เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 พฤษภาคม 2024, 19:52:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เพื่อนสนิท..คั่วแฟนเก่า..เปนคุณ..จะทำไง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เพื่อนสนิท..คั่วแฟนเก่า..เปนคุณ..จะทำไง  (อ่าน 1720 ครั้ง)
Diizza
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:19:20 »

เรามีแฟนคนนึง..เลิกกันไปนานแล้ว(แฟนคนแรก)..และแฟนคนนี้ก้อเกลียดกับเพื่อนรักเรามาก..มีปัญหากันตลอดตอนคบกัน..ผ่านมาหลายปีถ้าพูดถีงแฟนคนนี้เพื่อนเราก้อจะเอามาแซวตลอด(ว่าโง่ไปคบทำไมคนไม่ดี)..แต่เราเพิ่งรู้เค้ากลับโทรหากันสนิทกัน..กินเที่ยวด้วยกัน..พอเรารู้เราก้อเสียใจนะ..เพื่อนมันก้อรู้ว่าเราโกรษ..แต่มันก้อพูดประมาณว่าไม่ได้คิดอะไร..ไม่แคร์..และไม่หยุดด้วย..ถ้าพูดถึงตัวเองก้อคงเปนเหมือนหมาหวงก้างหละมั้ง..แต่ถ้าคนๆนั้นไม่ใช่เพื่อนรัก..คงไม่รู้สึกอะไร..
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:23:00 »

เหตุการแบบนี้ เรามักจะพบเห็นอยู่เสมอๆ ทั้งในละคร ในหนัง และในมิวสิควีดีโอ

ซึ่งก็เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น ก็ขอให้ตัดใจไปซะเถอะครับ

ผู้ชายดีๆ ยังมีอีกเยอะ

kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:24:02 »

อวยพร ให้ไปดีทั้งคู่

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
armchai_20
มัธยม
**

0815681964

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:30:41 »

แล้วตกลง "หวง" แฟนเก่าหรือเปล่าค่ะ

วันเปลี่ยน คนเปลี่ยน ใจเปลี่ยน ค่ะ ^^"

ก็ถ้า "เพื่อนรัก" จะคบกับ "แฟนเก่า"

มันจะเป็นอะไรไปค่ะ ก็เลิกกันแล้วไม่ใช่เหรอค่ะ (ว่าไหม?)

แต่ก่อนหน้านั้นละ ตนเราคบอยู่ น่าคิดนะ 555+++

รับซ่อมไมล์รถยนต์
สถานที่ทำงาน ร้านฟิวเจอร์ซาวด์(เชียงราย)ห้าแยกพ่อขุนฯ
โทรฯ 053 718757 , 081 5681964
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:33:30 »

แล้วตกลง "หวง" แฟนเก่าหรือเปล่าค่ะ

วันเปลี่ยน คนเปลี่ยน ใจเปลี่ยน ค่ะ ^^"

ก็ถ้า "เพื่อนรัก" จะคบกับ "แฟนเก่า"

มันจะเป็นอะไรไปค่ะ ก็เลิกกันแล้วไม่ใช่เหรอค่ะ (ว่าไหม?)

แต่ก่อนหน้านั้นละ ตนเราคบอยู่ น่าคิดนะ 555+++

น่าคิดเหมือนกันครับ ถ้าบอกว่า (ว่าโง่ไปคบทำไมคนไม่ดี)

ถ้าคิดอีกมุมหนึ่ง น่าจะเป็นแผนให้เลิกกัน แล้วเสียบต่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

inAus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:47:32 »

โล๊ะ ตึงเปื่อนตึงแฟนเก่านะกะคัฟฟ.....  เฮากะหาแฟนใหม่ ถ้าบ่ามี หันมองรอบห้องนี้กะได้เน้อออ...... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 17:48:57 »

อาจจะตะขิดตะขวงใจอยู่บ้าง แต่เลิกกันแล้วก็แล้วกันไป ป่วยการจะหวงก้าง สู้เดินหน้าต่อไปดีกว่า ถ้าสองคนนั้นเค้าได้ครองคู่กันสมใจก็ร่วมอนุโมทนากะเค้าไปด้วย ถ้าเพื่อนคุณหวังเสียบแต่แรก เค้าต่างหากที่จะเป็นทุกข์ในอนาคต เพราะระแวงคนที่เป็นแฟนเก่าอย่างคุณ

สวยๆ เริ่ดๆ เชิดๆไว้ ใช้ชีวิตให้มีความสุข ให้คนอื่นอิจฉา สิ่งที่ดีกว่าจะเข้ามาเอง

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 18:01:32 »

ปลง และทำใจเถอะค่ะ อย่าไปโกรธเขา เรื่องความรักมันห้ามกันไม่ได้ เขาอาจเกิดมาคู่กัน เราจะพูดอะไรมากไป มันก็ไม่ดี ดีไม่ดีอาจจะต้องเสียเพื่อนรักไปอีก

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
>_อนัตตา_<

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 18:07:05 »

เฮ้อ....ทำใจไม่ได้จริง ๆ เจ้า แผ่เมตตาอย่างเดียวเจ้า ยิงฟันยิ้ม
nate
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 20:01:18 »

แบบนี้เขาเรียกว่า เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดครับ
นายเหตุผล
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 21:09:57 »

เอ..ต้องคั่ว นานกี่นาทีละเนี้ยะถึงจะสุก..
Diizza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 21:18:46 »

ขอบคุณสำหรับทุกระทู้คะ..เราไม่ได้คิดอะไรมากหรอก..แค่อยากรู้ว่าเพื่อน..มันคิดยังไง..แค่นั้นเอง..เราคงรักเพื่อนมากกว่าอยู่ดี..
b'ngo-nga

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 21:27:54 »

ปล่อยมันไปสมสู่กันเถอะค่ะ

อโหสิกรรมให้มันทั้งคู่ กรวดน้ำตาม

จะได้ไม่ต้องมาเจอกันอีก

อ้อ.....เราเคยทำมาแล้ว
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 22:27:32 »

เฉยๆครับ

อยากกินอาหารเหลือของเราเหรอ.....ได้สิ เรายกให้นาย!!!!

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 22:30:24 »

เห็นตวยเจ้า

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 22:36:38 »

ไม่เป็นไรนี่ครับ....เราเลิกคบเขาแล้ว...เขามีสิทธิ์จะคบใครก็ได้...ดีเสียอีกเขาคบกับเพื่อนรักเรา..เพราะคนทั้งสองคนก็เป็นคนที่เรารักทั้งคู่.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ....

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
บุรุษเจ้าสำราญ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 22:43:13 »

สงสัยจะปิ๊งกันมานานแล้วก้า

น่าคิดเหมือนกันครับ ถ้าบอกว่า (ว่าโง่ไปคบทำไมคนไม่ดี)

ถ้าคิดอีกมุมหนึ่ง น่าจะเป็นแผนให้เลิกกัน แล้วเสียบต่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โฆ๊ะ !!! .... ถ้าเป็นแผน >>> แล้วเสียบต่อนี่ ไม่ไหวเน้ออออ !!! ...

noonoi_cru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 23:01:58 »

หาใหม่ให้เริดดด!!!!กว่าเดิมค่ะ  55555

"ไปด้วยกัน...ไปได้ไกล" กับ SCB LIFE
torpat_jaoka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 23:55:27 »

ให้มันไป เพราะยังไงก็แค่แฟนเก่าค่ะ

เราต้องมีใหม่ เริ๊ดดดดดดดด เริดสิคะ

จะสนใจทำไมแค่ของเก่าคะ
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 13:51:08 »

คงจะช่างมันเถอะ  ประมาณนั้นอ่ะ
เพราะแฟนเก่ามันเป็นอะไรที่เราไม่เอาแล้วงัย  มันไม่มีความรู้สึกอะไรต่อกันแล้วล่ะ
ส่วนเพื่อนสนิทคนนั้น  ก็คงจะค่อยๆ  กลายเป็นแค่คนรู้จักแหละ
เพราะกลืนกินน้ำลายตัวเองขนาดนั้น 
อีกอย่างถ้ายังเจอเพื่อนคนนี้อยู่  ก็คงจะวนเวียนเจอแฟนเก่าอยู่อีก
ประมาณว่าไม่อยากเจออีก  ช่วยไปรักกันให้ไกลๆ  ว่างั้นเหอะ 

ชีวิตคือบททดสอบ
หน้า: [1] 2 พิมพ์