เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 พฤษภาคม 2024, 13:25:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ขายแอร์เคลื่อนที่ถูกๆ แอร์ AMENA 12000 BTU
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขายแอร์เคลื่อนที่ถูกๆ แอร์ AMENA 12000 BTU  (อ่าน 5088 ครั้ง)
อาซ้ง
ชั้นประถม
*

อาซ้งติง

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:37:36 »

ต้องเอาท่อที่อยู่ข้างหลังสีเทาออกไว้ข้างนอกห้องคับยืดยาวออกได้ประมาณ 3 ม.แล้วทีนี้คุณก็จะได้รับความเย็นที่ต้องการ เย็นฉ่ำทั่งห้องเหมือนแอร์ผนังนั้นละคับแต่มันเคลื่อนที่ได้เท่านั้นเอง และอีกอย่างเขาสามารถใช้เป็น Heater ในฤดูหนาวได้ด้วยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอย้ำนะครับของผมเป็นยี่ห้อ แอร์ AMENA  อย่าเอายี่ห้ออื่นมาเปลี่ยบเลยแค่คุณภาพและราคาก็ต่างกันละคับ ลองเข้าไปศึกษาดูในเว็ปของ แอร์ AMENA  เขาดูก่อนก็ได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

http://www.wisetair.co.th/รวมเครื่องปรับอากาศ/อามีน่า/แอร์เคลื่อนที่

ข้อเสีย เน้นความเย็นเฉพาะที่ ไม่เย็นทั่วห้อง ครับ...

ไม่ได้ขัดแยังนะครับ อยากซื้อแอร์แบบเคลื่อนที่
เพราะคิดว่าน่าจะใช้ประโยชน์มากกว่าแบบติดผนัง
แต่อยากได้ข้อมูลจากผู้ใช้ว่าจริงๆ แล้วเป็นแบบไหนกันแน่
จะได้ตัดสินใจไม่ผิดพลาด....พอดีกำลังจะติดตั้งแอร์ที่บ้าน ประมาณ 3 เครื่องนะครับ
ราคานี้ไกล้เคียงแอร์ติดผนัง เป็นผมเล่นแอร์ติดผนังดีกว่า หมดปัญหาแบบเคลื่อนที่เลย อิอิ
สอ หน่อยจ๊ะ!! รู้ได้ยังไงจ๊ะว่าเย็นเฉพาะที่ ไม่เย็นทั่วห้อง เคยใช้เหรอจ๊ะแล้ว สอ บอกว่าอยากได้แอร์เคลื่อนที่ ฮืม?แบบเนี๊ยถ้าลงเรือลำเดียวกันไม่พาย สอเอาตีนจุ่มน้ำอีกจ้า  ถ้าแบบว่าติดแอร์ที่บ้านประมาณ 3 เครื่องทำไมไม่ติดแอร์โรงงานไปเลยละจ๊ะชาวบ้านจะได้รู้ว่าโรย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อูย!! ตกใจ :oแรงไปป่าวเจ๊ ชั่งเค้าเหอะคนที่เขาอยู่หอหรือที่ติดแอร์ผนังไม่ได้ก็มีอีกเยอะถึงเวลาคนอยากได้เขาก็ติดต่อมาเองแหละครับผมแค่อยากแบ่งความเย็นให้ชาวบ้านที่ต้องการความเย็นก็เท่านั้นเอง  อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เชียงรายช้อปปิ้ง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:50:56 »

สอ เสือ ใส่ เกือก

ชื่อนี้ทำไม IP มันตรงกันกับ จ.ข.ก.ท ละครับ ทำได้ไง

ยิ้ม

nutjunior
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

น้องแพน แพน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:54:29 »

สอ เสือ ใส่ เกือก

ชื่อนี้ทำไม IP มันตรงกันกับ จ.ข.ก.ท ละครับ ทำได้ไง

ยิ้ม
ชื่อ สอ เสือ ใส่ เกือก ผมว่าไม่น่านำมาตั้งนะครับมันไม่เหมาะสม

นัท 083-5752391
Line nutjuniorr
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:55:56 »

ต้องเอาท่อที่อยู่ข้างหลังสีเทาออกไว้ข้างนอกห้องคับยืดยาวออกได้ประมาณ 3 ม.แล้วทีนี้คุณก็จะได้รับความเย็นที่ต้องการ เย็นฉ่ำทั่งห้องเหมือนแอร์ผนังนั้นละคับแต่มันเคลื่อนที่ได้เท่านั้นเอง และอีกอย่างเขาสามารถใช้เป็น Heater ในฤดูหนาวได้ด้วยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอย้ำนะครับของผมเป็นยี่ห้อ แอร์ AMENA  อย่าเอายี่ห้ออื่นมาเปลี่ยบเลยแค่คุณภาพและราคาก็ต่างกันละคับ ลองเข้าไปศึกษาดูในเว็ปของ แอร์ AMENA  เขาดูก่อนก็ได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

http://www.wisetair.co.th/รวมเครื่องปรับอากาศ/อามีน่า/แอร์เคลื่อนที่

ข้อเสีย เน้นความเย็นเฉพาะที่ ไม่เย็นทั่วห้อง ครับ...

ไม่ได้ขัดแยังนะครับ อยากซื้อแอร์แบบเคลื่อนที่
เพราะคิดว่าน่าจะใช้ประโยชน์มากกว่าแบบติดผนัง
แต่อยากได้ข้อมูลจากผู้ใช้ว่าจริงๆ แล้วเป็นแบบไหนกันแน่
จะได้ตัดสินใจไม่ผิดพลาด....พอดีกำลังจะติดตั้งแอร์ที่บ้าน ประมาณ 3 เครื่องนะครับ
ราคานี้ไกล้เคียงแอร์ติดผนัง เป็นผมเล่นแอร์ติดผนังดีกว่า หมดปัญหาแบบเคลื่อนที่เลย อิอิ
สอ หน่อยจ๊ะ!! รู้ได้ยังไงจ๊ะว่าเย็นเฉพาะที่ ไม่เย็นทั่วห้อง เคยใช้เหรอจ๊ะแล้ว สอ บอกว่าอยากได้แอร์เคลื่อนที่ ฮืม?แบบเนี๊ยถ้าลงเรือลำเดียวกันไม่พาย สอเอาตีนจุ่มน้ำอีกจ้า  ถ้าแบบว่าติดแอร์ที่บ้านประมาณ 3 เครื่องทำไมไม่ติดแอร์โรงงานไปเลยละจ๊ะชาวบ้านจะได้รู้ว่าโรย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ..
จริงๆแล้ว ผมสนใจแอร์เคลื่อนที่มาก เข้าไปอ่านคุณสมบัติของบริษัทตามลิงค์ที่ให้
เขาบอกว่า เน้นเย็นเฉพาะที่ ไม่เย็นทั่วห้อง ก็เลยต้องการข้อมูลจริงจากผู้ใช้เท่านั้นเอง
ไม่ได้มีเจตนาที่จะเสือก และไม่ได้มีเจตนาที่จะเอาเท้าจุ่มน้ำอะไรหรอกครับ
ถ้า จขกท.เข้าใจแบบนั้น ผมขอโทษด้วยก็แล้วกันนะครับ....
และฝากขอโทษท่าน สอ เสือ ใส่ เกือก ด้วย ที่ข้อความดีๆ ของผม
ไปรบกวนอารมณ์ของท่าน ..... และขอบคุณที่กรุณาแนะนำเรื่องแอร์โรงงานนะครับ
เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:58:55 โดย shiff2007 » IP : บันทึกการเข้า

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
อาซ้ง
ชั้นประถม
*

อาซ้งติง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 11:29:04 »

ขายเต้าใดpmตวย

ขายแล้วคร๊าบ  ขอบคุณเจ๊ สอ!!!ด้วยนะขอรับที่เป็นทุเรียน เฮ้ย ธุระให้ครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ปล.ขายได้มากกว่าที่ตั้งไว้ตั้ง 2,000 แจ๋ม  อิอิ
หน้า: 1 [2] พิมพ์