เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 12 พฤษภาคม 2024, 20:49:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  หาบ้านใหม่ บีเกิ้ล เพศผู้ พันธุ์แท้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาบ้านใหม่ บีเกิ้ล เพศผู้ พันธุ์แท้  (อ่าน 228 ครั้ง)
layamzad
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 22:34:14 »

คือ ตอนแรก ผมเคยประกาศหา บ้านใหม่ให้น้องหมาแล้ว อายุประมาณ 2ขวบกว่าๆ แต่เจ้าของใหม่เอาไปเลี้ยงแล้วไม่ค่อยมีเวลา ติดงานต้องไปต่างจังหวัด ทิ้งน้องหมาไว้ที่บ้าน ไม่ค่อยมีคนดูแล น้องหมาโดนมัดไม่ค่อยได้ วิ่ง ผมหาบ้านใหม่

คุณสมบัติ

มีพื้นที่ เลี้ยงปล่อย น้องชอบวิ่งมากก

ดูแลให้ดี เพราะ ผมสงสารน้องมาก ตอนนี้ขาน้องเป็นแผล

น้องซน บีเกิ้ลเป็นหมาซนอยู่แล้ว

ขอคนอยู่ในอำเภอเมืองนะครับ
......

ถ้าใครคิดว่า เอาไปแล้วเลี้ยงแบบมัด น้องไว้ ทั้งวัน พาไปวิ่งแค่ตอนเย็น ไม่ต้องทักมานะครับ
ผมซื้อมา ตัวละ 8500 มีใบเพ็ด เห็นสภาพน้องตอนนี้บอกตรงๆทำใจไม่ได้ ถ้าผมมีพื้นที่เลี้ยง คงไม่ให้ใครง่ายๆ เสียดายที่บ้านติด ถนน เคยเลี้ยงแล้วน้องออกถนน เกือบโดนรถชน

ใครสนใจจริงๆ Add line มาครับ aoff_pp

ผมจะขอไปดูสถานที่บ้านด้วยนะครับ ไม่ได้เอาหมาไปให้ฟรีๆ เพราะครั้งนี้ผมคงต้องละเอียดหน่อย เพราะตอนนี้บอกตรงๆไม่สบายใจ สงสารน้องมาก

ย้ำนะครับ ใครคิดว่า เลี้ยงได้3-4เดือน เบื่อ อย่าทักมาครับ เพราะผมไปเที่ยวหาน้องตลอด ถ้าเลี้ยงไม่ดีผมเอาคืนและหาบ้านใหม่ แน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 22:42:44 โดย layamzad » IP : บันทึกการเข้า
songpon.28
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 07:15:32 »

สนใจคับบ้านมีพื้นที่กว้าง มีสนามหญ้าคับ
แฟนเป็นคนรักหมามากคับ
0992926392
หน้า: [1] พิมพ์