เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 13:29:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เลือกใครดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เลือกใครดี  (อ่าน 1642 ครั้ง)
jirathanat
เตรียมอนุบาล
*

ความชั่วไม่มี ความดีไม่ปรากฏ

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 15:04:56 »

คืออยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับเผื่อมีประสบการณ์การทำงานกับบริษัทนี้ครับ คือผมสมัครงานได้ที่ อิซูซุ เชียงราย  (แยกศรีทรายมูล)  กับ สยามสไล์โบรกเกอร์ (ฝั่งมิน) ทั้งสองบริษัทตำแหน่งที่ได้คือ เกี่ยวกับ  การตลาดและที่ปรึกษาการขายทั้งสองที่ สยามฯ ขายประกันสุขภาพ  อิซูซุขายรถ ผมควรเลือกบริษัทใหนดีครับ ขอบคุณครับที่ท่านแสดงความคิดเห็นและแชร์ประสบการณ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 18:06:57 โดย jirathanat » IP : บันทึกการเข้า

.....เมื่อตะวันยังไม่หยุดการส่องแ​สง เมื่ออ่อนแรงจงอย่าอ่​อนใจ เมื่อล้มลงคราใด จงลุกขึ้นใหม่ด้วยจิต​ใจที่เข็มแข็งแล้วเรี​ยวแรงจะตามมา นำพาสู่ค​วามสำเร็จ ดั่งที่หวังและตั้งใจ.....
jirathanat
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 22:04:56 »

ท่านใหนเคยทำหรือทำงานที่ อิซูซุ เชียงราย (แยกศรีทรายมูล) บางครับ อยากทราบ เงินเดือนสวัสดิการดีใหมครับ กำลังตัดสินใจว่าจะเลือกทำงานที่นี่ครับ ตำแหน่งพนักงานขายครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 22:27:59 โดย jirathanat » IP : บันทึกการเข้า

.....เมื่อตะวันยังไม่หยุดการส่องแ​สง เมื่ออ่อนแรงจงอย่าอ่​อนใจ เมื่อล้มลงคราใด จงลุกขึ้นใหม่ด้วยจิต​ใจที่เข็มแข็งแล้วเรี​ยวแรงจะตามมา นำพาสู่ค​วามสำเร็จ ดั่งที่หวังและตั้งใจ.....
puicup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 21:29:48 »

เลือกอีซูซุดีกว่าครับ พี่ชายผมทำอยู่ เงินและสวัสดิการดีมาก
LOH
เดินทางครั้งใดอุ่นใจกับเรา เที่ยวเชียงรายรถพร้อมคนขับ
ระดับ ป.ตรี

อยากรู้จักกันจิ้มเลย http://line.me/ti/p/~crtaxi

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 22:26:21 »

ทุกที่ดีแตกต่างกันไป มีข้อเสียแตกต่างกันไป ไม่มีที่ใหนสมบูรณ์แบบครับท่าน

ถามใจคุณเองนั่นแหละ แบบใหนเหมาะกับเรามากที่สุด ถึงแม้จะเลือกผิดก็ถือว่าเป็นประสบการณ์                     

เพราะ ชีวิตเป็นของเราเอง เลือกเดินเอง     

สู้ต่อไปทาเคชิ

แท็คซี่ VIP
รับ-ส่ง สนามบินเชียงราย
เหมาเที่ยวทั้งในและต่างจังหวัด
https://2www.me/ppho6
โทร 0888018882
http://line.me/ti/p/~crtaxi
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 22:34:50 »

ผมว่าอีซูซุ มั่นคงกว่า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 22:36:35 »

ผมว่าอีซูซุ มั่นคงกว่า
อิซูซู ครับ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 22:59:30 »

อีซูซุ ผมเคยอ่านมา ย้ำว่า อ่านมานะครับ ผิดถูกยังไง ไม่รู้นะครับ เพราะอ่านมากีอกที ว่าคนออกบ่อย เก็บเงินประกัน พอทำงานไม่ได้ ก็ออกแล้วไม่ได้คืน

ส่วนของสยามสไมล์ การตลาดจะทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันทำผลงาน ถ้าคนในทีมคนไหน ได้ลูกค้าครบแล้ว ก็จะเอาผลงานที่เกินเป็นผลงานเพื่อนร่วมทีม เพราะเค้าคิดผลงานเป็นทีมครับ

เงินดีมาก แต่ละคนได้หมื่นขึ้นกันทั้งนั้นครับ เพื่อน พี่ น้อง ผมทำอยู่
Lovely_Lovely
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 23:29:54 »

เราเคยทำงานที่อีซูซุนะ แต่ถ้าให้เปรียบเทียบว่าที่ไหนมั่นคงและสวัสดิการดีก้อคงเปนอีซูซุนั่นแหละค่ะ แต่ระบบงานมันก้อมีข้อดีข้อเสียบ้าง ก้อลองตัดสินใจดูการทำงานไม่มีการตัดสินใจผิดหรอกค่ะ ทุกอย่างมันคือประสบการณ์
jirathanat
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 00:10:00 »

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะและให้คำแนะนำครับ ผมจะนำไปพิจารณาครับ

Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 00:12:19 »

พี่ชอบที่ไหนหล่ะครับ ที่ไหนสะดวก กับการไปมาของพี่หล่ะครับ

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 08:32:09 »

ถามใจคุณก่อนว่า  คุณชอบแบบไหน 
1. ระยะเวลาการเดินทางไป-กลับ
2. เงินค่าตอบแทน
3. สวัสดิการ
4. โอกาสที่จะพัฒนาตนเองในภายภาคหน้า
5. ความมั่นคงของสิ่งที่คุณทำอยู่ (อีซูซุ กับ สยามฯ)
6. ลักษณะงานที่ทำที่ตรงกับความสามารถและความสนใจของคุณ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 08:47:23 »

ถามใจคุณก่อนว่า  คุณชอบแบบไหน 
1. ระยะเวลาการเดินทางไป-กลับ
2. เงินค่าตอบแทน
3. สวัสดิการ
4. โอกาสที่จะพัฒนาตนเองในภายภาคหน้า
5. ความมั่นคงของสิ่งที่คุณทำอยู่ (อีซูซุ กับ สยามฯ)
6. ลักษณะงานที่ทำที่ตรงกับความสามารถและความสนใจของคุณ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

jirathanat
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 11:33:22 »

ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมเลือกอิสุ ครับ วันนี้ไปทำสัญญาว่าจ้าง ผิดถูกเป็นสบการณ์ ขอบคุณครับๆ จริงๆ

SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 13:07:51 »

เอาแบบที่คุณถนัดสิคะ

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 13:47:42 »

เอาง่ายๆเลยนะครับ
ตำแหน่งที่เปิดรับกัยบ่อยๆ
แปลว่ามีการเข้าการออกเยอะครับ

ใครหลายๆ คนก็บอกว่าอยู่กันแบบพี่แบบน้อง

ผมเห็นที่นี้ รับสมัครพนักงานขายค่อนข้างบ่อยนะครับ พิจารณาเองแล้วกันครับ

ส่วนเงินเดือนสวัสดิการ ถ้าอยากได้ในขั้นดี ควรเป็นทำบริษัทที่มาจาก กรุงเทพฯครับ
แต่มาเปิดสาขาที่นี้ เช่น แบงค์ งานในห้างบางอย่าง ฯลฯ
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 21:45:22 »

เราอายุยังน้อยถือว่าเป็นบันไดประสบการณ์ในการทำงานในอนาคตดีกว่าอยู่ปล่าวๆ ตั้งใจทำหน้าที่ให้ดีที่สุดต่อไปหากมีประสบการณ์เยอะจะไปทำงานที่ไหนเขาก็อยากรับ ได้ค่าตอบแทนสูง ไม่ควรจะย่ำอยู่กับที่
หน้า: [1] พิมพ์