เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 12 พฤษภาคม 2024, 13:04:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ชาวเชียงรายโปรดระวัง นายสมคิด บ้าน แม่ข้าวต้ม หลอกขายรถในเว็ปนะครับ( มีรูปครับ)
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ชาวเชียงรายโปรดระวัง นายสมคิด บ้าน แม่ข้าวต้ม หลอกขายรถในเว็ปนะครับ( มีรูปครับ)  (อ่าน 3181 ครั้ง)
tanakornK
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 16:46:41 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=273858.0

กระทู้นี้เลยครับ

เมื่อวันที่พุธที่ 3 เมย 55 ที่ผ่านมา ผมสนใจรถที่ นายสมคิด  ได้โฆษณาขายไว้ครับ โดยผมอยู่เมืองเชียงใหม่ และได้คุยโทรศัพท์ไว้แล้วผมได้ขับรถไปดู และตกลงราคาไว้
พอมาดูรถ ก็เห็นสภาพรถ มันไม่ตรง กับรูปที่ลงประกาศไว้ และผมถามไว้ว่าไอ่ที่ผมเห็นน้ำมันหยดนั้นหยดจากที่ไหน มันบอกว่า หยดจากคอท่อ เป็นเรื่องปกติ ของรถ 2 จังหวะ
ผมก็เข้าใจนะ คิดในใจไม่แพงหรอก ผมถามซ้ำแล้ว ว่าเครื่องโอเคนะ ไม่มีปัญหาความร้อนนะ ยังซ้ำบอกว่า ถ้าเอาไปแล้วมันไม่ดี คืนเงินทุกบาท ให้เลย ผมเลยตกลงซื้อ จ่ายเงินวันที่  4 เมย ครบทุกบาททุกสตางค์ โดยยังไม่ได้ชุดโอนด้วยซ้ำ
ผมส่งรถวันที่ 4 เมย วันนั้นเลยครับ แต่รถ เข้ามถึงเชียงใหม่ วันที่ 9 เมย  ตอนเช้า บ.ขนส่งโทรมาบอกว่า รถเข้าแล้วครับ ให้มารับรถ ผมไปรับรถเอง ขี่มาถึงที่พัก ไม่เกิน 2
กิโลเมตร ทั้น น้ำ ทั้งน้ำมัน ไหลลงจากเครื่อง เต็มไปหมด นี่ละครับงานเข้าละนะ
ผมติดต่อกลับ เจ้าของ เจ้าของบอกปฏิเสธทุกอย่าง ไม่ขอรับรู้ และไม่รับผิดชอบ
ใดๆทั้งสิ้น จนผมอารมสุดๆ เลยเสย ภาษาพ่อขุนรามใส่ ซะที

ผมแกะดูแล้ว สรุปคือ มีปัญหาความร้อน จนทำให้ฝาสูบโก่ง น้ำมันไหลออกจาเสื้อสูบเห็นได้ชัดเจน ( เสียอีกบานละงานนี้ )

ผมขอประจาน การกระทำ

ชื่อ : นายสมคิด    ญานะประเสริฐ
ตำแหน่ง : หัวหน้าสถานี
e-mail : somkittv5@thaimail.com
เบอร์ติดต่อ 089-7554075
ที่อยู่ บ้านแม้ข้าวต้ม ทางเข้า เลย ตลาด นิดเดียว  ( มีศาลาปากซอย)
       เลี้ยวเข้าไป 30 เมตร ด้ายซ้าย หลังสวยกว่าชาวบ้าน แหละครับ
       มี นิสสัน เทียน่า สีดำจอด อยู่ พร้อม crf 250l สีขาวแดง
       ติดสติกเกอร์ ลาย ตรงปีก  ททบ5 ครับ

ไม่น่าเชื่อนะครับ เป็นถึงหัวหน้าสถานี ททบ5 พะเยา มีลูกน้องเป็นทหาร ตั้งเยอะ แต่ดันกลับมาหลอกขายของในเว็ป

เอาเป็นว่า โปรดระวังบุคคลนี้ก่อนทำการซื้อขาย แล้วกันครับ

ผมจะลง อีก 7-8 เว็ป ที่ผมเป็นสมาชิกนะครับ

เงินไม่กี่บาท ช่างมัน  เอาประโยช์ ให้คนที่ยังไม่โดนหลอกดีกว่าาครับ

* 01.JPG (376.85 KB, 700x466 - ดู 1611 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2013, 19:53:12 โดย tanakornK » IP : บันทึกการเข้า
tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 16:49:46 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=273858.0

ลองดูในกระทู้นะ  ผมจ่ายเงินวันที่ 4 เมย ตอน เย็นนะ

วันที่ 5 เมย ตอนเที่ยง ยังเข้ามาอัพกระทู้ ว่า ขายอยู่นะ

เอาละกันนะ ว่าจริงใจ หรือ ยังไงนะ

tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 17:50:56 »

ยังท้า ผมอยู่เลยนะ เอามาลงในเว็ปได้เลย

เฮ้ออออ !!!
amorn1364
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 17:57:33 »

แย่เลยครับงานนี้ เครียเหอะครับ ใจเขาใจเรา

ชีวิตเราก็เท่านี้เอง
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:00:56 »

จ่ายสดหรือโอนเงินครับ

อยากรบกวนขอหลักฐานการโอน เพื่อไม่เป็นการกล่าวหาลอยๆครับ ขอบคุณครับ

แต่ถ้าจ่ายสดไม่เป็นไรครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:12:14 »

เมื่อวันที่พุธที่ 3 เมย 55 ที่ผ่านมา ผมสนใจรถที่ นายสมคิด  ได้โฆษณาขายไว้ครับ โดยผมอยู่เมืองเชียงใหม่ และได้คุยโทรศัพท์ไว้แล้วผมได้ขับรถไปดู และตกลงราคาไว้
พอมาดูรถ ก็เห็นสภาพรถ มันไม่ตรง กับรูปที่ลงประกาศไว้ และผมถามไว้ว่าไอ่ที่ผมเห็นน้ำมันหยดนั้นหยดจากที่ไหน มันบอกว่า หยดจากคอท่อ เป็นเรื่องปกติ ของรถ 2 จังหวะ
ผมก็เข้าใจนะ คิดในใจไม่แพงหรอก ผมถามซ้ำแล้ว ว่าเครื่องโอเคนะ ไม่มีปัญหาความร้อนนะ ยังซ้ำบอกว่า ถ้าเอาไปแล้วมันไม่ดี คืนเงินทุกบาท ให้เลย ผมเลยตกลงซื้อ จ่ายเงินวันที่  4 เมย ครบทุกบาททุกสตางค์ โดยยังไม่ได้ชุดโอนด้วยซ้ำ
ผมส่งรถวันที่ 4 เมย วันนั้นเลยครับ แต่รถ เข้ามถึงเชียงใหม่ วันที่ 9 เมย  ตอนเช้า บ.ขนส่งโทรมาบอกว่า รถเข้าแล้วครับ ให้มารับรถ ผมไปรับรถเอง ขี่มาถึงที่พัก ไม่เกิน 2
กิโลเมตร ทั้น น้ำ ทั้งน้ำมัน ไหลลงจากเครื่อง เต็มไปหมด นี่ละครับงานเข้าละนะ
ผมติดต่อกลับ เจ้าของ เจ้าของบอกปฏิเสธทุกอย่าง ไม่ขอรับรู้ และไม่รับผิดชอบ
ใดๆทั้งสิ้น จนผมอารมสุดๆ เลยเสย ภาษาพ่อขุนรามใส่ ซะที

ผมแกะดูแล้ว สรุปคือ มีปัญหาความร้อน จนทำให้ฝาสูบโก่ง น้ำมันไหลออกจาเสื้อสูบเห็นได้ชัดเจน ( เสียอีกบานละงานนี้ )

ชื่อ : นายสมคิด    ญานะประเสริฐ
e-mail : somkittv5@thaimail.com
ที่อยู่ บ้านแม้ข้าวต้ม ทางเข้า เลย ตลาด นิดเดียว  ( มีศาลาปากซอย)
       เลี้ยวเข้าไป 30 เมตร ด้ายซ้าย หลังสวยกว่าชาวบ้าน แหละครับ
       มี นิสสัน เทียน่า สีดำจอด อยู่ พร้อม crf 250l สีขาวแดง
       ติดสติกเกอร์ ลาย ตรงปีก  ททบ5 ครับ

ไม่น่าเชื่อนะครับ เป็นถึงหัวหน้าสถานี ททบ5 พะเยา มีลูกน้องเป็นทหาร ตั้งเยอะ แต่ดันกลับมาหลอกขายของในเว็ป

เอาเป็นว่า โปรดระวังบุคคลนี้ก่อนทำการซื้อขาย แล้วกันครับ

ผมจะลง อีก 7-8 เว็ป ที่ผมเป็นสมาชิกนะครับ

เงินไม่กี่บาท ช่างมัน  เอาประโยช์ ให้คนที่ยังไม่โดนหลอกดีกว่าาครับ

ตอนคุณไปชื้อ  คุณดูแต่สภาพรถภายนอกอย่างเดียวเหรอครับ   ไม่มีการสตาท ไม่มีการลองขับเลย แสดงคุณตัดสินใจไวไปรึเปล่าครับ  

อีกอย่าง  ในเมื่อคุณได้เห็นสภาพรถแล้ว  ตกลงจ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว  ทางเขาก็คงไม่อยากจะรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นแล้วละครับ  เพราะเขาอาจคิดว่า  คุณเป็นคนทำให้รถพังเอง โดยไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของเขาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:14:21 โดย ۰•ฮักแม่จัน©® » IP : บันทึกการเข้า

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:24:43 »

จ่ายสด มือ ต่อมือ เลยครับ จ่ายที่บ้านเขาเลยครับ

เห็นรถแล้วครับ ( แต่โดน อุบายว่าดี คือ การหลอกไงครับ ว่าไม่ดียินดีคืนเงิน 100% )

ตามหัวข้อไง ครับอุบายหลอกขาย ครับ
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:29:06 »

อืมมม...น่าจะลองนะ
tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 18:51:19 »

ตอนคุณไปชื้อ  คุณดูแต่สภาพรถภายนอกอย่างเดียวเหรอครับ   ไม่มีการสตาท ไม่มีการลองขับเลย แสดงคุณตัดสินใจไวไปรึเปล่าครับ 

อีกอย่าง  ในเมื่อคุณได้เห็นสภาพรถแล้ว  ตกลงจ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว  ทางเขาก็คงไม่อยากจะรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นแล้วละครับ  เพราะเขาอาจคิดว่า  คุณเป็นคนทำให้รถพังเอง โดยไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของเขาแล้ว

------------------------------------------------------------------
ผม สตาร์ท ลองฟังเครื่อง ลองทุกอย่างแล้วครับ แต่ใช้เวลาไม่นาน ไม่เกิน  15นาที

ผมเห็นน้ำมัน ย้อย ติ๋งๆ ลงมาจากเครื่อง แล้ว ตอนแรกผมบอกไม่เอา นะถ้าเครื่องมีปัญหา เกี่ยวกับความร้อน เจ้าของ บอกคืนเงิน 100% ไง ครับผมเลยเอา
เพราถ้า มันรั่วซึม เล้กๆน้อยๆ ผมไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่นี่มัน คนละอย่างเลย
วันที่ไปซื้อรถ กับวันที่รับรถ ต่างกันสิ้นเชิง
คุณลอง เอา  ชื่อผม tanakornK  ลองเซิร์ช ในgoogle ได้เลยครับ
ผมขายของหลายเว็ป และซื้อ -ขาย รถมอเตอร์ไซด์ เดือนนึงไม่ต่ำก่วา 3-5 คัน
ผมไม่เคย โกง ใครเลยนะ รถดี ไม่ดี ตรงไหน ผมบอกลูกค้าไปหมด ไม่มีหมกเม็ด
ลูกค้ารับได้ เขาก็ซื้อไป เพราะเราตรงซื่อสัตย์ สิ่งไหนลูกค้าควรเอาไปแก้ไขบอกเขาไปตรงๆ พร้อมราคาซ่อม ลูกค้าผมรับได้ ผมไม่มี แบล็คลิสต์ เลย แฮปปี้ ทั้งสองฝ่าย
แต่อันนี้ไม่ใช่ไงครับ ผมไปซื้อ ถึงที่ ถามความจริงเรื่องรถ แต่ตอบกลับมาคนละเรื่อง
และผม ผมบอกตรงๆนะ ใครเล่นรถวิบากนี่ ใจนักเลงกันทั้งนั้นนะ อันไหนที่มันไม่ดีเค้าบอกให้ไปทำตรงจุดไม่หมกเม็ดเพื่อการขายหรอกครับ

tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 19:49:48 »

oaf mioclub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 19:58:22 »

เป็น ตัว อย่าง ที่ไม่ค่อย ดีเลย น๊ คัป ถ้าคนที่ ไม่ค่อยมีตัง ไป ซื้อ เขา คงเสียงใจแย่ เลย ไม่มีใครอยากใด้ของไม่ดีหรอกคัป
Aco enterprise
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 21:55:36 »

ช่วยๆกันประนามคนหลอกลวง
Aphone
ระดับ :ป.โท

Line id 0811638163 โทร 0954497031

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 22:07:40 »

ใจเย็นๆกันก่อนครับ ผมว่าให้อีกฝั่งออกมาชี้แจงก่อนดีกว่าว่าจะเอายังไงครับ.. ยิ้ม

ติดต่อโทร 0954497031 Line id 0811638163
ฝากติดตามfanpage https://www.facebook.com/pages/Euro-rider/112298928963239?ref=hl
https://www.facebook.com/aphone2524
Keng Buncha
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 23:16:33 »

เอ๋อนั่น มีหน้ามีตาทางสังคม แท้ๆ

ทำไมทำยังงี้ มาชี้แจงด่วนท่านนนน

"เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
   คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
  หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
   คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี"
T.098-1234577 / 087-7888399 - เก่ง
a.larsawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 23:16:56 »

ผมคนหนึ่งก็ขอแสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ รถบางคันในที่นี้ก็คือรถคันเดิมแต่มันมาหลายรอบเพราะเปลี่ยนเจ้าของบ่อยต่อกันไปเรื่อยๆ แก้ปัญหารถไม่จบก็เลยเปลี่ยนรูปลักษณ์ภายนอกเก็บเครื่องเงียบลงบ้างให้มันดูดีขึ้น เพราะตัวผมเองก็โดนบ่อยอยู่ครับ ก่อนจะซื้อขอให้ตรวจสอบข้อมูลย้อนหลังทุกอย่างให้ดีก่อนจะสายเกินไปครับ ขอบคุณครับ
LaMz
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 23:38:31 »

โดนหมกเม็ดแบบนี้ก็อ่อนใจครับ เสียใจด้วยครับ ไม่น่าทำแบบนี้เป็นผมก็เซ็ง...
tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 02:02:34 »

ผมเจ้าของกระทู้เองนะครับ
ไหนๆก็ไหนๆ แล้วนะ ผมขอเล่าประวัติรถคันนี้เลยนะ

รถคันนี้  สมัยก่อน ผมเองที่เป็นคนมาขายให้กับคนเชียงใหม่ สมัย 4-5 ปีก่อนแล้วครับ
คันนี้ผมได้มาที่แม่ฮ่องสอน แต่เจ้าของ เป็นไม่ใช่ แม่ฮ่องสอน ผมเอามาขายที่เชียงใหม่  โดยขายให้คนแถวๆ สถานีรถไฟเชียงใหม่ แล้วหลังจากนั้น ผมก็ไม่ได้ข่าวรถ คันนี้เลย  จนมาเปิดเว็ปนี้ เห็นรถคุ้นๆนะ เหมือนรถเก่าผม ผมเลยติดต่อการซื้อขายเบื้องต้นที่ได้กล่าวไว้ และเจ้าของปัจจุบันคือ นายสมคิด ( คือคนที่หลอกขายผม ) นี่แหละ  ครับ แต่ประเด็นที่ผมไม่พอใจคือ เค้าขายรถ ที่ไม่ดีและไม่ตรง ตามคำพูดที่เขาได้พูดไว้ โดยที่เขาอ้างอิง บุคคลที่ 3 เข้ามาด้วย คือ ตอนนี้บุคคลที่มีชื่้อเป็นคนสุดท้ายในเล่มคือ เพื่อนเขา ทำงานหน่วยงานเดียวกัน ( ช่อง 5 ลำปาง ) เขาบอกว่าเขาซื้อมากับเพื่อนที่ลำปาง โดยที่ไม่ได้ขี่ไปไหนเลย รถก็ดีเหมือนเดิม เพราะไม่ได้ใช้ ( บอกว่าเพื่อนคนนั้นเอามาขายให้เพราะไม่มีตังค์จ่ายค่าเทอมลูก )ตอนนี้ ผมติดต่อ เพื่อนเขาได้และได้สนทนา เกี่ยวกับเรื่องรถคันนี้แล้วสรุปคือ เพื่อนแกได้ขายให้กับ นายสมคิด มา ตั้งแต่เดือน กันยายน 2555 ที่ผ่านมา ตอนที่ นาย สมคิด เอาไป รถใช้งานปกติ ทุกอย่าง ไม่มีน้ำมันเยิ้ม ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับความร้อน คือ ใช้งานได้ปกติครับ เจ้าของเก่า( ลำปาง ) คอนเฟิร์ม มาเลย  แล้วตอนบ่ายนี้ 9/04/2556 ที่ผมได้โทรไปเจรจากับ นาย สมคิด แต่
นายสมคิดได้โทรไปหา เพื่อน(ลำปาง)   บอกรับผิดชอบเรื่องที่เกิดขึ้น

สรุป 

เพื่อนนายสมคิด ( เพื่อนที่ลำปาง ) ได้โทรมาปรึกษา กับผม ( เจ้าของกระทู้ )
ว่าเค้าผิดตรงไหน เค้าขายรถให้นาย สมคิด ไปนานแล้ว ร่วม 6-7 เดือนแล้ว
โดยที่นายสมคิด ได้ซื้อรถ พร้อมใช้( ไม่มีน้ำมันเยิ้ม ไม่มีปัญหาความร้อน ) ไป
นานแล้ว ทำไมนายสมคิด ถึงโทรมา แจ้งเรื่องนี้กับเขา

คือ ตัวเองทำรถพังเอง แล้วมาหลอกขายให้กับผม ยังไม่พอ โทรไปขอเจ้าของเก่าให้รับผิดชอบ กับเรื่องที่เกิดขึ้น
ผมบอกตรงๆนะครับ แม่งโคตร ตุ๊ดว่ะ
ตัวเองซื้อรถจากเพื่อนมา 6-7 เดือนที่ผ่านมาไม่พอ ทำรถพัง แล้วยังโทรไปให้เพื่อน( เจ้าของเก่ารับผิดชอบแทนตัวเอง ) ผมเลยบอกเพื่อนแก( ลำปาง) ไม่ต้องหรอกครับ
พี่มีหน้าที่แค่ เซ็น ใบโอนให้ผมพอแล้วครับ

ปล. ขนาดเพื่อนแกที่ลำปาง ยังบอกผมเลยนะ ว่า นายสมคิด ยังชักดาบ (เรื่องล้อ baja)
อะไรของแกไปอยู่เลย

ผมฟังไปมาแล้ว รู้สึก เอาเป็นว่ารถคันนี้ ผมจัดการเองดีกว่านะ ตังซ่อมแม่งไม่กี่บาทหรอก เงินแค่นี้ ผมบริจาคซื้อข้าวให้หมาแดกมันจะมีความรู้สึกดีกว่าอีกครับ

ผมสั่งอะไหล่ ไปแล้วครับ ทั้งหมด ไม่น่าเกิน 4-5 พันหรอกครับ ผมจ่ายได้ แต่เสียความรู้สึกนี่มันน่าโกรธมากกว่าครับ

ตัวเองทำพังกับมือแท้ๆ ยังโทษเพื่อนได้ ยังจะให้เพื่อนรับผิดชอบอีกนะ
ฟังเพื่อนแกเล่าให้ฟังแล้ว ขำๆ กะตัวมันว่ะ  อนาถา ฉิบหาย
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 06:19:09 »

คุณสมคิดว่าไงครับ....ลูกน้องท่านคงเล่นเวปนี้ไม่มากก็น้อย...
tanakornK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 09:24:35 »

สังคม 2 ล้อ มันไม่กว้างหรอกครับ ทำดีหรือไม่ดี ไม่นานเค้าก็รู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง ครับ

fisheries
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 12:21:40 »

คงเข้ามาอ่าน แต่ไม่ตอบ ไม่แก้ไข ไม่มีคำบรรยายครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์