เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 14 พฤษภาคม 2024, 06:40:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  เชิญร่วมทำบุญสร้างกุฎิวัดปางน้ำฮ้าย แม่สรวย จ.เชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชิญร่วมทำบุญสร้างกุฎิวัดปางน้ำฮ้าย แม่สรวย จ.เชียงราย  (อ่าน 1409 ครั้ง)
compusu
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 12:29:38 »

จำนวนการสร้าง เนื้อเงินหูเชื่อม จำนวน ๕๕ เหรียญ

เนื้อนวะโลหะหูเชื่อม   จำนวน ๓๕๐ เหรียญ

ร่วมทำบุญสร้างกุฎิ ถวายหลวงพ่อครูบาอินสม วัดปางน้ำฮ้าย เหรียญครึ่งองค์รุ่นแรกห่วงเชื่อม

แจ้งให้ทราบ !!

ขณะนี้เหรียญเนื้อเงิน ยอดจองเต็มแล้วนะครับ

เนื้อนาะเหลืออยู่ประมาณแปดสิบกว่า ใครที่ยังไม่ได้จองรีบหน่อยนะครับ

หลวงพ่อฝากมาบอกว่าให้มารับพระใน                   วันที่ ๒๗ กันยายน ๒๕๕๕ (วันทำพิธี)
ปลุกเสกวันที่ ๒๗ กันยายน ๒๕๕๕ เวลา ๙.๐๙ น.  ณ วัดโป่งเหนือรับเหรียญกับมือหลวงพ่อ
แบบเหรียญช่างแกะเหมือนเหรียญครูบาชุ่ม วัดวังมุย ปี๑๗ เหรียญเป็นแอ่งกระทะ ด้านหลังเหรียญเป็นยันต์จม ยันต์ด้านหลังเป็นยันต์ประจำตัวหลวงพ่อ เป็นยันต์ ๑๐๘ หลวงพ่ออินสม วัดปางน้ำฮ้าย ไปขอเรียนมาจาก ผ้าขาวแก้ว ตอนมาบูรณะวัดพระเกิดลำปาง เมื่อปี พ.ศ.๒๕๐๓ หลวงพ่อครูบาอินสมก็ใช้ยันต์นี้สงเคราะห์ ญาติโยมตลอดมา และเป็นยันต์ที่ทำให้หลวงพ่อมีชื่อเสียง ทางคณะกรรมการวัดจึงขออณุญาตนำยันต์๑๐๘ มาใส่ไว้ที่หลังเหรียญรุ่นนี้

สำหรับผู้ร่วมทำบุญสร้างกุุฎิในครั้งนี้ ทางวัดจะจารึกชื่อเป็นอนุสรณ์เอาไว้ในกุฎิแบบเหรียญเมตตาสารพัดดี หลวงพ่อครูบาอินสม สุทธจิตโต

จองที่วัดปางน้ำฮ้าย เบอร์โทรติดต่อ ๐๘๑-๓๘๖๐๔๗๘,๐๘๖-๖๗๐๙๑๗๒,๐๘๒-๖๙๔๑-๒๕๒
ของดีต้องช่วยกันโปรโมท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2012, 12:36:34 โดย compusu » IP : บันทึกการเข้า
kaiman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 13:52:47 »

ช่วยโปรโมตครับ  ผมจองแล้วเนื้อเงิน 2 เนื้อนวะ 3  ครับ  จองกับลุงเหนกครับ
compusu
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:04:54 »

ผมงบน้อยจององค์เดียว
 ลังเล
suth
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:06:13 »

เหรียญละเท่าไรครับ
prayat31
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:17:57 »

ขอจองเนื้อเงิน ๑ เหรียญ, เนื้อนวะ ๑ เหรียญ ครับ
compusu
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 15:30:37 »

เนื้อเงินสร้างจำนวนจำกัดเหรียญละ 3000 บาท
เนื้อนวะสร้างตามจำนวนการจอง 1000 บาท
แต่ผมไม่รู้นะว่าหมดหรือยัง
ting001
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 15:36:20 »

เนื้อเงินหมดแล้วคับตอนนี้นวะน่าจะเหลือไม่กี่องค์นะคับใครจะจองรีบโทรไปนะคับที่เบอร์วัดเลย
suth
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 15:53:47 »

จองที่อ้ายเอกชัยฯ (0826941252) นวะ 2 เหรียญ พรุ่งนี้โอนตังค์ฮื้อเน้อครับ โอนแล้วผมจะโทรบอกแหมกำนึ่งครับ
compusu
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 17:47:39 »

ของดีๆรีบๆหน่อย ยิ้มกว้างๆ
compusu
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 17:54:52 »

เป็นเหรียญรุ่นแรกที่สร้างครึ่งองค์ของครูบาเองเพื่อหาทุนในการสร้างกุฏิวัดปางน้ำฮ้าย
และนอกจากนี้ยังให้พุทธศาสนิกชนได้ร่วมในครั้งนี้ด้วย
kaiman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 20:38:16 »

โทรเช็คมาแล้วครับ  เนื้อเงินหมดแล้วครับ  เนื้อนวะเหลือ ประมาณ 30  เหรียญครับ  ใครอยากได้รีบๆหน่อยนะครับ  ของดีมีน้อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
suth
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2012, 14:20:43 »

จองที่อ้ายเอกชัยฯ (0826941252) นวะ 2 เหรียญ พรุ่งนี้โอนตังค์ฮื้อเน้อครับ โอนแล้วผมจะโทรบอกแหมกำนึ่งครับ

ได้รับเหรียญ พร้อมหนังสือชีวประวัติ หลวงพ่อครูบาอินสม แล้วครับ งามขนาด แถมเหรียญทองแดงมาโตยครับ
compusu
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 21:27:45 »

ผมขอดูเหรียญที่แถมหน่อยครับ
suth
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2012, 21:44:45 »

ผมขอดูเหรียญที่แถมหน่อยครับ
ยังไม่ได้ถ่ายรูปอ่ะครับ แต่เป็นทองแดงครับสวย โค๊ดเดียวครับ
หน้า: [1] พิมพ์