เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 12:55:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กลับเข้าค่ายทหาร
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์
ผู้เขียน กลับเข้าค่ายทหาร  (อ่าน 28679 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 17:48:38 »

ฮ่าๆๆ....แต้ครับ  กึ้ดแล้วม่วน....นับบะถึงห้าสักเตื้อ  เว้นโดนซ่อมเป็น"ยก"ล่ะเหนื่อยเน้อ....

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
murachi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 19:20:14 »

ต๋อนอยู่ตางใน บ่าม่วนไบ้บ่าม่วนง่าว
ต๋อนออกมาแล้ว อู้เรื่องเก่า อู้ไข่หัว อู้ไข่หัว
ที่สุดของชีวิตลูกผู้ชายคือการที่ได้เป็นทหารรับใช้ชาติ
คนเฒ่าบ้านผมบอกว่าคนบ่ามีบุญบ่าใจ้ได้เป๋นหนา อี้นิ
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 20:27:48 »

ผม 1/50 ร้อย.มทบ.๓๓ (กองร้อยมณฑลทหารบกที่ ๓๓) ค่ายกาวิละ เชียงใหม่
รบกับหญ้า ฆ่ากับมดเป็นหลัก  ยิงฟันยิ้ม
แล้วจึงได้เป็น พลทหารประจำ บก.ร้อย ส่งสาร พิมดีด โดยเฉพาะเอกสารเงินเดือนนี้สุดๆ
ยิ่ง จเรจะเข้าตรวจ ยิ่งไปกันใหญ่ เขียนใบลา พลทหาร กันทั้งคืน ไม่ได้หลับได้นอน
  แลบลิ้น
พูดไปก็คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ดึกๆ แอบไปลงเล่นน้ำในอ่างโดดลงแม่งเลย 555  ยิงฟันยิ้ม

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
ขอบคุณ
กำเมือง ถ้าคนเมืองบ่อู้ แล้วใผ๋จะอู้ละคับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 20:44:24 »

1/53 จทบ.ช.ร. ฝึกเสร็จ เสธฯ ท่านหนึ่งก็ดึงไปช่วนงานที่ฝ่ายยุทธการ
สบายขนาด ช่วยงานได้ 3 เดือนกว่าก็ปลดละ
คิดถึงทุกคนที่ฝ่ายยุทธการนะคับ
ทั้งหัวหน้า(เสธฯแดง) ผู้กองอำนาจ ผู้กองศิรภพ จ่าสมศักดิ์ จ่าศิวศิริ จ่าธนันชัย จ่าศุภกร และก็หมู่เก่งสุดหล่อ

เตือนตัวเอง ว่าเก่งได้...แต่อย่ากร่าง
รู้รับฟัง...ไม่ใช่พร่ามเป็นน้ำไหล
อย่างหลงตน...ให้คนเขาเหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได...ถ้าขึ้นได้--ต้องลงเป็น
Chairongkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2011, 21:27:45 »

2/37  เสานารักษ์ จทบ.ชร  รายงานตัวครับ. ยิ้มกว้างๆ ผบ.หมวด ร้อยเอกวิเชียร  อิ่นคำ ได้ข่าวว่าต๋อนนี้ติดพันโท พันเอก ไปแล้ว ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีครับรุ่นพี่ ผม ผลัด1/40 ผบ.หน่วยฝึก รอ.สวรรค์ เศรษฐสุข และ พอ.จำนงค์ การดี พลฯเสนารักษ์ รพ.ค่ายเม็งรายมหาราช จทบ.ชร. ผบ.หมวด รอ.วิเชียร อิ่นคำ เมื่อ 2540 ผอ.รพ.ค่ายฯ พอ.ธนา สุรารักษ์ เมื่อ 2540 ว่างๆเฮารวมตั๋วกั๋นไปเลี้ยงลาบรุ่นน้องก่อนปลดก่อดีหนาครับ จะไปเมื่อใดบอกกั๋นโตยเน้อผมไปแน่ คิดถึงค่ายครับ แต่ผมก่อไป รพ.ค่ายฯ บ่อยๆ  อย่าลืมเน้อครับ เลี้ยงลาบน้องๆจวนผมโตยก่อนน้องเขาฝึกเสร็จบ๋อ
น่าสนๆวันไหนก็บอกด้วยนะครับ ช่วงนี้ไปๆมาๆระหว่างกรุงเทพกับเชียงรายเบอร์ติดต่อเดี๋ยว PM ไปครับ
ก่อนน้องฝึกเสร็จก่อน่าจะสิ้นเดือนเน้อครับ
ผม 2/49 เสนารักษ์ รพ.ค่ายฯ จทบ.ช.ร. รายงานตัวคร้าฟ
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 08:48:21 »

อยากไปกินก๋วยเต๋วร้านหมู่ต๊ะ กะ เจ๊นา ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังเปิดขายอยุ๋หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 08:52:31 »

อยากไปกินก๋วยเต๋วร้านหมู่ต๊ะ กะ เจ๊นา ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังเปิดขายอยุ๋หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ๊นางนั่นซี้ผม 55
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 10:18:13 »

อยากไปกินก๋วยเต๋วร้านหมู่ต๊ะ กะ เจ๊นา ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังเปิดขายอยุ๋หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ๊นางนั่นซี้ผม 55
ยังขายอยู่ใช่ไหมครับ อยากกินเล็กเนื้อสด แบบของเจ๊นา คือเนื้อไม่ลวกเลยอะใส่ลงไปเลย ดิบดิบ  เจ๊แกยังบอกหน้าตาเฉยว่า "เล็กเนื้อสดได้แล้ว"

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 10:27:28 »

ผม 1/50 ร้อย.มทบ.๓๓ (กองร้อยมณฑลทหารบกที่ ๓๓) ค่ายกาวิละ เชียงใหม่
รบกับหญ้า ฆ่ากับมดเป็นหลัก  ยิงฟันยิ้ม
แล้วจึงได้เป็น พลทหารประจำ บก.ร้อย ส่งสาร พิมดีด โดยเฉพาะเอกสารเงินเดือนนี้สุดๆ
ยิ่ง จเรจะเข้าตรวจ ยิ่งไปกันใหญ่ เขียนใบลา พลทหาร กันทั้งคืน ไม่ได้หลับได้นอน
  แลบลิ้น
พูดไปก็คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ดึกๆ แอบไปลงเล่นน้ำในอ่างโดดลงแม่งเลย 555  ยิงฟันยิ้ม

ดีหนาครับที่รบกับหญ้า ฆ่ากับมด
ถ้ามาอยู่ปืนใหญ่แล้วหนาวเลยครับ  ลับด้วยลม คมด้วยแรง   เหนื่อยเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 11:48:04 »

แลบลิ้น

ดีหนาครับที่รบกับหญ้า ฆ่ากับมด
ถ้ามาอยู่ปืนใหญ่แล้วหนาวเลยครับ  ลับด้วยลม คมด้วยแรง   เหนื่อยเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ เขาว่ายิ่งกองพันสัตว์ต่างยิ่งแล้วใหญ่  ขับฮอทั้งวัน (เครื่องตัดหญ้า) อิอิ

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
.♡^_^♡.ชมรมคนรักครอบครัว.♡^_^♡
ชั้นประถม
*

ครึ่งหนึ่งของชีวิต จะอุทิศเพื่อสังคม..

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 12:48:15 »

อย่ามัวแต่ทักทายกัน หันมามองกระทู้นี้บ้าง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=102411.0
ใครเป็นทหารผลัดเดียวกับท่านนี้บ้าง
รวมกลุ่มกันไปช่วยเหลือกันบ้างนะ
คิดว่า แต่ล่ะคนคงจำกันได้ มีอาชีพการงานมั่นคง ก็อย่าลืมเขา
ดีๆๆๆๆ น่าจะมีกลุ่มเพื่อนช่วยเพื่อน น่ะ เพราะว่าเค้าก็เคยรับใช้ชาติเช่นกัน

๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 14:51:02 »

วันนี้มีข่าวไม่ค่อยดี เป็นอุทธาหรณ์สำหรับน้องๆ ทหาร ร้องไห้

http://www.thairath.co.th/content/region/180928

* 22.gif (4.88 KB, 50x50 - ดู 294 ครั้ง.)
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 16:04:50 »

วันนี้มีข่าวไม่ค่อยดี เป็นอุทธาหรณ์สำหรับน้องๆ ทหาร ร้องไห้

http://www.thairath.co.th/content/region/180928
ที่รอดก็ขอให้หายเร็วๆครับ

oOMuSicOo
มัธยม
**

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 21:41:18 »

ผม ผลัด 1/46  รพ.ค่ายเม็งรายมหาราชคับ รายงานตัว
เอ..นี่ใครอะครับ ผม 2/46 โรงบาลค่ายครับ
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2011, 21:45:47 »

แลบลิ้น

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ เขาว่ายิ่งกองพันสัตว์ต่างยิ่งแล้วใหญ่  ขับฮอทั้งวัน (เครื่องตัดหญ้า) อิอิ

นั้นกะครับ อยู่ใกล้กัน

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
saepor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 01:04:46 »

ทหารเก่าเยอะหนานี่  ตั้งกลุ่มบ๋อ..   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ฮี่ๆๆ อู้เล่นเน้อ...

หวัดดีครับอ้าย ผม 2/49 พิชิตปรีชากร

หวัดดีครับ  ว่างๆค่อนสังสรรค์กัน....ฮี่ๆๆ

ผม1/47 พิชิตปรีชากรเหมือนกันครับ ร้อย1
ว่าแต่ จ่ากองที่ตายอ่ะ จ่าอะไรเหรอครับ
ตั้งแต่ปลดมาไม่เคยกลับไปในค่ายเลยครับ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกันนะเนี่ย
ard.sri
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 09:58:45 »

ทหารเก่าเยอะหนานี่  ตั้งกลุ่มบ๋อ..   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ฮี่ๆๆ อู้เล่นเน้อ...

หวัดดีครับอ้าย ผม 2/49 พิชิตปรีชากร

หวัดดีครับ  ว่างๆค่อนสังสรรค์กัน....ฮี่ๆๆ

ผม1/47 พิชิตปรีชากรเหมือนกันครับ ร้อย1

ว่าแต่ จ่ากองที่ตายอ่ะ จ่าอะไรเหรอครับ
ตั้งแต่ปลดมาไม่เคยกลับไปในค่ายเลยครับ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกันนะเนี่ย

จ่ากองร้อย 3 ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น จ่าสมาน ปงกันคำ อ่ะ 2/49 ร้อยสนับสนุนคนแก่
uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:25:12 »

มามะรวมทหารเก่ากิ๋นน้ำแดงกั๋นสักวันน้อ อิๆ
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:47:16 »

มามะรวมทหารเก่ากิ๋นน้ำแดงกั๋นสักวันน้อ อิๆ
จะไปต๊าเน้อๆ  55555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 12:41:09 »

1/53 จทบ.ช.ร. ฝึกเสร็จ เสธฯ ท่านหนึ่งก็ดึงไปช่วนงานที่ฝ่ายยุทธการ
สบายขนาด ช่วยงานได้ 3 เดือนกว่าก็ปลดละ
คิดถึงทุกคนที่ฝ่ายยุทธการนะคับ
ทั้งหัวหน้า(เสธฯแดง) ผู้กองอำนาจ ผู้กองศิรภพ จ่าสมศักดิ์ จ่าศิวศิริ จ่าธนันชัย จ่าศุภกร และก็หมู่เก่งสุดหล่อ
เคยเห็นสุดหล่อสาย 2 มั้ยน้องนานๆ จะเข้าไปสำนักงานที...อิอิ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์