เคยแกะไม่เคยเปิด      จะมีเพียงแค่ส่วนของบรรจุภัณฑ์เท่านั้นที่อาจจะไม่ค่อยสวยบ้าง     รับประกันสินค้าทุกชิ้นครับถ้า ไม่ดีจริงยินดีคืนเงินครับ      ท่านใดที่ต้องการสินค้าโอนเงินก่อนจัดส่งนะครับ   ธนาคารในเชียงรายไม่เสียค่าโอนครับ      รับประกันไม่มั่วไม่หนี      สามารถดูผลงานการขายที่ผ่านมาในลายเซ็นต์ ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 15:52:28 โดย luzifermaru » IP : บันทึกการเข้า
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 22:32:21 »

รายการที่ 2
meetumni> ไม้เทนนิส Dunlop aerogel 200ราคาป้าย1900   ขายเพียง 850 บาท
คุณเคยรู้มั้ยว่า power ในการตีลูกบอลนั้น  
30% มาจากลูกเทนนิสและวัสดุที่เป็นยางในลูกเทนนิส  
10% มาจากตัวเราเอง และเฟรมไม้เทนนิส(ไม่รวมถึงเอ็น)    
10 ข้อควรจำเกี่ยวกับความแตกต่างในการเลือกเอ็นไม้เทนนิส :-      
1. เอ็นที่ขึ้นด้วย tension น้อยให้ power มากเพราะเอ็นมีการเคลื่อนตัวมากขณะกระทบลูก ทำให้เกิดพลังงานมาก  
2. เอ็นที่ขึ้นด้วย tension มากให้ power น้อยแต่ให้ control หรือความสามารถในการควบคุมทิศทางบอลมากขึ้น  
3. พื้นที่เอ็นไม้เทนนิสยิ่งมาก power ยิ่งมาก เพราะฉะนั้นไม้เทนนิสที่มีหน้าไม้กว้าง จะให้ power เยอะกว่าหน้าไม้แคบเพราะจุดที่เรียกว่า sweet spot จะใหญ่กว่า (จุด sweet spot อยู่ประมาณกึ่งกลางของหน้าไม้เทนนิส เป็นจุดที่กระทบกับลูกบอลแล้วไม้เทนนิสสั่นสะเทือนน้อยมากหรือไม่สั่น สะเทือนเลย เช่นเดียวกับไม้กอล์ฟที่มีจุด sweet spot ที่เมื่อลูกกระทบแล้วจะพุ่งไปแรงที่สุด)  
4. ความถี่หรือความหนาแน่นของเอ็นเทนนิสน้อย ให้ power มากกว่า  
5. เอ็นเส้นเล็กให้ power มากกว่า  
6. เอ็นที่มี elasticity หรือความยืดหยุ่นมาก ให้ power มากกว่าและช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนขณะตีได้มากกว่า  
7. เอ็นที่อ่อนหรือเอ็นที่มีผิวเคลือบที่จับดูแล้วรู้สึกว่าไม่กรอบหรือกระด้าง จะช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนได้ดีกว่า  
8. เอ็นเส้นเล็กทำให้ตีลูก spin ได้ดีกว่า  
9. ความถี่หรือความหนาแน่นของเอ็นเทนนิสน้อยทำให้ตีลูก spin ได้ดีกว่า  
10. เอ็นที่มีความยืดหยุ่นมาก เวลาที่ขึ้นเอ็นเสร็จ tension หรือความตึงก็จะลดลงจากที่ควรเป็นมากเช่นกัน      

ลองนำไปประยุกต์ดูนะครับ สำหรับคนที่มีอาการเจ็บข้อมือประจำอาจลองพิจารณาเลือกเอ็นที่ช่วยดูดซับแรงสั่นสะเทือนได้ดีๆ    

สินค้าตามรูปเลยครับ รายการนี้มีซองข้างนอกสำหรับหิ้วด้วยครับ แต่ว่าตัวซองอาจจะมีตำหนิบ้างเป็นจุดๆครับ แต่ตัวไม้เทนนิสยังใหม่ไม่เคยแกะเลยครับ

ร้านอยู่ที่ในตัวเมืองข้างสถานีตำรวจอำเภอพาน นะครับ      ท่านใดสนใจแวะเข้ามารับสินค้าเองก็ได้หรือว่าถ้าจะให้จัดส่งสินค้าให้ก็ สามารถส่งให้ทางไปรษณีย์ บวกค่าจัดส่ง 50 บาท หรือถ้าใครอยู่ในตัวเมือง ก็สามารถฝาก รถน้อยไปได้ครับ ไปรับได้ที่ ท่ารถน้อย บวกค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

สนใจ โทรติดต่อได้ที่ คุณสิทธิ์ 086-6706146 หรือ
หรือmail:  luzifermaru@gmail.com  

โดยปกติสินค้าของทางร้านจะเป็นสินค้าประมูลได้ออกมาจากห้างสรรพสินค้า นะครับ      บางชิ้นอาจจะเปื้อนหรือกล่องบุบนิดหน่อย จากขนส่งครับ แต่ทุกชิ้นจะไม่มีปัญหากับของนะครับเพราะว่าไม่เคยแกะไม่เคยเปิด      จะมีเพียงแค่ส่วนของบรรจุภัณฑ์เท่านั้นที่อาจจะไม่ค่อยสวยบ้าง     รับประกันสินค้าทุกชิ้นครับถ้า ไม่ดีจริงยินดีคืนเงินครับ      ท่านใดที่ต้องการสินค้าโอนเงินก่อนจัดส่งนะครับ   ธนาคารในเชียงรายไม่เสียค่าโอนครับ      รับประกันไม่มั่วไม่หนี      สามารถดูผลงานการขายที่ผ่านมาในลายเซ็นต์ ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 15:53:58 โดย luzifermaru » IP : บันทึกการเข้า
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 22:34:24 »

รายการที่ 3
meetumni> ไม้เทนนิส Dunlop aerogel ฟ้าราคาป้าย2100    ขายเพียง 900 บาท

ขอบคุณข้อมูลไม้เทนนิสจากเวปเพื่อนบ้านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 15:54:13 โดย luzifermaru » IP : บันทึกการเข้า
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 22:36:19 »

ยิ้ม
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 09:36:05 »

ดันหน่อยๆ
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 15:52:46 »

up
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2011, 10:50:24 »

up
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2011, 17:32:23 »

ดันนิด
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2011, 14:31:59 »

up
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2011, 09:06:52 »

up
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 15:26:10 »

ดันหน่อยๆ
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 15:55:08 »

ดันพร้อม ลดราคาลงอีก ของยังมีอยู่ครับ
ma. Anshop
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 18:08:48 »

สวยราคาไม่แพง
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 11:18:36 »

สวยราคาไม่แพง

ขอบคุณครับ   เอ้าดันหน่อย
luzifermaru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2011, 10:23:59 »

ของยังใหม่ มือ1 ไม่เคยใช้งาน ยังมีอยู่เน้อ
หน้า: [1] พิมพ์