เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 พฤษภาคม 2024, 05:25:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เศร้า มากมายคะ T T
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เศร้า มากมายคะ T T  (อ่าน 5835 ครั้ง)
- | dOn ' t Care .,*
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 02:59:44 »

ตามหัวเรื่องอะคะ แค่อยากระบาย T T

อยู่ดีดี แฟนที่อยู่ด้วยกัน ก็เลิกกับหนูโดนไม่บอกเหตุผล

กำลัง ต่อสู้กับความอ้างว้างอยู่คะ เป็นกำลังใจให้หนูหน่อยนะคะ

ตอนนี้ก็กำลังเริ่มจากศูนย์ใหม่ สร้างเนื้อสร้างตัวใหม่

อยากจะขอข้อคิด ที่ทำให้ต่อสู้ต่อไปด้วยตนเองได้ไหมคะ

ขอบคุณทุกคนคะ

ติดต่อ 0623262491
ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 05:20:16 »

โหนอนไม่หลับหรือครับตังกระทู้ชะดึกเลยครับเอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้นะครับ มันต้องมีวันที่ดีกว่านีครับ(ส่วนผมมาทำงานแต่เช้าละครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 05:33:09 »

เศร้าครับสำหรับการเลิกลา สู้ๆ ครับ....

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
maekorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 05:37:43 »

เป็นกำลังใจให้ครับ...สู้ๆ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:59:26 โดย อัสดร » IP : บันทึกการเข้า
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 09:40:10 »

เลิกโดยไม่มีเหตุผลคือมันมีใหม่แน่นอนครับ    เพราะฉะนั้นคนจะอี้บ่อต้องไปสนใจ๋ครับ
อยู่คนเดียวไปสักระยะ หางานหาการทำไป เดี๋ยวจะได้รู้ว่า อยู่คนดเียวมันสบายครับ  ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ค่อยคิดอีกที

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 09:49:40 »

สู้ๆครับ
Nai.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 09:56:16 »

หาอะไตทำ

อย่าอยู่ว่ามันจะยิ่งคิด แล้วจะยิ่งเศร้าาาาาา
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 09:57:41 »

เอ้า เอาใจช่วยอีกคน  ยิ้มเท่ห์

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
บ่าวน้อยห้าแยก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:02:44 »

สู้วสู้ว เน้อคับ เจ๋ง
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:04:01 »

พยายามอย่าอยู่คนเดียว หาเพื่อนมานั่งระบายให้เขาฟังบ้าง หาเพลงเพราะ ๆ ฟัง อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไปอย่าเอามาคิดให้หนักสมองครับ มองหาสิ่งดี ๆ ข้างหน้า

Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:06:49 »

เอาใจช่วยนะค่ะ ชีวิตยังดำเนินต่อไป ถึงจะเศร้าแค่ไหนต้องผ่านไปให้ได้นะค่ะ

ความอ่อนแอ ความเสียใจ ทำให้เราเป็นคนเข้มแข็ง ทำให้ดีที่สุด อย่าไปทำชีวิตจมกับความหลัง

จงเอาวันข้างหน้าต่อไป...เชื่อว่าต้องทำได้ แล้วชีวิตจะดีขึ้นกว่านี้แน่นอน

** ผู้ชายไม่ตายก็หาใหม่ได้ **
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:07:58 »

ชีวิตของเรา ยังอยู่อีกไกล มองตัวเอง แล้วจะรู้ว่าเรามีค่าสำหรับคนที่เขารักเรา  ลองเหลียวมองคนรอบ ๆ ข้าง (พ่อ แม่ ครอบครัว เพื่อน ๆ )  แล้วจะพบว่า ตลอดเวลาที่เรามีความรัก เราลืมพวกเขาไปซะสนิทใจ แล้วก็หันกลับมาใส่ใจกับตัวเองและคนรอบ ๆ ข้างดูนะคะ แล้วเราจะมีความสุขค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:08:29 »

อยู่กับวันนี้ให้ได้ครับ
แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Jajae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:10:40 »

เป็นกำลังใจให้ครับ...สู้ๆ
.

+ 1000000 ให้เลยค่ะ | dOn't care.,* ยิ้ม นี้ไงที่บอกไว้ ทำให้ได้นะสู้ๆ
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:12:08 »

ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:15:55 โดย ลิงซน » IP : บันทึกการเข้า
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:12:48 »

อย่าไปเสียใจเสียเวลากับมัน เราเสียน้ำตาให้มัน มันจะรู้หรือเปล่า มันไม่เห็นค่าของเราสักนิด
ใครก็เคยผิดหวังกันมาทั้งนั้น เก็บความรักความรู้สึกดีๆที่เรามีใว้ให้กับคนที่เขารักเราทั้งตัวและหัวใจดีกว่า เดี๋ยวนี้ยังไมมา วันหน้ามาแน่นอน

เสียคนที่แย่ๆไป เผื่อเจอคนที่ใช่กว่า นะคะ   ดีนะที่ไม่มีลูกกัน ไม่งั้นหนักกว่านี้อีกเด้อ

คงคิดว่าฉันเสียใจและฉันเสียดาย
ที่วันนี้เสียเธอให้เขา
เปล่าเลยเชื่อไหม
ภายในใจฉันมันว่างเปล่า

พาเขามาให้ฉันเจอ แอบอิงซบกัน
กะให้ฉันร้อนรนใช่ไหม
โปรดจงรู้ไว้ เปล่าประโยชน์ในวันนี้

เคยใช้เวลากับเธอมาเนิ่นนาน
เลยรู้ว่าเธอมันดีแต่นอกกาย
หัวใจไม่มีอะไร ที่เขาได้เธอไป
สิ่งเดียวที่วันนี้ฉันรับรู้

จะเสียดายผู้ชายห่วยๆ อย่างเธอทำไม
คบกันไม่รู้จะพาชีวิตฉันไปทางไหน
เสเพลมันไปวันๆ ถ้าเผลอเป็นนอกใจ
ไม่เห็นต้องเป็นอะไร แค่เสียผู้ชายห่วยๆ อย่างเธอ

คนที่เคยพบเธอมาอาจเป็นเหมือนกัน
อาจจะเสียดายเธอใช่ไหม
แต่เธอรู้ไว้ ไม่มีทางจะเป็นฉัน
N'zii~♥
ชั้นประถม
*

# Sweet Life :'D

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:13:14 »

สู้ๆนะคะพี่ แนนก็พึ่งผ่านจุดๆเดียวกับพี่มาได้
มันรุ้สึกทรมานมากใช่ไหมค่ะ ไปหาเพื่อนเลยค่ะ
เพื่อนเราช่วยได้ อย่างน้อยก้ช่วยให้ลืมไปได้พักหนึ่ง

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้ม ยิ้ม

เสพ "สื่อ" อย่างมี "สติ"
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:15:16 »

หน้าตาน้องออกจะน่าฮัก  I don't care  อย่าได้แคร์ค่ะ  คนเราต้องก้าวไปข้างหน้า มองไปข้างหน้าค่ะ  Life goes on.  ยิ้มเท่ห์

sripoom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:20:17 »

วันนี้  วันพ่อ

ผู้ชายที่รักเรามากที่สุด  คือ พ่อ
     ผู้หญิงที่รักเรามากที่สุด คือ แม่

รักของคนรัก..เป็นเพียงประสบการณ์ ที่มีตามกาลเวลาของชีวิต
        เมื่อเวลาผ่านไป....รักของคนรัก ก็จะจางหายตามกาลเวลา
           (แล้วแต่ว่า ใครจะจางก่อนใคร)

แต่รักของพ่อ และ รักของแม่  เป็นรักที่อยู่ในเลือด ที่ไม่เคยถูกทอดทิ้งจากเราไป
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:30:41 »

วันนี้  วันพ่อ

ผู้ชายที่รักเรามากที่สุด  คือ พ่อ
     ผู้หญิงที่รักเรามากที่สุด คือ แม่

รักของคนรัก..เป็นเพียงประสบการณ์ ที่มีตามกาลเวลาของชีวิต
        เมื่อเวลาผ่านไป....รักของคนรัก ก็จะจางหายตามกาลเวลา
           (แล้วแต่ว่า ใครจะจางก่อนใคร)

แต่รักของพ่อ และ รักของแม่  เป็นรักที่อยู่ในเลือด ที่ไม่เคยถูกทอดทิ้งจากเราไป

ข้อความนี้ดีครับ
ขอยืมไปใช้ต่อเน้อครับ
**** สู้ๆครับ ผู้ชายไม่ดี จะมาเสียดายทำไม คนที่ดีกว่า มีปะเลอะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใช้เวลาอยู่กับตัวเองซักพัก เดวก้อดีเองครับ อีกหน่อยถ้าเจอคนที่ดีกว่านี้ เราอาจจะได้ขอบคุณก้อได้ ขอบคุณที่ทิ้งกันไป ไม่งั้นคงไม่ได้เจอคนดีๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์