เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 18:16:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  รถจอดอยู่ดีๆ โดนถอยมาชน แนะนำอู่ซ่อมรถหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รถจอดอยู่ดีๆ โดนถอยมาชน แนะนำอู่ซ่อมรถหน่อยครับ  (อ่าน 1223 ครั้ง)
HandShake
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2015, 19:45:31 »

เหตุเกิดที่โรงแรมในเมืองเชียงรายครับ รถผมจอดอยู่ครับ โดนรถคู่กรณีถอยมาชน (คู่กรณีรับผิดชอบนะครับ)

ไม่ทราบว่าร้านไหนซ่อมสีดีบ้างครับ ช่วยแนะนำร้านซ่อมสีในเชียงรายหน่อยครับ
ผมไม่เร่งช่างนะครับ จะจอดรถไว้ อยากให้เก็บงานเนียนๆ

รูปครับ
วงสีแดงโคมเป็นรอยให้ช่างขัดน่าจะใสอยู่ครับ
ส่วนวงเขียวสีถลอกจนเห็นเนื้อในเป็นสีดำแต่ไม่ลึกครับ (ประมาณสีหลุด)

ช่วยแนะนำร้านซ่อมสีด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 สิงหาคม 2015, 20:43:15 โดย HandShake » IP : บันทึกการเข้า
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2015, 20:39:07 »

แนะนำ อู่ ช่างจิตร หลังวัดป่ารวกนางแลครับ เสือซุ่ม งานมีตลอดล้นมือ จากไกลๆก็มาทำที่นี่..เข้ามาวัดป่ารวกนางแล  ถามหาอู่สี ช่างจิตร หาไม่ยากครับ

ขอบคุณครับ อู่ ช่างจิตรเก็บงานเนียนไหมครับ
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2015, 02:13:22 »

เมื่อวาน 6/8/2558 ผมได้ไปพักโรงแรมในตัวเมืองเชียงราย จอดตามช่องสีขาวที่โรงแรมทำไว้
จอดชิดติดกำแพงแถมเบี่ยงขวาให้เหลือพื้นที่ทางซ้ายเยอะๆ
แต่ก็ยังโดนรถถอยมาชนด้านซ้ายอีก มีหลักฐานจากกล้องวงจรปิดของโรงแรม
ผมต้องหาหลักฐานอะไรเพิ่มไหมครับ เพราะตกลงแค่ปากเปล่า เดี๋ยวจะมีปัญหาเพิ่มมาทีหลัง
ซึ่งอู่ที่คู่กรณีหาให้นั้นผมลองหาข้อมูลแล้ว ตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า เก็บงานไม่เนียน
จริงๆ อยากจะเอาเข้าศูนย์ให้จบไปเลย แต่เอ็นดูเขา เอ็นเราจะเปื่อย
เพราะถ้าเอาเข้าอู่นอกแล้วเก็บงานไม่ดี ไม่เนียน อารมณ์มาแน่ + จิตตกอีก

ถ้าเอาเข้าศูนย์ประมาณ 6-7 พัน ไม่มีประกันทั้งคู่นะครับ
เนื่องจากผมขับรถระวังมาก เพราะ
ปี 1 ประกันจากศูนย์ คุ้ม.... เคลมศูนย์ สเกิร์ตหน้า (ครูดพื้น)
ปี 2 ต่อประกัน เคลมศูนย์ สเกิร์ตหน้า (ครูดพื้น)
ปี 3 LM... เคลมศูนย์ สเกิร์ตหน้า (ครูดพื้น)
ปี 4 รถจอดอยู่บ้านฝากที่บ้านทำประกัน (ทำแค่ พรบ. คุ้มครองแค่คน ไม่คุ้มครองรถ)
เคลมแค่สเกิร์ตหน้า ที่บ้านเห็นว่าไม่ค่อยจำเป็น เลยทำแค่ พรบ.
ซึ่งปีที่ 4 ผมก็ขับรถระวังขึ้นอีกก็ไม่ได้ชนหรือครูดอะไร จนมาถึงวันนี้โดนเข้าแล้ว

ผมไม่ได้เรื่องมากนะครับ รถใคร ใครก็รัก ยิ่งไม่มีประกันด้วย โดนเป็นครั้งแรกไปไม่ถูก
สิ่งที่กลัวคือ อู่นอกแอบโป้วแดงหรือดีขึ้นมาหน่อยโป้วเหลือง แต่เก็บงานไม่ละเอียดพอ
แต่กับแล้วศูนย์จะโป้วเหลือง ซึ่งงานที่เคลมสเกิร์ตหน้าไป 3 รอบ งานละเอียดดี

ผมได้พูดคุยกับช่างอู่นอกมา ช่างบอกเหมือนเดิมๆ เหมือนของเดิมแน่นอน สีอาจจะใหม่กว่านิดหน่อย
พอกลับบ้านก็กลับมาคิดหนักเหมือนเดิม เพราะมีรถเก่าทำสีมา ได้ ปี 2 ปี สีแตกกกกก มีลายงาด้วย
ตอนนี้ยังไม่รีบซ่อมครับ ขอหาข้อมูลก่อนไว้เป็นประสบการณ์
ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2015, 21:42:37 »

เหอะๆ รถกระบะผมจอดอยู่ดีๆ รถเก๋งวิ่งมาเป็นร้อยอัดเข้าท้ายกระบะ รถกระเด็นไป 20 กว่าเมตร เหอะๆ รถเบี้ยวเบย   ร้องไห้   ดีรถคู่กรณีมี ป.1  ไม่งั้น เซงเบย เหอะๆ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
fahberry
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2015, 12:48:47 »

เคยโดนเหมือนกัน จอดทิ้งไว้กลางคืน เบียดเอาสีติดเป็นสัญลักษณ์ให้เจ็บใจเลย ตอนนั้นที่โดนยาวประมาณเกือบเมตรเลย หาคู่กรณีไม่ได้ เอาเซ็ง เครียดทีเดียว แต่ที่โดนก็เข้าเนื้อไปนิดนึง.. เอาไปร้านทำสีที่หนึ่ง แถวๆ ยูเทิร์นปากทางเข้าวัดพระธาตุจอมสัก ฝั่งขาเข้าเชียงราย หมดเงินไปตั้ง 100 บาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สีหายกริ้บ (สีที่ว่าเป็นสีฟ้า) จำชื่อร้านไม่ได้พอดีแวะเติมลม ร้านติดร้านเติมลมจ้ะ
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2015, 14:17:40 »

เคยโดนเหมือนกัน จอดทิ้งไว้กลางคืน เบียดเอาสีติดเป็นสัญลักษณ์ให้เจ็บใจเลย ตอนนั้นที่โดนยาวประมาณเกือบเมตรเลย หาคู่กรณีไม่ได้ เอาเซ็ง เครียดทีเดียว แต่ที่โดนก็เข้าเนื้อไปนิดนึง.. เอาไปร้านทำสีที่หนึ่ง แถวๆ ยูเทิร์นปากทางเข้าวัดพระธาตุจอมสัก ฝั่งขาเข้าเชียงราย หมดเงินไปตั้ง 100 บาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สีหายกริ้บ (สีที่ว่าเป็นสีฟ้า) จำชื่อร้านไม่ได้พอดีแวะเติมลม ร้านติดร้านเติมลมจ้ะ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ต้องคิดรวมค่าเสียเวลากับค่าน้ำมันด้วย เพราะว่าต้องเอาไปจอดทิ้งไว้ บ้านก็อยู่ไกลอีก
Medsai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2015, 21:19:09 »

แนะนำอู่  พานเจริญยนต์ ครับอยู่อำเภอพาน  โทรสอบถามได้เลยครับบริการดีเก็บสีเนียบมาก สนใจโทร 0867302339
nuipint
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 11:54:26 »

ผมไม่ได้เรื่องมากนะครับ รถใคร ใครก็รัก ยิ่งไม่มีประกันด้วย โดนเป็นครั้งแรกไปไม่ถูก
สิ่งที่กลัวคือ อู่นอกแอบโป้วแดงหรือดีขึ้นมาหน่อยโป้วเหลือง แต่เก็บงานไม่ละเอียดพอ
แต่กับแล้วศูนย์จะโป้วเหลือง ซึ่งงานที่เคลมสเกิร์ตหน้าไป 3 รอบ งานละเอียดดี
คุณเข้าใจผิดละครับสีโป๊วแดงเกาะพื้นผิวได้ดีกว่าสีโป๊วเหลืองครับและไม่ทนความร้อนครับแค่โดนแดดก็กรอบแล้วถ้าใช้โป๊วตรงฝากระโปรงหน้าไม่เกินปีแตกลายแน่นอน แต่ที่นิยมนำมาใช้ก็เพื่อหลอกลูกค้าว่าช่างเก็บงานดีไม่ได้โป๊วหนาเพราะสีโป๊วเหลืองถ้าโป๊วในความหนาเท่ากับสีโป๊วสีแดง เวลาเราใช้มือเคาะตรงที่เราโป๊วมันจะรู้สึกว่าไม่ได้โป๊วหนาเสียงมันจะดังก๊องๆ
HandShake
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 17:08:43 »

คุณเข้าใจผิดละครับสีโป๊วแดงเกาะพื้นผิวได้ดีกว่าสีโป๊วเหลืองครับและไม่ทนความร้อนครับแค่โดนแดดก็กรอบแล้วถ้าใช้โป๊วตรงฝากระโปรงหน้าไม่เกินปีแตกลายแน่นอน แต่ที่นิยมนำมาใช้ก็เพื่อหลอกลูกค้าว่าช่างเก็บงานดีไม่ได้โป๊วหนาเพราะสีโป๊วเหลืองถ้าโป๊วในความหนาเท่ากับสีโป๊วสีแดง เวลาเราใช้มือเคาะตรงที่เราโป๊วมันจะรู้สึกว่าไม่ได้โป๊วหนาเสียงมันจะดังก๊องๆ
ขอบคุณครับ
ล่าสุด เมื่อวันอังคารผมได้เอารถไปซ่อม (จอดทิ้งไว้ 2 วัน) ที่อู่เอเซียครับ สีไม่เพี้ยนครับ แต่เก็บงานไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีจุดเล็กๆ อยู่ 3 จุด ไฟเดย์ไลท์โดนละอองสีนิดหน่อย แต่ให้ช่างถูออกแล้ว ส่วนสีมีประกัน 5 ปีครับ
คุณชาย อ. เอม
ทำวันนี้ ให้ดีที่สุด
มัธยม
**

คนรักมิตรซู MUL เชียงราย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2015, 15:36:15 »

ผมว่ามาขัดสีดูครับ ไม่ลึก หายชัว  200 บาท

--// รับติดตั้งไฟหน้าLED สปอร์ตไลฟ์ระบบไฟหน้ามอไซค์และรถยนต์ ขัดไฟหน้าเพียง 300 นอกสถานที่400
line:aemcar
0947460986 ช่างเอม
หน้า: [1] พิมพ์