เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 06:11:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายปลาหมอสีคับ รูปปัจจุบันคับ สวยกว่าเมื่อก่อน 10 เท่า ขอขายที่ 3500 พอคับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน ขายปลาหมอสีคับ รูปปัจจุบันคับ สวยกว่าเมื่อก่อน 10 เท่า ขอขายที่ 3500 พอคับ  (อ่าน 10652 ครั้ง)
fordforfirn
มัธยม
**

ชมรมคนรักปลาหมอสีครอส บรีดขอนแก่นลิงค์ KKLCC_2

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 18:52:17 »

5555ก้ไม่ขาย200ไง

ขอบคุณมากมายสำหรับความหมายของคำ +1 พร้อมช่วยดันครับ

บริการและให้คำปรึกษาทุกปัญหาเรื่องปลาหมอสี 086-8718297 ภาษากลางนะครับเพราะเป็นคนขอนแก่น
alistotle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 19:54:10 »

แล้วเรื่อง ipad1 32G เหมือนกัน ครับ คิดได้ไง ผมขาย 12500 มาต่อผม 8000 ผมก็ไม่ขายเหมือนกันครับ ยังมีหน้ากล้าโทรมาต่ออีก ลองไปหา ซื้อ 16G ก่อนเถอะครับ บางทีเผื่อได้ ต่ออะไรให้มัน สมกับราคาหน่อยครับไม่ใช่ว่า มากดราคาคนอื่น คนอื่นก็มีสมองครับ ไม่ใช่ควายมีเขาถึงจะได้ขายในราคาที่คุณเสนอมา ไม่ขายเหมือนกัน....

รับซื้อ - ขายเทิน Airpods ทุกรุ่น แยกข้าง ซื้อ - ขาย เสื่อม เสีย แตก หัก รับหมดคับ
sHOWERs
มัธยม
**

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 20:11:52 »

แล้วเรื่อง ipad1 32G เหมือนกัน ครับ คิดได้ไง ผมขาย 12500 มาต่อผม 8000 ผมก็ไม่ขายเหมือนกันครับ ยังมีหน้ากล้าโทรมาต่ออีก ลองไปหา ซื้อ 16G ก่อนเถอะครับ บางทีเผื่อได้ ต่ออะไรให้มัน สมกับราคาหน่อยครับไม่ใช่ว่า มากดราคาคนอื่น คนอื่นก็มีสมองครับ ไม่ใช่ควายมีเขาถึงจะได้ขายในราคาที่คุณเสนอมา ไม่ขายเหมือนกัน....

ใจเย็นๆๆน่ะครับ อิอิ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
--ผู้หญิงสวย อย่าหยุดไปปาตี่--
มัธยม
**

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 23:22:19 »

คนเราจะซื่อของก็มีต่อกันบ้าง ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ต้องขาย ปลามาต่อกัน200
เอาไปปล่อยวัดดีกว่าจะขายไห้คุณอีก alistotle
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 23:54:40 »

ใจเย็นกันครับ ค่อยๆคุยกันดีกว่า

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
alistotle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 01:11:52 »

คนเราจะซื่อของก็มีต่อกันบ้าง ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ต้องขาย ปลามาต่อกัน200
เอาไปปล่อยวัดดีกว่าจะขายไห้คุณอีก alistotle

เหมือนกันครับ ipad 1 32 Gb ผมประกันเหลือ อย่างน้อย6 เดือน ผมขาย 12500 มาต่อเหลือ7000 ตอนแรกคุณเอาอะไรของคุณคิดครับ เหมือนกันครับ ที่ผมมาต่อราคาปลาขางคุณในบอร์ดของคุณๆ ยัง รู้สึกว่า เอาไปปล่อยวัดดีกว่าขายให้ผม แล้ว ผมขายของ คุณมาต่อผมแบบกดอย่างนี้คุณ คิดว่าจะมีคนขายให้คุณหรอครับ จาก 12500 เหลือ 7000 เอาสมองส่วนไหนคิดครับ อีกอย่างผมไม่เกรียนเปลี่ยนชื่อหรอกครับ เพราะผมจะซื้อผมซื้อจิงไม่ใช่ต่อแบบคนขายๆไม่ได้ไปดูนะครับว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง มายังไง แล้วค่อยมาว่าคนอื่น ความรู้สึกเหมือนๆกันละครับ ถ้าไม่ไปเกรียน ในกระทู้คนอื่นจะมีใครมากวนตีนในกระทู้คุณครับ

ใครไม่เชื่อก็เข้ามาดูได้ วันเวลา มันปรากฏ ว่าใครโพสกวนใครก่อนนะครับ  แลบลิ้น

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=130399.0

ถ้าคุณมีงบแค่ไหนก็โพสรับเอาซิครับ ระบุรุ่น ความจุ ที่ต้องการแล้วราคาที่รับได้เดียวถ้ามีคนจะขายเค้าก็จะไปโพสต่อเองครับ ไม่ใช่มาต่อแบบนี้ ต่อแบบนี้ผมเอา ipad เป็นที่ทับเอกสารบ้านผมยังจะมีประโยชน์กว่าขายให้คนอย่างคุณอีกครับ คุณ  nik0003 & --ผู้หญิงสวย อย่าหยุดไปปาตี่--

รับซื้อ - ขายเทิน Airpods ทุกรุ่น แยกข้าง ซื้อ - ขาย เสื่อม เสีย แตก หัก รับหมดคับ
fordforfirn
มัธยม
**

ชมรมคนรักปลาหมอสีครอส บรีดขอนแก่นลิงค์ KKLCC_2

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 01:34:44 »

คนซื้ออยากได้ถูก คนขายอยากได้แพง การต่อรองมีบ้างในการซื้อขาย แม้แต้ช้าง ม้า วัว ควาย รถราหรือแม้แต่เรือนชานบ้านช่องเค้าก็ต่อรองกัน แต่จะต่อมากต่อน้อยก็ต้องดูที่คุณสมบัติและมาตรฐานของสินค้า โดยเฉพาะการซื้อขายหน้าเวบ ต่อรองราคากันยังไงก็ขอให้พอหอมปากหอมคอ ทางที่ดีก็ pm ราคาหรือโทรคุยก็น่าจะดีกว่าโพสรบกวนสัญญาณการซื้อขายนะครับ แต่ถึงยังไงก็ค่อย ๆ พูด ค่อย ๆ จากันครับ คนกันเองทั้งนั้นครับ ( 12,500 ต่อเหลือ 7,000 มันกะคักโพด ติดลบตั้ง 5,500 ไม่ไหวจะเคลียร์) ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

ปล. ยูสเซอร์ที่ใช้บ่งบอกได้ถึงความจริงใจในบอร์ดสาธารณะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2011, 06:40:52 โดย fordforfirn » IP : บันทึกการเข้า

บริการและให้คำปรึกษาทุกปัญหาเรื่องปลาหมอสี 086-8718297 ภาษากลางนะครับเพราะเป็นคนขอนแก่น
sHOWERs
มัธยม
**

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:04:44 »

คนซื้ออยากได้ถูก คนขายอยากได้แพง การต่อรองมีบ้างในการซื้อขาย แม้แต้ช้าง ม้า วัว ควาย รถราหรือแม้แต่เรือนชานบ้านช่องเค้าก็ต่อรองกัน แต่จะต่อมากต่อน้อยก็ต้องดูที่คุณสมบัติและมาตรฐานของสินค้า โดยเฉพาะการซื้อขายหน้าเวบ ต่อรองราคากันยังไงก็ขอให้พอหอมปากหอมคอ ทางที่ดีก็ pm ราคาหรือโทรคุยก็น่าจะดีกว่าโพสรบกวนสัญญาณการซื้อขายนะครับ แต่ถึงยังไงก็ค่อย ๆ พูด ค่อย ๆ จากันครับ คนกันเองทั้งนั้นครับ ( 12,500 ต่อเหลือ 7,000 มันกะคักโพด ติดลบตั้ง 5,500 ไม่ไหวจะเคลียร์) ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

ปล. ยูสเซอร์ที่ใช้บ่งบอกได้ถึงความจริงใจในบอร์ดสาธารณะ

ถูกต้อง+100  ไปเลยครับอาจารย์   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:31:42 »

เห็นด้วยครับ กับอาจารย์   ค่อยๆพูดค่อยๆจากันดีกว่าครับ

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
--ผู้หญิงสวย อย่าหยุดไปปาตี่--
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 22:55:25 »

คุนเศรษฐีจะซื่อของก็มีต่อลองกันบ้าง โตรึยัง ยังไช่สมองเด็กๆๆอยู่อีกหรอ คนใหญ่เขาไม่มาฟ้องกันแบบนี้หรอก เป็นคนใหญ่บ้างขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย  aekarach
 จะบอกไห้เอาบุญ ถ้าคุณมีที่ดินหนึ่งแปลงเนีย แล้วคุณจะขายอยู่2 ล้าน แล้วมีคนมาต่อลองคุณ 1.5 ล้าน แบบนี้ คุณก็รับไม่ได้ แล้วคุณก็ไปฟ้องคนอื่นหรอ "ว่าต่อไป่ต่อง่าว"
แบบนี้หรอคุณ คุณต้องทำใจรับข้อเสนอของเขา เขาต่อมายังไงคุณต้องรับได้ไม่ไช่ไปฟ้องคนอื่น ขายได้ขายขายไม่ได้ก็เก็บไว้   
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 23:05:25 »

คุนเศรษฐีจะซื่อของก็มีต่อลองกันบ้าง โตรึยัง ยังไช่สมองเด็กๆๆอยู่อีกหรอ คนใหญ่เขาไม่มาฟ้องกันแบบนี้หรอก เป็นคนใหญ่บ้างขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย  aekarach
 จะบอกไห้เอาบุญ ถ้าคุณมีที่ดินหนึ่งแปลงเนีย แล้วคุณจะขายอยู่2 ล้าน แล้วมีคนมาต่อลองคุณ 1.5 ล้าน แบบนี้ คุณก็รับไม่ได้ แล้วคุณก็ไปฟ้องคนอื่นหรอ "ว่าต่อไป่ต่อง่าว"
แบบนี้หรอคุณ คุณต้องทำใจรับข้อเสนอของเขา เขาต่อมายังไงคุณต้องรับได้ไม่ไช่ไปฟ้องคนอื่น ขายได้ขายขายไม่ได้ก็เก็บไว้    
คุณอ้างถึงผม aekarach
เกี่ยวไรกับผมครับผมไม่ได้ว่าให้ใคร  ชี้แจงหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2011, 23:14:54 โดย aekarach » IP : บันทึกการเข้า

fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 06:09:38 »

คุนเศรษฐีจะซื่อของก็มีต่อลองกันบ้าง โตรึยัง ยังไช่สมองเด็กๆๆอยู่อีกหรอ คนใหญ่เขาไม่มาฟ้องกันแบบนี้หรอก เป็นคนใหญ่บ้างขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย  aekarach
เกี่ยวไรกับผมครับผมไม่ได้ว่าให้ใคร  ชี้แจงหน่อยครับ

เค้าคงหมายถึงข้อความของผมน่ะครับคุณบอมแบม ปล่อยเค้าเถอะครับ เดี๋ยวก็ดีเอง

anaton
มัธยม
**

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 09:40:35 »

ใจเย็นๆ ครับพี่น้อง
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 12:24:31 »

เค้าคงหมายถึงข้อความของผมน่ะครับคุณบอมแบม ปล่อยเค้าเถอะครับ เดี๋ยวก็ดีเอง
ครับอาจารย์

มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 19:37:00 »

ขอโทดคับ ขอโทดจริงๆ ผมพิมชื่อผิด คุณaekarach ผมหมายถึงคนชื่อalistotle. ต้องขอโทดด้วยคับ
มัธยม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 19:42:04 »

คุนเศรษฐีจะซื่อของก็มีต่อลองกันบ้าง โตรึยัง ยังไช่สมองเด็กๆๆอยู่อีกหรอ คนใหญ่เขาไม่มาฟ้องกันแบบนี้หรอก เป็นคนใหญ่บ้างขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็ไม่ขาย alistotle.
fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 19:50:37 »

ยังไงเราก็คนบ้านเดียวกันครับ (เชียงรายโฟกัส) ค่อยพูดค่อยจากันครับ พอผ่านได่ก็ผ่านนะครับ เดี๋ยวพวกผมชาวหมอสีจะช่วยกัน up กระทู้ท่านเอง ยังไงก็มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับกลุ่มเรานะครับ ใจร่ม ๆ กันเด้อพี่น้องครับ

มัธยม
**

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 22:44:24 »

ไช่คับ   คนบ้านเดียวกันครับ (เชียงรายโฟกัส) ได้คับได้กลุ่มปลาหมอสี
ยินดีคับ......................ขอบคุณคับ
fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 23:29:08 »

+ 100 และช่วยดันแทนคำขอบคุณครับ

fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 20:52:02 »

ทั้งดึงและดันให้นะครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 พิมพ์